กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิธี สมัคร XM เพิ่มเติมจากบัญชีที่มีอยู่แล้ว เพื่อรับ Promotion Rebate 3$/Lot ล่าสุด ปี 2023

• 361 replies
  • 132,740 views
*

admin

• 80,289
สมัคร XM เพิ่มทำอย่างไร? !!วันนี้จะมาอธิบาย วิธี สมัคร XM โดยการเปิดบัญชีเพิ่มจากบัญชีที่มีอยู่แล้ว เพื่อรับ Promotion Rebate 3$/Lot  สำหรับนักลงทุนท่านใดที่ยังไม่ทราบวิธี
ข้อดีของการ สมัคร xm เพื่อเปิดบัญชีเพิ่มผ่านลิ้งค์ของทางบอร์ดเรานั้นก็คือท่านจะได้รับรีเบตหรือเงินคืนจากทุกๆการเปิดออเดอร์จากการเทรดของท่าน การเปิดให้บริการบัญชี Rebate เพื่อรับเงินคืนนั้น มาจากทุกๆการเปิดออเดอร์นักเทรดที่จะต้องเสียค่าสเปรดและค่าคอมมิชั่นในการเปิดออเดอร์อยู่แล้ว แต่ XM มีบัญชีที่จะคำนวณคืนค่าเงินที่เราเสียไปคืนมาได้โดยจะเรียกการคืนตรงนี้ว่า Rebate โดยสามารถรับเงินในส่วนนี้ทุกเดือนอีกด้วย รวมถึงหากท่านใดที่ติดปัญหาเกี่ยวกับบัญชีเทรด ท่านก็สามารถแจ้งปัญหาผ่านทางแอดมินเพื่อให้แอดมินติดต่อเจ้าหน้าที่ของทางโบรกเกอร์ให้ท่านได้ครับ

ท่านใดที่มีบัญชีเทรด กับ XM Global อยู่แล้วก็สามารถที่จะขอรับเงิน Rebate หรือ เงินคืน forex จาก โบรกเกอร์ XM ได้ทุกออเดอร์นะครับ ยิ่งเทรดมากมีการเปิดออเดอร์มาก ก็จะยิ่งได้เงินคืนมาก สมัคร XM เมื่อเทรดได้กำไรหรือจะขาดทุนแล้วก็ยังสามารถได้เงิน Rebate คืนอีกด้วย โดยเงินรีเบตที่คืนให้นี้เป็นบริการของทางบอร์ด Traderider.com สำหรับนักเทรด forex ที่มีบัญชีเทรดกับ XM อยู่แล้ว แต่อยากจะสมัคร รับ Rebate จากทางบอร์ดจะต้องทำการ เปิดบัญชี XM ใหม่ ก่อนนะครับ โดยมีขั้นตอนดังนี้

*อัตรายอด Rebate:  ที่คืนเงินนั้นจะคืนตามอัตราประเภทบัญชีที่ทำการเปิดตามตาราง
*การคำนวณยอด Rebate: จะคำนวณยอดตั้งแต่ วันที่ 1- สิ้นเดือนของเดือนนั้น
*การจ่ายยอด Rebate: เงินรีเบตจะโอนเข้าบัญชีเทรดของสมาชิกดดยตรง ภายในอาทิตย์ที่ 8 ของเดือนถัดไป

🔷วิธี สมัคร XM เพิ่ม

1. กด Click Link การ สมัคร xm เพิ่ม  : https://traderider.com/register/xm

2. เมื่อคลิกลิ้งค์ข้างต้นแล้วให้เข้าสู่ระบบสมาชิก ที่ท่านเคยได้สมัครไว้ก่อนหน้านี้(สำหรับคนที่ยังไม่ได้ตั้งรหัสผ่านใหม่) ระบบจะเข้ามาในหน้าล็อกอิน ทำการกรอก ID และรหัสผ่านเพื่อทำการ Login เข้าบัญชี

