กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅EUR/USD วิเคราะห์ FOREX อังคาร 21 มกราคม 2020 Day ปิดบวกได้ยังน่า Buy อยู่นะครับทองคำนำไปแล้ว^_^

• 121 replies
  • 23,048 views
*

admin

• 80,664
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 21, มกราคม  2020, 11:10:00 PM
แค่ได้อ่าน ได้เห็น ที่เพื่อนๆ น้องๆ คุยกันในบอร์ด ก็ถือว่าได้กำไรแล้วนะคะ สำหรับพี่ เป็นกำไรของคนไม่ค่อยมีความรู้ ที่ได้เห็นคนมีความรู้เขาคุยกัน เขาแสดงความคิดเห็น แลกเปลี่ยนกัน รู้เรื่องบ้าง ไม่รู้เรื่องบ้าง แต่ก็ชอบนะ สนุกด้วย ได้ความรู้ด้วย ขาดทุน ก็ถือว่าเสียไป แต่ก็ยังได้อะไรกลับมาบ้าง ถึงแม้จะไม่ใช่เงินทองก็ตาม.. (TH)** (TH)**

อ้าวๆๆๆ ทอง ทำท่าจะติดแนวต้าน ไปไม่ไหว จะกลับมารับอีกไง เดี๋ยวใจอ่อนนะจ๊ะ.. 555+ 555+

ได้อ่านทุกเม้น ก็ ไม่เหงาได้ครับ
g*/-
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,664
อ้างจาก: Plaman7 ที่ 21, มกราคม  2020, 11:10:30 PM
ตอนนี้มีคำตอบแล้ว
1555
ผมว่าลงมาดิ้นๆแถวนี้ก่อน

ไป 1563 ก่อน
็Hip**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Plaman7

• 1,928
อยากทุบลงไปแถวๆ1551แต่ไม่กล้าคิดว่าลง1554
1551  1545แล้วเด้งพรุ่งนี้เพราะข่าว เมืองดาวอสแต่เออกัวขอนั่งดูละกัน
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

*

PoNgPk

• 6,100
คดีประวัติศาสตร์ของสหรัฐกำลังจะเริ่มต้นในคืนวันที่ 21 มกราคมนี้ เมื่อวุฒิสภาเตรียมเปิดไต่สวนถอดถอนประธานาธิบดีทรัมป์

โดยนี่จะเป็นเพียงครั้งที่ 3 ในประวัติศาสตร์สหรัฐที่จะมีการสอบสวนประธานาธิบดีสหรัฐในวุฒิสภา ต้องจับตาดูว่าทรัมป์จะโดนถอดถอนหรือไม่เพราะพรรครีพับลิกันยังถือเสียงส่วนใหญ่ในสภา

การไต่สวนจะเริ่มต้นเวลาตีหนึ่งบ้านเราคืนวันอังคารนี้ โดยเรายังไม่แน่ใจว่าจะยืดเยื้อไปนานแค่ไหน แต่ทางสภามีความตั้งใจว่าจะไต่สวนให้เสร็จก่อนวันที่ 4 กุมภาพันธ์

โดยสมาชิกวุฒิสภาสหรัฐมีรวมกัน 100 คน ซึ่งสภาสูงต้องอาศัยเสียงข้างมากภึง 2 ใน 3 หรือ 67 เสียง เพื่อการถอดถอนประธานาธิบดีทรัมป์ ขณะที่พรรคเดโมแครตมีเสียงข้างน้อยเพียง 47 เสียงเท่านั้น

ทำให้มีความเป็นไปได้ยากที่จะทำให้กระบวนการถอดถอนนี้สำเร็จหากไม่มี สส จากพรรคเดโมแครตคนไหนเปลี่ยนเสียงโหวต !

https://www.vox.com/2020/1/21/21070327/impeachment-trial-senate-time-schedule-live-stream
TRADE RIDER

*

PoNgPk

• 6,100
(Jan 21) "ทรัมป์"หนุนใช้อัตราดอกเบี้ยติดลบ ขณะวิพากษ์นโยบายเฟด : ประธานาธิบดีโดนัลด์ ทรัมป์กล่าวสุนทรพจน์ในการประชุมเวิลด์ อิโคโนมิก ฟอรั่ม (WEF) ที่เมืองดาวอส ประเทศสวิตเซอร์แลนด์ ในวันนี้ โดยระบุว่าสหรัฐเสียเปรียบประเทศอื่นซึ่งมีการใช้อัตราดอกเบี้ยติดลบ

