กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🏆🏆 ราคาทองคำ GOLD จันทร์ 13 กันยายน 2564 หลุดแล้วอย่านิ่งเฉยทุบทองเลยลูกเพ่ 🐳🐳

• 28 replies
  • 4,328 views
*

admin

• 80,660
🏆🏆 ราคาทองคำ GOLD จันทร์ 13 กันยายน 2564 หลุดแล้วอย่านิ่งเฉยทุบทองเลยลูกเพ่ 🐳🐳

ราคาทองคำ วันนี้ : Sell LimitPrice:1795   
TP1:1775RR:
TP2:1766RR:
TP3:RR:
SL:1815  

Signal Date: 13/09/2021 09:53

"การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลให้รอบคอบก่อนตัดสินใจลงทุน"

🔔🔔 ราคาทองคำ วันนี้ ล่าสุดกราฟ ปิดวุันศุกร์ที่ ราคาต่ำกว่า 1800$ ต่อเนื่องจาก คัชนีย์ PPI ที่แข็งค่าขึ้นและในทางเทคนิค กราฟราคาทองคำ ได้หลุดเทรนไลน์ขาขึ้นและกำลังอยู่ในแนวโน้มขาลงของ H4 โดยจากวันศุกร์กราฟพยายามไปทดสอบแนวต้าน ช่วง 1803$ แต่ไม่สามารถยืนได้ และราครก็ร่วงต่อเนืองจนใกล้ จะ New Low ต่ำกว่า แนว 1780 แล้ว ซึ่งราคานี้เป็นแนวรับที่กราฟมาทดสอบ 2 ครั้งแล้วแต่ยังไม่ผ่าน จากกราฟทางเทคนิค แผนการเทรดวันนี้มองไปที่การหาจังหวะ Sell จากเทรนไลน์ที่หลุดลงมาของกราฟ ราคาทองคำ โดยมองไปที่กราฟหลับ ไป Pullback ทดสอบแนวราคา 1795 ก่อน ลงผ่าน ราคา 1780 ไปได้ และส่วนหนึ่ง มองเห็น RSI H4 นั้นกองอยู่ แนวล่างทำให้กราฟมีแนวโน้มที่จะปรับตัวลงได้ต่อเนื่อง เนื่องจาก RSI ยังไม่มีสัญญานการกลับตัวแ่อย่างใด ส่วนกองทุน SPDR เมื่อวันศุกร๋ที่ผ่าน มาก็ไม่ได้ เข้าซือหรือเทขายแต่อย่างใด ตอนนี้ ทองคำในคลังลดลงต่ำกว่าตัวเลชจิตวิทยยาที่ 1000 ตันแล้วทำให้ แนวโน้มการถือ ครอง ทองคำ ซึ่งเป็นสินทรัพย์ Safe Heaven ส่วนหนึ่งลงลด อาจจะเป็นแนวเสริมที่ทำให้ราคาทองคำลดต่ำลงได้ในอนาคตแผนการเทนดวันนี้ รอ Sell ระยะสั้น ช่วง 1780-1760 นะครับ เนืองจากวันจันทร์ยังไม่มีข่าวแดง ในตารางที่จะมีผลกับกราฟมาก

📣📣 SPDR ถือทองคำ ไม่เปลี่ยนแปลง📣📣

รายงานทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  10 กันยายน 2564

ทองคำแท่งในคลัง SPDRล่าสุด ❌❌ 998.17 ตัน

เดือนนี้  กันยายน 2564 ลดลง ⭕️🔕 - 3.55 ตัน

ปีนี้ 2564 ลดลง  🔻🔻 172.57 ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
🎯แนะนำ Forex โบรกเกอร์ ซึ่งเป็นโบรกเกอร์ที่มีความน่าเชื่อถือและเป็นที่นิยมอย่างมากในกลุ่มคนไทยมานานหลายปี โดยมี License FCA เป็นเครื่องการันตี รวมถึงรีวิวดีๆ จากทั่วโลก สามารถเลือกบัญชีได้หลากหลายประเภท ฝากถอนเงิน รวดเร็ว ลองเลย click : https://bit.ly/34ptfnL
🎯FXTM เป็นโบรกเกอร์ที่ได้รับความนิยมโดยคนไทยในการใช้เทรด ค่าเงิน และ ทองคำ สามารถฝาก ถอน เงินได้อย่างรวดเร็ว ทันใจใน 24 ชั่วโมงในวันทำการ ลองเลย click : https://bit.ly/34ptfnL
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,660

