กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅EUR/USD วิเคราะห์ FOREX จันทร์ 20 มกราคม 2020 วันหยุด USD Martin Luther King กราฟน่าจะ Sideway^_^

• 62 replies
  • 13,394 views
*

admin

• 80,605
อ้างจาก: neoz168 ที่ 20, มกราคม  2020, 04:31:30 PM
สรุปวันนี้ต้องยอมถอย ถือไม่ไหว  cheetah*

ขออภัยด้วย ครับท่าน สู้ใหม่ ครับ
(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ใครพอร์ตใหญ่ ช่วย บายอียูทีค่า cheetah*

*

admin

• 80,605
อ้างจาก: Nina_Richa ที่ 20, มกราคม  2020, 04:44:32 PM
ใครพอร์ตใหญ่ ช่วย บายอียูทีค่า cheetah*

กดเพิ่มไปล่ะฮะ 0.01 Lot Micro
x*/2 x*/2
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 20, มกราคม  2020, 04:50:30 PM
อ้างจาก: Nina_Richa ที่ 20, มกราคม  2020, 04:44:32 PM
กดเพิ่มไปล่ะฮะ 0.01 Lot Micro
x*/2 x*/2
555+ 555+
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

แอดคะ..ไม่ทราบว่าแอดมินจะเป็นตัวแทนแจ้งไปยังโบรคไหนได้บ้าง อยากฝากความเห็นถึงทุกโบรคไว้นิดนึงค่ะ...

คือเวลาสมาชิกฝากเงิน หรือดำเนินธุรกรรมทางการเงิน เมื่อเสร็จแล้วควรกลับไปหน้าเดิม หรือแจ้งว่าเสร็จสิ้นก่อน ไม่ควรดึงไปเชื่อมโยงกับหน้าเว็บอื่นๆทันทีทั้งๆที่ยังไม่ได้แจ้งว่าเสร็จสิ้น เพราะอาจจะทำให้สมาชิกสับสน ว่าเว็บอะไร ยังไง สมาชิกอาจจะเข้าใจผิดได้ ว่าต้องไปต่อที่นั่นด้วยหรือเปล่า แล้วเงินที่ฝากไป เข้าหรือยัง จะไปอยู่ที่ไหน เกิดความกังวล อะไรแบบนี้ (ตัวเองเคยเข้าใจผิดมาแล้ว และเห็นมีสมาชิกบางท่านเจอเหมือนกัน) แต่ถ้าหากอยากจะเชื่อมโยง(ซึ่งจริงๆแล้ว ไม่ควรจะทำ) ควรไปที่เสร็จสิ้นก่อน ส่วนจะเชื่อมโยงไปไหนอย่างไร ก็ควรแล้วแต่ความสมัครใจของสมาชิก ไม่ใช่มาชิงตัดหน้า ส่งมาก่อนที่จะแจ้งว่าเสร็จสิ้น..เชื่อว่า หลายๆท่าน คงเจอเหมือนที่เรากับบางท่านเจอมา และน่าจะเห็นด้วยค่ะ..ขอบคุณค่ะ.. (TH)** (TH)** (TH)**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,605
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 20, มกราคม  2020, 05:54:56 PM
แอดคะ..ไม่ทราบว่าแอดมินจะเป็นตัวแทนแจ้งไปยังโบรคไหนได้บ้าง อยากฝากความเห็นถึงทุกโบรคไว้นิดนึงค่ะ...

คือเวลาสมาชิกฝากเงิน หรือดำเนินธุรกรรมทางการเงิน เมื่อเสร็จแล้วควรกลับไปหน้าเดิม หรือแจ้งว่าเสร็จสิ้นก่อน ไม่ควรดึงไปเชื่อมโยงกับหน้าเว็บอื่นๆทันทีทั้งๆที่ยังไม่ได้แจ้งว่าเสร็จสิ้น เพราะอาจจะทำให้สมาชิกสับสน ว่าเว็บอะไร ยังไง สมาชิกอาจจะเข้าใจผิดได้ ว่าต้องไปต่อที่นั่นด้วยหรือเปล่า แล้วเงินที่ฝากไป เข้าหรือยัง จะไปอยู่ที่ไหน เกิดความกังวล อะไรแบบนี้ (ตัวเองเคยเข้าใจผิดมาแล้ว และเห็นมีสมาชิกบางท่านเจอเหมือนกัน) แต่ถ้าหากอยากจะเชื่อมโยง(ซึ่งจริงๆแล้ว ไม่ควรจะทำ) ควรไปที่เสร็จสิ้นก่อน ส่วนจะเชื่อมโยงไปไหนอย่างไร ก็ควรแล้วแต่ความสมัครใจของสมาชิก ไม่ใช่มาชิงตัดหน้า ส่งมาก่อนที่จะแจ้งว่าเสร็จสิ้น..เชื่อว่า หลายๆท่าน คงเจอเหมือนที่เรากับบางท่านเจอมา และน่าจะเห็นด้วยค่ะ..ขอบคุณค่ะ.. (TH)** (TH)** (TH)**

