กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🔻🔔วิเคราะห์ ทองคำ 🔔GOLD พฤหัสบดี 30 มิถุนายน 2565 จะไปกินส้มตำหน้าปากซอยพี่คอยที่ 1800🔔🔔

• 89 replies
  • 8,098 views
*

admin

• 80,663
🔻🔔วิเคราะห์ ทองคำ 🔔GOLD พฤหัสบดี 30  มิถุนายน 2565 จะไปกินส้มตำหน้าปากซอยพี่คอยที่ 1800🔔🔔

ราคาทองคำ วันนี้ : Sell LimitPrice:1828   
TP1:1805RR:
TP2:1790RR:
TP3:RR:
SL:1845  

Signal Date: 30/06/2565 11:02

🔔 ราคาทองคำวันนี้ ล่าสุดหลังจากยืนต่ำกว่า 1830 ได้แล้วตอนนี้ก็มายืน ต่ำกว่า 1820 ได้ต่อเนื่องนะครับจากแรงกดดันของ Fed ที่ พร้อมมากสำหรับการปรับอัตราดอกเบี้ย ในการประชุมรอบหน้าเดือนกรกฎาคมและแน่นอนว่าการปรับขึ้นอีก 0.75% ก็เป็นการบ่งบอกว่า Fed กำลังกังวลกับอัตราเงินเฟ้อที่พุ่งสูงขึ้นอย่างต่อเนื่องและดันไปทำให้ ไปกดดันราคาทองคำ ลงจาก แนวโน้มการปรับตัวขึ้นของอัตราดอกเบี้ย ครับ แนวโน้มทางเทคนิควันนี้ เทรนหลักใน ทุก Time Frame คือแนวโน้มขาลงครับ โดย High เมื่อวานที่กราฟ Swing ไปคือแนว 1833 และ Low เมื่อวานคือ 1811 กราฟไม่สามารถทำ High ได้สูงกว่า high เดิมทำให้แนวโน้มกราฟยังเป็นแนวโน้มขาลงหลักอย่างต่อเนื่อง  และการที่กราฟลงไปทำ Low ใหม่ที่ต่ำกว่า 1816 ได้ก็เป็นการบอกว่ากราฟมีแนวโน้มที่จะรปรับตัวลงไปได้อย่างต่อเนือง ตามหลักการของ Downtheory ในส่วนของ Indicator  MACD ที่แอดมินใช้ประกอบการดูเทรนตอนนีเป็นเทรนขาลงใน ทุก Time Frame  นะครับ และเดือนนี้ กองทุน SPDR Gold Share ก็เททองคำมาต่อเนื่องกว่า 20 ตันทำให้ โดยภาพรวมทั้งเดือนแล้วกองทุน เทขายทองไป กว่า 17 ตันทำให้ ตอนนี้แนวโน้มหลักของราคาทองคำจึงเป็นแนวโน้มขาลงต่อเนื่อง โดยวันนี้จุดเข้า Sell แอดมินมองไปที่แนวไม่เกิน 1830 นะครับ โดย แนว Swing ก่อนหน้าอยู่ที่แนว 1828 เป็นแนวต้านที่มีโอกาสก่อร่างสร้างตัวเป็น Head & Shoulder pattern นะครับ ดังนั้น วันนี้ แม้ว่าราคาทองคำตอนนี้จะอยู่แนว 1816 แต่ ยังมีโอกาส Swing ขึ้นมารับได้ครับ เนื่องจากค่า เฉลี่ย ราคาทองคำแล้ว ใน 1 วันมักจะวิ่งประมาณ 20$ high low จากสถิติ นะครับ ดังนั้นวันนี้ ยังคงลุ้น ราคาทองคำลงไป 1800 อย่างต่อเนื่อง ครับ

🍎🍎#SPDRเทขายทองคำ ⬇️⬇️- 1.74 ตัน 🍎🍎

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  30 มิถุนายน 2565

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDRล่าสุด ✅✅ 1052.63 ตัน

เดือนนี้  มิถุนายน 2565  ลดลง 🔻🔻 - 17.18  ตัน

ปีนี้ 2565 เพิ่มขึ้น ✅✅ + 76.97 ตัน

🎯🏆เทรดทองคำ : https://www.forex4you.link/

🏆สถิติกองทุน SPDR : https://bit.ly/2KE162k
🥇สถิติราคาทองคำไทย: http://bit.ly/383waCs

