กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅EUR/USD วิเคราะห์ FOREX ศุกร์ 10 มกราคม 2020 Non Farm บอกพี่วันนี้จะมาแจกกำไร^_^

• 98 replies
  • 19,478 views
*

admin

• 80,660
✅EUR/USD วิเคราะห์ FOREX ศุกร์ 10 มกราคม 2020 Non Farm บอกพี่วันนี้จะมาแจกกำไร^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1105
Daily Pivot=1.1106
Fibo 50 Daily=1.1107

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1135 S1 = 1.1090
R2 = 1.1170 S2 = 1.1050
R3 = 1.1208 S3 = 1.1020
R4 = 1.1240 S4 = 1.0980
R5 = 1.1290 S5 = 1.0950

สวัสดีตอนเช้า วันศุกร์ นะครับ จากเมื่อวานนี้ สถานการณ์เกี่ยวกับ สงครามระหว่าง อเมริกาและ อิหร่านก็เริ่มคลี่คลายขึ้นมาบ้างแล้ว นะครับ เนื่องจากเริ่ม หันหน้า ผ่อนคลายและเริ่มเสนอการเจรจากันแล้ว รวมทั้งการแถลงการณ์ของ Trump ที่ มีท่าทีแข็งกร้าวลดลง บ้างแต่ก็ไม่ได้บอกว่าจะถอนทหารออกจาก อิรักนะครับ แต่ กลับเพิ่มกำลังทหาร เข้าไป ทีนี้ อิหร่านที่ นิยม การลอบกัดเสียส่วนมาก ก็เริ่ม ฟาดงวง ฟาดงา ใส่ประเทศข้างเคียงบ้างแล้ว นะครับ แต่ โดยรวมแล้วนักลงทุนคลายความกังวลว่าไม่น่าจะมีความรุนแรงมากไปกว่าเดิม อีกข้อคือ เป็นที่ แน่นอนแล้ว ว่า อิหร่าน ยังไม่มี นิวเคลียใน ครอบครองนะครับจึงไม่กังวลสำหรับ สงครามนิวเคลียร์ ทำให้่ทองนั้นกลับมาจุดเดิมแต่ก็ยังยืนเหนือ แนว High เดิมได้อยู่นะครับ คิดว่า น่าจะกลับขึ้นมาได้บ้างก่อนจะเลือกทางส่วน EU แม้ว่าเมื่อวานจะยังไม่ไปไหนได้ไกล และทำ Low ได้แต่ ต่อเนื่อง แต่ เมือวานเป็นแบบ Sideway Down อยู่บ้าง นะครับ วันนี้แนวโน้ม ยังไม่เปลี่ยนแปลงจากมุมมองของแอดมินนะครับ แต่มาลุ้น ข่าว Non farm กันเพิ่มเติม ซึ่งอาจจะร้อนแรงต้อนรับต้นปีก็เป็นไปได้เช่นกันครับ

มาว่ากันด้านเทคนิค กราฟ EU นะครับ หลายๆท่าน อาจจะเห็นว่า เฮ้ยกราฟมันลงมาต่อเนื่องขนาดนี้ ยังเป็นเทรนขาขึ้นอยุ่หรือ แน่นอน ครับ ทางด้านเทคนิคของ Time Frame ตามรูป จะเห็นว่ากราฟยังเป็นเทรนขาขึ้นอยู่ ตลอดนะครับ ต้องเข้าใจธรรมชาติของกราฟว่า ต่อให้ ย่อมามากแค่ไหน แต่ถ้ายังไม่เกิด New Low ใหม่ หรือ New high ใหม่กราฟก็ยังไม่เปลี่ยนเทรนนะครับ จากรูปที่แอดมินแนบมา จะเห็นการ กาง Fibo จาก high และ Low นะครับ ตอนนี้จะเห้นว่ากราฟ หลุดลง มาที่ fibo 50 แล้ว และจะเห็น คอมเม้นในรูปนะครับ ว่า ถ้าลงไปต่ำกว่าเส้น ประมาณ 1.1065 แล้ว ตรงนั้นแหละจะเป็นเทรนขาลงแล้ว ดังนั้น จากหลายๆ เหตุผล แม้ว่าจะโดนลากมาหนักนะครับ เพราะ Buy กันตั้งแต่ แถวๆ High ล่าสุดกันเลยทีเดียว ครับ จริงๆ คือแอดมิน ไม่คิดว่า กราฟจะย่อมา ถึง fibo 50 ได้นะครับ แต่ ในเมือย่อมาขนาดนี้แล้วก็ถือว่ากราฟมาให้ราคาดี ครับ ลุ้นกันว่า วันนี้จะกลับตัวขึ้นมาได้หรือ ไม่ เพราะ อย่างไรแล้ว ตามหลัก Down theory แล้ว กราฟ ก็ยังเป็น Swing high อยู่ ยัง ทำ Down ขาลงไม่ได้นะครับ วันนี้ เหตุ ที่ Buy ตรงนี้ต่อเนื่องจากตรงนี้ เป็นแนว Fibo 50 ของรอบการขึ้นนะครับ

