กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅✅ EUR/USD แนวโน้ม Forex พฤหัสบดี 14 ตุลาคม 2564 ลงมาเหนื่อยนักก็ขึ้นไปพักตัวซะบ้าง 🌞🌞

• 15 replies
  • 4,582 views
*

admin

• 80,725
✅✅ EUR/USD แนวโน้ม Forex พฤหัสบดี 14 ตุลาคม 2564 ลงมาเหนื่อยนักก็ขึ้นไปพักตัวซะบ้าง 🌞🌞

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1565 1.1520 1.1645 1.1700

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาขึ้น

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1593
Daily Pivot=1.1575
Fibo 50 Daily=1.1565

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1615 S1 = 1.1550
R2 = 1.1642 S2 = 1.1525
R3 = 1.1670 S3 = 1.1480
R4 = 1.1700 S4 = 1.1450
R5 = 1.1750 S5 = 1.1400

🔰💢🔰 สวัสดี ตอนเช้า พฤหัสบดีครับผม จากแนวโน้มกราฟ เมื่อวานหลังจาก ตัวเลข CPI พุ่งสูงขึ้นทำทำให้ ความกังวลเรื่องเงินเฟ้อเพิ่มมากขึ้น ดังนั้น จึงส่งผลให้ เมื่อวานดัชนีย์ ดอลล่าห์ Index อ่อนค่าลงอย่างหนัก ส่งผลให้ ทุกสกุลเงิน ที่ เปรียบเทียบกับ ดอลล่าห์แข็งค่าขึ้นรวมทั้ง EURUSD ด้วย แนวโน้มกราฟวันนี้จากผลของ ข่าวเมื่อวาน ทำให้ ทางเทคนิค กราฟมีความเปลี่ยนแปลงไปจากเดิมนะครับ แผนการเทรดวันนี้ เป็นอย่างไรติดตามได้จากวิเคราะห์กราฟวันนี้ ครับ

💢🔰 แนวโน้มกราฟทางเทคนิค จากผลของ ตัวเลข CPI เมื่อวาน ทำให้แนวโน้มมีความเปลี่ยนแปลง ซึ่งแนวโน้มน่าจะเป็นระยะสั้นนะครับ โดย ตอนนี้ ราคาอยู่เหนือ จุด เข้า Sell เมื่อวานไม่มาก และยังไม่ถึง Stop loss ครับจาก รูปที่ แนบมา จะเห็น Time Frame h4 เกิด MACD Divergence พร้อมกับ กราฟ เกิด Swing High ใน Time Frame h1 และ H4 โดยเช้านี้กราฟราคาล่าสุด อยู่ เหนือ Daily Pivot และ Fibo 50 Day พร้อม ทั้งการหลุดเทรนไลน์ ขาลงและกำลังทำเทรนไลน์ขาขึ้น โดยเทรนไลน์ขาขึ้นนั้น กำลังขึ้นจาก Time Frame H1 ย่อย จาก Low ล่าสุด นะครับ

💢🔰 USD index จากราคาล่าสุดเช้านี้กลับมาที่ 94.0 โดย ดอลล่าห์ ยังไม่สามารถ ทำ High สูงกว่า 94.51 ได้ ก่อนโดนทุบร่วงลงมา จากข่าว CPI เมื่อคืน โดยภาพรวมแม้ว่าจะมีผลกระทบจากข่าว แต่ ยังมองเป็นการพักตัวระยะสั้นเท่านั้นนะครับ และกราฟก็ อาจจะพักตัวลงไปได้อีกจากสัญญานของ RSI ใน Time Frame H4 ในส่วนของ Pattern Bull Flag Breakout นั้น ยัง คงอยู่ในรูปแบบเดิมนะครับ ไม่เปลี่ยนแปลงเพียงแต่ตอนนี้ ยังอยู่ในระยะของการย่อทางเทคนิคเท่านั้น โดยเมื่อวานการ Breakout 3 เหลี่ยม Triangle ของ กราฟ UsD index ขาขึ้น เป็น รูปแบบ Fail นะครับตอนนี้หลุด กรอบ ลงในในขาลงแล้ว และมีแนวโน้ม จะลงต่อได้อีก เนื่องจาก Divergence ของ RSI