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,663

Tradingcentral มองลงเหมือนกันครับวันนี้
**Hip** **Hip**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,663
☀️YLG_Update : 30 มิ.ย. ข่าวทองภาคเช้า📊
📣 Highlight: ทองปิดลบ $2.30‼️แม้ GDP สหรัฐไตรมาส 1  แย่เกินคาด‼️➕แรงซื้อ Buy the dip‼️ดันทองฟื้นจาก Low  $1,812.34‼️พุ่งเทส High $1,832.64‼️แต่ทองเผชิญแรงขายทำกำไร‼️➕ดอลล์แข็ง‼️ขานรับถ้อยแถลงเชิง Hawish ของประธานเฟด‼️ฉุดทองร่วงปิดตลาดแดนลบ‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองลดลง -3.77 ตัน
.
❌ นายเจอโรม พาวเวลล์ ประธานเฟดกล่าวในการประชุม ECB Forum มีประเด็นที่น่าสนใจดังนี้
.
   1️⃣ เศรษฐกิจสหรัฐฯ อยู่ใน "สถานะที่แข็งแกร่ง" และเฟดสามารถลดอัตราเงินเฟ้อลงเหลือ 2% ในขณะที่ยังคงรักษาตลาดแรงงานที่มั่นคง แม้ว่าการดำเนินการดังกล่าวจะมีความท้าทายมากขึ้นในช่วงไม่กี่เดือนที่ผ่านมา
.
   2️⃣ ย้ำว่าเฟดจะไม่ปล่อยให้สภาพแวดล้อมเปลี่ยนจากภาวะอัตราเงินเฟ้อต่ำไปเป็นสภาพแวดล้อมที่มีอัตราเงินเฟ้อสูง  #กดดันทองคำ
.
   3️⃣ ชี้การขึ้นอัตราดอกเบี้ยโดยไม่ก่อให้เกิดภาวะเศรษฐกิจถดถอย "เป็นเป้าหมายของเฟด และเฟดเชื่อว่ามีโอกาสที่จะบรรลุเป้าหมายนั้น" #กดดันทองคำ
.
   4️⃣ พร้อมระบุว่าเฟดกำลังขึ้นอัตราดอกเบี้ย "อย่างรวดเร็ว" ไปสู่ระดับที่ต้นทุนกู้ยืมอยู่ในระดับที่จะยับยั้งการเติบโตทางเศรษฐกิจ  มากกว่าที่จะกระตุ้นการเติบโตทางเศรษฐกิจ #กดดันทองคำ
.
❌ นางลอเร็ตตา เมสเตอร์ ประธานธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) คลีฟแลนด์กล่าวเมื่อวันพุธว่า  มีความเสี่ยงที่ภาคธุรกิจและภาคครัวเรือนในสหรัฐอเมริกาอาจคาดการณ์ว่าแรงกดดันด้านราคาจะยังคงอยู่เป็นเวลานาน และเฟดจะต้องดำเนินการอย่างจริงจังเพื่อลดอัตราเงินเฟ้อ #กดดันทองคำ
.
❌ ดัชนีดอลลาร์แข็งค่าขึ้น 0.59% แตะที่ระดับ 105.1060  ขานรับถ้อยแถลงของประธานเฟดที่ยืนยันจุดยืนเดินหน้าขึ้นดอกเบี้ยเพื่อสกัดเงินเฟ้อ #กดดันทองคำ
.
❌ ค่าเงินยูโรอ่อนค่าลงเมื่อวันพุธ หลังจากคริสติน ลาการ์ด ประธานธนาคารกลางยุโรป(ECB)  กล่าวว่า ยุคของอัตราเงินเฟ้อที่ต่ำมากในช่วงก่อนเกิด COVID-19 นั้นไม่น่าจะหวนกลับมาอีกครั้ง พร้อมกล่าวเสริมว่า ECB จำเป็นต้องปรับนโยบายการเงินให้เข้ากับการคาดการณ์การเติบโตของราคาที่สูงขึ้นอย่างมีนัยสำคัญ #กดดันทองคำ
.
❌ ค่าเงินปอนด์อ่อนค่าลงเมื่อเทียบกับดอลลาร์ในวันพุธ หลังนาย Swati Dhingra ซึ่งเป็นผู้กำหนดนโยบายรายใหม่ที่จะเข้าร่วม BoE ในเดือนสิงหาคม  กล่าวว่า   BoE ควรคุมเข้มนโยบายการเงินอย่างค่อยเป็นค่อยไป เนื่องจากมีสัญญาณการชะลอตัวของเศรษฐกิจมากกว่าที่คิดไว้ก่อนหน้านี้มาก #กดดันทองคำ
.
