Banner
Banner
Banner
Banner
Banner
Banner
Banner

กรุะทู้สอบถามปัญหาทั่วไป สำหรับการเทรด กับ XM.com

• 177 replies
  • 24753 views

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 40,630
  • 2378
กรุะทู้สอบถามปัญหาทั่วไป สำหรับการเทรด กับ XM.com

ทุกปัญหาทุกคำถามเกี่ยวกับ โบรกเกอร์ XM.com สามารถฝากคำถามได้ที่กระทู้นี้นะครับ Admin จะหาคำตอบและวิธีการแก้ไขให้ ฝากคำถามติดต่อ Support ของ XM ได้ที่นี่ด้วยเช่นกันครับ ขอบคุณครับ
    (TH)**
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26, พฤศจิกายน 2017, 10:04:13 PM โดย admin »
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

Re: กรุะทู้สอบถามปัญหาทั่วไป สำหรับการเทรด กับ XM.com

« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02, กุมภาพันธ์ 2015, 10:53:40 PM »
สอบถามหน่อยครับ เวลาผมเทรดทำไมไม่การแสดง เส้น บนกราฟ อ่ะครับ ว่าซื้อหรือขาย

ขอบคุณครับ

*

• *
  • 40,630
  • 2378

Re: กรุะทู้สอบถามปัญหาทั่วไป สำหรับการเทรด กับ XM.com

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02, กุมภาพันธ์ 2015, 11:04:29 PM »
สอบถามหน่อยครับ เวลาผมเทรดทำไมไม่การแสดง เส้น บนกราฟ อ่ะครับ ว่าซื้อหรือขาย

ขอบคุณครับ

คลิกขวานะครับเลือก Propoties
ตรง Volume
      Askline
      linegraph
      stop level

เลือกสีที่ต้องการครับ

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02, กุมภาพันธ์ 2015, 11:17:41 PM »

ขอบคุณครับ

ตรง Volume
      Askline
      linegraph
      stop level

ผมลองใส่สีแล้วแต่ไม่ขึ้นอ่ะครับ งง ปกติ โบรกอื่นก็ขึ้นมาเอง ตั้ง One Click Trading ก็ไม่ได้

*

• *
  • 40,630
  • 2378

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02, กุมภาพันธ์ 2015, 11:18:29 PM »

ขอบคุณครับ

ตรง Volume
      Askline
      linegraph
      stop level

ผมลองใส่สีแล้วแต่ไม่ขึ้นอ่ะครับ งง ปกติ โบรกอื่นก็ขึ้นมาเอง ตั้ง One Click Trading ก็ไม่ได้

ลองดาวโหลด จากเวป แล้ว ลงใหม่ดูครับท่าน
 xc7*

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02, กุมภาพันธ์ 2015, 11:32:24 PM »
ได้แล้วครับ ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11, เมษายน 2015, 01:05:10 PM »
ท่านแอดคับ ผมได้โบนัสทั้งหมดทั้งมวล จากการเปิดบัญชี ทั้งการเข้าร่วมอบรมเบ็ดเสร็จ รวมที่ 1000$ ++ ส่วน Balance จริงผมมี 600 ทีนี้ผมเทรดได้กำไรมา เป็น Balance  800+ ตรงนี้ผมก็สามารถถอนเอากำไรออกมาโดยไม่โดนตัดโบนัสออกใช่ไหมครับ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณคับ

*

ออฟไลน์ Rider-Virgin

• 1,257
  • 28
  • นักค่าหมู เป้าหมายขอวันละ 3%

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11, เมษายน 2015, 01:19:06 PM »
ท่านแอดคับ ผมได้โบนัสทั้งหมดทั้งมวล จากการเปิดบัญชี ทั้งการเข้าร่วมอบรมเบ็ดเสร็จ รวมที่ 1000$ ++ ส่วน Balance จริงผมมี 600 ทีนี้ผมเทรดได้กำไรมา เป็น Balance  800+ ตรงนี้ผมก็สามารถถอนเอากำไรออกมาโดยไม่โดนตัดโบนัสออกใช่ไหมครับ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณคับ

ตอบแทนนะครับ

กดถอนเมื่อไหร่ โบนัสอัตถารหายไปทันทีครับ

xc4*

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11, เมษายน 2015, 08:55:13 PM »