✅✅ จาก Divergence H4 ของ ทั้ง EURUSD และ Usd index ทำให้พอจะมองเห็นการกลับตัวได้ แต่ เป็นเพียง ในระยะสั้นเท่านั้นนะครับ ระยะยาว ยังไม่ชัดเจน เนื่องจากเทรนหลักตอนนี้ EURUSD เป็นแนวโน้มขาลง แต่ Usd index เป็นแนวโน้มขาขึ้น วันนี้ เป็นการ หาจังหวะ Buy ระยะสั้น ตามการกลับตัว ใน H4 เท่านั้น โดยจุดเข้า Buy วันนี้ใช้แนว Fibo 50 Day ครับ และหากกราฟย่อลงมาให้ Buy ได้ก็แนะนำ Cut loss ไม้ Sell เมื่อวานและ Buy ขึ้นไป ครับ เป้าหมาย อยู่ที่แนว Swing 1.1700 และ หากกราฟลงไป Stop loss ต่ำกว่า 1.1520 ได้กราฟจะกลับตัวเป็นขาลงแล้วนะครับ ตรงนี้ ให้ Cut loss Buy แล้วหาจังหวะ Sell ต่อครับ วันนี้ เข้า Buy ตามแนวโน้มระยะสั้น ครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1565 1.1520 1.1645 1.1700

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

• สามารถเปิดบัญชี XM เทรดแล้วรับรีเบต 3usd/lot ได้ที่ Rebate XM หรือ http://fxmade.vip

• เปิดบัญชี Exness เทรดแล้วรับรีเบต 1.5usd/lot ได้ที่ http://bit.ly/2Hr8zz7

"การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลให้รอบคอบก่อนตัดสินใจลงทุน"
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,725

Usd index: เมือวานนี้ แทง High 94.51 ได้ แต่ Fail ในการ Breakout ก่อนที่จะหลุด 3 เหลี่ยม ลงมาด้านล่างนะครับ โดยวิเคราะห์จาก RSI ตอนนี้ Usd มีโอกาศที่จะลงไปพักตัวต่อเนื่อง
ประมาณ 93.61 จากตอนนี้ ดัชนีย๋ ดอลล่าห์ Index อยู่ที่ ราคา 94.04

**6105** **6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Gamezxii

• 1,625
ขอบคุณครับแอด  (TH)** (TH)** (TH)**
UJ น่าจะล่วงด้วยไหมครับ เห็น day ปิดแดงแต่ทำ นิวไฮ  (TH)** (TH)** (TH)**

*

admin

• 80,725

แผนการเทรดระยะยาว ของ EU ยังคงเป็นแผนเดิมอยู่นะครับ แต่ ในทางเทคนิคแล้วกราฟ EU อาจจะขึ้นไปได้ ถึงเส้น Neckline ของ pattern Head & Shoulder ได้
ซึ่ง ราคาจะอยู่ประมาณ 1.1800-1.1900 ได้เลยทีเดียว ครับ อย่างไรต้องติดตามกันต่อไปแต่ โดยภาพรวม แล้วกราฟยังเป็นเทรนหลักขาลง ครับ

xc7* xc7*

*

admin

• 80,725
อ้างจาก: Gamezxii ที่ 14, ตุลาคม  2021, 10:56:40 AM
ขอบคุณครับแอด  (TH)** (TH)** (TH)**
UJ น่าจะล่วงด้วยไหมครับ เห็น day ปิดแดงแต่ทำ นิวไฮ  (TH)** (TH)** (TH)**

น่าจะย่อลงมาก่อนนะครับ ตาม usd index

*

PoNgPk

• 6,110
(Oct 14) เฟดเตรียมลด QE กลางเดือนพ.ย.หรือธ.ค.นี้ หลังเศรษฐกิจฟื้นตัว : ธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) เปิดเผยรายงานการประชุมประจำเดือนก.ย.เมื่อคืนนี้ โดยระบุว่า กรรมการเฟดส่วนใหญ่เห็นพ้องร่วมกันว่าจะเริ่มปรับลดวงเงินในโครงการซื้อพันธบัตรตามมาตรการผ่อนคลายเชิงปริมาณ (QE) ในช่วงกลางเดือนพ.ย. หรือกลางเดือน ธ.ค.ปีนี้

