กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

👑👑ราคาทองคำ GOLD พุธ 19 มกราคม 2565 ทุบทองสักป้าป>>>แล้วว Warp ไปต่ำกว่า 1800👑👑

• 40 replies
  • 5,169 views
*

admin

• 80,663
👑👑ราคาทองคำ GOLD พุธ 19 มกราคม 2565 ทุบทองสักป้าป>>>แล้วว Warp ไปต่ำกว่า 1800👑👑

ราคาทองคำ วันนี้ : Sell LimitPrice:1815   
TP1:1795RR:
TP2:1780RR:
TP3:RR:
SL:1830  

Signal Date: 19/01/2565 10:25

🔔🔔ราคาทองคำ เช้านี้ ยังยืนเหนือ 1800 ได้ เหมือนเดิมแต่เพิ่มเติมคือกราฟมีสัญญานของแรงเทขายมากกว่าแรงซื้อจากการทีกราฟไม่สามารถผ่านแนวต้าน 1835 ได้โดยรอบล่าสุดนี้ไปไม่ถึงด้วยซ้ำก่อนที่จะโดนสอยร่วงลงมาถึงแนว 1805 เมื่อวานนี้จริงอยู่ว่า signal Buy ตรง 1808 อาจจะบวกบ้างเล็กน้อยนะครับแต่เนื่องจากหลังจากกราฟย่อลงมาแล้วยังไม่มีสัญญานการกลับตัวเลยแถมด้วยกราฟทำ pattern ขาลงอีกวันนี้แผนการเทรดจึงเปลี่ยนเป็น Sell ครับ จากรูปที่แนบมาเป็นเทรนไลน์กราฟกำลังทำเทรนขาลงตามหลักการของ ของ Downtheory นะครับ วันนี้จึงเน้นไปที่การหาจังหวะในการ Sell โดยมองว่าราคาจะลงไปต่ำกว่า 1800 ได้ ใน 1-2 วันนี้ครับ ซึ่งการวิเคราะห์วันนี้ว่ากันตามเทรนที่เห็นนะครับ กราฟทำ High ใหม่ไม่ได้จึงมองเป็นขาลงมากกว่า ครับ