ครับผม ส่งเรื่องให้เลย ครับ
(TH)**

*

admin

• 80,605
อัพเดตข่าวกันนะครับ🌎🌍🌏 Forex วันที่ 20 มกราคม 2563 🕝📅 📄👨🏻‍💼💼 by AETOS Capital Group

ประเด็นสำคัญที่ยังคงน่าจับตามองวันนี้
📝ตลาดอเมริกาหยุดวันนี้ U.S. President's Day Holiday
📝สุดสัปดาห์นี้เป็นวันหยุดยาวของจีน (ปีใหม่จีน)
📝การประกาศงดการส่งออกน้ำมันของ Libya และแหล่งผลิตน้ำมันที่อิรักที่ต้องหยุดการผลิตเพราะมีการประท้วงที่บริเวณใกล้เคียง

CNY📃
🔍รัฐบาลจีนต้องการที่จะให้ระบบอุตสาหกรรมนั้นดำเนินไปด้วยดีโดยจะมีการลดภาษีประกอบกับการออกนโยบายกระตุ้นเศรษฐกิจ รวมทั้งจะมีการอัดฉีดเงินประมาณ 2 แสนล้านหยวนเข้าสู่ระบบการเงินเศรษฐกิจจีน

USD📄💵
🔍ตลาดอเมริกาหยุดวันนี้เนื่องจากเป็นวัน U.S. President's Day Holiday
🔍US Dollar เปิดสัปดาห์มานั้นขี้นมาทำ Highs ใหม่ของจากหลายสัปดาห์ จากสัปดาห์ที่ผ่านมาได้ทำสถิติสูงสุดในปีใหม่ 2563 นี้หลังจากข่าวลงนามการค้ากับจีน นั้นผ่านไปได้ด้วยดี ตอนนี้อยู่ในระดับเส้นค่าเฉลี่ย 200 วัน เป็นแนวต้านอยู่ที่ระดับนี้ 97.70
🔍ปัจจัยที่ยังคงต้องจับตาดูสำหรับอเมริกาคือการประชุม FOMC ที่จะมีการประชุมกันในอนาคตเพื่อกำหนดนโยบายดอกเบี้ยหรือนโยบายอื่นที่เกี่ยวข้องในการช่วยกระตุ้นเศรษฐกิจอีกต่อไป รวมทั้งการขึ้นภาษีสินค้านำเข้าที่ตอนนี้อเมริกาพุ่งเป้าหมายไปยังประเทศอินเดียคอยติดตามว่าจะมีความคืบหน้าอย่างไรเมื่ออเมริกาเปิดตลาดมาในวันพรุ่งนี้

EUR📄💶
🔍ในวันนี้นั้นจะมีการประชุมในกลุ่มยุโรปเดี่ยวกับเศรษฐกิจต่างๆ รวมทั้งจะมีการแถลงการจาก Christine Lagarde ประธาน ECB คนใหม่ซึ่งรายละเอียดนั้นอาจจะส่งผลถึงการประกาศการตัดสินใจเกี่ยวกับอัตราดอกเบี้ยในวันพฤหัสนี้อีกด้วย

GBP📃💷
🔍 UK Retail Sales ยอดการค้าปลีกของสหราชอาณาจักรอยู่ในระดดับต่ำกว่าที่คาดการณ์ไว้ รวมทั้งมีความเป็นไปได้อย่างมากที่ BOE จะลดอัตราดอกเบี้ยเพื่อกระตุ้นเศรษฐกิจ ส่งผลให้ค่าเงินนั้นยังได้รับแรงกดดันอยู่
🔍 SaJid Javid รัฐมนตรีว่าการกระทรวงการคลังของอังกฤษได้กล่าวไว้ในช่วงวันหยุดว่า อังกฤษอาจจะไม่เพิ่งหรืออิงจากกฎการค้าของสหภาพยุโรปหลังจาก Birxit

Oil🛢⛽️
🔍ในช่วงสุดสัปดาห์ที่ผ่านมาจอมพล Khalifa Haftar ผู้บัญชาการทหารของกองทัพลิเบียได้มีการหยุดการส่งออกน้ำมันจาก Libya ในบริเวณที่เป็นจำนวนประมาณ 800k บาร์เรล สู่ตลาดโลก ทำให้ราคาน้ำมัน WTI พุ่งขึ้นใกล้ระดับ $60 ต่อ
บาร์เรล
🔍ในอิรักเองนั้นได้จำกัดปริมาณการผลิตน้ำมันในบริเวณแหล่งผลิตน้ำมัน Al Adhab เหตุเนื่องจากมีการประท้วงที่ข้อนข้างรุนแรงที่เกิดขึ้นในบริเวณดังกล่าว ณ. ขณะนี้ด้วย