❌ สมาคมนายธนาคารเพื่อการจำนอง (MBA) ของสหรัฐ เปิดเผยว่า จำนวนผู้ที่ยื่นขอสินเชื่อเพื่อการรีไฟแนนซ์เพิ่มขึ้น 2% ในสัปดาห์ที่แล้ว โดยได้รับปัจจัยหนุนจากการปรับตัวลงของอัตราดอกเบี้ยเงินกู้จำนอง #กดดันทองคำ
.
❌ กองทุน SPDR ถือครองทองคำ -3.77 ตัน สู่ระดับ 1,052.63 ตัน  ทำให้ปี 2022 กองทุน SPDR ถือครองทองเพิ่ม 76.97 ตัน #กดดันทองคำ
.
⭕️ Carmen Reinhart หัวหน้านักเศรษฐศาสตร์ของธนาคารโลกกล่าวกับรอยเตอร์ในสัมภาษณ์ว่า  เธอไม่เชื่อว่าสหรัฐและเศรษฐกิจโลกจะสามารถหลบเลี่ยงภาวะเศรษฐกิจถดถอยได้ เนื่องจากอัตราเงินเฟ้อที่พุ่งสูงขึ้น การเพิ่มขึ้นอย่างรวดเร็วของอัตราดอกเบี้ยและการเติบโตที่ชะลอตัวในประเทศจีน #หนุนทอง
.
⭕️ กระทรวงพาณิชย์สหรัฐเปิดเผยตัวเลขประมาณการครั้งสุดท้ายสำหรับผลิตภัณฑ์มวลรวมภายในประเทศ (GDP) ประจำไตรมาส 1/65 ในวันนี้ โดยระบุว่าเศรษฐกิจสหรัฐหดตัว 1.6% จากเดิมที่รายงานว่าหดตัวเพียง 1.4% และ 1.5% ในตัวเลขประมาณการครั้งที่ 1 และ 2 ตามลำดับ  และต่ำกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ก่อนหน้านี้ว่าเศรษฐกิจสหรัฐหดตัว 1.5% ในไตรมาส 1/65 #หนุนทอง
.
⭕️ บิตคอยน์ร่วงลงต่ำกว่าระดับ 20,000 ดอลลาร์ ใกล้หลุด 700,000 บาทในวันนี้ ท่ามกลางปัจจัยลบที่ฉุดให้สกุลเงินคริปโทร่วงลงในช่วงหลายสัปดาห์ที่ผ่านมา #หนุนทอง
.
⭕️ ทีมนักวิเคราะห์ของเจพีมอร์แกนออกรายงานเตือนว่า เศรษฐกิจสหรัฐมีความเสี่ยงที่จะถดถอยในปีนี้ เมื่อพิจารณาจากการหดตัวของผลิตภัณฑ์มวลรวมภายในประเทศ (GDP) และการที่เฟดส่งสัญญาณชัดเจนว่าจะเร่งปรับขึ้นดอกเบี้ยเพื่อสกัดเงินเฟ้อ #หนุนทอง
.
⭕️ รัฐบาลอเมริกันขึ้นทะเบียนบริษัทในประเทศจีนเพิ่ม 5 แห่ง ในบัญชีดำด้านการค้า โดยฝ่ายสหรัฐฯกล่าวหาว่าบริษัทเหล่านี้สนับสนุนกองทัพรัสเซียและฐานผลิตด้านอุตสาตหรรมกลาโหมของรัสเซีย ตามรายงานของรอยเตอร์ #หนุนทอง
.
⭕️ ประธานาธิบดีสหรัฐฯ โจ ไบเดน ประกาศในวันพุธว่า สหรัฐฯ จะเพิ่มกำลังด้านการทหารในยุโรป ซึ่งรวมถึงการเพิ่มจำนวนเรือพิฆาตที่ประจำการในสเปน และการส่งทหารไปประจำการในประเทศอื่น ๆ  #หนุนทอง
.
📌 ดัชนีดาวโจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดบวกเล็กน้อยในวันพุธ (29 มิ.ย.) ท่ามกลางการซื้อขายที่ผันผวน ขณะที่ดัชนี S&P500 และ Nasdaq ปิดในแดนลบ หลังนายเจอโรม พาวเวล ประธานธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) ส่งสัญญาณเดินหน้าขึ้นดอกเบี้ยเพื่อสกัดเงินเฟ้อ แม้จะทำให้เศรษฐกิจสหรัฐชะลอตัวลงก็ตาม
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch

(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่ะ..
สมาชิก ชั้น ริงไซด์ รายงานตัวค่าาาา..  xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

.:KRACH:.