ตอบแทนนะครับ

กดถอนเมื่อไหร่ โบนัสอัตถารหายไปทันทีครับ

xc4*
ขอบพระคุณรุนช่องขอรับ
 (TH)** (TH)** (TH)**

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15, เมษายน 2015, 08:35:46 AM »
ขออีกหนึ่งคำถามนะครับ อยากทราบว่าตอนนี้ผมเล่นบัญชี Micro อยู่ ถ้าผมย้ายเงินจากบัญชี Micro ไปบัญชีที่ใหญ่ขึ้น แล้วโบนัสจะย้ายตาม หรือโดนล้างครับ 

*

• *
  • 40,630
  • 2378

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15, เมษายน 2015, 08:59:06 AM »
ขออีกหนึ่งคำถามนะครับ อยากทราบว่าตอนนี้ผมเล่นบัญชี Micro อยู่ ถ้าผมย้ายเงินจากบัญชี Micro ไปบัญชีที่ใหญ่ขึ้น แล้วโบนัสจะย้ายตาม หรือโดนล้างครับ 

โบนัสจะโดนล้างครับ
ถ้าฝากเงินเข้า บช ใหม่ โบนัส ก็จะเข้ามาให้ ใหม่ ครับ
 (TH)**

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15, เมษายน 2015, 09:20:19 AM »

ถ้าฝากเงินเข้า บช ใหม่ โบนัส ก็จะเข้ามาให้ ใหม่ ครับ
 (TH)**

ขอบคุณมากครับ

*

ออฟไลน์ Rider-Virgin

• 1,257
  • 28
  • นักค่าหมู เป้าหมายขอวันละ 3%

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 15, เมษายน 2015, 10:40:51 AM »

(TH)**

อันนี้ขอแก้จากแอดมินหน่อยนะครับ

ถ้าโอนภายในโบนัสย้ายตามครับ

ตามอัตราส่วนการย้ายเลย

โบนัสจะหายหมดตอนถอนเงินครับ

ฉะนั้นเทคนิคถามีเงิน 1000$ โบนัส 500$ จะถอน 100$

ก็โอน 100$ ไปบัญชีอื่นของตัวเอง แล้วค่อยถอน โบนัสก็จะหายไปแค่ 50$ ครับ

*PIg** *PIg** *PIg**

*

ออฟไลน์ 4r3x

• **
  • 172
  • 1

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 23, เมษายน 2015, 09:34:35 AM »
แอดมิน พอดี vps ผมมันลง mt4 ของ xm ไม่ได้ สงสัยคนแชร์เยอะแรมมันเต็มจนรันตัวติดตั้งไม่ขึ้น  xc6*
เลยว่าจะเอา mt4 ของ exness รันดู แอดมินทราบ ip ของ server demo กับ real มั้ยครับ
" Plan Your Trade, Trade Your Plan "

*

• *
  • 40,630
  • 2378

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 23, เมษายน 2015, 10:07:19 AM »
แอดมิน พอดี vps ผมมันลง mt4 ของ xm ไม่ได้ สงสัยคนแชร์เยอะแรมมันเต็มจนรันตัวติดตั้งไม่ขึ้น  xc6*
เลยว่าจะเอา mt4 ของ exness รันดู แอดมินทราบ ip ของ server demo กับ real มั้ยครับ

ผมกำลัง ถามซัพพอรต ให้อยู่ ครับ
 (TH)**

ข่าวสารฟอเร็กซ์

Forex Factory daliyfx investing bloomberg forexstartup.net icafeforex.com

บทเรียนพื้นฐาน

Forex Grade 1 # Trend Forex Grade 2 # Graph Type Forex Grade 3 # แนวรับ แนวต้าน Forex Grade 4 # Trendline Forex Grade 5 # Fibonacci Forex Grade 6 # Forex Dictionary

บทเรียนพื้นฐาน.

Forex Grade 7 # Breakout Forex Grade 8 # Chart Pattern Forex Grade 9 # Elliot Wave Forex Grade 10 # Divergence Forex Grade 11 # TP/SL Forex Grade 12 # Price Action Forex Grade 13 # การตั้ง TP/SL

โบรคเกอร์แนะนำ

exness.com xm.com fbs.com pepperstone.com fxpro.com nordfx.com gkfxprime.com Forex4you.com Eightcap.com

Google Analytics Alternative