Gold💰
🔍วันนี้ราคาแร่โลหะมีค่า Palladium ซึ่งเป็นโลหะมีค่าที่อยู่ในกลุ่ม Platinum นั้นได้ขึ้นไปทำราคาสูงสุดเป็นประวัติการณ์ซึ่งอาจส่งผลกระทบต่อการซื้อขายของราคาทองคำได้ ซึ่งราคาทองคำวันนี้นั้นเปิดตลาดมาขึ้นไปสูงสุดที่ 1562 บริเวณแนวต้าน ก่อนที่จะวิ่งลงมาอยู่แถว 1560

FTSE 100📊📉📈
🔍ตลาดหุ้นทางฝั่งยุโรปวันนี้เปิดตลาดมาลดลงเล็กน้อยในส่วนของอังกฤษเองนั้น FTSE 100 นั้นอยู่ที่ 7657.13 ลดลง -0.23% ในขณะที่ตลาดเอเซียอย่าง Hang Seng ปิดลงมาในแดนลบที่ 28795.91 ลดลง 260.51 จุดหรือ -0.90% ในส่วนของญี่ปุ่น Nikkei 225 ปิดที่ 24083.51 บวกมา 42.25 จุด หรือ +0.18%

ขอบคุณครับ

Credit : Sukrid Loomchantr
AETOS Capital Group

เหมือน G กะลังดีขึ้นนิดหน่อยนะครับ  Ha)** Ha)**

(TH)** ขอบคุณค่ะคุณพี่  (TH)**

อ้างจาก: admin ที่ 20, มกราคม  2020, 11:24:41 AM
อ้างจาก: neoz168 ที่ 20, มกราคม  2020, 11:22:07 AM
(TH)**  (TH)**
ขอบคุณครับแอด วันนี้สงสัยลุ้นจนตัวเกร็ง ขอขาดทุนน้อยสุดแล้วกัน  **hulk3** **hulk3**

ทองยังน่าจะไปต่อได้นะครับพี่ ลุ้นกัน แต่ วันนี้ทองปิด เวลา 19.55 ตามเวลาประเทศไทย นะครับ
**6105** **6105**

ตกลงว่า...ตลาดทองคำ ไม่ปิด นะคะ..กราฟยังเดินตามปกติ...

*

admin

• 80,605
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 20, มกราคม  2020, 07:59:26 PM
อ้างจาก: admin ที่ 20, มกราคม  2020, 11:24:41 AM
อ้างจาก: neoz168 ที่ 20, มกราคม  2020, 11:22:07 AM
ขอบคุณครับแอด วันนี้สงสัยลุ้นจนตัวเกร็ง ขอขาดทุนน้อยสุดแล้วกัน  **hulk3** **hulk3**

ทองยังน่าจะไปต่อได้นะครับพี่ ลุ้นกัน แต่ วันนี้ทองปิด เวลา 19.55 ตามเวลาประเทศไทย นะครับ

ตกลงว่า...ตลาดทองคำ ไม่ปิด นะคะ..กราฟยังเดินตามปกติ...

เดี๋ยวก็ปิดครับ พี่ พรุ่งนี้จะเปิด 06.05 หกโมง 5 นาท่ ตามเวลาไทย ครับ
(TH)**

อ้างจาก: admin ที่ 20, มกราคม  2020, 08:01:15 PM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 20, มกราคม  2020, 07:59:26 PM
เดี๋ยวก็ปิดครับ พี่ พรุ่งนี้จะเปิด 06.05 หกโมง 5 นาท่ ตามเวลาไทย ครับ
(TH)**

อ่อ ค่ะ..ขอบคุณค่ะ.. (TH)** (TH)**

*

admin

• 80,605
อ้างจาก: admin ที่ 20, มกราคม  2020, 08:01:15 PM

(TH)**
พอดี ผม พิม information ผิด ครับ

เวลา ที่ปิด คือเวลา 00.55 ตามเวลาประเทศไทย ครับ 19.55 คือเวลาใน server XM ครับ

(TH)** (TH)**

*

PoNgPk

• 6,097
นายซาจิด จาวิด รัฐมนตรีคลังอังกฤษ กล่าวเตือนภาคธุรกิจว่า กฎระเบียบของอังกฤษจะไม่สอดคล้องกับสหภาพยุโรป (EU) หลังจากที่อังกฤษแยกตัวจาก EU (Brexit) และการเปลี่ยนแปลงที่เกิดขึ้นจะส่งผลกระทบต่อภาคธุรกิจ