🎯🎯#SPDRไม่เปลี่ยนแปลง 🎯🎯

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  19 มกราคม 2565

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDRล่าสุด ✅✅ 976.21 ตัน

เดือนนี้  มกราคม 2565 เพิ่มขึ้น ✳️✳️ +0.55ตัน

ปีนี้ 2565 เพิ่มขึ้น ✅✅ +0.55 ตัน

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,663
☀️YLG_Update : 19 ม.ค. ข่าวทองภาคเช้า📊
📣 Highlight: ทองปิดลบ $5.67‼️เหตุบอนด์ยีลด์พุ่งแตะ high รอบ 2 ปี‼️➕ดอลล์แข็งแตะระดับสูงสุดรอบ 1 วีค‼️ขานรับคาดการณ์เฟด hawkish มากขึ้นในการประชุมสัปดาห์หน้า‼️ฉุดทองร่วงเทส Low $1,805.4‼️ก่อนลดช่วงบวกหลัง Empire State Index "ร่วงหนัก"‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองคำไม่เปลี่ยนแปลง
.
❌ ดัชนีดอลลาร์แข็งค่า 0.5% พุ่งขึ้นในวันเดียวมากสุดในรอบ 2 สัปดาห์  และแตะระดับสูงสุดในรอบ 1 สัปดาห์ที่ 95.832 นำโดยอัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐพุ่งขึ้นแตะระดับสูงสุดในรอบ 2 ปี ท่ามกลางกระแสคาดการณ์ที่ว่าเฟดจะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยในเดือนมี.ค.#กดดันทอง
.
❌ อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 2 ปี ซึ่งสะท้อนการคาดการณ์อัตราดอกเบี้ยระยะสั้น พุ่งขึ้นเหนือ 1% เป็นครั้งแรกนับตั้งแต่เดือนก.พ. 2020 ส่วนอัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 10 ปีเพิ่มขึ้น 10.2 bps สู่ระดับ 1.88% ซึ่งเป็นระดับสูงสุดในรอบ 2 ปี เนื่องจากเทรดเดอร์คาดการณ์ว่าเฟดจะส่งสัญาณในเชิง hawkish มากขึ้นในการประชุมนโยบายสัปดาห์หน้า #กดดันทอง  #กดดันทอง
.
❌  สัญญา Fed fund futures ซึ่งสะท้อนการคาดการณ์อัตราดอกเบี้ยระยะสั้นของเฟด ได้ปรับตัวรับโอกาส 100% สำหรับการขึ้นอัตราดอกเบี้ย 0.25% ในเดือนมีนาคม และการปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย 4 ครั้งในปี 2022 #กดดันทอง
❌ องค์การยาแห่งยุโรป (EMA) เปิดเผยผลการประเมินงานวิจัยในวันนี้ว่า วัคซีนป้องกันโรคโควิด-19 ชนิดที่ใช้เทคโนโลยี mRNA ไม่ก่อให้เกิดภาวะแทรกซ้อนระหว่างตั้งครรภ์ทั้งกับมารดาและบุตร #กดดันทอง
.
⭕️ สมาคมผู้สร้างบ้านแห่งชาติ (NAHB) ของสหรัฐเปิดเผยว่า ดัชนีความเชื่อมั่นผู้สร้างบ้านปรับตัวลดลง 1 จุด สู่ระดับ 83 ในเดือนนี้ โดยดัชนีความเชื่อมั่นอยู่สูงกว่าระดับ 50 ซึ่งบ่งชี้ถึงมุมมองโดยทั่วไปที่เป็นบวก  #หนุนทอง
⭕️ ธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) สาขานิวยอร์ก เปิดเผยดัชนีภาคการผลิต (Empire State Index) ร่วงหนักในวันนี้  ทั้งนี้ เฟดสาขานิวยอร์กรายงานว่า ดัชนีภาคการผลิตร่วงลงมาแตะที่ -0.7 ในเดือนม.ค. จากระดับ 31.9 ในเดือนธ.ค. ต่ำกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 25.5 อย่างมาก #หนุนทอง
.
⭕️ โกลด์แมน แซคส์เปิดเผยว่า ทางธนาคารมีกำไรลดลงในไตรมาส 4/2021 ต่ำกว่าตัวเลขคาดการณ์ของนักวิเคราะห์   #หนุนทอง
.
⭕️ ดัชนีดาวโจนส์ปิดลดลง 543.34 จุด หรือ -1.51%, ดัชนี S&P500 ปิด -1.84% และดัชนี Nasdaq ปิด -2.60% นำโดยแรงขายหุ้นกลุ่มธนาคารดิ่งลงอย่างหนัก หลังโกลด์แมน แซคส์ เปิดเผยกำไรลดลงในไตรมาส 4/2021 ขณะที่หุ้นกลุ่มเทคโนโลยีร่วงลงหลังจากอัตราผลตอบแทนพันธบัตรสหรัฐพุ่งขึ้นแตะระดับสูงสุดในรอบ 2 ปี #หนุนทอง
.
⭕️ ศูนย์การแพทย์เชบา (Sheba Medical Center) ของอิสราเอลเปิดเผยผลการวิจัยเบื้องต้นระบุว่า วัคซีนเข็มที่ 4 ของบริษัทไฟเซอร์-ไบออนเทคไม่มีประสิทธิภาพในการป้องกันการติดเชื้อไวรัสโควิด-19 สายพันธุ์โอมิครอน  #หนุนทอง
.
⭕️ กระทรวงการคลังของอังกฤษออกประกาศวานนี้ (17 ม.ค.) ว่า ทางกระทรวงฯจะเดินหน้าตรวจสอบโฆษณาเกี่ยวกับสินทรัพย์คริปโท ซึ่งมักมีเป้าหมายเป็นผู้บริโภครายย่อยที่ขาดความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับความเสี่ยงของสินทรัพย์ประเภทนี้ #หนุนทอง
.
⭕️ นายไมเคิล รอธ ประธานคณะกรรมาธิการกิจการภายในของเยอรมนี เผยว่า เยอรมนีไม่สามารถขัดขวางการใช้ท่อส่งก๊าซธรรมชาตินอร์ด สตรีม 2 เพื่อสร้างแรงกดดันทางการเมือง หากรัสเซียยังเดินหน้ารุกรานยูเครนต่อไป  #หนุนทอง
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

.:KRACH:.