บทวิเคราะห์ราคาทองคำ 13-09-21 (ภาคเช้า)
อ่านฉบับเต็มคลิก : https://bit.ly/3ntb7nw
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,660
☀️YLG_Update : 13 ก.ย. ข่าวทองภาคเช้า📊
.
📣 Highlight: วันศุกร์  ทองปิดลบ $6.58‼️หลัง PPI สหรัฐ "พุ่งเกินคาด"‼️กระตุ้นคาดการณ์เฟดเดินกว่าลดQE ปีนี้‼️หนุนดอลล์แข็ง➕บอนด์ยีลด์พุ่ง‼️ฉุดทองร่วงจาก High $1,803.75‼️เทส Low $1,786.90‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองคำไม่เปลี่ยนแปลง
.
❌ วันศุกร์  ดัชนีดอลลาร์แข็งค่าขึ้น 0.12% แตะที่ 92.649 ขานรับการเปิดเผยข้อมูลเศรษฐกิจที่แข็งแกร่งของสหรัฐ ซึ่งจะสนับสนุนให้เฟดเดินหน้าปรับลดวงเงิน QE ภายในปีนี้  #กดดันทอง
.
❌ ดัชนีราคาผู้ผลิต (PPI) ซึ่งเป็นมาตรวัดเงินเฟ้อจากการใช้จ่ายของผู้ผลิต ดีดตัวขึ้น 0.7% ในเดือนส.ค. เมื่อเทียบรายเดือน สูงกว่าตัวเลขคาดการณ์ที่ระดับ 0.6%  เมื่อเทียบรายปี ดัชนี PPI พุ่งขึ้น 8.3% ในเดือนส.ค. ซึ่งเป็นการปรับตัวขึ้นมากเป็นประวัติการณ์ นับตั้งแต่เริ่มมีการรวบรวมข้อมูลดังกล่าวในเดือนพ.ย. 2010 #กดดันทอง
.
❌ นางลอเรตตา เมสเตอร์ ประธานธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) สาขาคลีฟแลนด์กล่าวในวันศุกร์สนับสนุนให้เฟดเริ่มปรับลดวงเงินในโครงการซื้อพันธบัตรตามมาตรการผ่อนคลายเชิงปริมาณ (QE) ในปีนี้ แม้สหรัฐมีการจ้างงานที่อ่อนแอในเดือนส.ค.ก็ตาม  #กดดันทอง
.
❌ อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 10 ปีเพิ่มขึ้นแตะระดับสูงสุดที่  1.353% ในวันศุกร์ หลังจากข้อมูลทางเศรษฐกิจของสหรัฐบ่งชี้ว่าอัตราเงินเฟ้อจะยังคงอยู่ในระดับสูงต่อไปอีกสักระยะเวลาหนึ่ง #กดดันทอง
.
❌ สำนักข่าวรอยเตอร์รายงานการเปิดเผยของแหล่งข่าวในวันศุกร์ (10 ก.ย.) ระบุว่า เจ้าหน้าที่ระดับสูงด้านสาธารณสุขของสหรัฐเชื่อว่า วัคซีนป้องกันโรคโควิด-19 ของบริษัทไฟเซอร์ อิงค์ อาจจะได้รับอนุญาตให้ใช้กับเด็กอายุ 5-11 ปีได้ภายในสิ้นเดือนต.ค.นี้ #กดดันทอง
.