จากรูปที่ 2 และ 3 นะได้ เอา กราฟ อดีต มาให้ ดูประกอบเพื่อจะบอกว่า การขึ้นของกราฟรอบนี้ มีการพักตัวที่ fibo 50 และ 38.2 ตลอดก่อนการขึ้น นะครับ ดังนั้น ตอนนี้กราฟมาพักตัวที่ fibo 50 แล้วดังนั้น มีโอกาศที่กราฟจะปรับตัวขึ้นได้เช่นกัน ครับ ผม โดยกราฟอาจจะ Swing ได้ถึง 1.1080 ได้เช่นกันนะครับ

สำหรับ ตัวเลข Non farm วันนี้ forecast เพียง 162K แต่ตัวเลขเดิม 266K นะครับ คาดว่าช่วงปีใหม่ที่ผ่าน มาการจ้างงานอาจจะชลอ ตัวเลขทำให้ตัวเลขออกมาต่ำกว่า 162K โดยมองว่าน่าจะอยู่ที่ ช่วง 100-140K นะครับ คิดว่าผลน่าจะทำให้ USD อ่อนค่าลงได้นะครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1101 1.1050 1.1170 1.1230

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

.:KRACH:.

• 2,451
 (TH)** (TH)**
ขอบคุณครับแอด ขอให้เป็นวันศุกร์หรรษา
< ^@_@^ >
ฝึกตัวเองให้เป็นแมว รอจับเหยื่อให้เป็น

*

PoNgPk

• 6,099
(Jan 10) นายกรัฐมนตรีของสหราชอาณาจักร กล่าวระหว่างการหารือกับ นาง Ursula von der Leyen ประธานคณะกรรมาธิการยุโรปจะไม่ขอขยายระยะเวลาช่วงเปลี่ยนผ่าน (Transition Period) ภายหลัง Brexit ออกไปจากกำหนดการเดิมในวันที่ 31 ธ.ค. 2020 : นาย Boris Johnson นายกรัฐมนตรีสหราชอาณาจักร กล่าวระหว่างการหารือกับ นาง Ursula von der Leyen ประธานคณะกรรมาธิการยุโรป (European Commission) เมื่อวานนี้ (8 ม.ค.) ว่า จะไม่ขอขยายระยะเวลาช่วงเปลี่ยนผ่าน (Transition Period) ภายหลัง Brexit ออกไปจากกำหนดการเดิมในวันที่ 31 ธ.ค. 2020 โดยมีรายงานว่า นาย Johnson ต้องการที่จะเจรจาข้อตกลงความสัมพันธ์ในอนาคตกับสหภาพยุโรปในลักษณะ "Canada-style free trade" ซึ่งค่อนข้างขัดแย้งกับความเป็นจริง เนื่องจากขั้นตอนการเจรจาข้อตกลงดังกล่าวสหภาพยุโรปและแคนาดาใช้ระยะเวลาหารือร่วมกันนานถึง 7 ปี ขณะที่ระยะเวลาการเจรจาข้อตกลงระหว่างสหราชอาณาจักรและสหภาพยุโรปตามกำหนดการปัจจุบันที่ นาย Johnson ต้องการนั้นมีเพียง 11 เดือน

นาย Johnson กล่าวในการประชุมร่วมกับ นาง Von der Leyen ซึ่งถือเป็นการพบปะพูดคุยร่วมกันเป็นครั้งแรกนับตั้งแต่ นาง Von der Leyen เข้ารับตำแหน่งประธานคณะกรรมาธิการยุโรปอย่างเป็นทางการเมื่อปลายปี 2019 ว่า ข้อตกลงด้านความสัมพันธ์ในอนาคตระหว่างสหราชอาณาจักรและสหภาพยุโรปภายหลัง Brexit ต้องเป็นข้อตกลงที่สหราชอาณาจักรจะไม่ถูกบังคับให้อยู่ภายใต้กฎเกณฑ์ของสหภาพยุโรป และต้องไม่ตกอยู่ภายใต้ขอบเขตอำนาจศาลและกฎหมายของ European Court of Justice อีกทั้งสหราชอาณาจักรจะเป็นผู้กำหนดโควต้าด้านการประมงและระบบการรับผู้อพยพด้วยตัวเอง