"กรรมการเฟดตระหนักว่า หากการตัดสินใจเริ่มปรับลดวงเงิน QE เกิดขึ้นในการประชุมครั้งต่อไปวันที่ 2-3 พ.ย.นี้ กระบวนการปรับลดวงเงิน QE ก็จะสามารถเริ่มต้นได้ในช่วงกลางเดือน พ.ย.หรือกลางเดือน ธ.ค.นี้ กรรมการเฟดส่วนใหญ่ประเมินว่า เมื่อพิจารณาถึงภาวะเศรษฐกิจที่ฟื้นตัวเป็นวงกว้างแล้ว กระบวนการปรับลดวงเงิน QE อย่างค่อยเป็นค่อยไปซึ่งจะเสร็จสิ้นลงในช่วงกลางปีหน้านั้น ถือเป็นเรื่องที่เหมาะสม" เฟดเปิดเผยในรายงานการประชุมซึ่งจัดขึ้นเมื่อวันที่ 21-22 ก.ย.ที่ผ่านมา

รายงานการประชุมยังระบุด้วยว่า ตามแผนการต่าง ๆ ที่กรรมการเฟดได้หารือกันในการประชุมเดือนก.ย.นั้น เฟดจะปรับลดการซื้อพันธบัตรรัฐบาลลง 1 หมื่นล้านดอลลาร์/เดือน จากปัจจุบันที่เฟดซื้อพันธบัตรในวงเงิน 8 หมื่นล้านดอลลาร์/เดือน นอกจากนี้ เฟดจะปรับลดการซื้อตราสารหนี้ที่มีสินเชื่อที่อยู่อาศัยเป็นหลักประกันการจำนอง (MBS) ลง 5 พันล้านดอลลาร์/เดือน จากปัจจุบันที่ซื้อตราสารหนี้ MBS ในวงเงิน 4 หมื่นล้านดอลลาร์/เดือน

"กรรมการเฟดส่วนใหญ่มีความเห็นว่า การที่เฟดส่งสัญญาณล่วงหน้าให้สาธารณชนได้รับทราบเกี่ยวกับแนวทางเหล่านี้ จะช่วยลดความเสี่ยงที่ตลาดจะมีปฏิกริยารุนแรงต่อการปรับลดวงเงินในโครงการ QE" รายงานการประชุมเฟดระบุ

Source: อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย รัตนา พงศ์ทวิช/กัลยาณี
TRADE RIDER

*

admin

• 80,725
✅🏆🏆 ราคาทองคำ GOLD พฤหัสบดี 14 ตุลาคม 2564 OK ให้ขึ้นไปก่อนก็ได้ค่อยกลับมาเข้าเทรน ✅✅

ราคาทองคำ วันนี้ : Buy LimitPrice:1770   
TP1:1800RR:
TP2:1815RR:
TP3:RR:
SL:1750  

Signal Date: 14/10/2564 11:56

🔔 ราคาทองคำ วันนี้ ล่าสุดกำลังทำท่าจะไปทดสอบแนวต้าน 1800$ ได้อีกครั้งแล้วหลังจากเมื่อวานตัวเลขอัตราเงินเฟ้อพุ่งสูงขึ้นทำให้ ดอลล่าห์อ่อนค่าและทองคำแข็งค่าขึ้น เมื่อวานปิดบวกไปกว่า 35$ ส่วนหนึ่งมาจากการหลุดเทรนไลน์ขาลงย่อย และหลุดมาในเทรนขาขึ้นย่อยด้วยเช่นกัน แน่นอนสำหรับ เมื่อวาน คือ Stop loss ครับ วันนี้จากกราฟที่หลุดเทรนขาลง ย่อย H4 และ h1 แต่เทรนหลัก ของ Day ยังเป็นขาลงต่อเนื่องนะครับประกอบกับ Usd index เริ่มพักตัวบ้างแล้ว และมีแนวโน้มที่จะพักตัวต่อเนื่อง โดยราคาทองคำ ได้ Swing high ขึ้นมาและมีแนวโน้มที่จะขึ้นไปได้ต่อเช่นกันครับ แต่ อย่างไรก็ตามแนะนำให้รอย่อ ก่อนนะครับ แล้วค่อยหาจังหวะ Buy  วันนี้ รอเข้า ฺBuy ที่แนว Fibo 50 ของ Swing high low ล่าสุดนะครับ มองว่ากราฟ น่าจะย่อมาได้ 50% ของทั้งหมดที่ 1770 ก่อนขึ้นไปทดสอบแนว 1800-1825 ครับ ด้านกองทุน SPDR Gold Share ตอนนี้ ไม่ได้สนอะไรทั้งนั้น เทขายต่อเนื่อง เพราะราคาทองคำขึ้นมาเมื่อคืน ครับ วันนี้ เป็นแผนการเทรดระยะสั้นนะครับระยะยาวแล้ว คงต้องหาจังหวะ การกลับตัวของกราฟต่อไป สำหรับ Day ขาลงครับ