"ขณะนี้สหรัฐเป็นประเทศมหาอำนาจทางเศรษฐกิจของโลก แต่เราต้องถูกบีบให้แข่งขันกับประเทศซึ่งใช้อัตราดอกเบี้ยติดลบ อย่างไรก็ดี เรายังคงมีตัวเลขเศรษฐกิจที่ดีที่สุดในหลายด้าน ซึ่งมาจากการทำข้อตกลงทางการค้า และการผ่อนคลายกฎระเบียบ" ปธน.ทรัมป์กล่าว
นอกจากนี้ ปธน.ทรัมป์ก็ไม่ลีมที่จะวิพากษ์วิจารณ์นโยบายการเงินของธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด)

"เศรษฐกิจสหรัฐดีดตัวขึ้นในช่วงนี้ แม้ว่าเฟดปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยเร็วเกินไป และปรับลดช้าเกินไป" เขากล่าว

ก่อนหน้านี้ ปธน.ทรัมป์เคยเรียกร้องหลายครั้งให้เฟดใช้นโยบายอัตราดอกเบี้ยติดลบ พร้อมกับผ่อนคลายนโยบายการเงินอีกครั้งหนึ่งด้วยการซื้อพันธบัตรตามนโยบายผ่อนคลายเชิงปริมาณ (QE) เนื่องจากดอลลาร์กำลังแข็งค่าขึ้น ซึ่งจะกระทบต่อการส่งออกของสหรัฐ

ที่ผ่านมา ปธน.ทรัมป์มักแสดงความไม่พอใจต่อนายเจอโรม พาวเวล ประธานเฟด โดยระบุว่า นโยบายการเงินของเฟดกำลังทำให้ดอลลาร์แข็งค่า และอัตราดอกเบี้ยกำลังส่งผลกระทบต่อผู้ผลิต ซึ่งเฟดควรปรับลดอัตราดอกเบี้ยให้ต่ำกว่าประเทศอื่นๆ โดยปรับลดสู่ระดับ 0% หรือสู่ระดับติดลบ

อย่างไรก็ดี ตลาดการเงินยังมีความไม่มั่นใจต่อการใช้เครื่องมือดังกล่าว เนื่องจากเชื่อกันว่าการใช้นโยบายอัตราดอกเบี้ยติดลบเป็นเวลานานจะส่งผลกระทบต่องบดุลของธนาคาร ซึ่งจะลุกลามไปกระทบต่อเศรษฐกิจประเทศ ขณะที่เฟดก็มีความวิตกกังวลในเรื่องดังกล่าว เฟดระบุว่า ระบบการเงินของสหรัฐมีความแตกต่างอย่างมากจากกลุ่มประเทศที่มีการใช้นโยบายอัตราดอกเบี้ยติดลบในขณะนี้ และอัตราดอกเบี้ยติดลบจะส่งผลกระทบต่อการทำงานของตลาด และเสถียรภาพทางการเงินในสหรัฐมากกว่าในต่างประเทศ ขณะนี้อัตราดอกเบี้ยนโยบายของเฟดอยู่ที่ระดับ 1.50-1.75% และเฟดส่งสัญญาณว่าจะไม่มีการปรับเปลี่ยนอัตราดอกเบี้ยในปีนี้

Source: อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย ก้องเกียรติ กอวีรกิติ

- Trump says he 'could get used to' negative interest rates as he knocks the Fed: 'Love that':

https://www.cnbc.com/2020/01/21/davos-2020-trump-says-he-could-get-used-to-negative-interest-rates-love-that.html
TRADE RIDER

*

PoNgPk

• 6,100
ราคาทองฟิวเจอร์พุ่งขึ้นแตะระดับสูงสุดในรอบ 2 สัปดาห์ในวันนี้ ขณะที่นักลงทุนพากันเข้าซื้อทองในฐานะสินทรัพย์ปลอดภัย ท่ามกลางความวิตกเกี่ยวกับการแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโคโรนาสายพันธุ์ใหม่

อย่างไรก็ดี ราคาทองย่อตัวลงในเวลาต่อมาจากแรงขายทำกำไรของนักลงทุน ขณะที่มีการมองว่าราคาดีดตัวขึ้นมากเกินไปในช่วงแรก

ณ เวลา 23.25 น.ตามเวลาไทย สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนก.พ. ลบ 2.70 ดอลลาร์ หรือ 0.17% สู่ระดับ 1,557.60 ดอลลาร์/ออนซ์

