กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🔻🔔วิเคราะห์ ทองคำ 🔔GOLD พฤหัสบดี 30 มิถุนายน 2565 จะไปกินส้มตำหน้าปากซอยพี่คอยที่ 1800🔔🔔

• 89 replies
  • 8,080 views
อ้างจาก: Kaew Beer ที่ 30, มิถุนายน  2022, 11:54:13 AM
อ้างจาก: admin ที่ 30, มิถุนายน  2022, 11:45:54 AM
อ้างจาก: Kaew Beer ที่ 30, มิถุนายน  2022, 11:37:55 AM
(TH)**

สวัสดีครับผม รอเข้าแนวไหนบ้าง ครับ แผนท่านเป็นไงบ้างวันนี้
TKo*) TKo*)
สวัสดีครับแอดฯ วันนี้รอแถวๆ 1825, 1828, และ ไฮเดิมของเมื่อวานครับ xc7*
แต่ตอนนี้เปิดบาย ลุ้นขึ้นไปแถวๆ 1825 ดูก่อนครับ ถ้าดันไม่ขึ้นแล้วหลุดลงไปแถวๆ1804-1805 เลยก็อาจจะเปิดแก้แถวๆนั้นดูอาการของกราฟอีกที sl 1800 Hulk 1**
มาละ แนวร่วม...เปิด buy มาแล้วเหมือนกัน..พลาดก็ตัดทิ้งไป เนาะ จะกลัวอะไร.. xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

Kaew Beer

• 1,169
อ้างจาก: admin ที่ 30, มิถุนายน  2022, 12:04:11 PM
อ้างจาก: Kaew Beer ที่ 30, มิถุนายน  2022, 11:57:59 AM
อ้างจาก: admin ที่ 30, มิถุนายน  2022, 11:55:49 AM
อ้างจาก: Kaew Beer ที่ 30, มิถุนายน  2022, 11:54:13 AM
อ้างจาก: admin ที่ 30, มิถุนายน  2022, 11:45:54 AM
อ้างจาก: Kaew Beer ที่ 30, มิถุนายน  2022, 11:37:55 AM
(TH)**

สวัสดีครับผม รอเข้าแนวไหนบ้าง ครับ แผนท่านเป็นไงบ้างวันนี้
TKo*) TKo*)
สวัสดีครับแอดฯ วันนี้รอแถวๆ 1825, 1828, และ ไฮเดิมของเมื่อวานครับ xc7*
แต่ตอนนี้เปิดบาย ลุ้นขึ้นไปแถวๆ 1825 ดูก่อนครับ sl 1800 Hulk 1**

ขอบคุณครับผม
ใจก็อยากสวนไปเหมือนกันครับ
**Hea** **Hea**
จัดเลยครับแอดฯ เป็นเพื่อนกัน ไม้เมื่อวานยังไม่ปิด อย่างน้อยก็ไม่ขาดทุนละ )2:

เอาลำใย มาจัด สวนลำใย
g*/- g*/-
Ha)**
ข่าววันนี้ จาก YLG ครับ
" เย็นให้พอ รอให้ได้ "

*

Kaew Beer

• 1,169
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 30, มิถุนายน  2022, 12:05:41 PM
(TH)**

TKo*) TKo*)
แต่ตอนนี้เปิดบาย ลุ้นขึ้นไปแถวๆ 1825 ดูก่อนครับ ถ้าดันไม่ขึ้นแล้วหลุดลงไปแถวๆ1804-1805 เลยก็อาจจะเปิดแก้แถวๆนั้นดูอาการของกราฟอีกที sl 1800 Hulk 1**
มาละ แนวร่วม...เปิด buy มาแล้วเหมือนกัน.. xc8* xc8*
เราจะขึ้นรถไฟเหาะไปด้วยกัน Ha)**

