กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ครั้งแรกในชีวิต ที่เขียน EA ใช้ FXpro Quant ตามที่ อจ.สอน เอามาแจก ขอคำแนะนำ

• 276 replies
  • 157,815 views
*

isuccess

อ้างจาก: ratchapol yooyen ที่ 25, กรกฎาคม  2017, 09:27:17 PM
ขอบคุณ vutbaza ครับ เทพมาก ถ้าเสถียร รับรองครับ ได้ใช้ทุกคน

ปูเสื่อรอเลยครับแบบนี้ อิอิอิ

*

admin

• 80,288
อ้างจาก: ratchapol yooyen ที่ 25, กรกฎาคม  2017, 09:27:17 PM
ขอบคุณ vutbaza ครับ เทพมาก ถ้าเสถียร รับรองครับ ได้ใช้ทุกคน
อ้างจาก: vutbaza ที่ 25, กรกฎาคม  2017, 05:59:55 PM
KrapookRSIPA เพิ่มระบบคัดลอส โดยคิดเป็นเปอเซ็นของเงินทุน(balance)
ถ้ายอมให้โดนลากไม่ต้องการให้ตัดขาดทุนใส่เป็น 100 ตรงช่อง Percentage cutloss

ผมสอบไฟนอลเสร็จวันพฤหัสนะครับ ไว้จะมาสานงานต่อ ตอนนี้ยังคิดลอจิกตามเทรนไม่ออกเลย  xc6*

ขอบคุณท่านเทพ ทั้ง 2 สำหรับการแบ่งปัน ครับ ผม

็Hip** ็Hip**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

เรื่อง percentage จากคุณ vutbaza
กรณี equity หรือทุนใน port ขณะ run
< หรือ =
balance (account/100)
คูณด้วยผล
ิbalance - input (50)=50
ถ้าเงินในportลดลงเกินครึ่ง ให้ปิดทุกออเดอร์
สุดยอดมากครับ

ถึงตอนนี้ มีอันใหม่ที่ต้องรบกวนคุณ vutbaza อีกแล้วครับ คราวนี้เป็นงานละเอียด ถ้าสำเร็จ มีเฮครับ KrapookTrendVIP
ยิ่งขึ้นยิ่ง buy ยิ่งลงยิ่ง sell สนั่นไปตามเทรน สุดยอดแห่งธรรมชาติของ Forex  ตามรูปนะครับ แต่ไม่เสถียร ฝาก mo ครับ อนาคตเลยตัวนี้

*

isuccess

อ้างจาก: ratchapol yooyen ที่ 26, กรกฎาคม  2017, 09:10:17 PM
ถึงตอนนี้ มีอันใหม่ที่ต้องรบกวนคุณ vutbaza อีกแล้วครับ คราวนี้เป็นงานละเอียด ถ้าสำเร็จ มีเฮครับ KrapookTrendVIP
ยิ่งขึ้นยิ่ง buy ยิ่งลงยิ่ง sell สนั่นไปตามเทรน สุดยอดแห่งธรรมชาติของ Forex  ตามรูปนะครับ แต่ไม่เสถียร ฝาก mo ครับ อนาคตเลยตัวนี้
สุดยอดเลยครับ ถ้าได้แบบนี้

*

sorana

ตอนนี้กำลังทดสอบยัดโค๊ดหลบข่าวเข้าไปใน ea ไว้จะปล่อยให้ทดลอง ดึกๆนะครับ เพราะโค๊ดที่ export ออกมาจาก fxpro quant มันดูยากมากๆ(ที่เรียนมาผมมีพื่นฐานแค่ java เองครับ เจอแบบนี้ มึนตึบเลย)  xc6*

FFcal เอาไปไว้ในโฟเดอร์ indi นะครับ ฝากทดสอบด้วยนะครับ ผมเปลียนเงื่อนไขเพื่อเพิ่มความแม่นยำในการเข้าออเดอร์นิดหน่อย
ใช้ macd ที่ TF H1 ถ้า > 0 เน้น buy. < 0 เน้น sell
ใช้ BB ที่ TF  เตะเส้น upper เปิด sell lowwer เปิด buy แล้วก็ใช้ PA ในการเข้าออเดอร์
เลยกว่าจะเปิดออเดอร์อาจจะใช้เวลานานกว่า RSIPA นิดหน่อยนะครับ
และทุกๆครั้งที่เปิดไม้ใหม่จะปิดไม้เก่าไปบางส่วนเพื่อป้องกัน lot สะสม เวลาโดนลาก
ถ้า ราคา bid ask หางเกิน(ตามค่า default) 15จุด มันจะไม่เข้าออเดอร์ให้นะครับ สามารถเช็ตได้ที่ spread
ส่วนออฟชั่นตรงหลบข่าว ตามคู่มือแล้ว minimumimpact ระดับความแรงข่าว 1 = low 2 = medium 3 = high
ตัวนี้ผมจะ fix lot เอาไว้ที่ balance 1000 : 0.01 lot เพื่อเอาไว้ตอน BT
แต่เนื่องจากผมโดนตัดเน็ตไปชั่วคราวเลยไม่ได้เชฟไฟล์ fxproquant ไว้ เลยแก้ lot กลับมาให้กำหนดเองไม่ได้อะครับ
ถ้าต้องการไฟล์ fxproquant ผมจะลองนึกย้อนหลังทำใหม่ให้ละกันครับ

