กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

รบกวนขอสคริปปิด order ภายใน 5 นาทีด้วยครับ

• 1 replies
  • 1,013 views

ผมใช้ฟังชั่นนี้ครับ
พอใช้ใน live demo มันก็ปิดได้ปกตินะครับ
ทดสอบทำอีเอให้ buy แล้วมันก็ปิดในเวลา เช่น 1 นาที
แบ้สเปิด order ใหม่ พอถึงเวลาก็ปิด ทำงานได้ไม่มีปัญหาครับ

แต่ว่าพอใช้ backtest มันทำงานไม่ตรงครับ มีปัญหากับ  backtest มันไม่ปิดครับ ถือ order ยาวเลย
ลองใส่เรียกฟังชั่นหลายๆอัน เพื่อให้้มันเรียกซ้ำอีก ก็ยังไม่ปิดครับ งง เลย

สคริปเช็คว่า order เวลาเปิด รวมกับเวลาที่ตั้งไว้ แล้วเวลาปัจจุบันเกินแล้วหรือยัง ถ้าเกินแล้วก็ปิดได้เลย
มีปัญหาใน backtest ครับ ช่วยใช้ใน demo ดูเหมือนไม่มีปัญหาครับ

POSMAXAGE ตั้งค่าเป็น 1 วินาทีนะครับ   60 คือ 1 นาที

extern int      POSMAXAGE=300;    //max age of position - closes older positions

CheckForClosePositions();

//+------------------------------------------------------------------------------------+
//| Closes position based on indicator state                                           |
//+------------------------------------------------------------------------------------+
void CheckForClosePositions()
  {
   for(int i=PositionsTotal()-1;i>=0;i--) // returns the number of open positions
      if(m_position.SelectByIndex(i)) // selects the position by index for further access to its properties
         if(m_position.Symbol()==m_symbol.Name() && m_position.Magic()==m_magic)
            if(m_position.Time()+POSMAXAGE<TimeCurrent())
               m_trade.PositionClose(m_position.Ticket());
//---
   return;
  }

Re: รบกวนขอสคริปปิด order ภายใน 5 นาทีด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22, ธันวาคม 2020, 08:34:44 AM »
ตัวอย่าง EA ที่ทำทดสอบ

test ได้ ดูเหมือนจะทำงานปกติ  แต่พอเอาไปรวมใส่กับอีเอปกติ มันกลับทำงานบ้างไม่ทำงานบ้างครับ

ปิด 1 นาที ถือไปเกือบ 10 นาที  หรือ เปิด 5 นาที ถือไปจนถึง 15 ถึง 30 นาทีโน้นเลย  (order ปิดเพราะ stoploss  หรือไม่ก็ปิดตอนมันกำลังกำไรอีเอเช็คว่า weak แล้วก็ปิด)