*

admin

• 80,650
อ้างจาก: Kaew Beer ที่ 30, มิถุนายน  2022, 12:07:28 PM
อ้างจาก: admin ที่ 30, มิถุนายน  2022, 12:04:11 PM
อ้างจาก: Kaew Beer ที่ 30, มิถุนายน  2022, 11:57:59 AM
อ้างจาก: admin ที่ 30, มิถุนายน  2022, 11:55:49 AM
(TH)**

TKo*) TKo*)
แต่ตอนนี้เปิดบาย ลุ้นขึ้นไปแถวๆ 1825 ดูก่อนครับ sl 1800 Hulk 1**

ขอบคุณครับผม
ใจก็อยากสวนไปเหมือนกันครับ
จัดเลยครับแอดฯ เป็นเพื่อนกัน ไม้เมื่อวานยังไม่ปิด อย่างน้อยก็ไม่ขาดทุนละ )2:

เอาลำใย มาจัด สวนลำใย
g*/- g*/-
Ha)**
ข่าววันนี้ จาก YLG ครับ

19.30 ได้ลุ้นกัน ครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

เหตุผลจากประสบการณ์ ด้วยภาษาง่ายๆ ในแบบเรา...ทำไมจึงต้อง buy จากข้างล่าง ขึ้นมาหา sig..
ตอนแรกเริ่มเทรดใหม่ๆ ก็ลองไปเรื่อย หลายๆแบบ จนมาลองแบบนี้ ซึ่งภาษาทางเทคนิคเรียกอะไรก็ไม่เคยรู้.. 555+ รู้สึกได้ว่า เหมาะสมกะเรา ผู้ไม่แม่นยำในการเทรด เพราะ
       1. เอาไว้คุมเชิงกับ sell ที่อยู่ข้างบน ถ้ากราฟไม่ลงมา จะได้รอด เพราะมี buy ข้างล่าง..
        ตัวอย่าง เมื่อวาน เห็นได้ชัดเจนมาก ถ้าไม่มี buy เราโดนลากไปตายแน่นอน เพราะไม่คิดว่ากราฟจะขึ้นไปถึง sig แล้ว เลยเปิด sell แบบครึ่งๆกลางๆ พอกราฟย้อนขึ้นไปถึง sig แถมลากเลยขึ้นไปอีก ซึ่งปกติคงตาย แต่ตรงกันข้าม เพราะมี buy คุมอยู่ข้างล่าง จึงไม่ตาย แล้วยังได้คำแหน่งสวยๆ จากด้านบนติดลงมาด้วย แต่มีข้อแม้ว่า อย่าเพิ่งรีบปิด buy เพราะอยากได้เงิน เป็นอันขาด ปิดเมือมั่นใจ ว่าปลอดภัยแล้วเท่านั้น..น้อยก็ช่าง แต่ก็ยังกำไร

2. เอาไว้เผื่อกราฟเลยขึ้นไปเลย ก็ทยอยตัด sell ทิ้งไป ไม่พลาดโอกาสดีๆ ที่จะได้ออเดอร์กลับตัวสวยๆ..เพราะเรามี buy อยู่ข้างล่าง ส่วนจะเพิ่มใหม่อีกหรือไม่ แล้วแต่ความโลภเลย.. xc8*

3. สำหรับท่านที่คำนวณเก่ง มีความแม่นยำในการเทรดสูง...คือกำไรเห็นๆ...แต่ถ้าพลาด ก็ต้องยอมตัดทิ้ง อย่าปล่อยให้ถ่วงตัวเอง จะกลายเป็นเสียน้อยเสียยาก เสียมาก เสียง่าย..

4. วิธีการนี้ ไม่มี ติดดอย ตกเหว ซึ่งเราเอง ไม่เคย ติดดอย ตกเหว เลยเหมือนกัน แต่ต้องต้องมีเวลาเฝ้าพอร์ตพอควรเลยทีเดียวเชียว.. xc8*

5. ถ้ายังไม่มั่นใจว่ากราฟจะไปทางไหน ใส่ออเดอร์ทั้งสองด้าน เท่ากัน จะช่วยให้ถือได้จนกว่ากราฟจะเลือกทาง..