3. พอเราทำการล็อคอินเข้ามาแล้ว เว็บไซด์จะขึ้นให้เราตั้งรหัสผ่านในการสร้างโปรไฟล์ XM เสร็จแล้วให้ทำการ เลือกประเทศที่พักอาศัย ตั้งรหัสผ่าน กดบันทึกและดำเนินการต่อไป เมื่อเราทำการตั้งรหัสผ่านใหม่แล้ว ให้กดไปยังพื้นที่สมาชิกได้เลยครับ

4. เมื่อเข้ามาในหน้าหลักของเว็บไซด์แล้ว ต่อไปก็จะเป็นขั้นตอนการเปิดบัญชีเพิ่มเติม ให้คลิกเข้าไปที่ บัญชี เลือกบัญชี กดเปิดบัญชีเพิ่มเติม เลือกเป็นบัญชีจริง

5. ระบบจะเข้ามายังหน้าสร้างบัญชีซื้อขาย ให้ทำการกรอกข้อมูลซื้อขาย เลือกประเภทบัญชี  Leverage สกุลเงินหลัก เลือกรับโบนัส เมื่อเสร็จแล้วก็คลิกถูกที่ช่องสี่เหลี่ยม จากนั้นกดดำเนินการต่อไป และทำการสร้างรหัสผ่านของบัญชี แล้วกดเสร็จแล้ว

6. เมื่อสร้างรหัสผ่านบัญชีแล้วระบบก็จะแสดงเลขบัญชีเทรด และเซิร์ฟเวอร์มาให้ ให้เรากดไปยังพื้นที่สมาชิกได้เลย

🔶ส่วนขั้นตอนวิธี สมัคร XM เพิ่ม หรือ เปิดบัญชี Forex xm ผ่านทางโทรศัพท์มือถือหรือแท็ปเล็ต

1. ให้กด Click Link นี้เพื่อเปิดบัญชี XM : https://traderider.com/register/xm

2. กดที่ไอคอนขีดสามขีดเข้าสู่ระบบสมาชิก ที่ท่านเคยได้สมัครไว้ก่อนหน้านี้ ระบบจะเข้ามาในหน้าล็อกอิน ทำการกรอก ID และรหัสผ่านเพื่อทำการ Login เข้าบัญชี

3. เมื่อเข้ามาในหน้าหลักของเว็บไซด์แล้ว ต่อไปก็จะเป็นขั้นตอนการเปิดบัญชีเพิ่มเติม ให้กดเข้าไปที่เมนูไอคอนสามขีดด้านซ้ายมือบัญชี เลือกบัญชี กดเปิดบัญชีเพิ่มเติม เลือกเป็นบัญชีจริง

4. ทำการกรอกข้อมูลซื้อขาย เมื่อเสร็จแล้วคลิกถูกที่ช่องสี่เหลี่ยม จากนั้นกดดำเนินการต่อไป

5. ทำการสร้างรหัสผ่านของบัญชี แล้วกดเสร็จแล้ว

6. เมื่อสร้างรหัสผ่านบัญชีแล้วระบบก็จะแสดงเลขบัญชีเทรด และเซิร์ฟเวอร์มาให้ ให้เรากดไปยังพื้นที่สมาชิกได้เลย

เพียงเท่านี้ก็เป็นอันเสร็จสิ้นขั้นตอนการสมัคร XM เพิ่มในการรับ Rebate ทั้งคอมพิวเตอร์และโทรศัพท์แล้วครับ ขั้นตอนการเปิดบัญชีเพิ่มนี้เป็นขั้นตอนอัพเดตล่าสุด 2023 ที่ทาง XM ได้มีการปรับระบบ ท่านใดที่มีข้อสงสัยสามารถติดต่อสอบถามได้ที่ Live chat XM ตลอด 24 ชั่วโมงได้เลยครับ

👩💻หลังจากนั้นให้ท่านเข้ามา  แจ้ง Admin ตรวจสอบ บัญชีเพื่อรับ Rebate
      https://traderider.com/rebate/verify.php