ด้าน นาง Von der Leyen กล่าวว่า เป็นไปได้ยากที่การเจรจาข้อตกลงด้านความสัมพันธ์ในอนาคตระหว่างสหราชอาณาจักรและสหภาพยุโรปจะสามารถเสร็จสิ้นสมบูรณ์ได้ทันภายในกำหนดเส้นตายที่ นาย Johnson ต้องการ อีกทั้งการที่สหราชอาณาจักรปฏิเสธที่จะยอมรับการเดินทางข้ามพรมแดนอย่างอิสระของประชาชนระหว่าง 2 ภูมิภาค ก็เป็นไปไม่ได้เช่นกันที่สหภาพยุโรปจะยอมให้มีการเคลื่อนย้าย รวมถึงค้าขายสินค้าและบริการอย่างเป็นอิสระระหว่างกัน นอกจากนี้หากไม่มีมาตรฐาน ด้านสิ่งแวดล้อม อัตราภาษี และแรงงาน ที่เท่าเทียมกัน สหราชอาณาจักรก็จะไม่สามารถเข้าถึงระบบ Single market ที่ใหญ่ที่สุดในโลกของสหภาพยุโรปด้วยมาตรฐานระดับสูงสุดได้ ซึ่งรวมถึงการให้บริการในธุรกิจการเงินด้วย

ระหว่างการประชุม นาย Johnson กล่าวกับ นาง Von der Leyen ว่า สิ่งสำคัญอันดับแรกในขณะนี้คือการทำให้ร่างกฎหมายขอถอนตัวออกจากการเป็นสมาชิกสหภาพยุโรป (Withdrawal Agreement Bill) ผ่านการเห็นชอบของรัฐสภาสหราชอาณาจักร เพื่อให้ Brexit เกิดขึ้นได้ตามกำหนดการในวันที่ 31 ม.ค. 2020 หลังจากนั้นตนต้องการจะเปิดการเจรจาเกี่ยวข้อตกลงด้านความสัมพันธ์ในอนาคตกับสหภาพยุโรปโดยเร็วที่สุด ซึ่งในช่วงเย็นของวันนี้ (9 ธ.ค.) สภาผู้แทนราษฎรสหราชอาณาจักรมีมติด้วยคะแนน 330 ต่อ 231 เสียง เห็นชอบต่อร่าง Withdrawal Agreement Bill ของรัฐบาล โดยหลังจากนี้ ร่างกฎหมายดังกล่าวจะถูกนำเสนอเข้าสู่การพิจารณาของวุฒิสภาในสัปดาห์หน้า ก่อนจะประกาศเป็นกฎหมายต่อไป ซึ่งจะเป็นการยืนยันว่า Brexit จะเกิดขึ้นอย่างเป็นทางการในวันที่ 31 ม.ค. 2020

Source: BOTSS
TRADE RIDER

*

admin

• 80,660
อ้างจาก: neoz168 ที่ 10, มกราคม  2020, 09:52:20 AM
(TH)** (TH)**
ขอบคุณครับแอด ขอให้เป็นวันศุกร์หรรษา
สวัสดี ครับผม
**hulk3**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Gaceza

• 677
ขอบคุณค่ะ
วันศุกร์ขอวิ่งแรงๆเลย
**hulk3** **hulk3**

อ้างจาก: Gaceza ที่ 10, มกราคม  2020, 11:40:27 AM
ขอบคุณค่ะ
วันศุกร์ขอวิ่งแรงๆเลย
**hulk3** **hulk3**

ขอบคุณนะคะ แอ๊ด  มีความรุ้สึกว่าวันนี้ ต้องบินแรงๆ ค่ะ ลุ้นๆๆ

โบรกเกอร์ FBS มีประเภทบัญชีเทรดให้เลือกหลากหลายเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าทุกท่าน

