Banner
Banner
Banner
Banner
Banner
Banner
Banner
Banner
Banner

ครั้งแรกในชีวิต ที่เขียน EA ใช้ FXpro Quant ตามที่ อจ.สอน เอามาแจก ขอคำแนะนำ

• 222 replies
  • 15232 views

*

ออฟไลน์ l3yeZa

• **
  • 110
  • 7
อยากทราบค่ำสั่ง multiple lot มันอยู่ตรงไหนหรือครับใน FX pro Quant ?

ตรงนี้ครับ

*

ออฟไลน์ vutbaza

• *
  • 35
  • 3
KrapookRSIPA เพิ่มระบบคัดลอส โดยคิดเป็นเปอเซ็นของเงินทุน(balance)
ถ้ายอมให้โดนลากไม่ต้องการให้ตัดขาดทุนใส่เป็น 100 ตรงช่อง Percentage cutloss

ผมสอบไฟนอลเสร็จวันพฤหัสนะครับ ไว้จะมาสานงานต่อ ตอนนี้ยังคิดลอจิกตามเทรนไม่ออกเลย  xc6*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25, กรกฎาคม 2017, 06:35:34 PM โดย vutbaza »

ขอบคุณ vutbaza ครับ เทพมาก ถ้าเสถียร รับรองครับ ได้ใช้ทุกคน

*

ออฟไลน์ isuccess

• *
  • 26
  • 2
ขอบคุณ vutbaza ครับ เทพมาก ถ้าเสถียร รับรองครับ ได้ใช้ทุกคน

ปูเสื่อรอเลยครับแบบนี้ อิอิอิ

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 46,651
  • 2473
KrapookRSIPA เพิ่มระบบคัดลอส โดยคิดเป็นเปอเซ็นของเงินทุน(balance)
ถ้ายอมให้โดนลากไม่ต้องการให้ตัดขาดทุนใส่เป็น 100 ตรงช่อง Percentage cutloss

ผมสอบไฟนอลเสร็จวันพฤหัสนะครับ ไว้จะมาสานงานต่อ ตอนนี้ยังคิดลอจิกตามเทรนไม่ออกเลย  xc6*

ขอบคุณท่านเทพ ทั้ง 2 สำหรับการแบ่งปัน ครับ ผม

็Hip** ็Hip**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

เรื่อง percentage จากคุณ vutbaza
กรณี equity หรือทุนใน port ขณะ run
< หรือ =
balance (account/100)
คูณด้วยผล
ิbalance - input (50)=50
ถ้าเงินในportลดลงเกินครึ่ง ให้ปิดทุกออเดอร์
สุดยอดมากครับ

ถึงตอนนี้ มีอันใหม่ที่ต้องรบกวนคุณ vutbaza อีกแล้วครับ คราวนี้เป็นงานละเอียด ถ้าสำเร็จ มีเฮครับ KrapookTrendVIP
ยิ่งขึ้นยิ่ง buy ยิ่งลงยิ่ง sell สนั่นไปตามเทรน สุดยอดแห่งธรรมชาติของ Forex  ตามรูปนะครับ แต่ไม่เสถียร ฝาก mo ครับ อนาคตเลยตัวนี้

*

ออฟไลน์ isuccess

• *
  • 26
  • 2
ถึงตอนนี้ มีอันใหม่ที่ต้องรบกวนคุณ vutbaza อีกแล้วครับ คราวนี้เป็นงานละเอียด ถ้าสำเร็จ มีเฮครับ KrapookTrendVIP
ยิ่งขึ้นยิ่ง buy ยิ่งลงยิ่ง sell สนั่นไปตามเทรน สุดยอดแห่งธรรมชาติของ Forex  ตามรูปนะครับ แต่ไม่เสถียร ฝาก mo ครับ อนาคตเลยตัวนี้
สุดยอดเลยครับ ถ้าได้แบบนี้

*

• *
  • 35
  • 3
ตอนนี้กำลังทดสอบยัดโค๊ดหลบข่าวเข้าไปใน ea ไว้จะปล่อยให้ทดลอง ดึกๆนะครับ เพราะโค๊ดที่ export ออกมาจาก fxpro quant มันดูยากมากๆ(ที่เรียนมาผมมีพื่นฐานแค่ java เองครับ เจอแบบนี้ มึนตึบเลย)  xc6*