🧐สามารรถตรวจสอบรายการยอด Rebate ของแต่ละเดือน
    https://traderider.com/rebate/index.php

👉เพื่อนๆที่สนใจ สมัคร xm หรือ เปิดบัญชี Forex XM ก็สามารถทำตามขั้นตอนนี้ได้ง่ายๆ นะครับ สำหรับคำถามที่เจอประจำก็จะเป็นดังนี้ครับ

1.ถ้าเปิดบัญชีใหม่รับ Rebate แล้ว บัญชีเดิมจะรับ Rebate ด้วยได้ใหม ?
    ตอบ : ไม่ได้ครับ ต้อง โอนเงินจาก บัญชีเดิม มาบัญชีใหม่ แล้วเทรดจากบัญชีใหม่ถึงจะได้รับ Rebate

2.ถ้ามีโบนัสจากบัญชีเดิมถ้าย้ายเงินในบัญชีเดิม มาบัญชีใหม่ โบนัสจะหายไปใหม ?
    ตอบ : ถ้าเป็นการย้ายระหว่างบัญชีหรือ Internal Transfer โบนัสจะไม่หายไป จะตามมาด้วย โดยจะเข้าในส่วน
                  Credit ของบัญชีใหม่ ทั้งหมด

หากเพื่อนๆ มีตรงไหนสงสัยก็สอบถามกันได้ตลอดนะครับ
ขอบคุณครับ
(TH)** (TH)** (TH)**

Link ที่เกี่ยวข้องกับ XM

เปิดบัญชีเทรด Forex กับ XM ได้ที่นี่   

ขั้นตอน การเปิดบัญชี Forex กับ XM               

รีวิว โบรกเกอร์ XM

ขั้นตอนการถอนเงิน XM

Bonus และ โปรโมชั่น จาก XM   

Subscript Local depositor รับ Rebate XM   

ตรวจสอบบัญชี Rebate XM               

แจ้งปัญหา ฝาก-ถอน เงินผ่านธนาคาร ของ XM
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

minny

• 117
2644001 ผ่านไหมค่ะแอดมิน

*

singth

2644002 standard ครับแอดมิน  ช่วยตรวจสอบด้วยครับ

*

admin

• 80,289
อ้างจาก: minny ที่ 18, เมษายน  2016, 03:56:08 PM
2644001 ผ่านไหมค่ะแอดมิน

ผ่านครับ
ขอบคุณครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,289
อ้างจาก: singth ที่ 18, เมษายน  2016, 03:58:51 PM
2644002 standard ครับแอดมิน  ช่วยตรวจสอบด้วยครับ

ผ่านครับ
ขอบคุณครับ
(TH)**

*

moltree

2644123 standard ครับแอดมิน  ช่วยตรวจสอบด้วยครับ

*

admin

• 80,289
อ้างจาก: moltree ที่ 18, เมษายน  2016, 05:52:43 PM
2644123 standard ครับแอดมิน  ช่วยตรวจสอบด้วยครับ

ผ่านครับ
ขอบคุณครับ
(TH)**

14023160   บัญชี micro ช่วยตรวจสอบให้หน่อยครับ

*

admin

• 80,289
อ้างจาก: chickxn ที่ 18, เมษายน  2016, 09:46:52 PM
14023160   บัญชี micro ช่วยตรวจสอบให้หน่อยครับ

ไม่ผ่านครับ ท่าน รบกวนเพิ่มบัญชีใหม่ตามขั้นตอนนี้นะครับ

http://traderider.com/index.php/topic,3242.0.html

แล้วเทรดจาก บัญชีใหม่ ที่เปิดต่อจาก Admin ก็จะได้รับ Rebate ทุกเดือนครับ
ขอบคุณครับ
(TH)**

