Banner
Banner
Banner
Banner
Banner
Banner

การ Verify บัญชีธนาคารกับ Skrill หรือ Moneybooker

• 7 replies
  • 24801 views

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 40,593
  • 2376

การ Verify บัญชีธนาคารกับ Skrill หรือ Moneybooker

« เมื่อ: 14, กรกฎาคม 2013, 09:33:58 AM »

สวัสดีึัครับ หลังจากที่ ไม่ได้เขียนมานาน งานยุ่งมากๆ วันนี้มีเวลามาเขียน วิํธีการสุดท้ายในการ Verify บัญชีธนาคาร กับ Moneybookers หรือ Skrill เพื่อที่ท่านจะได้ โอนเงินเ้ข้าอย่างสะดวกและรวดเร็วอีกทั้งเพิ่ม ยอด Transaction ต่อเดือนของท่านให้มากขึ้นอีกด้วยครับ
  ข้อดีของการโอนเงิน จาก Moneybookers เข้า ธนาคารไทยก็คือ รวดเร็วมากครับ แค่ 1-2 วันเ่่ท่านั้นเอง อีกทั้ง ค่า ธรรมเนียมก็ถูกอีกด้วยครับ โดน ชาร์จจาก ธนาคาร 300 บาท ไม่ว่าจะโอนเท่าไหร่ และ โดนชาร์จจาก MB 1.9 % ครับ
   คือถ้า ถอนเยอะๆ มันก็เยอะ แหละ ครับ สำหรับ ค่า ธรรมเนียม 1.9 % ของ MB แต่ ถ้ายอดเงินเยอะระดับ VIP ก็ ไม่น่าจะเยอะ ครับ ยังไง สักวันต้องไปให้ถึง ครับ เอาล่ะ เวิน เว้อมาเยอะ แล้ว มาเริ่มกันเลยดีกว่าครับ โดยมีขั้นตอนแบบนี้ครับ
    1.Add Bank Account
    2.โอนเงินเข้า MB หรือ Skrill เพื่อ Verify Bank Account

มาดูวิธีการ Add Bank Account กันก่อนเลยครับ
 1.คลิก ตรง Add ตามรูปครับ
2.กรอก Swift Code โดยเลือก ธนาคารที่ท่านสะดวก ครับ Swift Code ตามด้านล่างเลย ครับ
    Admin แนะนำ Bangkok Bank นะครับ เพราะ ผมเคยใช้ โอนเงินจาก Paypal เข้าบ่อย บริการดีรวดเร็วครับ
    ธนาคารกรุงเทพ
Bangkok Bank Public Company Limited (BBL)
SWIFT : BKKBTHBK www.bangkokbank.com

ธนาคารไทยธนาคาร
BankThai Public Company Limited
SWIFT : UBOBTHBK www.bankthai.co.th

ธนาคารกรุงศรีอยุธยา
Bank of Ayudhya Public Company Limited (BAY)
SWIFT : AYUDTHBK www.krungsri.com

ธนาคารกสิกรไทย
KASIKORNBANK Public Company Limited (KBANK)
SWIFT : KASITHBK www.kasikornbank.com

ธนาคารกรุงไทย
Krung Thai Bank Public Company Limited (KTB)
SWIFT : KRTHTHBK www.ktb.co.th

ธนาคารนครหลวงไทย
Siam City Bank Public Company Limited (SCIB)
SWIFT : SITYTHBK www.scib.co.th

ธนาคารไทยพาณิชย์
Siam Commercial Bank Public Company Limited (SCB)
SWIFT : SICOTHBK www.scb.co.th

ธนาคารสแตนดาร์ดชาร์เตอร์
Standard Chartered Bank (Thailand)
SWIFT: SCBLTHBX www.standardchartered.co.th

ธนาคารทหารไทย
TMB Bank Public Company Limited
SWIFT : TMBKTHB www.tmbbank.com

ธนาคารยูโอบี
Union Overseas Bank (Thai) [UOB Thailand]
SWIFT : BKASTHBK www.uob.co.th
Credit: www.forexrobottrader.net

หลังจากเลือก ธนาคารและกรอกเสร็จแล้ว จากนั้นก็กด Next ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14, กรกฎาคม 2013, 01:35:40 PM โดย admin »
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

• *
  • 40,593
  • 2376

Re: การ Verify บัญชีธนาคารกับ Skrill หรือ Moneybooker

« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14, กรกฎาคม 2013, 10:37:02 AM »
3.เมื่อเจอหน้านี้ แล้วก็กรอก เลขที่ บัญชี ตามนี้เลยครับ
   จากนั้นก็ กด Next

หลังจาก กด Next แล้ว ก็ จะขึ้นข้อความ successfully added:

เป็นอันว่า เสร็จการ Add Bank Account ครับ
ประมาณ 1 นาที ครับ MB หรือ Skrill จะส่ง E-mail มายืนยัน การ Add Bank Account ของ ท่านครับ
จากนี้ไป จะเป็นขั้นตอรการ Verify ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14, กรกฎาคม 2013, 01:33:46 PM โดย admin »
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

