กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🏆🏆🏆 วิเคราะห์ทอง GOLD อังคาร 13 ตุลาคม 2563 รอทุบ 1945$ ทองจะมาให้ทุบใหม⛱⛱

• 7 replies
  • 2,310 views
*

admin

• 80,664
🏆🏆🏆 วิเคราะห์ทอง GOLD  อังคาร 13  ตุลาคม 2563 รอทุบ 1945$ ทองจะมาให้ทุบใหม⛱⛱

ราคาทองคำวันนี้ : Sell LimitPrice:1945   
TP1:1900RR:
TP2:1880RR:
TP3:RR:
SL:1975  

Signal Date: 13/10/2020 09:00

"การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลให้รอบคอบก่อนตัดสินใจลงทุน"

🎯🎯🎯 จากกราฟ ราคาทองคำ เมื่อวานก็ถือว่า Sideway ตามสกุลเงิน นะครับ โดย High ล่าสุดของ ราคาทองคำคือ 1933$/Onz ก่อนจะร่วงลงมาเช้านี้ ที่ 1916$/Onz แนวโน้ม ตอนนี้ ยังถือว่า ไม่ได้กลับตัวชัดเจนนะครับ แม้ว่าจะยังไม่ถึง แนว Sell 1945$ ก็ตาม แม้ ราคาทองคำ จะถือว่าขึ้นมาแรงในรอบ สองสัปดาห์ก็ตามแต่ กราฟ ยังอยู่ในเทรนขาลง ที่อาจจะมีจังหวะที่ ย่อลงไปแรงได้ เพราะ กราฟรอบนี้ก็ขึ้นมาเพราะข่าว อัดฉีดเงินสู้ Covid และอาจจะลงได้ เพราะข่าวเช่นกัน โดยขาลงมักจะแรงกว่าชาขึ้นเสมอ แนวทุบสุดท้าย ของรอบนี้จึงอยู่ที่แนว 1945 แต่ถ้า ราคาทองตำขึ้นไปเหนือ 1975$ ได้เมื่อไหร่กราฟจะขึ้นแรงมากตามไปด้วย ครับ ยังไง รอ Sell ในราคาที่ได้เปรียบเพื่อป้องกันความผันผวนของตลาด ครับ

#ซื้อทอง
#กองทุนทองคำ

รายงานการถือครองทองคำแท่ง ของกองทุน SPDR Gold Share 13 ตุลาคม 2563

🏆🏆 #SPDR อัพเดททองคำแท่ง  💹+6.13ตัน
ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDR 💹+ 1277.55ตัน

เดือนนี้ ตุลาคม  2563 เพิ่มขึ้น 💹+8.76ตัน
ปีนี้ 2563 เพิ่มขึ้น 💹+384.40ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ

TRADERIDER.COM

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

CASE Forex

• 17,214
🏆🏆วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันอังคารที่ 13 ตุลาคม 2563 เทรนไลน์เหมาะทุบสุดๆ🏆🏆

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1910-1915 60-80 pip 300-400 pip

Signal Sell  หลังจากที่กราฟทองทะลุเลยป้ายเราอย่าง ema 200 h4 มาไกลแบบเกินคาด ทำให้สามารถทะลุแนวรับที่เป็นแนวรับของสามเหลี่ยมกรอบไซต์เวย์ ที่ผ่านมาได้แสดงว่ามีแรงทุบที่สามารถทำลาย กรอบนี้แล้วเพราะฉะนั้นตอนนี้กล่าวได้ว่าน่าจะมีการทุบลงเรื่อยๆ ที่มองไว้เป้าหมายแรงก็เป็น Low แนวรับก่อนหน้านี้ แล้วก็อาจจะดีดขึ้นมาอีกรอบแล้วก็มุดไปหา EMA 200 day ขาลงของทองจะเกิดขึ้นจริงๆไหมมาลุ้นกัน ก่อนหน้านี้ไม่ลงดีดขึ้นไปอีกเฮือกนึงในตอนนี้ต้องลงแล้วละ ไปบรรจบกับเทรนไลน์สวยๆแบบนี้ หวังว่าจะเป็นจุดเริ่มต้นของการ Pullback ที่แท้จริง

