กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅🏆🏆 ราคาทองคำ GOLD พฤหัสบดี 14 ตุลาคม 2564 OK ให้ขึ้นไปก่อนก็ได้ค่อยกลับมาเข้าเทรน ✅✅

• 20 replies
  • 4,176 views
*

admin

• 80,664
✅🏆🏆 ราคาทองคำ GOLD พฤหัสบดี 14 ตุลาคม 2564 OK ให้ขึ้นไปก่อนก็ได้ค่อยกลับมาเข้าเทรน ✅✅

ราคาทองคำ วันนี้ : Buy LimitPrice:1770   
TP1:1800RR:
TP2:1815RR:
TP3:RR:
SL:1750  

Signal Date: 14/10/2564 11:56

🔔 ราคาทองคำ วันนี้ ล่าสุดกำลังทำท่าจะไปทดสอบแนวต้าน 1800$ ได้อีกครั้งแล้วหลังจากเมื่อวานตัวเลขอัตราเงินเฟ้อพุ่งสูงขึ้นทำให้ ดอลล่าห์อ่อนค่าและทองคำแข็งค่าขึ้น เมื่อวานปิดบวกไปกว่า 35$ ส่วนหนึ่งมาจากการหลุดเทรนไลน์ขาลงย่อย และหลุดมาในเทรนขาขึ้นย่อยด้วยเช่นกัน แน่นอนสำหรับ เมื่อวาน คือ Stop loss ครับ วันนี้จากกราฟที่หลุดเทรนขาลง ย่อย H4 และ h1 แต่เทรนหลัก ของ Day ยังเป็นขาลงต่อเนื่องนะครับประกอบกับ Usd index เริ่มพักตัวบ้างแล้ว และมีแนวโน้มที่จะพักตัวต่อเนื่อง โดยราคาทองคำ ได้ Swing high ขึ้นมาและมีแนวโน้มที่จะขึ้นไปได้ต่อเช่นกันครับ แต่ อย่างไรก็ตามแนะนำให้รอย่อ ก่อนนะครับ แล้วค่อยหาจังหวะ Buy  วันนี้ รอเข้า ฺBuy ที่แนว Fibo 50 ของ Swing high low ล่าสุดนะครับ มองว่ากราฟ น่าจะย่อมาได้ 50% ของทั้งหมดที่ 1770 ก่อนขึ้นไปทดสอบแนว 1800-1825 ครับ ด้านกองทุน SPDR Gold Share ตอนนี้ ไม่ได้สนอะไรทั้งนั้น เทขายต่อเนื่อง เพราะราคาทองคำขึ้นมาเมื่อคืน ครับ วันนี้ เป็นแผนการเทรดระยะสั้นนะครับระยะยาวแล้ว คงต้องหาจังหวะ การกลับตัวของกราฟต่อไป สำหรับ Day ขาลงครับ

📣📣#กองทุนทองคำ SPDR ล่าสุด #เทขายทองคำวันนี้ 🔻2.33 ตัน ตุลาคม 2564 เทขายทองคำ ไปแล้ว 🔻7.31 ตัน

🔔📣🔕🔔
🆘🆘#SPDRเทขายทองคำ วันนี้ 🆘🆘-2.33 ตัน ⭕️⭕️

รายงานทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  14 ตุลาคม 2564

ทองคำแท่งในคลัง SPDRล่าสุด ❌❌ 982.72 ตัน

เดือนนี้  ตุลาคม 2564 ลดลง ⭕️🔕 - 7.31ตัน

ปีนี้ 2564 ลดลง  🔻🔻 188.02 ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,664

Usd index: เมือวานนี้ แทง High 94.51 ได้ แต่ Fail ในการ Breakout ก่อนที่จะหลุด 3 เหลี่ยม ลงมาด้านล่างนะครับ โดยวิเคราะห์จาก RSI ตอนนี้ Usd มีโอกาศที่จะลงไปพักตัวต่อเนื่อง
ประมาณ 93.61 จากตอนนี้ ดัชนีย๋ ดอลล่าห์ Index อยู่ที่ ราคา 94.04