❌สถานะสุทธิสัญญาฟิวเจอร์สทองคำ COMEX ของบรรดา Money Manager ในสัปดาห์ที่สิ้นสุดวันที่ 07/09/2021 เป็น "สถานะซื้อสุทธิ" ต่อเนื่อง 123 สัปดาห์ติดต่อกัน แต่สถานะซื้อสุทธิ "ลดลง" จากสัปดาห์ก่อนหน้า #กดดันทอง
.
📊 Kitco's gold survey ชี้ผู้เชี่ยวชาญใน Wall Street มองทอง "sideway" ส่วนนลท.ใน Main Street  มองทอง "ขึ้น"
.
     📈 ผู้เชี่ยวชาญใน Wall Street  15 คนเข้าร่วมในการสำรวจความคิดเห็นของสัปดาห์นี้ ในจำนวนนี้มีผู้ตอบแบบสอบถาม 60% มองทอง Sideway  อีก 20% มองว่าทองคำจะปรับตัวลงในสัปดาห์นี้ และ 20% มองทองคำจะปรับตัวขึ้น 
.
     📈 นลท.ใน Main Street ทั้งหมด 494 คนเข้าร่วมในการสำรวจความคิดเห็นของสัปดาห์นี้  ในจำนวนนี้มีผู้ตอบแบบสอบถาม 55% มองว่าทองคำจะปรับตัวขึ้นในสัปดาห์นี้  อีก 26% ระบุว่าราคาจะลง  และอีก 35% มองทอง Sideway #หนุนทอง
⭕️ วันศุกร์ ดัชนีดาวโจนส์ปิดลดลง 271.66 จุด หรือ -0.78%, ดัชนี S&P500 ปิด -0.77% และดัชนี Nasdaq ปิด -0.87% หวั่นเงินเฟ้อที่เพิ่มขึ้นในสหรัฐกระตุ้นเฟดปรับลดวงเงิน QEเร็วกว่าที่คาดไว้  #หนุนทอง
.
⭕️ สหพันธ์โลจิสติกส์และการจัดซื้อแห่งประเทศจีน (CFLP) เปิดเผยดัชนีที่บ่งชี้ว่า การขยายตัวของภาคการผลิตทั่วโลกชะลอตัวลงเป็นเดือนที่ 3 ติดต่อกันในเดือนส.ค. ขณะที่ไวรัสโควิด-19 สายพันธุ์เดลตาทำให้จำนวนผู้ติดเชื้อพุ่งขึ้นในหลายประเทศ  #หนุนทอง
.
⭕️ หนังสือพิมพ์ไฟแนนเชียลไทมส์รายงานว่า สหรัฐเตรียมพิจารณาอนุญาตให้รัฐบาลไต้หวันสามารถจัดตั้งสำนักงานตัวแทนภายใต้ชื่อ "ไต้หวัน" ในกรุงวอชิงตัน  #หนุนทอง
.
⭕️ CDCสหรัฐเผยว่า ผู้ที่ยังไม่ได้ฉีดวัคซีนมีแนวโน้มติดเชื้อ COVID-19 มากกว่าผู้ที่ฉีดวัคซีนแล้วประมาณ 4.5 เท่า, มีโอกาสที่จะต้องเข้ารับการรักษาตัวในโรงพยาบาลมากกว่า 10 เท่า และมีแนวโน้มที่จะเสียชีวิตมากกว่าผู้ที่ฉีดวัคซีนแล้ว 11 เท่า  #หนุนทอง
.
📌 กระทรวงพาณิชย์สหรัฐเปิดเผยว่า สต็อกสินค้าคงคลังภาคค้าส่งเพิ่มขึ้น 0.6% ในเดือนก.ค. เมื่อเทียบรายเดือน หลังจากพุ่งขึ้น 1.2% ในเดือนมิ.ย สอดคล้องกับตัวเลขคาดการณ์
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch

