กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅EUR/USD วิเคราะห์ FOREX จันทร์ 20 มกราคม 2020 วันหยุด USD Martin Luther King กราฟน่าจะ Sideway^_^

• 62 replies
  • 13,433 views
*

admin

• 80,663
อ้างจาก: Norza ที่ 21, มกราคม  2020, 09:35:30 AM
อ้างจาก: admin ที่ 21, มกราคม  2020, 09:21:44 AM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 21, มกราคม  2020, 07:17:38 AM
อรุณสวัสดิ์ค่ะ แอดมินและทุกท่าน... ็Hea** ็Hea**
อ้างจาก: admin ที่ 21, มกราคม  2020, 05:10:55 AM
อ้างจาก: bigbank55 ที่ 20, มกราคม  2020, 11:59:15 PM
อ้างจาก: admin ที่ 20, มกราคม  2020, 11:47:30 PM
อ้างจาก: bigbank55 ที่ 20, มกราคม  2020, 11:00:54 PM
อ้างจาก: admin ที่ 20, มกราคม  2020, 12:54:15 PM
อ้างจาก: bigbank55 ที่ 20, มกราคม  2020, 11:55:15 AM
EUR/USD head and shoulders pattern

ลุ้นกันครับ
็Hea** ็Hea**
ถ้าเทรดมีแต่รอคับ ไม่ต้องลุ้น มีแต่ แทงขึ้น แทงลง อ่ะคับที่ต้องลุ้น  xc8*

จริงๆผมก็ไม่ต้องลุ้น อะไร มากหรอก ครับ
เทรดคนละเทคนิค มุมมอง ต่างกัน แต่ เป้าหมาย ไม่มี ใคร ต่าง หรอกครับ
จะแทงขึ้นแทง ลง มันคือแผนการเทรดของแต่ละคน ครับ
กำไร ก็ดีใจ ด้วย ขาดทุนก็วางแผนใหม่แค่นั้น ครับ
็Hea** ็Hea**
พอร์ตมันจะบ่งบอกเองคับว่าใครเทรด ใครแทง เทรดเดอร์อาชีพ เค้าวัดกำไรต่อเนื่อง เกิน 5 ปีขึ้นไปคับ ถ้าได้ๆ เสียๆ นั่นแหล่ะคับสายแทง  555+

ว้าว ยินดีด้วยนะครับ ที่ท่าน ไปอยู่ในกลุ่ม 1% ได้ สุดยอดเลย ครับ
ว้าแย่ยัง ผมนี่ ยัง อยู่ใน 99% อยู่ เลย สุดยอดทำได้ ในเนี่ย
เอ้า ปรบมือกันสิครับ รออะไร
xc4* xc4* xc4*

ยอมรับท่านตั้งแต่ชื่อ user ที่ท่านใช้แล้วค่าาาาา.. bigbank55 เห็นฝีมือก็น่าจะเป็นตามชื่อไหมคะ.. xc8* xc8* .. (TH)**

ดูจากที่พิมๆ มานี่ น่าจะเก่ง นะครับ แต่ ตอนนี้ได้ลบ ตัวเอง ออกจากบอร์ดไปแล้ว ครับ งงเด้ เกิดอะไรขึ้น นะ
ถ้าท่านกลับมาอ่าน นี่ ผมทำอะไรไม่ถูกใจก็ต้องขออภัยด้วย นะครับ ผม อย่างไรก็ตาม ทักผมทาง Fanpage ได้เสมอ นะครับ ท่าน

(TH)** (TH)** (TH)**
อุตส่าจะปูเสื่อรอชมแล้ว นึกว่าจะกลายเป็นกระทู้มาม่าเริ่มต้นแห่งปีซะแล้ว
cheetah*