ดอลล่าห์ น่าจะพักตัวลงต่อได้ ส่งผลให้ทองคำ ปรับตัวสูงขึ้นนะครับแต่ก่อนพักตัวลง น่าจะมีการ Swing ขึ้นไปได้อีก
**6105** **6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,664
☀️YLG_Update : 14 ต.ค. ข่าวทองภาคเช้า📊
.
📣 Highlight: ทองปิดพุ่ง $32.90‼️เหวี่ยงโหดโดยพุ่งก่อนเทส $1,777 ก่อนทิ้งตัว $20 เทส $1,757‼️หลัง CPI "ดีเกินคาด" กระตุ้นคาดการณ์เฟดเร่งคุมเข้มสกัดเงินเฟ้อ‼️ก่อนกลับมาดีดแรง‼️หลังดอลล์ร่วงตามบอนด์ยีลด์ 10 ปี‼️หนุนทองพุ่งทะลุ High เดิมกระตุ้นแรงซื้อตามทำ High ใหม่ที่ $1,795.89‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองคำลดลง -2.33 ตัน
.
⭕️ ดัชนีดอลลาร์ ปิดตลาดอ่อนค่าลง 0.54% แตะที่ 94.004 เมื่อคืนนี้  ร่วงลงจากระดับสูงสุดที่ขึ้นไปทดสอบหลังการเปิดเผยตัวเลข CPI ดีเกินคาดบริเวณ 94.531 โดยได้รับแรงกดดันจากอัตราผลตอบแทนพันธบัตรสหรัฐชะลอตัวลง #หนุนทอง
.
⭕️ อัตราผลตอบแทนพันธบัตรระยะยาวอายุ 10 ปีของสหรัฐให้ร่วงลงสู่ระดับ 1.526% สวนทางบอนด์ยีลด์ระยะสั้นที่พุ่งขึ้นสะท้อนคาดการณ์เฟดเร่งขึ้นดอกเบี้ย  เนื่องจากนักลงทุนมองว่าการเร่งคุมเข้มนโยบายการเงินของเฟดจะส่งผลให้การเติบโตทางเศรษฐกิจและอัตราเงินเฟ้อในระยะยาวชะลอตัวลง #หนุนทอง
.
⭕️ Edward Moya นักวิเคราะห์ตลาดอาวุโสของโบรกเกอร์  OANDA กล่าวว่า  "การคาดการณ์เงินเฟ้อบวกกับความกังวลเกี่ยวกับการเติบโตทางเศรษฐกิจทั่วโลก ทำให้นักลงทุนจำนวนมากกังวลว่าภาคธุรกิจและผู้บริโภคจะอ่อนแอลงอย่างมากในช่วงครึ่งหลังของปี 2022 กระตุ้นกระแส Safe-haven เริ่มกลับเข้าทองคำ" #หนุนทอง
.
⭕️ โฆษกกระทรวงกลาโหมสหรัฐฯ จอห์น เคอร์บี กล่าวหาว่า จีนปักกิ่งกำลังสร้างความตึงเครียดข้ามช่องแคบไต้หวัน พร้อมเตือนว่าวิธีการ "ยั่วยุ" เช่นนั้นอาจสร้างผลเสียมากกว่า
.
❌ กองทุน SPDR ถือครองทองลด -2.33 ตัน  สู่ระดับ 982.72 ตัน  ทำให้ในปี 2021 กองทุน SPDR ถือครองทองลดลงแล้ว -188.02 ตัน #กดดันทอง
.
❌ ดัชนีราคาผู้บริโภค (CPI) ซึ่งเป็นมาตรวัดเงินเฟ้อจากการใช้จ่ายของผู้บริโภค ปรับตัวขึ้น 0.4% ในเดือนก.ย. เมื่อเทียบรายเดือน สูงกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 0.3% เมื่อเทียบรายปี ดัชนี CPI ปรับตัวขึ้น 5.4% ในเดือนก.ย. สูงกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 5.3% #กดดันทอง
.
❌ รายงานการประชุมประจำเดือนก.ย.ของธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) ซึ่งนักลงทุนจับตาอย่างใกล้ชิดนั้น ระบุว่า กรรมการเฟดส่วนใหญ่เห็นพ้องที่จะเริ่มปรับลดวงเงินในโครงการซื้อพันธบัตรตามมาตรการผ่อนคลายเชิงปริมาณ (QE) ในช่วงกลางเดือนพ.ย.หรือกลางเดือนธ.ค.ปีนี้  #กดดันทอง
.
❌ ดัชนีดาวโจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดขยับลงเล็กน้อยเมื่อคืนนี้ ฟื้นตัวขึ้นหลังจากที่ร่วงลงกว่า 100 จุดในช่วงแรก อันเนื่องมาจากตัวเลขเงินเฟ้อของสหรัฐที่พุ่งขึ้นเกินคาดในเดือนก.ย. ขณะที่ดัชนี Nasdaq ปิดตลาดพุ่งขึ้นจากแรงซื้อหุ้นกลุ่มเทคโนโลยีและการสื่อสาร  #กดดันทอง
.
❌ หลังการเปิดเผย CPI ดีเกินคาด  ส่งผลให้สัญญา Fed fund futures ซึ่งสะท้อนการคาดการณ์อัตราดอกเบี้ยระยะสั้นของเฟด ได้ปรับตัวรับโอกาส 90% ที่เฟดจะปรับขึ้นดอกเบี้ยในเดือนก.ย. 2022 และคาดการณ์ถึงโอกาส 100% ที่เฟดจะขึ้นดอกเบี้ยในเดือนต.ค. 2022 #กดดันทอง
.
📌อัตราผลตอบแทนของพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 2 ปี ซึ่งปกติจะเคลื่อนไหวตามการคาดการณ์อัตราดอกเบี้ย เพิ่มขึ้นแตะระดับสูงสุดที่ 0.394% ซึ่งสูงที่สุดนับตั้งแต่วันที่ 24 มี.ค. 2020 จากการคาดการณ์ว่าเฟดจะดำเนินการคุมเข้มนโยบายการเงินเร็วกว่าที่คาดการณ์ไว้เพื่อสกัดเงินเฟ้อ
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch

