กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ครั้งแรกในชีวิต ที่เขียน EA ใช้ FXpro Quant ตามที่ อจ.สอน เอามาแจก ขอคำแนะนำ

• 276 replies
  • 157,819 views
*

admin

• 80,289
อ้างจาก: isuccess ที่ 12, กรกฎาคม  2017, 10:09:49 PM
อ้างจาก: ratchapol yooyen ที่ 24, มิถุนายน  2017, 07:57:34 PM
KrapookHL ครับ กำลังพัฒนา ตอนนี้ใส่ทุน 1500 จาก 2มค-15มิย 17 มา 14000 ถ้าเสร็จจะแจ้งนะครับ

โอ้วววววสุดยอด

รอติดตามครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ตอบคุณ Kantorn Loogruk
ไม่ได้ครับ

EA ตัวนี้ผมเอา 1.1 ที่เบิ้ลลอตมาทำต่อดูเล่นๆอะครับ เนื่องจากเป็นมาติงเกลผมเลยขอใช้เวอชั่นเป็น 1.3 นะงับ เหะๆ
หลักๆ ก็ ลบ trailling stop ออก โดย TP จะขึ้นอยู่กับ ออเดอร์ล่าสุด โดยทุกออเดอร์ที่เปิดก่อนหน้านี้ (ออเดอร์ short / long แยกจากกันนะครับ) จะถูกโมให้มี TP  เดียวกัน (ใจจริงอยากให้ TP นี้มันขยับตามเป็น trailling stop มากครับ แต่ผมทำไม่เป็น)
ผมลองรัน EU m5 ทุน 10000: 0.01lot BT รันตั้งแต่ต้นปี จนถึงวันศุกที่ผ่านมาครับ เช็ตค่าเดิมๆเลยผลลัพตามรูปครับ

สุดยอดครับ 6 เดือน ออก 1100 ออเดอร์ กำไร ครึ่งหนึ่ง ไม่น้อยนะครับ dd -60% ยอมรับได้ คงต้องขจัดความห่างของออเดอร์ ใช้ price action เข้าช่วยครับ

เติม price action ให้ krapookRSI  เป็น KrapookRSIPA v 1.0 นะครับ
ทำให้ order เพิ่มจากเดิม 1100 เป็น  3700 order ในช่วงเดียวกัน
และก้นการลากยาว ด้วยการเพิ่มสมรรถนะ ด้วย TP บนล่าง โยกขึ้นก็ tp โยกลงก็ tp
ที่สำคัญ ตอบโจทย์ ผู้แสวงหา
จากทุน 10000   6 เดือน balance 42000 เพิ่มจากเดิม 3 เท่า ฝ่าวิกฤติ ได้ดี

เหลือ
1. เพิ่มไม้ล่างอีกสัก 10 ไม้ เนื่องจากเจอช่องว่าง
2.ตัด matingkale ออก 1 หน้า ให้เหลือหน้าเดียว อีกหน้าให้ run trend เพื่อลดความเสี่ยงลง 50%
3.เติม price action จากเดิมหน้า buy ซึ่งในจำนวน 3700 ไม้ เป็น buy 3000 sell 700ไม้ เติม sell คาดว่าจะออกไม้เพิ่มได้อีก อย่างน้อย 5000
แล้วฝากคุณ vutbaza โม อีกทีครับ

จาก 27 เมษา 17 ถึง 14 กค 17 3 เดือน ออกไม้ได้มา 5000 order กราฟไปได้ดี เหลือ ปรับลดความเสี่ยงให้เหลือ martingale หน้าเดียว อีกหน้า ให้ run trend
และสุดท้าย mm
ท่านใดจะช่วยบ้างครับ

คือผมไม่เข้าใจตรงหน้าเดียวอะครับ พอจะมีไฟล์ที่เป็น .fxpro_qt ไหมครับ

*

l3yeZa

ครับ ตาม file แนบมาครับ คือคิดอยากให้ runtrend 1ข้าง เช่น run trend buy ขึ้นก็ buy buy ตามไปเรื่อย ผิดทางก็ออกไม้แก้ เป็นมาติงเกล ลงก็ sell sell ตามลงไปเรื่อย ผิดทางก็ออกไม้แก้ เหมือนเป็น buy sell 2 ชั้นซ้อน
คิดไปก็งงไปครับ ล่าสุด 6 เดือน ได้มา 15500 order แต่ DD สูง
ช่วยแก้ด้วยนะครับ

หรือว่าไม้ตามเทรน สมมุติว่า buy จะใช้เป็น trailing stop แล้ว SL ก็ตั้งเป็นราคาเปิด +จำนวนจุดเพิมเข้าไปนิดหน่อย ของออเดอร์ไม้ sell ไม้แรก ดีไหมครับ ผมกลัว ea มันจะเปิดทิ้งไว้ให้ติดดอยเล่นอะครับ

(ช่วงนี้ผมติดสอบอาจจะไม่ได้เข้ามานะครับ เหะๆ   xc6*)

ดีมากเลยครับ ไม้ sell ก็ต่อพ่วงลงไปด้วยครับ รอครับ

ช่วงนี้ว่างๆ รอคุณ vutbaza ที่กำลังช่วยปรับปรุง เรามาลองทดสอบ ea จาก fxpro quant  ด้วย price action อีกตัวที่เพิ่งทำเสร็จโดยไม่ต้องง้อ indicater เป็นกึ่ง matingale ขาขึ้นออกไม้ทั้ง buy sell ตามprice action เส้น TP บนล่าง รัน eu m5 นะครับ ทำมาเป็น จุด 5 ตัว ลองตั้งแต่ต้นปีมา ได้ 15000 ไม้ กำไร 3 เท่า ตามรูปครับ กำลังพัฒนาให้รันกลับด้าน ตามเทรน
ทดสอบได้เลยครับ ผลเป็นยังไง ช่วยแนะนำ ด้วยครับ
ea : KrapookPANEW

*

tnthekop

อ้างจาก: ratchapol yooyen ที่ 20, กรกฎาคม  2017, 11:48:57 PM
ช่วงนี้ว่างๆ รอคุณ vutbaza ที่กำลังช่วยปรับปรุง เรามาลองทดสอบ ea จาก fxpro quant  ด้วย price action อีกตัวที่เพิ่งทำเสร็จโดยไม่ต้องง้อ indicater เป็นกึ่ง matingale ขาขึ้นออกไม้ทั้ง buy sell ตามprice action เส้น TP บนล่าง รัน eu m5 นะครับ ทำมาเป็น จุด 5 ตัว ลองตั้งแต่ต้นปีมา ได้ 15000 ไม้ กำไร 3 เท่า ตามรูปครับ กำลังพัฒนาให้รันกลับด้าน ตามเทรน
ทดสอบได้เลยครับ ผลเป็นยังไง ช่วยแนะนำ ด้วยครับ
ea : KrapookPANEW
สวัสดีครับ มีรันบนบัญชีจริงมั้ยคับ

ไม่มีครับผม เห็นมีขอมาเยอะมากครับ