📣📣#กองทุนทองคำ SPDR ล่าสุด #เทขายทองคำวันนี้ 🔻2.33 ตัน ตุลาคม 2564 เทขายทองคำ ไปแล้ว 🔻7.31 ตัน

🔔📣🔕🔔
🆘🆘#SPDRเทขายทองคำ วันนี้ 🆘🆘-2.33 ตัน ⭕️⭕️

รายงานทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  14 ตุลาคม 2564

ทองคำแท่งในคลัง SPDRล่าสุด ❌❌ 982.72 ตัน

เดือนนี้  ตุลาคม 2564 ลดลง ⭕️🔕 - 7.31ตัน

ปีนี้ 2564 ลดลง  🔻🔻 188.02 ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com

*

admin

• 80,725
☀️YLG_Update : 14 ต.ค. ข่าวทองภาคเช้า📊
.
📣 Highlight: ทองปิดพุ่ง $32.90‼️เหวี่ยงโหดโดยพุ่งก่อนเทส $1,777 ก่อนทิ้งตัว $20 เทส $1,757‼️หลัง CPI "ดีเกินคาด" กระตุ้นคาดการณ์เฟดเร่งคุมเข้มสกัดเงินเฟ้อ‼️ก่อนกลับมาดีดแรง‼️หลังดอลล์ร่วงตามบอนด์ยีลด์ 10 ปี‼️หนุนทองพุ่งทะลุ High เดิมกระตุ้นแรงซื้อตามทำ High ใหม่ที่ $1,795.89‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองคำลดลง -2.33 ตัน
.
⭕️ ดัชนีดอลลาร์ ปิดตลาดอ่อนค่าลง 0.54% แตะที่ 94.004 เมื่อคืนนี้  ร่วงลงจากระดับสูงสุดที่ขึ้นไปทดสอบหลังการเปิดเผยตัวเลข CPI ดีเกินคาดบริเวณ 94.531 โดยได้รับแรงกดดันจากอัตราผลตอบแทนพันธบัตรสหรัฐชะลอตัวลง #หนุนทอง
.
⭕️ อัตราผลตอบแทนพันธบัตรระยะยาวอายุ 10 ปีของสหรัฐให้ร่วงลงสู่ระดับ 1.526% สวนทางบอนด์ยีลด์ระยะสั้นที่พุ่งขึ้นสะท้อนคาดการณ์เฟดเร่งขึ้นดอกเบี้ย  เนื่องจากนักลงทุนมองว่าการเร่งคุมเข้มนโยบายการเงินของเฟดจะส่งผลให้การเติบโตทางเศรษฐกิจและอัตราเงินเฟ้อในระยะยาวชะลอตัวลง #หนุนทอง
.
⭕️ Edward Moya นักวิเคราะห์ตลาดอาวุโสของโบรกเกอร์  OANDA กล่าวว่า  "การคาดการณ์เงินเฟ้อบวกกับความกังวลเกี่ยวกับการเติบโตทางเศรษฐกิจทั่วโลก ทำให้นักลงทุนจำนวนมากกังวลว่าภาคธุรกิจและผู้บริโภคจะอ่อนแอลงอย่างมากในช่วงครึ่งหลังของปี 2022 กระตุ้นกระแส Safe-haven เริ่มกลับเข้าทองคำ" #หนุนทอง
.
⭕️ โฆษกกระทรวงกลาโหมสหรัฐฯ จอห์น เคอร์บี กล่าวหาว่า จีนปักกิ่งกำลังสร้างความตึงเครียดข้ามช่องแคบไต้หวัน พร้อมเตือนว่าวิธีการ "ยั่วยุ" เช่นนั้นอาจสร้างผลเสียมากกว่า
.
❌ กองทุน SPDR ถือครองทองลด -2.33 ตัน  สู่ระดับ 982.72 ตัน  ทำให้ในปี 2021 กองทุน SPDR ถือครองทองลดลงแล้ว -188.02 ตัน #กดดันทอง
.
