กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🏆🏆วิเคราะห์ทอง Forex ราคาทองคำ พฤหัสบดี 7 พฤษภาคม 2563 SPDR เทขาย 0.59 ตัน

• 7 replies
  • 1,800 views
*

admin

• 80,664
🏆🏆วิเคราะห์ทอง Forex ราคาทองคำ พฤหัสบดี 7 พฤษภาคม 2563 SPDR เทขาย -0.59 ตัน

ราคาทอง : Sell LimitPrice:1695   
TP1:1670RR:
TP2:RR:
TP3:RR:
SL:1715  

Signal Date: 07/05/2563 06:38

ราคาทองคำ เช้าวันนี้ หลังจากที่เมื่อวานไปไม่ถึงดวงดาวจากการที่ ข่าว ADP Non farm ออกมาดีกว่าคาดการณแม้จะเพียงเล็กน้อยก็ถือว่าหาเรื่องขายทองออกมาได้บ้างทำให้ ราคาทอง คำเมื่อวานนั้น เทลงมาเล็กน้อยจนล่าสุดเช้านี้อยู่ที่ 1689$/Onz แนวโน้มกราฟวันนี้น่าจะยังเป็น Sideway ระหว่างแนวรับกับ แนวต้านเพื่อรอสัญญาน ที่ชัดเจนของข่าว Non-Farm Employment Change   และ Unemployment Rate ที่จะออกมาวันศุกร์ เนื่องจากตัวเลข Forecast ที่ออกมาวันนี้ค่อนข้างมีนัยยะ พอที่จะเปลี่ยนแนวโน้มของของตลาดได้เลย ประกอบกับการที่ตอนนี้เหมืองทองคำและโรงหลอมทองคำเริ่มเปิด และการที่รัฐบาลหลายประเทศเริ่มเปิดประเทศ รวมทั้ง วัคซีนในหลายประเทศที่เริ่มออกมาบอกว่า สามารถยับยั้ง Covid-19 น่าจะทำให้ทิศทางราคาทองคำนั้นชัดเจนยิ่งขึ้น แต่ โดยรวมแล้ว ราคาทองตอนนี้ก็ยังรอตัวเลขชัดเจน จากนโบาย ของ สหรัฐอเมริกาและนโยบายการเงินของ Fed อยู่ดี นะครับ แนวโน้มกราฟวันนี้ Sell ลงไปหา EMA 200 H4 แนวๆ 1670 ก่อนครับ ส่วน SPDR วันนี้เทขาย เป็นวันแรกที่ -0.59 ตันถือเป็นการเทขายครั้งแรกในรอบ 1 เดือนเลยทีเดียวหลังจากซื้อมาตลอด

ราคาทองไทยเป็นราคาจากล่าสุดเมื่อวานนะครับ จะปรับอีกทีประมาณ 09.30 ตามเวลาประเทศไทย

กองทุน SPDR GOLD SHARES กองทุนทองคำแท่งที่ใหญ่ที่สุดในโลก เทขายทองคำแท่ง ครั้งที่ ณ เวลา 04:27น. ที่ราคา 1,685.45 ดอลล่าห์สหรัฐต่อออนซ์
โดยรวมกองทุน SPDR GOLD SHARES ถือครองทองคำแท่งวันนี้ทั้งหมด 1,075.80 ตัน ลดลง -0.59 ตัน

อ้างอิง : SPDR GOLD SHARES กองทุนทองคำแท่งที่ใหญ่ที่สุดในโลก

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

แอบขึ้นแรงแต่เช้าเหมือนกันนะ
T*/-

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

หมอดูคิดว่าbuyครับข่าวจะออกมาไม่ดีตอนวันศุก

*

CASE Forex

• 17,214
🏆🏆วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วัน พฤหัสบดี 7 พฤษภาคม 2563  ยอมแล้วจร้าลงก็ลง🏆🏆

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1690-1700 50-80 pip 200-250 pip

Signal Sell ตอนนี้มองระยะสั้นๆ กราฟทองทะลุลงมาเป็นการเบรคเอ้ารอบเล็กๆในกรอบ 3 เหลี่ยมทำให้เรามั่นใจได้ว่าทองอาจจะยังไม่พุ่งขึ้นเร็วๆนี้ แต่นั้นก็ไม่ใช่ประเด็นสำคัญอะไร เราโฟกัสเป็นวันๆให้ WIN ก็ดีแล้วในสถานะการณ์โลกแบบนี้ เลยได้แต่มองตามเทคนิคนั้นคือ กราฟทะลุลงมาต้องดีดไปหาจุดเบรคเอ้าเอ้า อาจจะลงไปเลยก็มีสิทธิ ถ้าลงไปเลยก็ไปถึงที่โซน EMA 200 h4 นั้นคือเป้าหมายสำคัญ แต่หากถ้ากราฟจะดีดก็รอสัญญาณ แรงทุบอีกรอบที่แถวๆ EMA 200 h1 นะคร้าบบ

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,664
มา 1700 ได้วุ้ย
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,664
Stop loss ไปตามระเบียบ นะครับ วันนี้
(TH)**