กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🏆🏆 ราคาทองคำ GOLD จันทร์ 13 กันยายน 2564 หลุดแล้วอย่านิ่งเฉยทุบทองเลยลูกเพ่ 🐳🐳

• 28 replies
  • 4,335 views
*

admin

• 80,682
☀️YLG_Update : 13 ก.ย. ข่าวทองภาคบ่าย📊

📣 Highlight: ช่วงเช้าทองแกว่งกรอบ 1,784‼️-1,793‼️ ขณะตลาดหุ้นเอเชียร่วงตามหุ้นสหรัฐ หนุนทองฟื้น‼️ แต่นลท.หวั่นเฟดลด QE เร็วกว่าคาดหลังเงินเฟ้อพุ่ง กดดันทองฟื้นไม่ไกล‼️ ขณะตลาดรอดู CPI สหรัฐพรุ่งนี้‼️ ส่วนวันนี้"ไม่มี"ตัวเลขศก.สหรัฐ

⭕️ ตลาดหุ้นเอเชียเปิดลบหลังดาวโจนส์ร่วงต่อเนื่อง หวั่นเฟดลด QE เร็วกว่าคาดหลังเงินเฟ้อพุ่ง #หนุนทอง

❌ สหรัฐเผยฉีดวัคซีนโควิด-19 แล้วกว่า 380.2 ล้านโดส #กดดันทอง

❌ ดอลลาร์แข็งค่าแตะกรอบบน 109 เยน นลท.เมินข่าวเกาหลีเหนือทดสอบขีปนาวุธ #กดดันทอง

(+/-) อดีตทูตสหรัฐคาดจีนจะรักษาสัมพันธ์กับกลุ่มตาลีบันอย่างระมัดระวัง

📌 สำหรับวันนี้ไม่มีกำหนดการเปิดเผยตัวเลขเศรษฐกิจสหรัฐ

Source : Infoquest, Bangkokbiznews, Investing, Efinancethai, Forexfactory
#YLGResearch
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

1793โดน เเล้วย่อ ลุ้นๆพี่ xc4*

*

admin

• 80,682
อ้างจาก: tanadat ที่ 13, กันยายน  2021, 01:31:13 PM
1793โดน เเล้วย่อ ลุ้นๆพี่ xc4*

ไหล เลย ได้มั้ย
555++
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

กราฟทองคำยังคงติดอยู่ที่เส้นเทรนด์ไลน์อยู่นะครับ จากภาพจะเห็นได้ว่ากราฟยังลงมาทำ low ต่ำกว่า 1780 ไม่ได้ และเริ่มจะมีแรงซื้อกลับมาดันราคาบ้างแล้วในตอนนี้ ราคามีโอกาสจะพักตัวขึ้นไปทดสอบแนวต้านแถวๆ 1805.5 ได้อีกรอบ ก็มารอให้กราฟขึ้นไปเทส 1805.5 กันก่อนนะครับค่อยทุบกลับลงมาอีกที อย่างน้อยๆก็น่าจะได้ปิดบวกได้บ้างไม่มากก็น้อย แต่หากกราฟสามารถลงมายืนต่ำกว่า 1780 ได้ก่อนก็หาจังหวะทุบตามลงมายาวๆมาลุ้นเป้าที่ 1740 กันครับ

*

CASE Forex

• 17,230
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันจันทร์ 13 กันยายน 2564 ชิวๆฟินๆทำตามแผนเน้นๆ⭐⭐

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1790 40-50 pip 120-140 pip

Signal Sell 1 โซนทุบนี้เกิดจากก่อนหน้าที่กราฟนั้นสามารถ เชื่อฟังมุมมองการวิเคราะห์ของเราได้ในวันศุกร์ที่แล้วได้ ซึ่งหากมาดูสถาการณ์ปัจจุบันกราฟได้ลงไปที่ Low ในตอนตลาดเปิดได้จริงแต่สุดท้ายก็ย้อนกลับขึ้นมาอีกรอบเพื่อจะขึ้นไปหรือขึ้นเพื่อลงไม่รู้ได้ แต่สุดท้ายก็มีแรงจากตลาดเดิมทุบย้อนกลับมาอีกครั้ง ในช่วงเที่ยงของวันนี้อย่างรุนแรงซึ่งเหมือนกับเป็นการที่เขาย่อขึ้นมาเพื่อเอาแรงซัพพลายก่อนหน้า ย่อยๆเพื่อลงต่ออีกครั้ง ซึ่งเราก็ไม่ประมาท เด็ดขาดหากจะทุบ แท่งเทียนแท่งใหญ่อันนี้ ก็ถือว่าเป็นแท่งที่เราเอาไว้ SL ได้เหมาะสมเลยทีเดียว เพื่อการที่กราฟทองคำจะสามารถลงได้อีกครั้งเพื่อไปยังเป้าหมาย 1775 แนวรับสำคัญของเราในอนาคตนั้นเอง