ทางโบรกเกอร์ FBS นั้นมีประเภทบัญชีเทรดไว้รองรับลูกค้าหลากหลายประเภท เพื่อตอบโจทย์ความต้องการและเพื่อรองรับสไตล์การเทรดของลูกค้าแต่ละท่านให้ลูกค้าได้เลือกได้ด้วยตนเองตามความเหมาะสมของเงินทุนและสไตล์การเทรด โดยหากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านทางลิ้งค์บอร์ดเราจะได้รับ Auto รีเบต กลับคืนเข้าบัญชีเทรดของท่านทุกสัปดาห์

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

ประเภทบัญชีเทรด FBS

1.Cent

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Commission     : $0
Leverage         : up to 1:1000

2.Cent MT5

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Leverage         : up to 1:1000

3.ECN

Initial deposit   : $1000
Spread            : Floating spread from  -1 pip
Commission     : $6
Leverage         : up to 1:500

4.Micro

Initial deposit   : $5
Spread            : Fixed spread from 3 pips
Leverage         : up to 1:3000

5.Standard

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

6.Standard MT5

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

7.Zero Spread

Initial deposit   : $500
Spread            : Fixed spread 0 pip
Commission     : from $20/lot
Leverage         : up to 1:3000

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

เทรดเงินคริปโตกับ NordFX ค่าธรรมเนียมต่ำ

ทำไมคุณถึงควรเทรดกับเรา ?

1.การซื้อขายเป็นไปบนแพล็ตฟอร์ม MT4 และอนุญาตให้นักเทรดใช้งานระบบเทรดอัตโนมัติหรือหุ่นยนต์ได้

2.คุณสามารถฝากเงินด้วยสกุล USD Ethereum หรือ Bitcoins โดยขึ้นอยู่กับประเภทบัญชี

3.เทรดได้ตลอด 24/7/365 ไม่มีวันหยุดนักขัตฤกษ์หรือวันหยุดใดๆ

4.สามารถเทรดทำกำไรได้ทั้งขาขึ้นและขาลง

5.มีผู้ใช้งานมากกว่า 1ล้านคน !!

6.ซื้อบิทคอยน์ได้มากขึ้นด้วยการใช้มาร์จิ้น

เปิดบัญชีเทรด NordFX https://traderider.com/index.php/topic,8054.0.html

ทำไมต้องเลือกเทรดกับ Pepperstone

1.ฝาก-ถอน ผ่านธนาคารไทยได้ สะดวก รวดเร็ว

2.รับส่วนลดค่าเช่า vps กับ ForexVPS.net  20% สำหรับลูกค้า Pepperstone เท่านั้น

3.มีเจ้าหน้าที่ support ตลอด 24 ชม.

4.อยู่ภายใต้การกำกับดูแลของ  ASIC

5.ไม่ใช่โบรกเกอร์ Dealing Desk

6.มีการแยกเก็บเงินทุนของลูกค้าออกจากเงินของบริษัท

7.รองรับโปรแกรม cTrader , Webtrader , MT4

8.การส่งคำสั่ง ซื้อ-ขาย รวดเร็วมาก

9.สเปรดต่ำ เริ่มต้นที่ 0.0 pip

รายละเอียดเพิ่มเติม ที่นี่ 

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus

5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

8. ปรับลดสเปรด ทองคำ เหลือ 3.5-4.0 pip

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm

กิจกรรมแข่งขันแจกรางวัลใหญ่มากมายจากทาง Instaforex

Instaforex จัดกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่มากมาย อาทิเช่น รถ Lamborghini , รถ Ferrari เพียงแค่เปิดบัญชีเทรดกับทาง Instaforex และฝากเงินเข้าบัญชีครบ 1,000$ และกดสมัครลงทะเบียนเพียงเท่านี้ก็ได้สิทธิ์ลุ้นรางวัลใหญ่จากทาง Instaforex นอกจากนี้ยังมีกิจกรรมอื่นๆอีกมากมายให้ได้ร่วมสนุกกันดังนี้

-InstaForex Sniper

-Great Race

-Real Scalping

-Miss Insta 2019

-รางวัลเงินฝาก

-trader ผู้โชคดี

-One Million Option

-Rally FX-1

-Free Devices

สามารถเข้าไปดูรายละเอียดกิจกรรมต่างๆที่ทาง Instaforex จัดขึ้นได้ที่นี่ https://traderider.com/broker-review/instaforex.php

เหตุผลที่ลูกค้าส่วนใหญ่นิยมใช้ ThinkMarkets

- โบรกเกอร์ ThinkMarkets อยู่ภายใต้การกำกับควบคุมดูแลโดย FCA , ASIC ทำให้มั่นใจได้ว่ามีความมั่นคงน่าเชื่อถือแน่นอน