เราไม่รู้นะว่า สอนจระเข้ให้ว่ายน้ำ อยู่หรือเปล่า เพราะไม่ได้ตั้งใจจะสอนใคร ไม่มีความสามารถขนาดนั้น..555+... แค่อยากแชร์ประสบการณ์ที่ได้กับตัวเองโดยตรงจากการเทรด

จะอย่างไรก็ตาม..ตัวเราเองยังต้องอาศัย sig จากแอด จากเพื่อนๆ ในนี้ เป็นจุดเริ่มต้นอยู่ดี จะขาดเสียมิได้..  555+
แต่ถ้าไม่มีใครจริงๆ หลักง่ายๆ ที่เราใช้หา sig คือดูจากกราฟวันที่ผ่านมา แล้ว sell ที่ high, buy ที่ low  xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,650
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 30, มิถุนายน  2022, 01:00:38 PM
เหตุผลจากประสบการณ์ ด้วยภาษาง่ายๆ ในแบบเรา...ทำไมจึงต้อง buy จากข้างล่าง ขึ้นมาหา sig..
ตอนแรกเริ่มเทรดใหม่ๆ ก็ลองไปเรื่อย หลายๆแบบ จนมาลองแบบนี้ ซึ่งภาษาทางเทคนิคเรียกอะไรก็ไม่เคยรู้.. 555+ รู้สึกได้ว่า เหมาะสมกะเรา ผู้ไม่แม่นยำในการเทรด เพราะ
       1. เอาไว้คุมเชิงกับ sell ที่อยู่ข้างบน ถ้ากราฟไม่ลงมา จะได้รอด เพราะมี buy ข้างล่าง..
        ตัวอย่าง เมื่อวาน เห็นได้ชัดเจนมาก ถ้าไม่มี buy เราโดนลากไปตายแน่นอน เพราะไม่คิดว่ากราฟจะขึ้นไปถึง sig แล้ว เลยเปิด sell แบบครึ่งๆกลางๆ พอกราฟย้อนขึ้นไปถึง sig แถมลากเลยขึ้นไปอีก ซึ่งปกติคงตาย แต่ตรงกันข้าม เพราะมี buy คุมอยู่ข้างล่าง จึงไม่ตาย แล้วยังได้คำแหน่งสวยๆ จากด้านบนติดลงมาด้วย แต่มีข้อแม้ว่า อย่าเพิ่งรีบปิด buy เพราะอยากได้เงิน เป็นอันขาด ปิดเมือมั่นใจ ว่าปลอดภัยแล้วเท่านั้น..น้อยก็ช่าง แต่ก็ยังกำไร

2. เอาไว้เผื่อกราฟเลยขึ้นไปเลย ก็ทยอยตัด sell ทิ้งไป ไม่พลาดโอกาสดีๆ ที่จะได้ออเดอร์กลับตัวสวยๆ..เพราะเรามี buy อยู่ข้างล่าง ส่วนจะเพิ่มใหม่อีกหรือไม่ แล้วแต่ความโลภเลย.. xc8*

3. สำหรับท่านที่คำนวณเก่ง มีความแม่นยำในการเทรดสูง...คือกำไรเห็นๆ...แต่ถ้าพลาด ก็ต้องยอมตัดทิ้ง อย่าปล่อยให้ถ่วงตัวเอง จะกลายเป็นเสียน้อยเสียยาก เสียมาก เสียง่าย..

4. วิธีการนี้ ไม่มี ติดดอย ตกเหว ซึ่งเราเอง ไม่เคย ติดดอย ตกเหว เลยเหมือนกัน แต่ต้องต้องมีเวลาเฝ้าพอร์ตพอควรเลยทีเดียวเชียว.. xc8*

5. ถ้ายังไม่มั่นใจว่ากราฟจะไปทางไหน ใส่ออเดอร์ทั้งสองด้าน เท่ากัน จะช่วยให้ถือได้จนกว่ากราฟจะเลือกทาง..