(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่าาาา..
ใกล้ถึงละ.. xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,660

*

admin

• 80,660

*

admin

• 80,660
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 13, กันยายน  2021, 10:55:50 AM
(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่าาาา..
ใกล้ถึงละ.. xc8* xc8*

หวังว่าจะไหล ต่อเนืองจากวันศุกร์นะพี่
Tho*/ Tho*/

ขอบคุณสำหรับแนวทางค่าาา
**Hip**

อ้างจาก: admin ที่ 13, กันยายน  2021, 11:00:44 AM
อ้างจาก: tanadat ที่ 13, กันยายน  2021, 10:21:46 AM
ชอบคุณครับพี่ (TH)**

มองทางไหน ครับวันนี้
**6105**
มุมมองผมนะพี่ กรอบไซเว 1803-1785 ครับกำลังเลือกทาง ไปได้ที่ง2ทางพี่ ทางsell ดีดมา1793-95 เเล้วลงต่อไปที่1777-75ครับเเล้วดีรีบาวขึ้นทางลงนะพี่  ส่วนทางขึ้น ยืนเหนือ 1793-95 เเล้วไป 1805 เเล้ว ย่อกลับมา 95 เเล้ว บินต่อ มอง2ทางไว้ปรับพ๊อต ครับ
ส่วนตัวเปิด sell ครับ 1795 กับ1803 ถ้าถึง03จะปิดเเค่1795 เเล้ว รอดูครับว่าหลุด ไหม
ส่วนbuy ผมเปิดรอ1777 ครับ  มาปิดที่1785
แผนผมครับ
มโนล้วนๆครับพี่ ลุ้นๆ (TH)**

*

admin

• 80,660
อ้างจาก: ʕ·ᴥ·ʔ ที่ 13, กันยายน  2021, 11:25:40 AM
ขอบคุณสำหรับแนวทางค่าาา
**Hip**

คนสวย กลับมาล่ะ
**Hip** **Hip**

*

admin

• 80,660
อ้างจาก: tanadat ที่ 13, กันยายน  2021, 12:19:48 PM
อ้างจาก: admin ที่ 13, กันยายน  2021, 11:00:44 AM
อ้างจาก: tanadat ที่ 13, กันยายน  2021, 10:21:46 AM
ชอบคุณครับพี่ (TH)**

มองทางไหน ครับวันนี้
**6105**
มุมมองผมนะพี่ กรอบไซเว 1803-1785 ครับกำลังเลือกทาง ไปได้ที่ง2ทางพี่ ทางsell ดีดมา1793-95 เเล้วลงต่อไปที่1777-75ครับเเล้วดีรีบาวขึ้นทางลงนะพี่  ส่วนทางขึ้น ยืนเหนือ 1793-95 เเล้วไป 1805 เเล้ว ย่อกลับมา 95 เเล้ว บินต่อ มอง2ทางไว้ปรับพ๊อต ครับ
ส่วนตัวเปิด sell ครับ 1795 กับ1803 ถ้าถึง03จะปิดเเค่1795 เเล้ว รอดูครับว่าหลุด ไหม
ส่วนbuy ผมเปิดรอ1777 ครับ  มาปิดที่1785
แผนผมครับ
มโนล้วนๆครับพี่ ลุ้นๆ (TH)**

ขอบคุณ ครับ โดยรวมจากท่านน่าจะยัง sideway

*

admin

• 80,660
☀️YLG_Update : 13 ก.ย. ข่าวทองภาคบ่าย📊

📣 Highlight: ช่วงเช้าทองแกว่งกรอบ 1,784‼️-1,793‼️ ขณะตลาดหุ้นเอเชียร่วงตามหุ้นสหรัฐ หนุนทองฟื้น‼️ แต่นลท.หวั่นเฟดลด QE เร็วกว่าคาดหลังเงินเฟ้อพุ่ง กดดันทองฟื้นไม่ไกล‼️ ขณะตลาดรอดู CPI สหรัฐพรุ่งนี้‼️ ส่วนวันนี้"ไม่มี"ตัวเลขศก.สหรัฐ

⭕️ ตลาดหุ้นเอเชียเปิดลบหลังดาวโจนส์ร่วงต่อเนื่อง หวั่นเฟดลด QE เร็วกว่าคาดหลังเงินเฟ้อพุ่ง #หนุนทอง

❌ สหรัฐเผยฉีดวัคซีนโควิด-19 แล้วกว่า 380.2 ล้านโดส #กดดันทอง

❌ ดอลลาร์แข็งค่าแตะกรอบบน 109 เยน นลท.เมินข่าวเกาหลีเหนือทดสอบขีปนาวุธ #กดดันทอง

(+/-) อดีตทูตสหรัฐคาดจีนจะรักษาสัมพันธ์กับกลุ่มตาลีบันอย่างระมัดระวัง

📌 สำหรับวันนี้ไม่มีกำหนดการเปิดเผยตัวเลขเศรษฐกิจสหรัฐ

Source : Infoquest, Bangkokbiznews, Investing, Efinancethai, Forexfactory
#YLGResearch