- มีค่าสเปรดที่ต่ำกว่าโบรกเกอร์ทั่วๆไป

- มีประเภทบัญชีเทรดหลักๆให้เลือก 2 ประเภท คือ

1.ประเภทบัญชีมาตรฐาน

สเปรดเริ่มต้น : 0.4 pip
สเปรดเฉลี่ย   : 1.2 pip
ค่าคอมมิชชั่น   : ไม่มี
เลเวอเรจ   : 500:1
ล็อตสูงสุด   : 50 Lot
ฝากเงินขั้นต่ำ : ไม่กำหนดขั้นต่ำ

2.ประเภทบัญชี ThinkZero

สเปรดเริ่มต้น : 0 pip
สเปรดเฉลี่ย   : 0.1 pip
ค่าคอมมิชชั่น   : 7$
เลเวอเรจ   : 500:1
ล็อตสูงสุด   : 100 Lot
ฝากเงินขั้นต่ำ   : 500$

- มีระบบ PAMM สำหรับผู้ที่ไม่ต้องการเทรดเองก็สามารถลงทุนและรอรับเงินกำไรได้ง่ายๆ

สามารถเปิดบัญชีเทรดกับ ThinkMarkets ได้ที่นี่
http://welcome-partners.thinkmarkets.com/afs/come.php?cid=15087&ctgid=1002&atype=1&brandid=7

แอปพลิเคชัน WikiFX Application ดีๆมีสารพัดประโยชน์

]

แอปพลิเคชัน WikiFX เป็นแอปพลิเคชันแอปนึงที่ดีมีประโยชน์สำหรับชาวเทรดเดอร์ Forex ควรมีไว้ติดเครื่อง แอปพลิเคชัน WikiFX เป็นแอปที่รวบรวมข้อมูลที่สำคัญๆเกี่ยวกับ forex ไว้ในแอปเดียวไม่ว่าจะเป็น ข่าวสาร , ข้อมูลโบรกเกอร์ , ข้อมูลเกี่ยวกับใบอนุญาต Forex , จัดอันดับโบรกเกอร์ที่น่าสนใจ , จัดอันดับโบรกเกอร์ที่มีความเสี่ยง และ เจ้าแอปนี้ยังสามารถที่จะกดตรวจสอบเลขที่ใบอนุญาตของโบรกเกอร์ได้ด้วย

https://jump.wikifx.com/343FAD9596FE6D42

*

CASE Forex

• 17,197
น้ำมันดิบ (WTI) (G20) การซื้อขายระหว่างวัน: อยู่ภายใต้แรงกดดัน

จุดอ้างอิงทำกำไร (ระดับที่เป็นโมฆะ): 60.15

จุดที่ต้องการ: สถานะขายต่ำกว่า 60.15 เป้าหมายต่อไปที่ 58.65 และ 58.15

ทางเลือกการลงทุน: สูงกว่า 60.15 คาดหมายว่ามีแนวโน้มขาขึ้นต่อเนื่องที่ 60.65 และ 61.35 เป็นเป้าหมาย

ความเห็นในเชิงเทคนิค: RSI ผสมกับมุมมองเชิงลบ

แนวรับและแนวต้าน:
61.35
60.65
60.15
59.39 สุดท้าย
58.65
58.15
57.65
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

CASE Forex

• 17,197
เครื่องเงิน การซื้อขายระหว่างวัน: คาดการณ์ 17.6500

จุดอ้างอิงทำกำไร (ระดับที่เป็นโมฆะ): 18.0300

จุดที่ต้องการ: สถานะขายต่ำกว่า 18.0300 เป้าหมายต่อไปที่ 17.7800 และ 17.6500

ทางเลือกการลงทุน: สูงกว่า 18.0300 คาดหมายว่ามีแนวโน้มขาขึ้นต่อเนื่องที่ 18.2000 และ 18.3100 เป็นเป้าหมาย

ความเห็นในเชิงเทคนิค: หากแนวต้านที่ 18.0300 ยังไม่เลยขึ้นไป ความเสี่ยงที่จะทะลุต่ำกว่า 17.7800 ยังคงสูงอยู่

แนวรับและแนวต้าน:
18.3100
18.2000
18.0300
17.8750 สุดท้าย
17.7800
17.6500
17.5700
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."