❌ ดัชนีราคาผู้บริโภค (CPI) ซึ่งเป็นมาตรวัดเงินเฟ้อจากการใช้จ่ายของผู้บริโภค ปรับตัวขึ้น 0.4% ในเดือนก.ย. เมื่อเทียบรายเดือน สูงกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 0.3% เมื่อเทียบรายปี ดัชนี CPI ปรับตัวขึ้น 5.4% ในเดือนก.ย. สูงกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 5.3% #กดดันทอง
.
❌ รายงานการประชุมประจำเดือนก.ย.ของธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) ซึ่งนักลงทุนจับตาอย่างใกล้ชิดนั้น ระบุว่า กรรมการเฟดส่วนใหญ่เห็นพ้องที่จะเริ่มปรับลดวงเงินในโครงการซื้อพันธบัตรตามมาตรการผ่อนคลายเชิงปริมาณ (QE) ในช่วงกลางเดือนพ.ย.หรือกลางเดือนธ.ค.ปีนี้  #กดดันทอง
.
❌ ดัชนีดาวโจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดขยับลงเล็กน้อยเมื่อคืนนี้ ฟื้นตัวขึ้นหลังจากที่ร่วงลงกว่า 100 จุดในช่วงแรก อันเนื่องมาจากตัวเลขเงินเฟ้อของสหรัฐที่พุ่งขึ้นเกินคาดในเดือนก.ย. ขณะที่ดัชนี Nasdaq ปิดตลาดพุ่งขึ้นจากแรงซื้อหุ้นกลุ่มเทคโนโลยีและการสื่อสาร  #กดดันทอง
.
❌ หลังการเปิดเผย CPI ดีเกินคาด  ส่งผลให้สัญญา Fed fund futures ซึ่งสะท้อนการคาดการณ์อัตราดอกเบี้ยระยะสั้นของเฟด ได้ปรับตัวรับโอกาส 90% ที่เฟดจะปรับขึ้นดอกเบี้ยในเดือนก.ย. 2022 และคาดการณ์ถึงโอกาส 100% ที่เฟดจะขึ้นดอกเบี้ยในเดือนต.ค. 2022 #กดดันทอง
.
📌อัตราผลตอบแทนของพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 2 ปี ซึ่งปกติจะเคลื่อนไหวตามการคาดการณ์อัตราดอกเบี้ย เพิ่มขึ้นแตะระดับสูงสุดที่ 0.394% ซึ่งสูงที่สุดนับตั้งแต่วันที่ 24 มี.ค. 2020 จากการคาดการณ์ว่าเฟดจะดำเนินการคุมเข้มนโยบายการเงินเร็วกว่าที่คาดการณ์ไว้เพื่อสกัดเงินเฟ้อ
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch

เทรดดี มีรางวัล !!

ระยะเวลาของโปรโมชั่น เริ่ม ตั้งแต่ ที่ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2564 ถึง 30 กันยายน พ.ศ. 2564

คุณสมบัติของลูกค้าเพื่อรับรางวัล ต้องทำตามเงื่อนไขดังต่อไปนี้ในช่วงเวลาโปรโมชั่นเท่านั้น

รางวัลที่ 1 : มียอดเงินฝากรวม อยู่ระหว่าง 1,000 – 2,999 usd  และ ปริมาณการเทรดรวมอย่างน้อย 50 ล็อต หรือ (5,000 cent lots)
รางวัลที่ 2 : มียอดเงินฝากรวม อยู่ระหว่าง 3,000 – 5,999 usd และ ปริมาณการเทรดรวมอย่างน้อย 150 ล็อต หรือ (15,000 cent lots)
รางวัลที่ 3 : มียอดเงินฝากรวม มากกว่า 6,000 usd ขึ้นไป และ ปริมาณการเทรดรวมอย่างน้อย 300 ล็อต หรือ (30,000 cent lots)