เราไม่รู้นะว่า สอนจระเข้ให้ว่ายน้ำ อยู่หรือเปล่า เพราะไม่ได้ตั้งใจจะสอนใคร ไม่มีความสามารถขนาดนั้น..555+... แค่อยากแชร์ประสบการณ์ที่ได้กับตัวเองโดยตรงจากการเทรด

จะอย่างไรก็ตาม..ตัวเราเองยังต้องอาศัย sig จากแอด จากเพื่อนๆ ในนี้ เป็นจุดเริ่มต้นอยู่ดี จะขาดเสียมิได้..  555+

ขอบคุณ ครับพี พิมมา ยาวได้กำลังใจ ได้แนวคิดดีๆเลย ครับ
(TH)** (TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

CASE Forex

• 17,183
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันพฤหัสบดี 30 มิถุนายน 2565 รอ 2 สเตป มาไหนลุยนั้น!!⭐⭐

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1810 50-60 pip 180-220 pip

Type Price SL TP
Signal 2 Sell 1825-1830 50-60 pip 240-380 pip

Signal Sell จากเหตุการณ์เมื่อวานใครที่ตามมุมมองของแอดมินก็คงจะไม่สามารถได้จังหวะเข้าได้ เพราะกราฟทองคำไม่สามารถยืนต่ำกว่า 1810 ได้แต่กลับย้อนกลับขึ้นไปแล้วค่อยลงมานั้นเอง และปัจจุบันก็กลับมายืนที่เดียวกันกับเมื่อวาน ซึ่งวันนี้เราก็มีกราฟ 2 สเตปมาให้เป็น Trade Setup กันชอบจุดไหนก็ลองพิจารณาดูนะ

📌"แผนการเทรดวันนี้กัน"📌

โซนแรก(มุมมองเมื่อวาน) ที่เราจะนำมาใช้ในการคอนเฟริม สำหรับไม้ที่จะทุบก็คือ กราฟทองคำควรที่จะมุดต่ำกว่า 1810 หรือปิดแท่งเทียนสวยๆเต็มแท่งบริเวณนี้ให้ได้เพราะเป็น Demand zone เก่าที่ดีดเขาขึ้นไปได้อย่างรุนแรง และมารอบนี้แน่นอนอาจจะมีจังหวะสวิงแน่เพราะจุดนี้เคยเป็น จุดมั่นใจจากตลาดว่าสามารถกลับตัวขึ้นไปได้ก่อนหน้า แต่ต้องระวังโซน 1800 ด้วยเพราะอาจจะเจอจังหวะเหวี่ยงกลับมาได้ตลอด ทางที่ดีถ้ากราฟเกิดจังหวะของมุมมองแรกแล้วเราทุบลงไปหากถึงแนวรับก็อาจจะปิดก่อนแล้วดูท่าทีของกราฟเมื่อถึงโซน 1800 หรือแนวรับสำคัญถัดไป แล้วค่อยหาจังหวะให้เห็นการกลับตัวชัดๆตามแนวโน้มขาลงแล้วตามซ้ำอีกทีก็ไม่สาย

โซนสองคือ กราฟอาจจะกลับไปหาแนวสำคัญ 1825-1830 อีกครั้งเพื่อเอาแรงมุดทะลุลงมา (ตามภาพเลย) อย่างที่รู้กันวันนี้เป็นวันที่กราฟเดือนปิดตัว อาจจะเหวี่ยงสวิงก็ระวังกันด้วย ใครรอทุบจังหวะสองก็อย่าให้ SL เกิน Hi เมื่อวานนะ จังหวะมาก็ Bet ไปเลยถ้าคิดว่าระยะยาวเราใช้ RR คำนวณอยู่แล้ว สำคัญอย่าหลุดคิดไปเองว่าไม่ SL หรอกเราคุมอยู่ พังแน่...