• 2,454
< ^@_@^ >
ฝึกตัวเองให้เป็นแมว รอจับเหยื่อให้เป็น

*

admin

• 80,663
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 30, มิถุนายน  2022, 11:24:39 AM
(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่ะ..
สมาชิก ชั้น ริงไซด์ รายงานตัวค่าาาา..  xc8* xc8*

สวัสดีครับ ที่นั่ง super Premier
**Hea** **Hea**

*

Kaew Beer

• 1,169
" เย็นให้พอ รอให้ได้ "

*

apakoaa

• 1,471
น้องจะรีบไปไหน ขึ้นมารับก่อนนนน  (TH)**
เบี้ยน้อย หอยน้อย ค่อย ๆ เก็บ

*

admin

• 80,663
อ้างจาก: Kaew Beer ที่ 30, มิถุนายน  2022, 11:37:55 AM
(TH)**

สวัสดีครับผม รอเข้าแนวไหนบ้าง ครับ แผนท่านเป็นไงบ้างวันนี้
TKo*) TKo*)

*

admin

• 80,663
อ้างจาก: apakoaa ที่ 30, มิถุนายน  2022, 11:40:24 AM
น้องจะรีบไปไหน ขึ้นมารับก่อนนนน  (TH)**

ถือมาจากเมื่อวานนี่ ยังไปได้สวยนะครับ
TKo*) TKo*)

*

admin

• 80,663

*

Kaew Beer

• 1,169
อ้างจาก: admin ที่ 30, มิถุนายน  2022, 11:45:54 AM
อ้างจาก: Kaew Beer ที่ 30, มิถุนายน  2022, 11:37:55 AM
(TH)**

สวัสดีครับผม รอเข้าแนวไหนบ้าง ครับ แผนท่านเป็นไงบ้างวันนี้
TKo*) TKo*)
สวัสดีครับแอดฯ วันนี้รอแถวๆ 1825, 1828, และ ไฮเดิมของเมื่อวานครับ xc7*
แต่ตอนนี้เปิดบาย ลุ้นขึ้นไปแถวๆ 1825 ดูก่อนครับ ถ้าดันไม่ขึ้นแล้วหลุดลงไปแถวๆ1804-1805 เลยก็อาจจะเปิดแก้แถวๆนั้นดูอาการของกราฟอีกที sl 1800 Hulk 1**

*

admin

• 80,663
อ้างจาก: Kaew Beer ที่ 30, มิถุนายน  2022, 11:54:13 AM
อ้างจาก: admin ที่ 30, มิถุนายน  2022, 11:45:54 AM
(TH)**

TKo*) TKo*)
สวัสดีครับแอดฯ วันนี้รอแถวๆ 1825, 1828, และ ไฮเดิมของเมื่อวานครับ xc7*
แต่ตอนนี้เปิดบาย ลุ้นขึ้นไปแถวๆ 1825 ดูก่อนครับ sl 1800 Hulk 1**

ขอบคุณครับผม
ใจก็อยากสวนไปเหมือนกันครับ

*

Kaew Beer

• 1,169
อ้างจาก: admin ที่ 30, มิถุนายน  2022, 11:55:49 AM
อ้างจาก: Kaew Beer ที่ 30, มิถุนายน  2022, 11:54:13 AM
(TH)**

TKo*) TKo*)
แต่ตอนนี้เปิดบาย ลุ้นขึ้นไปแถวๆ 1825 ดูก่อนครับ sl 1800 Hulk 1**

จัดเลยครับแอดฯ เป็นเพื่อนกัน ไม้เมื่อวานยังไม่ปิด อย่างน้อยก็ไม่ขาดทุนละ )2:

*

admin

• 80,663
อ้างจาก: Kaew Beer ที่ 30, มิถุนายน  2022, 11:57:59 AM
อ้างจาก: admin ที่ 30, มิถุนายน  2022, 11:55:49 AM
(TH)**

TKo*) TKo*)

จัดเลยครับแอดฯ เป็นเพื่อนกัน ไม้เมื่อวานยังไม่ปิด อย่างน้อยก็ไม่ขาดทุนละ )2:

เอาลำใย มาจัด สวนลำใย
g*/- g*/-