กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅✅EUR/USD FOREX จันทร์ 25 พฤษภาคม 2020 ขึ้นยานแม่กันหมดแล้วบินได้^_^

• 34 replies
  • 7,832 views
*

admin

• 80,692
✅✅EUR/USD FOREX จันทร์ 25 พฤษภาคม 2020 ขึ้นยานแม่กันหมดแล้วบินได้^_^

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.0890 1.0830 1.0950 1.1000

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย
วันนี้ไม่มีข่าวแดง ที่น่าสนใจ แต่เป็นวันหยุดธนาคาร USD และ GBP

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.0888
Daily Pivot=1.0911
Fibo 50 Daily=1.0918

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.0918 S1 = 1.0880
R2 = 1.0953 S2 = 1.0855
R3 = 1.0980 S3 = 1.0840
R4 = 1.1000 S4 = 1.0815
R5 = 1.1025 S5 = 1.0771

🚀🚀สวัสดีตอนเช้าครับผมเช้านี้ ราคา EU ยังคงวนเวียนอยู่ในจุดเข้า 1.0895 แนวโน้มกราฟวันนี้ยังถือว่ามีทิศทางอยู่ในแนวโน้มที่วิเคราะห์ ไว้ ยังมีโอกาสที่จะไปต่อได้ครับแม้ว่า ข่าววันเสาร์ อาทิตย์ที่ผ่านมาจะร้อนระอุ พอสมควรทั้งข่าว จีน ฮ่องกง ข่าว การขนส่งน้ำมัน ของอิหร่านแต่เปิดตลาดมาเช้านี้กราฟกลับนิ่งไม่วิ่งแรงดังคาดการณ์ ของหลายๆท่านไว้ ครับ แต่แนวโน้ม ทางเทคนิคสำหรับ EU วันนี้ยังคงเป็นไปในทิศทางเดิมนะครับ ทางเทคนิคว่าอย่างไร วิเคราะห์กันต่อเลย ครับ

🔰🔰 EURUSD Technical Analysis🔰🔰 : แนวโน้ม EURUSD วันนี้  ราคายังวนเวียนในจุดเข้าจากวันศุกร์นะครับ ที่ราคา 1.0885-1.0900 แต่ ยังคงอยู่ในทิศทางเดิมของ Reversal Pattern การกลับตัวของกราฟ ขาขึ้นใน Time Frame H4 ตอนนี้ เป็นแนวโน้มหลักนะครับ กราฟอาจจะมีย่อบ้าง แต่มองว่า ย่อเพื่อขึ้นเท่านั้น ครับ วันนี้น่าจะผันผวนมากกว่าเมื่อวาน  เนื่องจาก วันนี้มีผลการประชุม ของ ECB กราฟ EU ตอนนี้ H4 อยู่ในเทรนขาขึ้นแล้วหลังจากสามารถผ่านแนวต้าน เส้น EMA 200 H4 และ h1 และยังยืนเหนือได้อีก ประกอบกับกราฟขึ้นมาด้วยแท่ง Master Candle Day และ H4 แถมยังทำ new high เหนือ High เดิม 1.0895 ได้อีกดังนั้น แนวโน้มที่กราฟจะทำ Reversal Pattern แล้วขึ้นไปจนสุดได้นั้น ยังมีโอกาสที่จะเป็นไปได้สูงครับ วันนี้ ลุ้นกราฟย่อลงมาแล้วเข้าราคาที่ได้เปรียบเพื่อไปต่อครับ โดยรอบ(ตรงนี้เป็น High ก่อนหน้าที่มีนัยยะ) นี้แอดมินมองกราฟไปสุดที่ ประมาณ 1.1100 และ 1.1250 ตามลำดับได้ครับ โดยเมื่อวานกราฟ ทำ New high ได้เสมอ และแนวโน้ม ยังน่าจะเป็นไปในทิศทางเดิม ครับกราฟยังไม่ได้เกิด Swing ขาลงแต่ประการใด วันนี่ วันนี้ เปิดตลาดมาท่านที่ติดอยู่ก็ยังถือต่อ นะครับส่วนท่านที่ยังไม่ได้เข้าก็เข้าได้เลย สำหรับวันนี้ครับ

💹💹  Signal Buy วันนี้💹💹 วิเคราะห์จาก Reversal pattern บอกการกลับตัวในรอบใหญ่ และกราฟยังทำ New high ได้อย่างต่อเนื่องดังนั้นวันนี้จึงมองไปที่ ขา Buy ต่อเนื่องครับ วันนี้ไม่มีอะไรที่ต้องรอมากครับ เห็นราคาดีก็เข้า Buy ได้เลย ครับ 1.0890

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.0890 1.0830 1.0950 1.1000

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

สวัสดีครับแอดมิน และมิตรนักแฟนเทรดทุกคน

็Hip** ็Hip**
มีสติ มีวินัย มีเป้าหมาย เล่นตามแผน
ขายหมูบ้าง หมูหกบ้าง ตกรถบ้าง เป็นรสชาติชีวิต
ปิดบวกให้ได้ทุกวันก็เพียงพอแล้ว
Fundamental Style

