กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ครั้งแรกในชีวิต ที่เขียน EA ใช้ FXpro Quant ตามที่ อจ.สอน เอามาแจก ขอคำแนะนำ

• 276 replies
  • 157,812 views
ใช้ได้ครับ แต่นานออกไม้ ต้องรอ rsi 70 จึงจะออก sell
และ sri <30 จึงจะ buy ไม่ทันใจ ยิ่ง rsi14 ต้องปรับให้เหลือ 10
ตัว exit นี่ลบข้างเลยนะครับไปชน buy ก็ลบ sell
กรณีไม้ค้างหรือไม้แก้ก็ไม่มัดรวม TP แยกของใครของมัน เหมือนเทรดมือครับ

*

io007

อ้างจาก: ratchapol yooyen ที่ 07, สิงหาคม  2017, 11:15:56 AM
ใช้ได้ครับ แต่นานออกไม้ ต้องรอ rsi 70 จึงจะออก sell
และ sri <30 จึงจะ buy ไม่ทันใจ ยิ่ง rsi14 ต้องปรับให้เหลือ 10
ตัว exit นี่ลบข้างเลยนะครับไปชน buy ก็ลบ sell
กรณีไม้ค้างหรือไม้แก้ก็ไม่มัดรวม TP แยกของใครของมัน เหมือนเทรดมือครับ
ขอบคุณครับ ผมลองแล้ววันนี้ +เรียบร้อยครับ  (TH)**

*

io007

รบกวนอีกครับ KrapookRSI v1.1 หลังจากผมใช้งานจริง ถ้าเกิดให้เปิดไม้เพิ่มเร็วขึ้นจะดีมากครับ เช่นถ้า sell แล้วกราฟยังขึ้นต่อให้เปิดไม้เพิ่มอีก ของเดิมผมไม่รู้ว่าตั้งไว้เท่าไรครับ  หรือว่าแก้ตรงไหนรบกวนด้วยครับ แล้วก็ตัว RSI ขึ้นตามรูปถูกแล้วใช่ไหมครับ เพราะเห็นตอนทำงานเป็น 70-30

ปล.ตัวโปรแกรมทำงานได้ดีครับ ผมใช้งานจริงที่ EU ,M1 , TP 40, SL1000  มีข่าวก็ปิดไปก่อน ประมาณว่านี้ครับ 
ขอบคุณ คุณ ratchapol yooyen ด้วยครับที่นำสิ่งดีๆมาแบ่งปัน

ครับผม วิธีเปิดไม้ให้เร็วขึ้น
ผมแก้เพิ่มเติมเป็น KrapookRSI v 1.11
ก็ให้แก้ period RSI จาก 14 เป็น 9-12 จะทำให้เส้น index มันลงได้ลึกและขึ้นได้สูง ผมใสเพิ่มมาให้แก้ได้ตามสะดวก ดังนั้น มันจะทำให้ได้ไม้เพิ่มจาก v 1.1 อีก 2 เท่า
ส่วน RSI over bought over sold ก็แก้มาให้ใส่เองได้ เผื่อชอบลดลง จาก 70 30 เป็น 65 35 หรือ 75 25 แล้วแต่ชอบ
ส่วนระยะห่างการเปิดไม้เพิ่มคือ 100จุด และห่างออกบ้าง เนื่องจากใช้ TF H1
ปรับมาให้ เพิ่มเติมครับ

*

io007

อ้างจาก: ratchapol yooyen ที่ 11, สิงหาคม  2017, 12:33:01 AM
ครับผม วิธีเปิดไม้ให้เร็วขึ้น
ผมแก้เพิ่มเติมเป็น KrapookRSI v 1.11
ก็ให้แก้ period RSI จาก 14 เป็น 9-12 จะทำให้เส้น index มันลงได้ลึกและขึ้นได้สูง ผมใสเพิ่มมาให้แก้ได้ตามสะดวก ดังนั้น มันจะทำให้ได้ไม้เพิ่มจาก v 1.1 อีก 2 เท่า
ส่วน RSI over bought over sold ก็แก้มาให้ใส่เองได้ เผื่อชอบลดลง จาก 70 30 เป็น 65 35 หรือ 75 25 แล้วแต่ชอบ
ส่วนระยะห่างการเปิดไม้เพิ่มคือ 100จุด และห่างออกบ้าง เนื่องจากใช้ TF H1
ปรับมาให้ เพิ่มเติมครับ
ขอบคุณครับ ยังไงจะมารายผลการใช้งานให้ทราบนะครับ (TH)**