ขอบคุณครับพี่ ลงมาปิด ก่อน  (TH)**

*

admin

• 80,664

*

admin

• 80,664
อ้างจาก: tanadat ที่ 14, ตุลาคม  2021, 12:41:44 PM
ขอบคุณครับพี่ ลงมาปิด ก่อน  (TH)**

มองทางไหน ครับวันนี้ แผนท่านเป็นไงบ้าง

**Hea** **Hea**

*

CASE Forex

• 17,214
อ้างจาก: CASE Forex ที่ 13, ตุลาคม  2021, 07:42:31 PM
วิเคราะห์ทองคำ | วิเคราะห์ Forex | ราคาทองคำ | วิ่งแบบลังแลกันจังเลย ปวดหัว!! 13/10/2021

สามารถติดตามได้ทาง

ํYoutube : https://www.youtube.com/c/CASEForex
Facebook : https://www.facebook.com/traderiderCorp
Facebook : https://www.facebook.com/CASEFXCommunity

มุมมองทองคำเมื่อคืนจร้า กราฟสด ++
Ha)** Ha)**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

CASE Forex

• 17,214
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันพฤหัสบดี 14 ตุลาคม 2564 ขอให้อ่อนลงเพื่อไปซื้อซ้ำ⭐⭐

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1790-1795 40-50 pip 140-160 pip

Type Price SL TP
Signal 2 Buy 1773-1776 40-50 pip 180-200 pip

Signal Sell+Buy กราฟได้ขึ้นมาจากข่าวเมื่อคืน เป็นผลรุนแรงจากที่ USD อ่อนค่าลงกระทันหัน ซึ่งส่งผลกระทบต่อกราฟทุกคู่ที่เกี่ยวของกับ USD ทองคำก็ได้มุดจากโซนการวิเคราะห์เมื่อคืนแต่หากใครติดตาม Live จะเห็นเนื้อๆเลยในการอธิบายความเป็นไปได้ที่บอกกราฟวิ่งพุ่งขนาดนี้ขึ้นมา 1790++ แน่นอน ก็มาเรียบร้อยแต่นั้นคืออดีตทำกำไรไม่ได้ มาดูกันว่าวันนี้มองยังไงไปไงต่อ

