ผู้เขียน หัวข้อ: กรุะทู้สอบถามปัญหาทั่วไป สำหรับการเทรด กับ XM.com  (อ่าน 22207 ครั้ง)

LuFy

• นายกอง เม่าไรเดอร์

• **
  • 251
  • ความมีน้ำใจ
    2
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 10, สิงหาคม 2015, 07:06:32 pm »

Share on your facebook
สอบถามครับ

ตอนนี้ balance ติดลบอยู่....ถ้าเราเติมเงินเข้าไป จะถูกหักเงินไหมครับ

อย่างของ exness เค้าจะเคลียร์ที่ติดลบให้เป็น 0 ก่อน แต่ไม่ทราบว่า XM จะเหมือนกันไหมครับ??

ต้องทำอย่างไรครับ??
อะไรก็เกิดขึ้นได้ ถ้ามี "ปาปริก้า"

admin

• Admin
  • ผู้บัญชาการเม่าไรเดอร์

• *
  • 36904
    2304
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 10, สิงหาคม 2015, 07:38:43 pm »

สอบถามครับ

ตอนนี้ balance ติดลบอยู่....ถ้าเราเติมเงินเข้าไป จะถูกหักเงินไหมครับ

อย่างของ exness เค้าจะเคลียร์ที่ติดลบให้เป็น 0 ก่อน แต่ไม่ทราบว่า XM จะเหมือนกันไหมครับ??

ไม่ถูกหัก ครับ ยอดที่ติดลบ จะ โดน เคลีย ไปหมด ครับ
โดย จะ มีเครดิตเพิ่มมาให้จากยอดที่ ติดลบครับ

เช่น Credit 500$ ติดลบ ไป - 300$

ฝากเงิน เข้าไปอีก 500$ โบนัส สมมุติ 50% จะเป็น ดังนี้

Balance 500$ Credit = 450$ (มาจาก 200+ ฺBonus 50% ยอดฝากครับ

ตามนี้ครับ
 j)*/
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"
Rebate XM 3 $/ 1 Lot Click รายละเอียด : https://bit.ly/1HqWQKY

LuFy

• **
  • 251
    2
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 10, สิงหาคม 2015, 08:48:37 pm »

สอบถามครับ

ไม่ถูกหัก ครับ ยอดที่ติดลบ จะ โดน เคลีย ไปหมด ครับ
โดย จะ มีเครดิตเพิ่มมาให้จากยอดที่ ติดลบครับ

เช่น Credit 500$ ติดลบ ไป - 300$

ฝากเงิน เข้าไปอีก 500$ โบนัส สมมุติ 50% จะเป็น ดังนี้

Balance 500$ Credit = 450$ (มาจาก 200+ ฺBonus 50% ยอดฝากครับ

ตามนี้ครับ
 j)*/

ขอบคุณมากครับ  (TH)**

ใจจริงไม่อยากฝากเลย อยากถอนอย่างเดียว  cheetah3*
อะไรก็เกิดขึ้นได้ ถ้ามี "ปาปริก้า"

LuFy

• **
  • 251
    2
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2015, 08:05:02 pm »

แอดมินครับ ล๊อคอินเข้า MT4 ของ XM ไม่ได้ครับ

ลองสมัคร account ใหม่ แต่ account เดิม ล็อคอินได้ไม่มีปัญหาเลย

admin

• Admin

• *
  • 36904
    2304
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2015, 08:37:12 pm »

แอดมินครับ ล๊อคอินเข้า MT4 ของ XM ไม่ได้ครับ

ลองสมัคร account ใหม่ แต่ account เดิม ล็อคอินได้ไม่มีปัญหาเลย

เลือก Real ถูกหรือเปล่า ครับผม ต้อง Install Mt4 เพื่อ อัพเดท Server ใหม่ด้วย นะครับ
ตอนนี้มี ถึง Real 11 ครับ
ลองดูครับ
 xc7*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"
Rebate XM 3 $/ 1 Lot Click รายละเอียด : https://bit.ly/1HqWQKY

LuFy

• **
  • 251
    2
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2015, 09:09:03 pm »

เลือก Real ถูกหรือเปล่า ครับผม ต้อง Install Mt4 เพื่อ อัพเดท Server ใหม่ด้วย นะครับ
ตอนนี้มี ถึง Real 11 ครับ
ลองดูครับ
 xc7*

ขอบคุณมากครับ เดวลองอัพเดต server ใหม่ก่อน เพราะตอนนี้มีถึง real8 เองครับ

(TH)** (TH)**

ธชพล

• เม่าใหม่ ใจเกินร้อย

• *
  • 33
    0
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 02, กันยายน 2015, 11:48:33 pm »

แอดมินครับ ถ้าผมฝากเงินเข้าบัญชีด้วยบัตรวีซ่า เวลาผ่านไปบัตรวิซ่าหมดอายุใช้ใบใหม่หมายเลขใหม่ ผมจะถอนเงินได้ไหม อย่างไรครับ

admin

• Admin

• *
  • 36904
    2304
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 03, กันยายน 2015, 12:05:06 am »