*

Gamezxii

• 1,624
ขอบคุณครับพี่แอด  (TH)** (TH)**

(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่าาาา..
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

สวัสดีทุกๆท่าน ขอบคุณท่านแอดมินที่แชร์แนวทางวันนี้ครับ

**hulk3** **hulk3**

บินๆๆ วันนี้จับมือกับทอง แพ็คคู่ไปเลยนะ
ร้านแว่นเล็กๆ แต่คุณภาพใหญ่ๆ
line : @433yueze

*

admin

• 80,692
🏆🏆วิเคราะห์ ราคาทองคำ GOLD Forex จันทร์ 25 พฤษภาคม 2563 เทรนยังขาขึ้นยืนเหนือ 1720ได้ 🚀🚀🚀

ราคาทองคำ : Buy LimitPrice:1725   
TP1:1750RR:
TP2:1775RR:
TP3:RR:
SL:1700  

Signal Date: 25/05/2563 10:15

ราคาทองเช้านี้ ล่าสุดอยู่ที่ 1728$/Onz โดยเป็นการย่อลงมากว่า 7$ จากราคาปิดล่าสุด ของวันศุกร์ที่ 1735$/Onz แต่แนวโน้มกราฟยังคงเป็นไปในทิศทางขาขึ้นอยู๋เหมือนเดิม นะครับ โดยสัญญานที่ดีของกราฟก็คือการสามารถยืนเหนือแนวรับ 1720 ได้ โดยก่อนหน้านี้ แม้ว่าจะไปทดสอบที่ 1716 ก่อนท่ีจะเด้งกลับมาแรงก่อนที่จะดีดขึ้นไป จน ราคา 1740 ได้ก่อนที่จะ ค่อยๆปรับตัวลงมาเป็นการบ่งบอกว่า แนวรับ 1720 นั้นมีแรงมากพอที่จะรับ ราคาทองไว้ได้แนวโน้มลักษณะนี้ยังมีทิศทางที่จะขึ้นต่อไปได้อีก ครับ โดยสัญญานที่ดีอีกอย่าง จากกองทุน SPDR ก็คือการอัพเดทการเข้าซื่อทองคำเพิ่มขึ้น เมื่อเช้าวันเสา่ร์ ซึ่งจริงๆแล้ว เป็นการสรุปตัวเลขการซื้่อขายทองคำของ SPDR ล่าสุด จากวันศุกร์ นั่นเอง เพียงแต่เวลา ไทยคาบเกี่ยวกันเราเลยได้เห็นตัวเลขอัพเดทคือวันเสาร์ นะครับ โดยล่าสุด 🏆🏆#SPDR อัพเดททองคำแท่งในคลังเพิ่มขึ้น  ✅+4.39ตัน ทำให้ตอนนี้ มีทองคำแท่งในคลัง ✅+1116.71ตันเดือน พฤษภาคม 2563 spdr ซื้อทอง +.60.21ตันปีนี้ 2563 spdr ซื้อทอง +223.46 ตัน

กราฟทางเทคนิคของราคาทองคำ แม่ว่ากราฟเมื่อวานจะเหมือนลงแรง แต่ อย่าลืมครับว่าเป็นการเทลงจาก new high ซึ่งปกติแล้วมีคนซื้อคนขาย ทุกราคาทำให้ ตอนนี้แนวโน้มราคาทองคำยังเป็นขาขึ้นอย่างต่อเนือง และกราฟเริ่ม Breakout เทรนไลน์ขึ้นมาแล้วตามรูปนะครับ  และแน่นอนครับ แอดมิน ยังมอง Pattern ของกราฟ ราคาทองคำ เป็น Bull Flag อยู่เหมือนเดิมและมีแนวโน้มที่จะไป 1800$ ได้ในเร็วๆนี้ จากตัวเลขอุปสงค์ อุปทาน และแนวโน้มทางเทคนิค ตอนนี้ กราฟ ราคาทองสามารถยืนเหนือ EMA 200 H4 ได้อย่างต่อเนื่อง แต่ระยะ Swing ของกราฟ ก่อนที่จะขึ้นมองอยู่ในแนวรับ 1720$ และล่าสุดกราฟได้ลงมาทดสอบได้และสามารถยืนได้ เหนือราคานี้ได้โดยหลังจากทดสอบราคานี้ได้กราฟเด้งไปถึง 1740$ ก่อนที่จะย่อลงมา ล่าสุด คือ 1728$ ดังนั้นช่วงนี้ประกอบกับสัญญานดีๆจาก SPDR จึงกลับมา Buy ตามเทรนเหมือนเดิม ครับ