*

moltree

อ้างจาก: admin ที่ 18, เมษายน  2016, 05:57:42 PM
อ้างจาก: moltree ที่ 18, เมษายน  2016, 05:52:43 PM

ผ่านครับ
ขอบคุณครับ
(TH)**
พี่แอดมิน...ตรวจดูบัญชีให้ทีครับ...ที่เปิดกับแอดมินกราฟไม่ขึ้น...บอกให้รออย่างเดียว...ส่วนอันที่เปิดบัญชีกับในเวป...กราฟมาปรกติ...ฝากทีนะครับ

*

pulsit

คลิกเพื่อดูต้นฉบับ

รัฐบาลซาอุดีอาระเบีย เตือนจะใช้มาตรการตอบโต้ทางเศรษฐกิจในระดับที่รุนแรง ถ้ารัฐสภาสหรัฐผ่านร่างกฎหมาย
ต่อต้านการก่อการร้าย 9/11

รัฐบาลซาอุดีอาระเบีย ระบุว่า จะเทขายสินทรัพย์ของชาวอเมริกัน มูลค่าหลายพันล้านดอลลาร์ หากสภาคองเกรสสหรัฐผ่านร่าง
กฎหมาย ที่ได้รับการสนับสนุนจากทั้งพรรคเดโมแครตและพรรครีพับลิกัน ซึ่งจะอนุญาตให้เหยื่อเหตุการณ์ก่อวินาศกรรมโจมตีครั้ง
ใหญ่ในสหรัฐอเมริกา เมื่อวันที่ 11 ก.ย. 2544 หรือ 9/11 และเหยื่อการโจมตีก่อการร้ายอื่นๆ สามารถฟ้องร้องรัฐบาลต่างชาติได้

รัฐมนตรีต่างประเทศของซาอุดิอาระเบียนายอาเดล อัล-จูเบอร์ เตือนบรรดาสมาชิกสภาคองเกรสสหรัฐเมื่อเดือนที่แล้ว ระหว่างการ
เดินทางเยือนกรุงวอชิงตัน และรัฐบาลสหรัฐของประธานาธิบดีบารัก โอบามา พยายามกดดันสภาคองเกรสอย่างหนัก เพื่อขัดขวาง
ร่างกฎหมายฉบับนี้

ด้านรัฐมนตรีกระทรวงการต่างประเทศ และกระทรวงกลาโหมสหรัฐ กล่าวเตือนคณะกรรมาธิการกองทัพของวุฒิสภา เมื่อเดือนที่แล้ว
ว่า ร่างกฎหมาย 9/11 อาจทำให้เศรษฐกิจของสหรัฐเผชิญกับความเสี่ยง หากผ่านการรับรองจากสภาคองเกรส

ร่างกฎหมาย 9/11 ซึ่งร่วมสนับสนุนโดย วุฒิสมาชิกชัค ชูเมอร์ พรรคเดโมแครตจากรัฐนิวยอร์ก และวุฒิสมาชิกจอห์น คอร์นิน
พรรครีพับลิกันจากรัฐเทกซัส เปิดทางให้ครอบครัวของเหยื่อในเหตุการณ์ 9/11 สามารถฟ้องร้องรัฐบาลต่างชาติ และหุ้นส่วนทางการ
เงินของกลุ่มก่อการร้ายได้

อดีตวุฒิสมาชิกบ๊อบ เกรแฮม ประธานร่วมคณะกรรมาธิการไต่สวนเหตุการณ์ 9/11 กล่าวว่า เขารู้สึกไม่พอใจแต่ไม่แปลกใจ ต่อคำเตือน
ของรัฐบาลซาอุดีอาระเบีย เพราะชาวซาอุฯ รู้ดีว่าทำอะไรลงไปใน 9/11