บัญชีเทรดที่ทำครบเงื่อนไขเท่านั้นจะมีสิทธิ์ในการจับฉลากผู้โชคดี ในวันที่ 8 ตุลาคม 2564  โดยจะมีผู้โชคดีเพียง 9 ท่านเท่านั้นที่จะได้รับรางวัล

https://www.forex4you.com/th

*********************************************************************************************
*********************************************************************************************

โปรโมชั่น เทรดแลกของโบรกเกอร์ INFINOX

ให้การเทรดของคุณมีค่ามากกว่าที่เคย
ทุกการเทรด 1 Lot มีค่าเท่ากับ 1 คะแนน
ตั้งแต่วันนี้ ถึง 31 ธ.ค. 2021

รายละเอียดเพิ่มเติม
https://www.infinox.co.th/loyaltyprogram

โบรกเกอร์ FBS มีประเภทบัญชีเทรดให้เลือกหลากหลายเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าทุกท่าน

ทางโบรกเกอร์ FBS นั้นมีประเภทบัญชีเทรดไว้รองรับลูกค้าหลากหลายประเภท เพื่อตอบโจทย์ความต้องการและเพื่อรองรับสไตล์การเทรดของลูกค้าแต่ละท่านให้ลูกค้าได้เลือกได้ด้วยตนเองตามความเหมาะสมของเงินทุนและสไตล์การเทรด โดยหากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านทางลิ้งค์บอร์ดเราจะได้รับ Auto รีเบต กลับคืนเข้าบัญชีเทรดของท่านทุกสัปดาห์

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

ประเภทบัญชีเทรด FBS

1.Cent

2.Cent MT5

3.ECN

4.Micro

5.Standard

6.Standard MT5

7.Zero Spread

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

เหตุผลที่ลูกค้าจำนวนมากเลือกเทรดกับ โบรกเกอร์ FXTM 

- มีสินค้าให้เลือกเทรดมากมาย อาทิเช่น Forex , โลหะมีค่า , หุ้น , สินค้าโภคภัณฑ์ , ดัชนี FX , ดัชนี , CFD หุ้น , กลุ่มหุ้น

- มีประเภทบัญชีเทรดที่หลากหลายให้เลือก

- มีใบอนุญาตจากหลากหลายหน่วยงานทั่วโลก

- มีการแยกเงินทุนของลูกค้าออกจากบัญชีของทางบริษัท

- มีบทเรียน Forex ให้ศึกษามากมายผ่านทางออนไลน์

- มีการแข่งขันการเทรดและมีโปรโมชั่น

เปิดบัญชี FXTM => คลิก

BDSwiss กลุ่มบริษัทที่ให้บริการด้านการเงิน เพิ่งเปิดตัวโปรแกรมแนะนำเพื่อน (Refer-a-Friend) ใหม่ ซึ่งช่วยให้ลูกค้าที่อยู่ภายใต้เขตอำนาจศาลเฉพาะได้รับประโยชน์จากรางวัลโบนัสสูงถึง €1,500 โดยการแนะนำเพื่อนและผู้ติดต่อให้กับแบรนด์ เครื่องมือแนะนำเพื่อน (Refer-a-Friend) ของ BDSwiss นั้นได้รับการออกแบบมาเพื่อเพิ่มคุณค่าแก่ประสบการณ์ของลูกค้ามากขึ้น ทำให้พวกเขามีโอกาสแบ่งปันความหลงใหลในการเทรดกับเพื่อนๆ และมีโอกาสได้รับรางวัลมากมาย

ลูกค้าที่มีสิทธิ์สามารถเริ่มต้นแนะนำเพื่อนของพวกเขาให้กับ BDSwiss และรับสิทธิประโยชน์จากโบนัสรางวัลสูงถึง €150 ต่อการแนะนำที่ประสบความสำเร็จ ลูกค้าสามารถรับรางวัลจากการแนะนำได้มากถึงสิบรางวัล ในขณะที่เพื่อนๆ ที่พวกเขาแนะนำนั้นจะได้รับสิทธิประโยชน์จากรางวัลโบนัส €20 และได้รับโอกาสในการเริ่มต้นเทรด CFD มากกว่า 1,000 รายการด้วยเงื่อนไขการเทรดที่ดีที่สุดในอุตสาหกรรม