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,664
TP1 แล้วนะครับลุ้น TP2 กันนะ

TKo*) TKo*) TKo*)
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,664
SPDR ผิดทางตลอดเลย ครับ ช่วงนี้ ต้องยอมเขา จริงๆ ครับ
(TH)** (TH)**

จะเด้งขึ้นมารับไหมเนี้ย xz55**

*

admin

• 80,664
อ้างจาก: silverza ที่ 13, ตุลาคม  2020, 09:52:00 PM
จะเด้งขึ้นมารับไหมเนี้ย xz55**

ไม่น่าจะมารับล่ะครับ
%%22 %%22

*

Plaman7

• 1,928
ผมฟังเขาว่าตอนนี้ สมาร์ทมันนี่เริ่มปล่อยของออกเมื่อมีคนมารับแทนเขาจะค่อยๆเทครับเหมือนกองทุนที่คล่องตัวสูงออกมาเล่นเร็วๆหลอกกองทุนครับอีกอย่างต้นทุนทองจริงแค่1400เหรียญครับ
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

อ้างจาก: Plaman7 ที่ 13, ตุลาคม  2020, 10:24:07 PM
ผมฟังเขาว่าตอนนี้ สมาร์ทมันนี่เริ่มปล่อยของออกเมื่อมีคนมารับแทนเขาจะค่อยๆเทครับเหมือนกองทุนที่คล่องตัวสูงออกมาเล่นเร็วๆหลอกกองทุนครับอีกอย่างต้นทุนทองจริงแค่1400เหรียญครับ

ขอบคุณมากๆ เลยครับท่าน

เผื่อมือใหม่ไม่รู้  สมาร์ทมันนี่ คือ เจ้ามือครับ dealer ใหญ่ ขาใหญ่ big Bank

ต้นทุนแค่  1400  ส่วนต่างเยอะเลยนะเนี่ย แบบนี้เจ้าก็ปั่นๆ ขึ้นๆ ลงๆ เก็บเม่าได้สบายเลย

ผมเห็นด้วยเลย ฉลาดมาก ไม่ได้ถือทองยาวๆ แต่ใช้วธีเก็งกำไร เก็บสะสมเงินจากเม่าได้หลายรอบ ได้เป็นร้อยๆ รอบเลย กำไรสะสมสูงกว่า  ออกแนวๆ scalping ทองเลย 555

*

Plaman7

• 1,928
Spdr กับ ETF โดนหลอกหลายรอบแล้วพอ กองใหญ่ขายโดนเลย ขายแบบมั่วซั่วหลายๆรอบเข้าผมว่ามียวบเขาว่าจะให้กองใหญ่มารับดาบครับ งานนี้มีสนุกสนาน
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

*

admin

• 80,664
อ้างจาก: Plaman7 ที่ 14, ตุลาคม  2020, 09:24:11 AM
Spdr กับ ETF โดนหลอกหลายรอบแล้วพอ กองใหญ่ขายโดนเลย ขายแบบมั่วซั่วหลายๆรอบเข้าผมว่ามียวบเขาว่าจะให้กองใหญ่มารับดาบครับ งานนี้มีสนุกสนาน

เหมือนจะโดนดันให้มา ราคาทีเขาเข้าใหญ่ๆได้ตลอดนะครับ ถือไว้ราคามา
(TH)** (TH)**

อ้างจาก: Plaman7 ที่ 14, ตุลาคม  2020, 09:24:11 AM

ผมว่า SPDR นี่บางทีก็อาจจะหลอกเราก็ได้ด้วยครับ กองทุนเค้านานแล้ว มีทุนทองตั้งแต่พันกว่าๆเอง
Money Management is the key

*

admin

• 80,664
อ้างจาก: Natapong Kasemsant ที่ 14, ตุลาคม  2020, 09:57:58 AM

ผมว่า SPDR นี่บางทีก็อาจจะหลอกเราก็ได้ด้วยครับ กองทุนเค้านานแล้ว มีทุนทองตั้งแต่พันกว่าๆเอง

ถือกำไร รอเท อยู่ ครับ ช่วงนี้ ไม่ได้ซื่อต่อเนื่องแต่ก็ยังซื้อมากกว่าขาย
**6105** **6105**