กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ครั้งแรกในชีวิต ที่เขียน EA ใช้ FXpro Quant ตามที่ อจ.สอน เอามาแจก ขอคำแนะนำ

• 276 replies
  • 157,800 views
อ้างจาก: ratchapol yooyen ที่ 24, มิถุนายน  2017, 07:57:34 PM
KrapookHL ครับ กำลังพัฒนา ตอนนี้ใส่ทุน 1500 จาก 2มค-15มิย 17 มา 14000 ถ้าเสร็จจะแจ้งนะครับ
หลักการทำงานของ ea ตัวนี้มีเงื่อนไขการเข้าออเดอร์ยังไงคััััััััััััััััััรับ

RSI Exit Long Level, RSI Exit Short Level ,RSI Over Sold Level กับ Close Profit

เอาไว้ทำอะไรและใช้ยังไงดีครับ  ขอโทษที่ถามโง่ๆนะครับ มือใหม่มากเลยครับ

ครับ น่าจะเป็น KrapookRSI v 1.1
rsi exit long level
input 70 = ถ้ากราฟเคลื่อนที่เลย rsi70 ให้ปิดไม้ buy ทั้งหมด (long =buy)
rsi exit short level
input 30 = ถ้ากราฟลงไปเลย rsi30 ให้ตัดไม้ sell ทิ้งหมด รอเข้า buy อย่างเดียว (short=sell)
เหตุผลเพื่อป้องกันไม้ค้าง
rsi over sold level
input 30 = ถ้ากราฟลงมาต่ำกว่า rsi30 ให้เปิด buy ทุกกรณี
rsi over bought level
input 70 = ถ้ากราฟ เลย 70 ซื้อมากแล้ว ให้เปิด sell อย่างเดียว
แต่ใน v 1.1 ไม่ได้ใส่ไว้ แต่ใส่ 100-over sold แทน
close profit
input = 100 ถ้าผลรวมกำไร ทั้ง buy sell ทุกออเดอร์รวมกัน ได้ครบ ก็ปิดทุกไม้รอตั้ง order ใหม่

KrapookRSI 4.2 มีไฟล์ที่ เป็น FXQuant ไมครับ จะเอาไปใช้กับ CTrader ครับ
ขอบพระคุณมากครับ

ได้ครับ ตามสะดวก

ขอบคุณครับ **tk**

ทดสอบอีกครั้ง  ea KrapookHLmm  แนว price action 1500---> 16000 ยังไม่เสร็จครับ ว่าจะนำเข้าประจำการ

กำลังปรับปรุง ครับ ตื่นเต้นกับโรงพิมพ์ขนาดย่อม ไปได้สวยพอสมควร เสร็จเมื่อไร ฟรีเหมือนเดิมครับ

*

kantorn.loogruk

ผมรบกวนถามหน่อยครับ พอดีกำลังหัดเขียนด้วย FX Pro Quant อยู่ครับ มีปัญหาคือ อยากจะให้ EA ทำงานในชุดคำสั่งเดิม แต่เพิ่มจำนวน Lot ขึ้น(สามารถปรับตัวคูณจาก Lot แรกได้) โดยที่ไม่ต้องก็อบปี้ชุดคำสั่งเดิมครับเพราะผมจะเพิ่ม Lot แบบ Fibo อะครับ สามารถใช้คำสั่งอะไรช่วยได้บ้างครับ สังเกตเหนตอนนี้คือมีคำสั่ง New Bar อยู่ในคำสั่ง Trigger at EA Start ให้เลือก แต่ยังไม่เข้าใจคำสั่งเท่าไหร่ พี่พอจะมีคำแนะนำมั๊ยครับ ขอบคุณครับ

ลองส่ง ตัวโปรแกรมมาดูครับ ไม่เข้าใจคำถาม
ปกติการใส่ lot ก็พ่วงไปยัง buy sell ถ้าจะให้เพิ่ม lot ไม้เพิ่มหรือไม้แก้ ก็ใส่ชุดเพิ่ม lot แต่ละชุดก็มีเครื่องคิดเลขแนบเป็นตัวคูณ อยาก input ตัวคูณ ก็ห้อยตัวคูณ  แล้วแต่ละชุดก็ใส่ number input
เช่นตัวนี้ ผมทำเป็น price action
mm หาร 10000 ออก  buy 0.1 1 ไม้ ถ้าผิดทางลงไป 500 จุด ให้ออกไม้เพิ่ม ออก lot คูณ 10 ลงไปอีก 700 จุด ออก lot คูณ 30 ภายใต้ mm
ตาม ea  KrapookHLBuymmm11stick ที่แนบมานี้
ทดลอง NU m15 1000---> 3000
จะเห็นตอนลาก อย่างนี้หรือเปล่าครับ

เหมือนเดิมครับ มี FX Quant ของ File KrapookHLBuymmm11stick  **tk**ไหมครับจะเอาไปทำใช้กับ CTrader ครับ
ขอบคุณครับ

ครับ ตามสะดวก ตัวนี้ให้ออก buy อย่างเดียวไปก่อนนะครับ

ชุดคำสั่ง ห้อย Lot และตัวคูณ

*

kantorn.loogruk

อ้างจาก: ratchapol yooyen ที่ 12, กรกฎาคม  2017, 12:35:49 AM
ลองส่ง ตัวโปรแกรมมาดูครับ ไม่เข้าใจคำถาม
ปกติการใส่ lot ก็พ่วงไปยัง buy sell ถ้าจะให้เพิ่ม lot ไม้เพิ่มหรือไม้แก้ ก็ใส่ชุดเพิ่ม lot แต่ละชุดก็มีเครื่องคิดเลขแนบเป็นตัวคูณ อยาก input ตัวคูณ ก็ห้อยตัวคูณ  แล้วแต่ละชุดก็ใส่ number input
เช่นตัวนี้ ผมทำเป็น price action
mm หาร 10000 ออก  buy 0.1 1 ไม้ ถ้าผิดทางลงไป 500 จุด ให้ออกไม้เพิ่ม ออก lot คูณ 10 ลงไปอีก 700 จุด ออก lot คูณ 30 ภายใต้ mm
ตาม ea  KrapookHLBuymmm11stick ที่แนบมานี้
ทดลอง NU m15 1000---> 3000
จะเห็นตอนลาก อย่างนี้หรือเปล่าครับ

จากตัวอย่างที่บอก ถ้าต้องการให้ออกไม้ไปเรื่อยๆเมื่อโดนลากไปทุกๆ 500 จุด เป็นจำนวน 20 ไม้ จะต้องก็อปคำสั่งเดิมให้เปิด buy หรือ Sell เป็น Magic index 1,2,3,4,5... ไปเรื่อยๆ แล้วใส่ตัวคูณตามที่พี่บอก คำถามผมคือสามารถทำให้ไม่ต้องก๊อปคำสั่งเดิมไปทั้งหมด 20 คำสั่งแต่ตั้งค่าให้มันอ่านชุดคำสั่งเดิมแล้วออกไม้เพิ่มดังที่ต้องการได้มั๊ยครับ

*

isuccess

อ้างจาก: ratchapol yooyen ที่ 24, มิถุนายน  2017, 07:57:34 PM
KrapookHL ครับ กำลังพัฒนา ตอนนี้ใส่ทุน 1500 จาก 2มค-15มิย 17 มา 14000 ถ้าเสร็จจะแจ้งนะครับ

โอ้วววววสุดยอด