*** ทำตามแผนและวางเงินที่เสียไว้ก่อนเสมอ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

apakoaa

• 1,471
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 30, มิถุนายน  2022, 01:00:38 PM

แต่ถ้าไม่มีใครจริงๆ หลักง่ายๆ ที่เราใช้หา sig คือดูจากกราฟวันที่ผ่านมา แล้ว sell ที่ high, buy ที่ low  xc8*

ซูฮก  (TH)**
ผมเคยทำข้อ5 แต่ ไม่เคยรอดเลยเพราะผิดทางตลอด
เบี้ยน้อย หอยน้อย ค่อย ๆ เก็บ

*

admin

• 80,650
จะไหล ลงอย่างเดียวเลย
Thor 3** Thor 3**

*

Kaew Beer

• 1,169
ตั้งไม่บายไว้อีกไม้ที่ 1812 ขาดไปนิดเดียวเอง วางแผนไว้ว่าถ้าลงมาตรงนี้ก่อนค่ำ จะเอาไว้ไปปิดแถวๆ1820 ถัวกับไม้ข้างบน  An2

*

.:KRACH:.

• 2,448
ขึ้นไปหาซิกของแอดเลย วางไม้บายไว้ติดทุกไม้ ตอนนี้นั่งลุ้นเต็มที่  )2: )2:
< ^@_@^ >
เสน่ห์ของการเทรดคือการควบคุมความเสี่ยงและอดทนรอในจุดที่เหมาะสม

อ้างจาก: แมงเม่าผจญภัย ที่ 30, มิถุนายน  2022, 03:15:14 PM
ขึ้นไปหาซิกของแอดเลย วางไม้บายไว้ติดทุกไม้ ตอนนี้นั่งลุ้นเต็มที่  )2: )2:

นั่งลุ้นด้วยเหมือนกัน...ถ้าขึ้นไปได้ก็สวย  ถ้าไม่ได้ ไหลอย่างเดียว..ใครมี sell ถือมาก็สบายๆ ใครไม่มีก็บันเทิง..ตัวใครตัวมัน ตัดหนีให้ทันนะจ๊ะ 555+

*

• 2,448
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 30, มิถุนายน  2022, 03:30:07 PM
อ้างจาก: แมงเม่าผจญภัย ที่ 30, มิถุนายน  2022, 03:15:14 PM

นั่งลุ้นด้วยเหมือนกัน...ถ้าขึ้นไปได้ก็สวย  ถ้าไม่ได้ ไหลอย่างเดียว..ใครมี sell ถือมาก็สบายๆ ใครไม่มีก็บันเทิง..ตัวใครตัวมัน ตัดหนีให้ทันนะจ๊ะ 555+

ผมคงเป็นอย่างหลังครับ ตัดหนีให้ทัน  555++
< ^@_@^ >
เสน่ห์ของการเทรดคือการควบคุมความเสี่ยงและอดทนรอในจุดที่เหมาะสม

อ้างจาก: แมงเม่าผจญภัย ที่ 30, มิถุนายน  2022, 03:43:13 PM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 30, มิถุนายน  2022, 03:30:07 PM

ผมคงเป็นอย่างหลังครับ ตัดหนีให้ทัน  555++
ของเรา 1813 ขึ้นมาให้บวกแล้วนะเออ..รีบตัดไปไหน... xc8* xc8*...แต่ก็ เนาะ แล้วแต่มาร์จิ้นของใครก็ของใคร..

*

• 2,448
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 30, มิถุนายน  2022, 03:51:11 PM
อ้างจาก: แมงเม่าผจญภัย ที่ 30, มิถุนายน  2022, 03:43:13 PM

ของเรา 1813 ขึ้นมาให้บวกแล้วนะเออ..รีบตัดไปไหน... xc8* xc8*...แต่ก็ เนาะ แล้วแต่มาร์จิ้นของใครก็ของใคร..

xc8* xc8* งั้นก็จุดเดียวกัน 0.02 ไม้เดียว ลุ้นเต็มที่
< ^@_@^ >