องค์การอนามัยโลก (WHO) เตรียมจัดการประชุมคณะกรรมการฉุกเฉินในวันพรุ่งนี้ที่กรุงเจนีวา เพื่อหารือเกี่ยวกับการสกัดการแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโคโรนาสายพันธุ์ใหม่ ขณะที่ผู้เสียชีวิตและติดเชื้อมีจำนวนเพิ่มมากขึ้น

นายกเทศมนตรีเมืองอู่ฮั่น มณฑลเหอเป่ยของจีน เปิดเผยในวันนี้ว่า ผู้เสียชีวิตจากโรคปอดอักเสบที่เกิดจากเชื้อไวรัสโคโรนาสายพันธุ์ใหม่มีจำนวนเพิ่มขึ้นเป็น 6 ราย ขณะที่ผู้ติดเชื้อไวรัสทั่วประเทศมีจำนวนเกือบ 300 ราย

ทั้งนี้ นอกจากเมืองอู่ฮั่นแล้ว ยังมีการพบผู้ติดเชื้อโคโรนาไวรัสในกรุงปักกิ่ง เซี่ยงไฮ้ มณฑลกวางตุ้ง มณฑลเสฉวน ยูนนาน และชานตง

ขณะเดียวกัน มีการรายงานการติดเชื้อในไทย เกาหลีใต้ ญี่ปุ่น และไต้หวัน ซึ่งทำให้มีความวิตกกังวลกันว่า การแพร่ระบาดของไวรัสดังกล่าวจะมีความรุนแรงมากยิ่งขึ้น ขณะที่ชาวจีนจำนวนมากจะเดินทางไปต่างประเทศในช่วงเทศกาลตรุษจีน

ผู้เชี่ยวชาญจากคณะกรรมการสุขภาพแห่งชาติของจีนระบุว่า เชื้อไวรัสดังกล่าวสามารถแพร่ระบาดจากคนสู่คน

อย่างไรก็ดี ราคาทองยังคงอยู่เหนือระดับ 1,550 ดอลลาร์ โดยได้แรงหนุนจากความตึงเครียดในตะวันออกกลาง และความพยายามในการถอดถอนประธานาธิบดีโดนัลด์ ทรัมป์ออกจากตำแหน่ง

จาก:RYT9
TRADE RIDER

ถ้าทรัมโดนถอดราคาทองจะขึ้นหรือลงอะครับ แล้วเยอะไหมครับ  T*/- T*/-

*

Plaman7

• 1,928
ข่าวถอดถอนมาช่วยทองแท้ๆๆๆๆๆ
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

*

admin

• 80,664
อ้างจาก: fotcang ที่ 22, มกราคม  2020, 01:24:13 AM
ถ้าทรัมโดนถอดราคาทองจะขึ้นหรือลงอะครับ แล้วเยอะไหมครับ  T*/- T*/-

ข่าวนี้ ทองน่าจะขึ้นนะครับ เป้า 1580-1600

อรุณสวัสดิ์ค่ะ...แอดมินและทุกท่าน... xc4* xc4*
อ้างจาก: admin ที่ 22, มกราคม  2020, 06:50:40 AM
อ้างจาก: fotcang ที่ 22, มกราคม  2020, 01:24:13 AM

ข่าวนี้ ทองน่าจะขึ้นนะครับ เป้า 1580-1600
จะขึ้น หรือจะอย่างไร ก็ให้ไว อย่ากั๊ก..อ้อ ดึง EU ขึ้นไปด้วยนะจ๊ะ.. xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,664
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 22, มกราคม  2020, 07:01:17 AM
อรุณสวัสดิ์ค่ะ...แอดมินและทุกท่าน... xc4* xc4*
อ้างจาก: admin ที่ 22, มกราคม  2020, 06:50:40 AM

จะขึ้น หรือจะอย่างไร ก็ให้ไว อย่ากั๊ก..อ้อ ดึง EU ขึ้นไปด้วยนะจ๊ะ.. xc8* xc8*

สวัสดีเช้า วัน พุธ ครับ
hulk***

อรุณสวัสดิ์ค่า
การบายอียุมันปวดใจตรง swap นี่แหละ จะเยอะปายหนายยย cheetah*

ร้านแว่นเล็กๆ แต่คุณภาพใหญ่ๆ
line : @433yueze

ทองรอดูสถานการปลดทรัมหรือเข้าตรงfibo50 เมื่อวานดีครับแอด

*

admin

• 80,664
อ้างจาก: fotcang ที่ 22, มกราคม  2020, 09:58:19 AM
ทองรอดูสถานการปลดทรัมหรือเข้าตรงfibo50 เมื่อวานดีครับแอด

เข้าตรง 50 ยังได้อยู่ ครับ
(TH)** (TH)**