จริงๆก็ไม่ คิดว่าเป็นประเด็น ดราม่าอะไร นะครับ แอดมินสร้าง บอร์ดนี้ ให้ คนเก่งๆมาแบ่งปัน ความรู้
แอดมิน ยอม ไม่เก่งก็ได้ นะชม ตลอด เคารพทุกความคิดเห็น เคารพทุก เทคนิค เพราะ เป้าหมาย คือ เทรด ให้ได้กำไรเหมือนกัน ไง ครับ
ก็ไม่รู้จะไปแข่งขันกับ ชาวบ้านทำไม ดู ลายเซนต์ ครับ "เอาชนะใจตัวเองให้ได้ก่อนเอาชนะตลาด" เป้าหมาย ก็อยากให้คนเก่งๆ มาแบ่งปันความรู้เยอะๆ ครับ
ผิดถูกจริงๆ ไม่เคย ว่าใคร นะครับ

็Hea** ็Hea** ็Hea**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 21, มกราคม  2020, 09:21:44 AM
ดูจากที่พิมๆ มานี่ น่าจะเก่ง นะครับ แต่ ตอนนี้ได้ลบ ตัวเอง ออกจากบอร์ดไปแล้ว ครับ งงเด้ เกิดอะไรขึ้น นะ
ถ้าท่านกลับมาอ่าน นี่ ผมทำอะไรไม่ถูกใจก็ต้องขออภัยด้วย นะครับ ผม อย่างไรก็ตาม ทักผมทาง Fanpage ได้เสมอ นะครับ ท่าน
(TH)** (TH)** (TH)**

เสียดายจริงๆค่ะ  ท่าน bigbank55 ถ้ายังอ่านอยู่ ถ้าหากเรามีส่วนต่อการจากไปของท่าน ก็ต้องขออภัยไว้ด้วยนะคะ มิได้มีเจตนาแอบแฝงใดๆ รู้สึกอย่างไรก็พิมพ์ไปอย่างนั้นจ้าาา (คือรู้สึกว่า ท่านเก่งจริงค่ะ)..ถ้าขอได้ ก็อยากให้ท่านกลับมา นะคะ... (TH)** (TH)**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

อ้างจาก: bigbank55 ที่ 20, มกราคม  2020, 11:55:15 AM

จริงๆก็ไม่ คิดว่าเป็นประเด็น ดราม่าอะไร นะครับ แอดมินสร้าง บอร์ดนี้ ให้ คนเก่งๆมาแบ่งปัน ความรู้
แอดมิน ยอม ไม่เก่งก็ได้ นะชม ตลอด เคารพทุกความคิดเห็น เคารพทุก เทคนิค เพราะ เป้าหมาย คือ เทรด ให้ได้กำไรเหมือนกัน ไง ครับ
ก็ไม่รู้จะไปแข่งขันกับ ชาวบ้านทำไม ดู ลายเซนต์ ครับ "เอาชนะใจตัวเองให้ได้ก่อนเอาชนะตลาด" เป้าหมาย ก็อยากให้คนเก่งๆ มาแบ่งปันความรู้เยอะๆ ครับ
ผิดถูกจริงๆ ไม่เคย ว่าใคร นะครับ

็Hea** ็Hea** ็Hea**

เอาจริงๆ เพจนี้ดีนะครับ แลกเปลี่ยนความรู้กันตามสบาย ถูกผิดก็แย้งกันเล้กๆน้อยๆ

และอีกอย่าง การวิเคาะห์ของแอดมินเป็น ระยะสั่น ให้คนมาอ่าน

ถูกบางผิดบ้าง มันก็จำเป็นครับ แต่เอาจริงๆ พอร์ตอยู่ในมือตัวเองไม่ได้มีใครบังคับให้ออกออเดอร์ ตามคนอื่น

จริงๆอยากได้คนเก่งๆ เพิ่มอยู่นะครับ วิเคาะห์ให้อ่านบ้างหน่อยเผื่อทางเลือกในการเล่นเพิ่มขึ้น

็Hip** ็Hip** ็Hip** ็Hip**