ราคาทองวันนี้ ราคาทองคำแท่ง และทองคำรูปพรรณ ในประเทศล่าสุด

🔔🔔🔔ราคาทองวันนี้ ล่าสุด ปรับ ครั้งที่ 1 ลดลง 🔻-100.00 บาท 25 พฤษภาคม 2563 ทองคำแท่ง บาทละ 26,150.00 บาท
🔔ราคาทองวันนี้ ล่าสุด ราคาทองคำแท่ง ในประเทศวันนี้ เวลา 09:30 น.
           ราคาทองคำแท่งรับซื้อบาทละ 25,950.00 บาท
          ราคาทองคำแท่งขายบาทละ 26,150.00 บาท
          ราคาทองแท่งวันนี้ ล่าสุด ปรับตัวลดลง 🔻-100.00 บาท
       โดยรวมแล้ว ราคาทองแท่งวันนี้ ในประเทศ ปรับตัวลดลง 🔻-100.00
🔔ราคาทองวันนี้ ล่าสุด ราคาทองรูปพรรณ ในประเทศวันนี้ เวลา 09:30 น.
       ราคาทองรูปพรรณรับซื้อที่บาทละ 25,483.96 บาท
       ราคาทองรูปพรรณขายที่บาทละ 26,650.00 บาท
       ราคาทองรูปพรรณวันนี้ ล่าสุด ปรับตัวลดลง🔻 -100.00 บาท
     โดยรวมแล้ววันนี้ ราคาทองรูปพรรณวันนี้ ในประเทศ ปรับตัวลดลง 🔻-100.00
ขณะที่ ราคาทองคำต่างประเทศล่าสุด ณ เวลา 09:30 อยู่ที่ 1,728.30 ดอลล่าห์สหรัฐ ต่อ ออนซ์ อัตราแลกเปลี่ยนเงินตราต่างประเทศในสกุลเงินบาทล่าสุดอยู่ที่ 31.95 บาท ต่อ ดอลล่าห์สหรัฐ
อ้างอิง: สมาคมค้าทองคำ GTA
ล่าสุด SPDR Gold Share กองทุนซื้อขายของทำที่ใหญ่ที่สุดในโลกวันนี้ ถือครองทองคำแท่งล่าสุดอยู่ที่ 1,116.71 ตัน โดย อัตราการถือครองทองคำของ SPDR ไม่เปลี่ยนแปลง ณ วันที่ 25 พฤษภาคม 2563 เวลา 04:00 น.

ข้อมูลประกอบการวิเคราะห์ ราคาทองคำ
ราคาทอง วันนี้ ราคาทองล่าสุด ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ แท่งย้อนหลัง คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold shareได้ กราฟการซื้อขายทองคำ SPDR ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,692
ฝากกด ติดตาม เพิ่ม Line Official TRADERIDER.COM ด้วยนะครับ

1.ระบบแจ้งเตือนราคาทองจากสมาคมค้าทองคำ Real Time
2.ระบบแจ้งเตือน การซื้อขายทองคำของ SPDR Gold share Real Time
3.Signal Forex EURUSD และ วิเคราะห์ ราคาทองคำรายวัน
ส่งตรงมือถือท่าน ฟรี ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น
เอาไว้ รายงาน ตัวเลข SPDR ราคาทองคำ Signal และ ข่าวสาร forex ที่น่าสนใจ ครับ
https://lin.ee/gNE7uEx

เพิ่มเพื่อน

*

.:KRACH:.

• 2,462
แอดแล้วครับ  (TH)** (TH)**

อ้างจาก: admin ที่ 25, พฤษภาคม  2020, 10:48:03 AM
ฝากกด ติดตาม เพิ่ม Line Official TRADERIDER.COM ด้วยนะครับ

1.ระบบแจ้งเตือนราคาทองจากสมาคมค้าทองคำ Real Time
2.ระบบแจ้งเตือน การซื้อขายทองคำของ SPDR Gold share Real Time
3.Signal Forex EURUSD และ วิเคราะห์ ราคาทองคำรายวัน
ส่งตรงมือถือท่าน ฟรี ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น
เอาไว้ รายงาน ตัวเลข SPDR ราคาทองคำ Signal และ ข่าวสาร forex ที่น่าสนใจ ครับ
https://lin.ee/gNE7uEx

เพิ่มเพื่อน" height="36" border="0

< ^@_@^ >
ฝึกตัวเองให้เป็นแมว รอจับเหยื่อให้เป็น

(TH)** (TH)** (TH)** วันจันทร์จะมีแรงบินกันมั้ยนิ  **hulk3** **hulk3**

*

Gaceza

• 677
ขอบคุณค่ะ
**hulk3** **hulk3** **hulk3**

อ้างจาก: Arti_kung ที่ 25, พฤษภาคม  2020, 12:16:58 PM
(TH)** (TH)** (TH)** วันจันทร์จะมีแรงบินกันมั้ยนิ  **hulk3** **hulk3**
ไม่มีแรงบิน แต่ดันมีแรงมุด...รอแป๊บ รอฝรั่งมาช่วยดึง.. xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

EU EJ ไหงมุดซะงั้นล่ะ
ร้านแว่นเล็กๆ แต่คุณภาพใหญ่ๆ
line : @433yueze

*

admin

• 80,692
อ้างจาก: chanin007 ที่ 25, พฤษภาคม  2020, 01:55:08 PM
EU EJ ไหงมุดซะงั้นล่ะ

ยังสะสมแรง ครับ
็Hea** ็Hea**

ทั้งทอง ทั้ง EU บวกกันเงียบบบบบบ..เลยนะคะ... xc8* xc8*