กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ bitcoin BTC/USD วันที่ 10 มกราคม 2564

• 2 replies
  • 741 views

ราคา BTC ยังคงเป็นแนวโน้มขาขึ้นอยู่เต็มตัวนะครับ ตอนนี้ก็ยังมองไม่เห็นสัญญาณกลับตัวลงแต่อย่างใด หากกาง fibonacci วัดเป้าการขึ้นในรอบนี้แล้วราคาอาจจะขึ้นไปได้ถึง 45190$ โดยประมาณ หรือที่แถวๆแนว Fibo 161.8% ครับ ตอนนี้ราคาก็กำลังทดสอบอยู่ที่บริเวณแนวรับ 40800-40700$ อยู่นะครับ ก็สามารถเข้าซื้อกันตอนนี้ได้เลย หรือหากอยากจะได้ RR ที่ดีกว่านี้ก็รอให้ราคาย่อลงมาทดสอบแนว fibo 50% ก่อนก็ได้เช่นกัน แต่หากเข้าซื้อแล้วราคาไม่ดันขึ้นต่อแล้วราคาดันลงมาหลุด Fibo0% หรือแถวๆราคา 36610$ ก็ควรรีบตัดขาดทุนไปก่อนนะครับเพราะถ้าราคามันได้เทลงมาจริงๆอาจจะเทแรงได้ครับ

*

admin

• 80,664
Re: วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ bitcoin BTC/USD วันที่ 10 มกราคม 2564
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10, มกราคม 2021, 11:52:11 AM »
ขอบคุณครับผม
**Hip** **Hip**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

Re: วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ bitcoin BTC/USD วันที่ 10 มกราคม 2564
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11, มกราคม 2021, 08:25:38 AM »

เม่า bitcoin เยอะจริงๆ

เช็คฐานข้อมูล bitcoin ปีที่แล้ว คนที่มี bitcoin มากกว่า 1 bitcoin มีแค่ไม่กี่ address รวมแล้วเป็นไฟล์ไม่กี่สิบเม็ก
แต่ตอนนี้มี address คนมี bitcoin มากกว่า 1 bitcoin กันแล้วไม่ต่ำกว่า 1gb (ไม่รู้ว่าผมเช็คผิดหรือเปล่านะ อาจจะกรอกค้นผิดเปน 0.1 bitcoin)
เจ้าใหญ่ๆ ปล่อยย bitcoin ออกมาเฉลี่ยนให้คนอยากถือ bitcoin ซื้อเก็บไว้กันมากขึ้น
แสดงว่าคนเอาเงินเทไปที่ bitcoin แล้วเจ้ามือใหญ่ๆ หรือคนทที่มีเยอะๆ ขายออกมาเอาเงินไปใช้

ตอนนี้เงินของเม่าทั้งหลายมากองไว้ใน bitcoin กันเยอะมาก