อย่างไรก็ตาม รัฐบาลซาอุดีอาระเบีย พันธมิตรยาวนานและสำคัญทางยุทธศาสตร์ของสหรัฐในตะวันออกกลาง ไม่เคยถูกพาดพิง
อย่างเป็นทางการว่า มีส่วนเกี่ยวพันกับ 9/11 และเจ้าหน้าที่ทางการซาอุฯ ปฏิเสธมาตลอดว่าไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ แต่กลุ่มคนร้าย
ในเหตุการณ์ 15 ใน 19 คน ที่ร่วมกันจี้เครื่องบินโดยสารก่อวินาศกรรม เป็นชาวซาอุฯ

ที่มา : bangkokbiznews.com/news/detail/694816

*

admin

• 80,289
อ้างจาก: moltree ที่ 19, เมษายน  2016, 07:28:35 AM
อ้างจาก: admin ที่ 18, เมษายน  2016, 05:57:42 PM

ผ่านครับ
ขอบคุณครับ
(TH)**
พี่แอดมิน...ตรวจดูบัญชีให้ทีครับ...ที่เปิดกับแอดมินกราฟไม่ขึ้น...บอกให้รออย่างเดียว...ส่วนอันที่เปิดบัญชีกับในเวป...กราฟมาปรกติ...ฝากทีนะครับ

เปิดกราฟ ผิด ประเภท บัญชี หรือเปล่า ครับ
ถ้าเป็น บัญชี Standard ให้ เปิด กราฟ ที่ แสดงภาพ คู่เงินปกติ ครับ

เช่น EUR/USD  และ GBP/USD และ USD/JPY

ถ้าเป็นบัญชี Zero Spread จะต้องเปิดกราฟจากกลุ่มของ Zero spread เช่น
       EUR/USD.  GBP/USD.  USD/JPY.
(ข้อสังเกตุของบัญชี Zero spread คือ มี จุดทศนิยมด้านหลังครับ)

บัญชี Micro ก็จะต่อท้ายคู่เงินด้วย คำว่า Micro ครับ เช่น

EUR/USDmicro  GBP/USDmicro  USD/JPYmicro

ลองดู ครับผมถ้าไม่ได้ บอก Admin อีกทีครับจะให้ Support โทรไปสอบถาม ครับ
(TH)**

*

moltree

อ้างจาก: admin ที่ 19, เมษายน  2016, 08:27:48 AM
อ้างจาก: moltree ที่ 19, เมษายน  2016, 07:28:35 AM

ผ่านครับ
ขอบคุณครับ
(TH)**

เปิดกราฟ ผิด ประเภท บัญชี หรือเปล่า ครับ
ถ้าเป็น บัญชี Standard ให้ เปิด กราฟ ที่ แสดงภาพ คู่เงินปกติ ครับ

เช่น EUR/USD  และ GBP/USD และ USD/JPY

ถ้าเป็นบัญชี Zero Spread จะต้องเปิดกราฟจากกลุ่มของ Zero spread เช่น
       EUR/USD.  GBP/USD.  USD/JPY.
(ข้อสังเกตุของบัญชี Zero spread คือ มี จุดทศนิยมด้านหลังครับ)

บัญชี Micro ก็จะต่อท้ายคู่เงินด้วย คำว่า Micro ครับ เช่น

EUR/USDmicro  GBP/USDmicro  USD/JPYmicro

ลองดู ครับผมถ้าไม่ได้ บอก Admin อีกทีครับจะให้ Support โทรไปสอบถาม ครับ
(TH)**
ไม่ได้เป็นแน่แท้...รบกวนพี่แอดมินด้วยนะครับ...คู่เงินถูกต้อง...acc,มาหมด...ด้านบนสุดขึ้น
2644123:XM.COM-Real  (EURUSD.M1)  รบกวนด้วยขอรับพี่แอดมิน

*

hemoglobin

บัญชี2653152ผ่านไหมครับ

*

admin

• 80,289
อ้างจาก: hemoglobin ที่ 28, เมษายน  2016, 10:39:12 PM
บัญชี2653152ผ่านไหมครับ

ผ่าน ครับ ผม
ขอบคุณครับ
(TH)**