*

• *
  • 35
  • 3
FFcal เอาไปไว้ในโฟเดอร์ indi นะครับ ฝากทดสอบด้วยนะครับ ผมเปลียนเงื่อนไขเพื่อเพิ่มความแม่นยำในการเข้าออเดอร์นิดหน่อย
ใช้ macd ที่ TF H1 ถ้า > 0 เน้น buy. < 0 เน้น sell
ใช้ BB ที่ TF  เตะเส้น upper เปิด sell lowwer เปิด buy แล้วก็ใช้ PA ในการเข้าออเดอร์
เลยกว่าจะเปิดออเดอร์อาจจะใช้เวลานานกว่า RSIPA นิดหน่อยนะครับ
และทุกๆครั้งที่เปิดไม้ใหม่จะปิดไม้เก่าไปบางส่วนเพื่อป้องกัน lot สะสม เวลาโดนลาก
ถ้า ราคา bid ask หางเกิน(ตามค่า default) 15จุด มันจะไม่เข้าออเดอร์ให้นะครับ สามารถเช็ตได้ที่ spread
ส่วนออฟชั่นตรงหลบข่าว ตามคู่มือแล้ว minimumimpact ระดับความแรงข่าว 1 = low 2 = medium 3 = high
ตัวนี้ผมจะ fix lot เอาไว้ที่ balance 1000 : 0.01 lot เพื่อเอาไว้ตอน BT
แต่เนื่องจากผมโดนตัดเน็ตไปชั่วคราวเลยไม่ได้เชฟไฟล์ fxproquant ไว้ เลยแก้ lot กลับมาให้กำหนดเองไม่ได้อะครับ
ถ้าต้องการไฟล์ fxproquant ผมจะลองนึกย้อนหลังทำใหม่ให้ละกันครับ

หลบข่าว และแสดง detail บนหน้ากราฟ ไม่มีใน fxproquant นะครับ ต้องแก้โค๊ดเอาเอง

ปัจจุบันผมรันบัญชี demo forward test ที่ M5 ใช้ค่า default ที่ผมเช็ตมาเลยอะครับ ไว้จะมาอับเดตผลอาทิดหน้า xz55**

edit......

v 1.0 พบบัค
v 1.01 ผมอยากจะเทสก่อนแต่ดันไม่มีข่าวเลย ขอปล่อยให้ลองเทสเลยละกันนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03, สิงหาคม 2017, 12:46:38 AM โดย vutbaza »

สุดยอดละครับ คุณ vutbaza เดี๋ยวลองครับ

แอดชอบกระทู้นี้มากฮะ  เห็นเพื่อนๆสมาชิกมาแบ่งปันกัน ช่วยกันพัฒนาแบบนี้  (TH)**
แจ้งขอรับ EA Fibo Swing Traderider ได้ที่นี่ฮะhttps://traderider.com/index.php/topic,8582.msg174841.html#msg174841

ยังไงก็ต้องขอตัว fX pro Quant นะครับ เพื่อการเรียนรู้ ตามที่ได้ลอง BT แล้วรู้สึกว่า จะออกไม้ sell 90% ถ้ายังไง ขอปรับ ฺBB ให้แท่ง upper ขอออกไม้ buy ได้ไหมครับ เพราะถ้า lower มันจะไปกวนกับไม้ sell และ macd ครับ
และสุดยอด indi ตัวใหม่ factory calenda

วันนี้อยากฝาก EA krapooktrendVIP 1.1 มาให้คุณ vutbaza ช่วย Mo หน่อย ตามรูปนะครับ ออกไม้ได้ดี ออกไปตามเทรน แต่ระบบกำไรยังมีปัญหา
เพื่อนๆ ช่วยกันโมนะครับ โครงสร้างแบบบ้านๆ

ข่าวสารฟอเร็กซ์

Forex Factory daliyfx investing bloomberg forexstartup.net icafeforex.com Busforex.com รีวิว forex broker เทรดทองคำ forex Gold

บทเรียนพื้นฐาน

Forex Grade 1 # Trend Forex Grade 2 # Graph Type Forex Grade 3 # แนวรับ แนวต้าน Forex Grade 4 # Trendline Forex Grade 5 # Fibonacci Forex Grade 6 # Forex Dictionary

บทเรียนพื้นฐาน.

Forex Grade 7 # Breakout Forex Grade 8 # Chart Pattern Forex Grade 9 # Elliot Wave Forex Grade 10 # Divergence Forex Grade 11 # TP/SL Forex Grade 12 # Price Action Forex Grade 13 # การตั้ง TP/SL

โบรคเกอร์แนะนำ

exness.com xm.com fbs.com pepperstone.com fxpro.com nordfx.com Forex4you.com Eightcap.com

Google Analytics Alternative