แอดมินครับ ถ้าผมฝากเงินเข้าบัญชีด้วยบัตรวีซ่า เวลาผ่านไปบัตรวิซ่าหมดอายุใช้ใบใหม่หมายเลขใหม่ ผมจะถอนเงินได้ไหม อย่างไรครับ

เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะถาม XM ให้นะครับผม เดี๋ยว ตอบให้ครับ
ขอบคุณครับ
 (TH)**

fewmakemoney

• **
  • 101
    0
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 03, กันยายน 2015, 02:49:40 am »

แอดมินครับ ผมมีบัญชี xm อยู่2บัญชี บัญชีแรกเคยฝากเงินผ่าน i-banking ประมาน 5ดอล แต่ตอนนี้ใช้อีกบัญชีที่สมัครต่อ แอดมินไว้เทรด แล้วจะโอนเอากำไรที่ได้มาไว้บัญชีแรก ล่าสุดผมถอนเงินจากบัญชีแรกมาหมดเลยครับ 40 ดอล แต่มันถูกปฏิเสธ มันติดขัดตรงไหนหรอครับ

admin

• Admin

• *
  • 36904
    2304
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 03, กันยายน 2015, 11:30:00 am »

แอดมินครับ ผมมีบัญชี xm อยู่2บัญชี บัญชีแรกเคยฝากเงินผ่าน i-banking ประมาน 5ดอล แต่ตอนนี้ใช้อีกบัญชีที่สมัครต่อ แอดมินไว้เทรด แล้วจะโอนเอากำไรที่ได้มาไว้บัญชีแรก ล่าสุดผมถอนเงินจากบัญชีแรกมาหมดเลยครับ 40 ดอล แต่มันถูกปฏิเสธ มันติดขัดตรงไหนหรอครับ

ผมขอ หมายเลข ไอดี 2 อัน ที่มีปัญหา ครับ

fewmakemoney

• **
  • 101
    0
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 03, กันยายน 2015, 11:50:33 am »

ผมขอ หมายเลข ไอดี 2 อัน ที่มีปัญหา ครับ

ผมลองถามแล้ว ขอบคุณแอดมิน เขาบอกเลขบัญชีผิด มันต้องตรงกับเลขบัญชีที่โอนเข้าไปใช่ป่าวครับ

admin

• Admin

• *
  • 36904
    2304
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 03, กันยายน 2015, 11:58:37 am »

ผมลองถามแล้ว ขอบคุณแอดมิน เขาบอกเลขบัญชีผิด มันต้องตรงกับเลขบัญชีที่โอนเข้าไปใช่ป่าวครับ

ใช่ ครับ เข้าทางไหน ออกทางนั้น

admin

• Admin

• *
  • 36904
    2304
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 03, กันยายน 2015, 12:07:57 pm »

ตามนี้ เลย ครับ สรุปคือ ถอนได้นะครับ

ThaiTrader

• เม่าใหม่ ใจเกินร้อย

• *
  • 35
    0
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2015, 10:10:02 am »

ส่งเอกสารยืนยันตัวตนและที่อยู่มาตั้งแต่เมื่อวานแล้วครับ และติดต่อเจ้าหน้าที่แต่ไม่ได้รับการติดต่อกลับจากเจ้าหน้าที่ XMเลยครับ
ผมโอนเงินเข้าพอร์ตแล้วแต่ยังเทรดไม่ได้ เพราะต้องรอการพิจารณาaccount ถ้าไม่ผ่านแล้วผมจะถอนเงินจากบัญชีได้มั้ยครับ
เอาชนะความกระหายเงินทองได้ คือจุดเริ่มต้นที่ดี

admin

• Admin

• *
  • 36904
    2304
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2015, 10:31:05 am »

ส่งเอกสารยืนยันตัวตนและที่อยู่มาตั้งแต่เมื่อวานแล้วครับ และติดต่อเจ้าหน้าที่แต่ไม่ได้รับการติดต่อกลับจากเจ้าหน้าที่ XMเลยครับ
ผมโอนเงินเข้าพอร์ตแล้วแต่ยังเทรดไม่ได้ เพราะต้องรอการพิจารณาaccount ถ้าไม่ผ่านแล้วผมจะถอนเงินจากบัญชีได้มั้ยครับ

ถ้ายังไม่ผ่านก็ถอนไม่ได้เทรด ไม่ได้ ครับ
 ไอดี อะไร ครับผมจะได้ตามให้ ครับ

ข่าวสารฟอเร็กซ์

Forex Factory daliyfx investing netdania bloomberg

เว็บไซต์เพื่อนบ้าน

forexstartup.net

บทเรียนพื้นฐาน

Forex Grade 1 # Trend Forex Grade 2 # Graph Type Forex Grade 3 # Support-Resistance Forex Grade 4 # Trendline Forex Grade 5 # Fibonacci Forex Grade 6 # Forex Dictionary Forex Grade 7 # Breakout Forex Grade 8 # Chart Pattern Forex Grade 9 # Elliot Wave Forex Grade 10 # Divergence Trading Forex Grade 11 # TP/SL Forex Grade 12 # Price Action Forex Grade 13 # กลยุทธ์การตั้ง TP/SL

โบรคเกอร์แนะนำ

exness.com xm.com fbs.com fxprimus.com pepperstone.com fxpremax.com fxpro.com nordfx.com GKFXPRIME