กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ครั้งแรกในชีวิต ที่เขียน EA ใช้ FXpro Quant ตามที่ อจ.สอน เอามาแจก ขอคำแนะนำ

• 276 replies
  • 157,823 views
ครับผม การรวม TP เป็นชุดที่อยากได้ หมายถึง เวลาเราต้องการ ผลกำไร สมมติ 10$จาก lot 0.01 เมื่อกำไรถึง ก็ให้รวม ตัดเลยประมาณนี้ครับ ซึ่งปัจจุบันได้ใช้ คำสั่ง
close position ถ้า profit =หรือ > 10 (magic indexทุกอันที่เปิดอยู่ รวมกัน) ทำให้เกิด modify order รวม แต่ผลที่ออกมา บางอันมัน close ครั้งเดียว 334.73$ ซึ่งเกิดจากการลากที่นาน อยากได้ถึงครบ 10$ แล้วตัดเลย
  และได้ตั้ง close stop เพื่อให้มันเลื่อนไล่ตาม ผลกำไร ถ้าตั้งใกล้ก็ไม่ SL ให้ ต้องตั้งไกลๆพอสมควร
  ขอคำแนะนำ

อ้างจาก: ratchapol yooyen ที่ 21, พฤษภาคม  2017, 12:05:56 AM
ผมยังหาวิธีรวม TP เป็นชุดๆ ทำไม่เป็นครับ รบกวนท่านผู้รู้ ช่วยแก้ไขให้ด้วยครับ หรือแนะนำด้วยครับ ตามไฟล์ต้นฉบับครับผม
จริงด้วยครับ ผมเทสแล้ว คำสั่งclose profitเหมือนจะไม่ทำงาน
" ความเสี่ยงที่มากที่สุด คือคนที่ไม่ยอมเสี่ยงอะไรเลย " – Mark Zuckerburg

ขอบคุณมากครับ แต่สงสัยไปทางตรงข้ามครับ

สัปดาห์ที่แล้ว 12พค17 - .....เห็น EU ลากขึ้นไป เห็นพอร์ท EA หลายอันล้างสะอาด สวยงาม เขาออกไม้แก้กันยังไง ผมลองคิดเล่นๆนะครับ ยิ่งลากยิ่งออก lot เพิ่ม รอย่อ รอ รอ รอ แต่ไม่ย่อ สมมุติว่า
  ออกไม้ รันไปตามเทรนเพิ่มให้มัน สมมุติ SELLลากไปแล้ว 1000pip
  ออกไม้ BUY ควบ โดยใส่ Lot 2เท่า ไม้ sell ควบกันไป ถ้า ยังไปต่อ
  ปล่อยให้ไปตาม Trailing stop ที่ให้มันตาม ไปเรื่อยๆ ถ้ามันย่อ ก็ให้ SL เพื่อเทคกำไร แต่ถ้าออกไม้แล้วลงเลย ก็ SL ยอม แต่ได้ Close Profit ไม้ sell
  KrapookRSI v 2.0
ิิออกไม้ buy หลังไม้ 6 ที่ลากเกิน 1000pip
กรณีไม่อยากเปิดไม้ buy ก็ใส่ sl ไว้สัก 5 ไม่ให้มันทำงาน
v  1 ยังไม่จบ ไป v 2 แล้วนะครับ ขอคำชี้แนะ

ว่างๆครับ คิดวิธี ระบบการเทรดมือ เห็น อินดี RSI 50 แล้วชอบครับ ลองดู พฤติกรรมกราฟ EU h1 ที่ผ่านขึ้น ลง ในช่วง 50 จึงสร้างเป็นระบบการเทรดง่ายๆ และถ้าเราทำออกมาเป็น EA เพื่อแทนการเทรดด้วยมือ ในแต่ละวัน รันไปตามเทรน วันละ 3 - 10 ไม้ต่อวันจะดีไหม
และได้ทำ ea ตัวนี้ออกมาครับ
ea KrapookRSI v 4.0
buy ที่  /> 50 2ไม้
sell  ที่  </ 50 2ไม้
ผลการ backtest ธค 59 ถึง มิย 60 ทุน 5000 lot 0.1 ฝ่าวิกฤตมาได้ดีพอสมควร DD 7% กำไรพอได้
ทำจาก fxpro quant ครับ มือสมัครเล่น

*

forum

แจ๋มเลยครับ    ็Hip** ็Hip**

*

forum

ตัวนี้ KrapookRSI v1.1 จะแก้ยากไหมครับ ทำอีกเวอร์ชั้น เป็นแบบ ไม้แก้ไม่ต้องทวีคูณล๊อต แต่เป็น บวกลอ๊ต บวก(plus) 0.01ล๊อตทุกไม้ที่แก้ แทนการเบิลล๊อต  หรือ เอาแบบล๊อตคงที่ก็ได้  และ สามารถจำกัด เลือกได้ว่า ต้องการให้เปิดแก้สูงสุดกี่ไม้ มี ออฟชั้นให้เลือก เพือลดการออกล๊อตหนักๆ ลดความเจี่ยว..อีกหน่อย 
**6022** **6022**

ได้ครับ เพิ่มไม้เข้าไป ทุกช่วง 100 200 250 300 pip นะครับอย่างละ 5 ลากกันสนุกสนาน
ส่วน  Lot เห็นหลายๆที่เขาเบิลกัน แต่หลายท่านไม่เอาด้วย แบบ lot multipli เอาออกแล้วครับ ใช้เท่าไรก็เท่าเดิม
ยังเป็น KrapookRSI v 1.1 เหมือนเดิม
แก้มาให้แล้วนะครับ
ส่วนเมื่อคืนส่งรูปเพลิน ลืมส่ง KrapookRSI v 4.0
ส่งมาให้พร้อมกันครับ ปกติก็ใช้ประจำการ

ขอมาอีกแล้วครับ สายเทรดมือ ขอ sell จากปลายดอย
และขอ buy จากหุบเหว เพื่อเพิ่มผลกำไร
จัดเพิ่มครับ
จากเดิม buy sell จาก rsi 50 อย่างละ 2ไม้
ตอนนี้เพิ่ม sell จาก rsi 70
และ buy จาก rsi 30 เอาอย่างละไม้ก่อน
ทดสอบ ทุน 1000 lot 0.1 จากโน่น มค16 - 2มิย17 ปีครึ่ง ผ่านวิกฤติทุกครั้ง ขึ้นไปถึงสามพันกว่า โดน SL 3-4 ครั้ง เหลือกำไรอยู่1000 นิดๆ กราฟ kdfx นะครับ ส่วน FBS เหลือนิดหน่อย
ไว้ใช้แทนเทรดมือ รายวันครับ
KrapookRSI v 4.1 ครับ

หา file KrapookRSI v 4.1 ไม่เจอค่ะ

ครับผม เอารุ่น krapookRSI v 4.2 ก็แล้วกันครับ

*

admin

• 80,289
ขอบคุณมากๆครับพี่
็Hip** ็Hip**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

เมื่อคืน load V4 วันนี้ทั้งวันไม่เปิดไม้เลยค่ะ เดี่ยวจะลอง V4.2 แทนเลยค่ะ ขอบคุณค่ะ

V4.2 เปิดไม้แล้วค่ะ แต่ไม่มี TP ที่สำคัญ เราว่า SL มันไกลไปไหมค่ะ ฝากพินาค่ะ ขอบคุณค่ะ

*

sorana

ถ้า V4.2   ท่าน ปรับให้มี   Magic Number  ให้เปิดหลายกราฟ ได้ เยี่ยม เลย นะ ครับ  ขอบคุณล่วงหน้า