• 2,454
< ^@_@^ >
ฝึกตัวเองให้เป็นแมว รอจับเหยื่อให้เป็น

*

CASE Forex

• 17,206
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันพุธ 19 มกราคม 2565 Rejection ย่อยๆที่น่าเสี่ยง⭐⭐

Type Price SL TP
Signal Buy 1810-1812 30-40 pip 90-120 pip

Signal Buy เมื่อวานกราฟได้ลงมาถึงจุดสำรองที่คุยกันมาตั้งแต่วันจันทร์ จากนั้นก็กระชากขึ้นไปอย่างรุนแรง (เต็มที่จริงๆ) แต่เหตุการณ์มันผ่านไปแล้ว มาเช็คจังหวะปัจจุบันดีกว่าหลังจากที่มันกระชากขึ้นไปแต่ก็ไม่สามารถผ่านเทรนไลน์ก่อนหน้านี้ได้ ปัจจุบันก็ย้อนกลับมาให้เราได้หาจังหวะเข้าออเดอร์ซ้ำอีกครั้ง ก็ได้เห็นรูปแบบกลับตัวใน TF H1 ซึ่งถ้าใครไปเช็ค USD ก็ถือว่ามีรูปแบบกลับตัวสวยๆได้เห็นเช่นเดียวกัน ไม่ได้กระชากแบบมั่วๆซั่วรุนแรงไปวันๆ เพราะฉะนั้นก็วาง SL ให้มั่นเพราะถ้าถูกเทรน ถูกจังหวะ ยังไง SL ก็ต้องไม่โดนกิน...

📌"แผนการเทรดวันนี้กัน"📌

หลังจาก Month ปิดขาขึ้น ก็ส่งผลให้ทองคำยังคงอยู่ในแรงขาขึ้น และในสัปดาห์นี้ทองคำก็แสดงถึงพลังขาขึ้นให้เห็นอย่างต่อเนื่อง ในปัจจุบันหากจะหาจุดเข้าซื้อก็เพียงหา Demand zone ย่อยๆใน TF เล็กๆเท่านั้นเอง เพราะฉะนั้นจากภาพก็ต้องบอกว่าเราเห็นแล้วถึง DM ตรงนี้สิ่งที่ต้องทำคือหา Rejection กลับตัวในทิศทางขาขึ้น คำนวณไม้ที่เสียได้ แล้วก็วาง RR ปล่อยมือรอผล

*** ทำตามแผนและวางเงินที่เสียไว้ก่อนเสมอ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,663

*

Kaew Beer

• 1,169
ขอบคุณครับแอดฯ (TH)** ราคาใกล้มาถึงจุดวัดใจอีกครั้งละครับ xc7*
อาจจะสวิงถึงแนว 1820 - 1823 ได้นะครับ แต่ผมก็ยังมองว่าจะลงไปได้อยู่คับ xc7*
" เย็นให้พอ รอให้ได้ "

*

admin

• 80,663
อ้างจาก: Kaew Beer ที่ 19, มกราคม  2022, 11:54:22 AM
ขอบคุณครับแอดฯ (TH)** ราคาใกล้มาถึงจุดวัดใจอีกครั้งละครับ xc7*
อาจจะสวิงถึงแนว 1820 - 1823 ได้นะครับ แต่ผมก็ยังมองว่าจะลงไปได้อยู่คับ xc7*

ใช่ครับ วัดใจทั้ง ทอง ทั้ง EU เลย ครับ จะมีข่าวอะไร ตามมา มั้ย น้า
xc7* xc7*

*

admin

• 80,663
ทุบทอง แล้ว จ้า 1815
Tho*/ Thor 1

*

admin

• 80,663
ไหงดีด น้อ วันนี้

*

Kaew Beer

• 1,169
อ้างจาก: admin ที่ 19, มกราคม  2022, 02:10:32 PM
อ้างจาก: Kaew Beer ที่ 19, มกราคม  2022, 11:54:22 AM

ใช่ครับ วัดใจทั้ง ทอง ทั้ง EU เลย ครับ จะมีข่าวอะไร ตามมา มั้ย น้า
xc7* xc7*
ดิดมาถึงแนวนี้จนได้ครับแอดฯ ลุ้นว่าจะเอาอยู่ไหม  **11

*

.:KRACH:.

• 2,454
โดนลากแล้ว  An2
< ^@_@^ >
ฝึกตัวเองให้เป็นแมว รอจับเหยื่อให้เป็น

*

admin

• 80,663
อ้างจาก: Kaew Beer ที่ 19, มกราคม  2022, 08:45:05 PM
อ้างจาก: admin ที่ 19, มกราคม  2022, 02:10:32 PM

xc7* xc7*

ดิดมาถึงแนวนี้จนได้ครับแอดฯ ลุ้นว่าจะเอาอยู่ไหม  **11

ดีด ครับ โหย

*

admin

• 80,663

*

Kaew Beer

• 1,169
อ้างจาก: admin ที่ 19, มกราคม  2022, 09:22:50 PM
อ้างจาก: Kaew Beer ที่ 19, มกราคม  2022, 08:45:05 PM

xc7* xc7*

ดีด ครับ โหย
รอย่อมา 1815-1816 ครับแอดฯ xc7*