Type Price SL TP
Signal 2 Sell 1785 - 1790 60-80 pip 250-280 pip

Signal Sell ราคาจุดย่อนี้เกิดจาก หากกราฟในจุดเข้าแรงสามารถมุดลงไปทดสอบแนวรับสำคัญ 1775 ได้เมื่อไหร ก็มีสิทธิที่แรงของกราฟจุะสามารถดีดขึ้นมาเก็บซัพพลายสำคัญได้อีกครั้ง นั้นก็คือโซนนี้นั้นเอง โซน 1785-1790 โดยประมาณ หากแรงขอขาทุบยังมีแรงลงอยู่มหาศาลจริงๆ และพร้อมจะลงต่อ จุดเข้าจุดนี้จะต้องเป็นโซนที่สามารถ รองรับการย้อนกลับมาเก็บซัพพลายเพื่อลงต่อได้แน่นอน แต่หากไม่มีการอ่อนแรงในโซนนี้ก็บอกกับตัวเองได้เลยว่ามีสิทธิจะไปหาซัพพลายสำคัญด้านบนต่อไป หรือ ... ย้อนกลับพุ่งขึ้นเป็นขาขึ้นอีกครั้งก็ได้เช่นกัน

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

อ้างจาก: admin ที่ 13, กันยายน  2021, 03:24:54 PM
อ้างจาก: tanadat ที่ 13, กันยายน  2021, 01:31:13 PM

555++
พอเเล้วพี่ รอบนี้ เป็นเม่าน้อย 500จุด เก็บของก่อนพี่  555+

*

admin

• 80,682
อ้างจาก: tanadat ที่ 13, กันยายน  2021, 05:00:06 PM
อ้างจาก: admin ที่ 13, กันยายน  2021, 03:24:54 PM

555++
พอเเล้วพี่ รอบนี้ เป็นเม่าน้อย 500จุด เก็บของก่อนพี่  555+

วันจันทร์ จริงๆ ไม่สลิง ไม่ สตั๊น

))/* ))/*

มาแว้วววววว..เกี่ยว sig ได้เวลาดีเลย..ยื้อกันตรงนี้แหละนะ จะขึ้นหรือจะลง.. xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,682
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 13, กันยายน  2021, 09:02:21 PM
มาแว้วววววว..เกี่ยว sig ได้เวลาดีเลย..ยื้อกันตรงนี้แหละนะ จะขึ้นหรือจะลง.. xc8* xc8*

น่าจะยังไม่อยากลง ครับวันนี้
**Hea** **Hea**

มาช่วยกันทุบ คนละไม้สองไม้เดียวไป 177x เองครับ มาครับพี่น้องขาทุบ เรามาร่วมมือกัน  Thor 1 Thor 1 Thor 1

*

admin

• 80,682
อ้างจาก: mazonmin ที่ 13, กันยายน  2021, 10:15:43 PM
มาช่วยกันทุบ คนละไม้สองไม้เดียวไป 177x เองครับ มาครับพี่น้องขาทุบ เรามาร่วมมือกัน  Thor 1 Thor 1 Thor 1

น่าจะได้ แค่บวก ครับ วันนี้ ไม่ไหลยาว
Tho*/ Tho*/

*

admin

• 80,682
✅✅#SPDRซื้อทองคำเพิ่ม ⬆️⬆️+2.04✅✅

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  14 กันยายน 2564

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDRล่าสุด ✅✅ 1000.21 ตัน

เดือนนี้  กันยายน 2564 ลดลง 🔻🔻- 1.51 ตัน

ปีนี้ 2564 ลดลง  🔻🔻 170.53 ตัน

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
🎯แนะนำ Forex โบรกเกอร์ ซึ่งเป็นโบรกเกอร์ที่มีความน่าเชื่อถือและเป็นที่นิยมอย่างมากในกลุ่มคนไทยมานานหลายปี โดยมี License FCA เป็นเครื่องการันตี รวมถึงรีวิวดีๆ จากทั่วโลก สามารถเลือกบัญชีได้หลากหลายประเภท ฝากถอนเงิน รวดเร็ว ลองเลย click : https://bit.ly/34ptfnL
🎯FXTM เป็นโบรกเกอร์ที่ได้รับความนิยมโดยคนไทยในการใช้เทรด ค่าเงิน และ ทองคำ สามารถฝาก ถอน เงินได้อย่างรวดเร็ว ทันใจใน 24 ชั่วโมงในวันทำการ ลองเลย click : https://bit.ly/34ptfnL

*

admin

• 80,682
อ้างจาก: tanadat ที่ 14, กันยายน  2021, 08:25:18 AM

ข่าวครับ พี่ๆ

ขอบคุณ ครับ สวัสดีตอนเช้าครับผม
Tho*/ Tho*/