โปรแกรมการแนะนำรูปแบบใหม่ของ BDSwiss นี้เป็นโปรแกรมที่ใช้งานได้ง่ายและใช้งานได้ฟรีสำหรับลูกค้าที่มีบัญชีที่ยืนยันแล้ว โดยที่ลูกค้าไม่จำเป็นจะต้องฝากเงินเข้าบัญชีเพื่อรับสิทธิประโยชน์จากโปรแกรม แต่จะต้องส่งเอกสารประจำตัวและกรอกแบบทดสอบความเหมาะสม

ปัจจุบันเครื่องมือแนะนำเพื่อนที่เพิ่งเปิดตัวนี้มีให้บริการเฉพาะลูกค้า BDSwiss ที่ลงทะเบียนภายใต้หน่วยงานกำกับดูแล FSC นอกสหภาพยุโรปเท่านั้นและลูกค้าสามารถเข้าถึงได้บนแดชบอร์ด ในการเริ่มต้นแนะนำ BDSwiss ลูกค้าจะต้องคัดลอกลิงก์การแนะนำเฉพาะที่พบในแดชบอร์ดของตนและเริ่มต้นแชร์ให้กับผู้ติดต่อของลูกค้า รายงานความคืบหน้าของของการแนะนำฉบับเต็มนั้นจะมีอยู่ในแดชบอร์ดของลูกค้า ทั้งนี้ลูกค้าจะสามารถโอนรางวัลที่ได้รับไปยังบัญชีการเทรดที่ต้องการได้

ด้วยโบนัสสูงสุด €1,500 โปรแกรมการแนะนำของ BDSwiss ไม่ได้เป็นเพียงหนึ่งในโปรแกรมแนะนำเพื่อนที่มีกำไรมากที่สุดในอุตสาหกรรมเท่านั้น หากแต่ยังมีความโปร่งใสอย่างมากอีกด้วย เนื่องจากรางวัลโบนัสทั้งหมดจะสามารถถอนออกได้เต็มจำนวนเมื่อลูกค้าดำเนินการเทรดขั้นต่ำหกครั้งหลังจากอ้างสิทธิ์แล้ว โปรแกรมการแนะนำใหม่ของ BDSwiss นี้ได้รับการออกแบบมาเพื่อตอบสนองความต้องการของเทรดเดอร์ที่มีความเชี่ยวชาญด้านเทคโนโลยีในปัจจุบัน ทั้งยังเป็นโปรแกรมอัตโนมัติเต็มรูปแบบและนำเสนอประสบการณ์ดิจิทัลที่เหนือระดับ

เกี่ยวกับ BDSwiss Group: BDSwiss เป็นกลุ่มบริษัทด้านการเงินชั้นนำที่ให้บริการด้านการลงทุนฟอเร็กซ์และ CFD แก่ลูกค้ามากกว่าล้านรายทั่วโลก นับตั้งแต่ก่อตั้งขึ้นในปี 2012 BDSwiss ได้ให้บริการนำเสนอผลิตภัณฑ์ชั้นยอด, แพลตฟอร์มที่หลากหลาย, การคำนวณราคาที่เหนือกว่า และการดำเนินการที่รวดเร็วสำหรับตราสาร CFD อ้างอิงมากกว่า 1,000 รายการ BDSwiss Group ปฏิบัติตามกรอบการกำกับดูแลที่เข้มงวดและดำเนินการให้บริการระดับโลกภายใต้หน่วยงานที่แตกต่างกัน BDSwiss Group มีสำนักงานปฏิบัติการทั้งในยุโรปและเอเชีย ด้วยบุคลากรจำนวนกว่า 250 คน

สมัครเข้าร่วมโปรแกรม : https://dashboard.bdswiss.com

โปรโมชั่น ทุกคนชนะ ช่วงเวลาโปรโมชั่น: 04 ต.ค. – 30 พ.ย. 2021

ลงทะเบียนเข้าร่วมโปรโมชั่นทุกคนชนะสำหรับพื้นที่ประเทศไทยและลาวเพื่อลุ้นรับส่วนแบ่งในกองเงินรางวัลรวมกว่า 5,000,000 บาท!