"แผนการเทรดวันนี้กัน"
        โอเคในวันนี้กราฟวิ่งเปลี่ยนโซนทิศทาง แนวโน้มใหญ่ก็ยังไม่ถือว่าเปลี่ยนมากแต่กราฟระยะกลางเปลี่ยนแน่นอน นั้นคือต้องมาโฟกัสในมุมมองหน้า Buy สำคัญกว่าแล้วนั้นเอง แต่ตอนนี้ยังไม่ถือว่าเป็นจุด Buy ที่สวยงามเท่าไหร่ แต่มองว่าในอดีตเราจะเห็น supply zone ที่เรียกได้ว่าน่าจะรุนนแรงมากพอตัวเลยในโซนราคานี้ 1790 +- นิดหน่อยช่วงราคานี้เพราะฉะนั้นก็เลยมองว่ากราฟน่าจะมีสิทธิ โดนกดลงจากราคานี้เพื่อเป็นการให้กราฟย่อตัวกลับไปหาราคา Demand ที่สามารถผลักดันราคากราฟขึ้นมาได้นั้นเอง จุดที่มองไว้ว่าจะเข้าซื้อสำคัญก็คือ 1775 โซนนี้ราคาที่เป็นนัยยะสำคัญของทองคำในรอบ 1-2 เดือนที่ผ่านมา และถือว่ายังเป็นเบรคเอ้าของกรอบราคาล่าสุดด้วยก่อนที่กราฟทองคำจะบินขึ้นมาถึงโซนปัจจุบันนี้ได้ ตามสเตปก็มักจะไปเก็บเบรคเอ้า+Demand ก่อนขึ้นอีกครั้งแน่ๆ

*** ทำตามแผนและวางเงินที่เสียไว้ก่อนเสมอ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

อย่าพึ่งกด ถ้ายังไม่หมดโอกาศ

ราคาทองคำหลุดขึ้นมายืนเหนือ 1772 ได้ก็ปรับตัวขึ้นมาต่อจนมาเบรกแนวต้านที่ 1787.5 ได้ต่อเนื่องเลยนะครับ แนวต้านถัดไปตอนนี้อยู่ที่ราคา 1805 ที่คาดว่าราคาจะไปทดสอบได้ต่อ ก็มารอดูกันนะครับว่ากราฟจะสามารถทำแพทเทิร์นกลับตัวลงจากแนวต้านนี้ได้หรือไม่ หากทำแพทเทิร์นกลับตัวลงได้ค่อยหาจังหวะทุบกลับลงมาหา 1775 กันอีกที แต่หากกราฟเบรกขึ้นไปยืนเหนือราคา 1805 ได้ต่อ ก็คงได้เห็นราคาทองไปทดสอบ 1820-1830 อีกรอบครับ

อ้างจาก: admin ที่ 14, ตุลาคม  2021, 12:49:52 PM
อ้างจาก: tanadat ที่ 14, ตุลาคม  2021, 12:41:44 PM

มองทางไหน ครับวันนี้ แผนท่านเป็นไงบ้าง

ผมรอ เปิด sell ลง ครับพี่ เเถว  1805 ครับพี่
ไม้ 1795 กับ 1785 ผมคัทออก มาตอน มันวิ่งลง 1786 ครับ 
ดูเเล้ว ยืนได้ เเล้วพี่ น่าจะกด ลงยาก เเต่ผมชอบ เปิด sell เก้บสั้นครับ

*

admin

• 80,664
อ้างจาก: tanadat ที่ 14, ตุลาคม  2021, 04:51:32 PM
อ้างจาก: admin ที่ 14, ตุลาคม  2021, 12:49:52 PM

ผมรอ เปิด sell ลง ครับพี่ เเถว  1805 ครับพี่
ไม้ 1795 กับ 1785 ผมคัทออก มาตอน มันวิ่งลง 1786 ครับ 
ดูเเล้ว ยืนได้ เเล้วพี่ น่าจะกด ลงยาก เเต่ผมชอบ เปิด sell เก้บสั้นครับ

ขอบคุณครับ

**Hip** TKo*)

*

Gamezxii

• 1,624
น้องไปไม่พัก ไม่ลงมารับกันเลยครับ

*

MaFia

• 165
อ้างจาก: Gamezxii ที่ 14, ตุลาคม  2021, 06:16:05 PM
น้องไปไม่พัก ไม่ลงมารับกันเลยครับ
1803-1806 น่าลงมารับละครับ

xc4* hulk*** xc4*
"ยิ่งคุณ เรียนรู้ มากขึ้นเท่าไหร่ คุณยิ่ง มีรายได้ มากขึ้นเท่านั้น"
"ถ้าคุณไม่กล้าที่จะ พลาด คุณจะไม่มีวัน ตัดสินใจได้ดี"