ออฟไลน์ myforexCenter

• 1,236
  • 28
  • MyForexCenter.com

Re: การ Verify บัญชีธนาคารกับ Skrill หรือ Moneybooker

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12, สิงหาคม 2013, 05:01:40 PM »
สอบถามค่าทำเนียมการถอนหน่อยครับ   ไม่ทราบว่าพอจะมีขอมูลหรือไม่ครับ

1. ค่าธรรมเนียม ของ Skrill   เท่าที่ทราบกันดี 70 บาทต่อครั้ง   และจะมีค่าธรรมเนียมของธนาคารไทยด้วย   ประมาณเท่าไรครับ   
2. ถอนเงินออกจาก Skrill  หน่วยเป็นบาท  ถอนต่อครั้งขั้นต่ำกีบาทครับ

รบกวนหน่อยครับ
Exchangeness of trade คำเตือนการลงทุนมีความเสี่ยง : การซื้อขายในตลาดอัตราแลกเปลี่ยนเงินตรา (forex) หรือผลิตภัณฑ์ CFD ทีมี Laverage ความเสี่ยงสูง  มีความเสี่ยงสูงโปรดพิจารณาให้รอบคอบก่อนตัดสินใจ ทั้งนี้สื่อในเว็บบอร์ดเป็นเพียงสื่อกลางในการให้ข้อมูลเท่านั้น ไม่สามารถรับผิดชอบต่อผล กำไร/ขาดทุน ของนักลงทุนได้ นักลงทุนควรศึกษาให้รอบด้านก่อน ก่อนตัดสินใจลงทุน

*

• *
  • 40,593
  • 2376

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12, สิงหาคม 2013, 09:32:42 PM »
สอบถามค่าทำเนียมการถอนหน่อยครับ   ไม่ทราบว่าพอจะมีขอมูลหรือไม่ครับ

1. ค่าธรรมเนียม ของ Skrill   เท่าที่ทราบกันดี 70 บาทต่อครั้ง   และจะมีค่าธรรมเนียมของธนาคารไทยด้วย   ประมาณเท่าไรครับ   
2. ถอนเงินออกจาก Skrill  หน่วยเป็นบาท  ถอนต่อครั้งขั้นต่ำกีบาทครับ

รบกวนหน่อยครับ

ค่า ธรรมเนียม ล่าสุด ที่ผมถอนมา เข้า ธนาคารกรุงเทพ 200 ครับ ผม ถอนมาแค่ 50 $ ครับ น้อย กว่านั้น ยังไม่เคย ครับ
แต่แนะนำให้ ถอนทีเยอะๆ จะได้ไม่ต้องเสียค่า ธรรมเนียมแพงครับ

*

ออฟไลน์ myforexCenter

• 1,236
  • 28
  • MyForexCenter.com

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12, สิงหาคม 2013, 10:33:14 PM »
ขอบคูณมากครับ จะได้วางแผนการเงินถูกครับ
Exchangeness of trade คำเตือนการลงทุนมีความเสี่ยง : การซื้อขายในตลาดอัตราแลกเปลี่ยนเงินตรา (forex) หรือผลิตภัณฑ์ CFD ทีมี Laverage ความเสี่ยงสูง  มีความเสี่ยงสูงโปรดพิจารณาให้รอบคอบก่อนตัดสินใจ ทั้งนี้สื่อในเว็บบอร์ดเป็นเพียงสื่อกลางในการให้ข้อมูลเท่านั้น ไม่สามารถรับผิดชอบต่อผล กำไร/ขาดทุน ของนักลงทุนได้ นักลงทุนควรศึกษาให้รอบด้านก่อน ก่อนตัดสินใจลงทุน

*

ออฟไลน์ tonton

• *
  • 3
  • 0

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21, มิถุนายน 2014, 12:51:07 PM »
ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21, มิถุนายน 2014, 09:26:25 PM »
 :D ฝากด้วยนะค่ะ ))/* ))/* ))/*

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16, มีนาคม 2017, 08:59:44 AM »
ผมเพิ่งสมัคร skrill
add bank แล้ว
ที่นี้พอจะฝากเงินเข้า ถึงขั้นตอนตามภาพที่แนบมา ผมกด To account overview แล้วมันก็กลับไปหน้าเดิม

มันหมายความว่าให้เราไปโอนเงินเข้าบัญชีธนาคารโชว์ตามภาพหรือเปล่าครับ
ทำรายการตั้งหลายรอบ ลองเปลี่ยนธนาคารแล้ว

ข่าวสารฟอเร็กซ์

Forex Factory daliyfx investing bloomberg forexstartup.net icafeforex.com

บทเรียนพื้นฐาน

Forex Grade 1 # Trend Forex Grade 2 # Graph Type Forex Grade 3 # แนวรับ แนวต้าน Forex Grade 4 # Trendline Forex Grade 5 # Fibonacci Forex Grade 6 # Forex Dictionary

บทเรียนพื้นฐาน.

Forex Grade 7 # Breakout Forex Grade 8 # Chart Pattern Forex Grade 9 # Elliot Wave Forex Grade 10 # Divergence Forex Grade 11 # TP/SL Forex Grade 12 # Price Action Forex Grade 13 # การตั้ง TP/SL

โบรคเกอร์แนะนำ

exness.com xm.com fbs.com pepperstone.com fxpro.com nordfx.com gkfxprime.com Forex4you.com Eightcap.com

Google Analytics Alternative