ท่านจะสามารถลงทะเบียนเพื่อเข้าร่วมโปรโมชั่นนี้ได้นั้น ท่านจะต้องมียอดบาลานซ์ ขั้นต่ำ 200 USD (หรือเทียบเท่าในสกุลเงินอื่น) ในบัญชีเทรดจริง XM MT4/MT5 ที่ผ่านการตรวจสอบยืนยันแล้ว ในช่วงระหว่างวันที่ 04 ตุลาคม ถึง 30 พฤศจิกายน 2021

ทำการเทรดฟอเร็กซ์, ทองคำ หรือเงินในช่วงระหว่างวันที่ 04 ตุลาคม ถึง 30 พฤศจิกายน 2021

โปรโมชั่นนี้จะมีการแบ่งรางวัลออกเป็น 3 ระดับ รางวัลที่คุณได้รับจะขึ้นอยู่กับระดับของคุณตามเกณฑ์ที่กำหนดไว้

ระดับรางวัลที่ 1

โบนัส 5 – 200 USD (หรือเทียบเท่าในสกุลเงินอื่น)

- ลงทะเบียนด้วยยอดบาลานซ์ ขั้นต่ำ 200 USD (หรือเทียบเท่าในสกุลเงินอื่น) และทำการเทรดฟอเร็กซ์, ทองคำ หรือเงินเป็นจำนวน 5 standard (หรือ 500 micro) lots ในช่วงเวลาโปรโมชั่น

ระดับรางวัลที่ 2

บาลานซ์ 5 – 200 USD(หรือเทียบเท่าในสกุลเงินอื่น)

- ลงทะเบียนด้วยยอดบาลานซ์ ขั้นต่ำ 200 USD (หรือเทียบเท่าในสกุลเงินอื่น) และทำการเทรดฟอเร็กซ์, ทองคำ หรือเงินเป็นจำนวน 10 standard (หรือ 1,000 micro) lots ในช่วงเวลาโปรโมชั่น

ระดับรางวัลที่ 3

บาลานซ์เป็นเงินสด 5 – 200 USD(หรือเทียบเท่าในสกุลเงินอื่น)+ เข้าร่วมการจับรางวัล

- ลงทะเบียนด้วยยอดบาลานซ์ ขั้นต่ำ 200 USD (หรือเทียบเท่าในสกุลเงินอื่น) และทำการเทรดฟอเร็กซ์, ทองคำ หรือเงินเป็นจำนวน 12 standard (หรือ 1,200 micro) lots ในช่วงเวลาโปรโมชั่น

สามารถลงทะเบียนหรือตรวจสอบรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่

https://www.xm.com/th/loi-krathong-promo-october-2021

ยังมีสิทธิ์ลงมาที่ซิกไหมครับแอดมิน  ไม้เมื่อวานยังไม่ได้ปิดเลย

กราฟที่ TF DAY ยังคงอยู่ในช่วงการพักตัวลงรอบใหญ่ตามระบบ MACD Divergence นะครับ เป้าการลงตามระบบคือที่แนว Fibo 138.2 - 161.8% ที่ราคา 1.3310 - 1.1157 ตามลำดับ ตอนนี้กราฟได้พักตัวกลับขึ้นมาทดสอบอยู่ที่แนว Fibo 100% อยู่นะครับ หากกราฟสามารถกลับมาปิดแท่งกลับตัวที่ TF H4 ได้ก็ค่อยมาทุบกันอีกทีนะครับ แต่หากกราฟปิดแท่ง H4 กลับตัวลงไม่ได้ราคามีโอกาสที่จะขึ้นไปทดสอบโซนแนวต้านที่ 1.1668-1.1687 ได้ต่อ หากกราฟขึ้นไปทดสอบแนวต้านโซนนี้จริงๆเราค่อยไปรอทุบจากแนวต้านนี้กันครับ

*

admin

• 80,725
อ้างจาก: momoro505 ที่ 14, ตุลาคม  2021, 03:30:39 PM
ยังมีสิทธิ์ลงมาที่ซิกไหมครับแอดมิน  ไม้เมื่อวานยังไม่ได้ปิดเลย

ยังมีครับผม
**ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

*

admin

• 80,725

*

admin

• 80,725
สวัสดี เช้า วันศุกร์ ครับผม
**Hip** **Hip**

อ้างจาก: admin ที่ 15, ตุลาคม  2021, 08:24:27 AM
สวัสดี เช้า วันศุกร์ ครับผม
**Hip** **Hip**
สวัสดีครับ (TH)**