ทั้งนี้ ในการให้สัมภาษณ์ต่อหนังสือพิมพ์ไฟแนนเชียล ไทมส์ นายจาวิดกล่าวว่า อังกฤษจะไม่ยึดติดกับกฎข้อบังคับของ EU ในการเจรจาการค้าช่วงหลัง Brexit

"เราจะไม่อยู่ในระบบตลาดเดี่ยวของยุโรป และเราจะไม่อยู่ในสหภาพศุลกากรยุโรป ซึ่งสิ่งเหล่านี้จะเกิดขึ้นในปลายปีนี้" นายจาวิดกล่าว
ทั้งนี้ อังกฤษมีกำหนดแยกตัวอย่างเป็นทางการจาก EU ในวันที่ 31 ม.ค. ขณะที่มีช่วงระยะเวลาเปลี่ยนผ่าน 11 เดือนในการปฏิบัติตามกฎระเบียบของ EU และอังกฤษมีกำหนดเส้นตายภายในปลายปีนี้ในการสรุปการเจรจาการค้ากับ EU

คำกล่าวของนายจาวิดสร้างความวิตกกังวลต่อภาคธุรกิจอังกฤษเกี่ยวกับความสัมพันธ์ทางการค้าระหว่างอังกฤษและ EU ในช่วงหลัง Brexit

จาก:ryt9
TRADE RIDER

*

PoNgPk

• 6,097
ปอนด์อ่อนค่าเทียบดอลลาร์และยูโร หลังจากที่นายซาจิด จาวิด รัฐมนตรีคลังอังกฤษ กล่าวเตือนภาคธุรกิจว่า อังกฤษจะไม่ปฏิบัติตามกฎระเบียบของสหภาพยุโรป (EU) หลังจากที่อังกฤษแยกตัวจาก EU (Brexit)

ณ เวลา 19.47 น.ตามเวลาไทย ปอนด์อ่อนค่า 0.11% สู่ระดับ 1.2993 ดอลลาร์ และปรับตัวลง 0.01% สู่ระดับ 0.8531 เทียบยูโร

ทั้งนี้ ในการให้สัมภาษณ์ต่อหนังสือพิมพ์ไฟแนนเชียล ไทมส์ นายจาวิดกล่าวว่า อังกฤษจะไม่ยึดติดกับกฎข้อบังคับของ EU ในการเจรจาการค้าช่วงหลัง Brexit

"เราจะไม่อยู่ในระบบตลาดเดี่ยวของยุโรป และเราจะไม่อยู่ในสหภาพศุลกากรยุโรป ซึ่งสิ่งเหล่านี้จะเกิดขึ้นในปลายปีนี้" นายจาวิดกล่าว
ทั้งนี้ อังกฤษมีกำหนดแยกตัวอย่างเป็นทางการจาก EU ในวันที่ 31 ม.ค. ขณะที่มีช่วงระยะเวลาเปลี่ยนผ่าน 11 เดือนในการปฏิบัติตามกฎระเบียบของ EU และอังกฤษมีกำหนดเส้นตายภายในปลายปีนี้ในการสรุปการเจรจาการค้ากับ EU

คำกล่าวของนายจาวิดสร้างความวิตกกังวลต่อภาคธุรกิจอังกฤษเกี่ยวกับความสัมพันธ์ทางการค้าระหว่างอังกฤษและ EU ในช่วงหลัง Brexit

นายทิม ไรครอฟท์ ประธานสหพันธ์อาหารและเครื่องดื่มอังกฤษ กล่าวว่า "สิ่งนี้หมายความว่าภาคธุรกิจจะต้องปรับตัวเข้ากับกระบวนการตรวจสอบสินค้าตามชายแดนที่มีค่าใช้จ่ายมากขึ้น และจะส่งผลให้มีการปรับขึ้นราคาสินค้า"

ทางด้านนายไมค์ ฮอว์ส ประธานสมาคมผู้ผลิตและผู้ค้ายานยนต์อังกฤษ กล่าวย้ำถึงความจำเป็นในการหลีกเลี่ยงการตั้งกำแพงภาษีและการค้า หลังจากช่วง Brexit

นายฮอว์สกล่าวว่า ภาคธุรกิจจะมีค่าใช้จ่ายในการพัฒนาธุรกิจเพิ่มขึ้นจำนวนหลายพันล้านปอนด์ นอกจากว่าอังกฤษและ EU จะสามารถบรรลุข้อตกลงที่เป็นผลประโยชน์ร่วมกัน

จาก:RYT9
TRADE RIDER