หลบข่าว และแสดง detail บนหน้ากราฟ ไม่มีใน fxproquant นะครับ ต้องแก้โค๊ดเอาเอง

ปัจจุบันผมรันบัญชี demo forward test ที่ M5 ใช้ค่า default ที่ผมเช็ตมาเลยอะครับ ไว้จะมาอับเดตผลอาทิดหน้า xz55**

edit......

v 1.0 พบบัค
v 1.01 ผมอยากจะเทสก่อนแต่ดันไม่มีข่าวเลย ขอปล่อยให้ลองเทสเลยละกันนะครับ

สุดยอดละครับ คุณ vutbaza เดี๋ยวลองครับ

แอดชอบกระทู้นี้มากฮะ  เห็นเพื่อนๆสมาชิกมาแบ่งปันกัน ช่วยกันพัฒนาแบบนี้  (TH)**

ยังไงก็ต้องขอตัว fX pro Quant นะครับ เพื่อการเรียนรู้ ตามที่ได้ลอง BT แล้วรู้สึกว่า จะออกไม้ sell 90% ถ้ายังไง ขอปรับ ฺBB ให้แท่ง upper ขอออกไม้ buy ได้ไหมครับ เพราะถ้า lower มันจะไปกวนกับไม้ sell และ macd ครับ
และสุดยอด indi ตัวใหม่ factory calenda

วันนี้อยากฝาก EA krapooktrendVIP 1.1 มาให้คุณ vutbaza ช่วย Mo หน่อย ตามรูปนะครับ ออกไม้ได้ดี ออกไปตามเทรน แต่ระบบกำไรยังมีปัญหา
เพื่อนๆ ช่วยกันโมนะครับ โครงสร้างแบบบ้านๆ

ขออับเดตเวอชั่น BBPA นิดนุ้งครั้บ ***ยังเป็นตัวทดสอบหลบข่าวอยู่นะครับ **6105**
หลบข่าวโดยใช้ FFCAL ตัวเก่ามันไม่ค่อยดีอะครับ เล่น alert เด๋งเตือนแบบต้องร้องขอชีวิตกันเลยทีเดียว
เปลียนมาใช้ FFC นะครับบเก็บไว้ในโฟลเดอร์ indi เหมือนเดิมเลยย
ถ้าเกิดมันหลบข่าวได้ทำงานดีไว้เดียวผมจะมาอธิบายวิธีใส่เจ้าตัวหลบข่าวนี้ลงใน ea นะครัับ xc7*

ส่วนตัว EA krapooktrendVIP 1.1 กับไฟล์ fx pro Quant ไว้ผมจะมาสานต่อ พน.นะครับ  xc4*

อ้างจาก: เทรดเดอร์สายเขียว ที่ 02, สิงหาคม  2017, 09:29:21 PM
แอดชอบกระทู้นี้มากฮะ  เห็นเพื่อนๆสมาชิกมาแบ่งปันกัน ช่วยกันพัฒนาแบบนี้  (TH)**

มันพอจะมีวิธีหน่วงเวลาไหมครับ
แบบว่าหลังจาก cutloss ตามเปอเช็นของ balance แล้ว ให้ ea มันเข้าโหมดง่วง หลับไปก่อนสัก 30-60 นาทีอะครับ

คือ เท่าที่สังเกตุหลังจาก cutloss ตามเปอเช็นของ balance แล้ว มันจะเปิดออเดอร์แบบต่อเนื่องเพราะยังเข้าเงื่อนไขอยู่ ผลที่ตามมามันจะทำให้ขาดทุนแบบต่อเนื่องเลย หลังจาก cutloss ผมเลยอยากให้ ea มันหลับรอเทรนก่อนอะครับ

ขอบคุณครับ ขอเวลาไปเรียนเพิ่มก่อน

*

io007

KrapookRSI v1.1 เอาไปใช้งานจริงได้ไหมครับ ผมลองเอาไปว่าง ตรงหน้าตั้งค่า ขึ้นไม่เหมือนตอน Demo ครับ