วันนี้ทำ ea แบบ basic มาให้ทดลองกันครับ KrapookHLEMA14
รัน EU GU h1 นะครับ ลองแล้วไม่ขี้เหร่ ไม่มีต่อ IB คร้าบ ลองปรับแก้ดูนะครับ

*

kantorn.loogruk

ผมรบกวนขอไฟล์ Fx proquant ของ KrapookHLEMA14 ได้มั๊ยครับ จะเอาไปรับปรุง

ได้ครับ แก้ตามสะดวกนะครับ ได้ผลยังไงช่วยเอามาแชร์ด้วยครับ

*

whitedot

Thor 1

ขอเอาไปศึกษาเป็นแนวทางนะครับ
เพิ่งเริ่มศึกษาด้านนี้ครับ

สวัสดีครับ ห่างหายไปสักพัก วันนี้ทำ ea กระปุก มาให้ทดลองกัน เขียนจาก price action นะครับ เอาใจคนชอบเทรดหุ้น ขา buy
ชื่อ ea KrapookPA2018 v.1  ใส่ทุน 100  lot 0.01 รัน 1 ปี มา 500 อยู่นะครับ ถ้าอยากให้ drawdown ต่ำๆ ก๊เพิ่มทุนเอาครับ ท่านใดอยากเอาไปพัฒนาต่อ ด้วยความยินดีครับ

*

admin

• 80,287
อ้างจาก: ratchapol yooyen ที่ 01, มกราคม  2018, 09:59:27 PM
สวัสดีครับ ห่างหายไปสักพัก วันนี้ทำ ea กระปุก มาให้ทดลองกัน เขียนจาก price action นะครับ เอาใจคนชอบเทรดหุ้น ขา buy
ชื่อ ea KrapookPA2018 v.1  ใส่ทุน 100  lot 0.01 รัน 1 ปี มา 500 อยู่นะครับ ถ้าอยากให้ drawdown ต่ำๆ ก๊เพิ่มทุนเอาครับ ท่านใดอยากเอาไปพัฒนาต่อ ด้วยความยินดีครับ

กราฟ ชัน สวยมาก ครับ 45 องศากันเลย
็Hip** ็Hip**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ออกไม้แก้ไว้แค่ 3 ไม้ นะครับ ง่ายๆ เปิดวันปิดวัน กราฟไซท์เวย์ยิ่งสวย ท่านใดอยากเพิ่มไม้ ก็เขียนเพิ่มใส่ได้เลย เพื่อลดการลากยาว  หรืออยากเพิ่มหน้า sell ก็โมตามสะดวก ea เทพ ไม่มีในโลก ถ้า backtest ปี 60 ผ่านก็ถือว่า ok เปิดใช้ได้ตังค์แทนเทรดมือครับ

อ้างจาก: ratchapol yooyen ที่ 02, มกราคม  2018, 12:08:30 PM
ออกไม้แก้ไว้แค่ 3 ไม้ นะครับ ง่ายๆ เปิดวันปิดวัน กราฟไซท์เวย์ยิ่งสวย ท่านใดอยากเพิ่มไม้ ก็เขียนเพิ่มใส่ได้เลย เพื่อลดการลากยาว  หรืออยากเพิ่มหน้า sell ก็โมตามสะดวก ea เทพ ไม่มีในโลก ถ้า backtest ปี 60 ผ่านก็ถือว่า ok เปิดใช้ได้ตังค์แทนเทรดมือครับ

น่าลองมากครับ ขอชม input parameter หน่อยได้ไหมครับ  เดวผมลองหา คู่ swap buy+ เทสดู เพราะเหนว่า sell ไม่ได้ ผมเข้าใจถูกใช่ไหมครับ