กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX ศุกร์ 18 ตุลาคม 2562 BrexIT รีบจบเถอะนะจะไม่เป็นภาระให้ลูกหลาน^_^

• 57 replies
  • 14,027 views
*

sanwat

• 412

*

admin

• 80,662
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 18, ตุลาคม  2019, 07:29:30 PM
อ้างจาก: admin ที่ 18, ตุลาคม  2019, 06:14:37 PM
จีน ยัง ไม่จบก็มารบ สงครามการค้า กับ EU ต่อ
xc8*
ทองเห็นทีจะลงยากแล้วไหมคะ...มีเรื่องดึงตลอดดด.. **6105**

ใช่ครับ เก็บสั้น ดักทุบแนวต้าน
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

GU กำลังจะขึ้นเครื่องไป UK ครับ

*

PoNgPk

• 6,099
TRADE RIDER

*

PoNgPk

• 6,099
เงินปอนด์ยังคงแข็งค่าเมื่อเทียบกับดอลลาร์สหรัฐในวันนี้ โดยขานรับข่าวที่ว่า อังกฤษและสหภาพยุโรป (EU) สามารถบรรลุข้อตกลงเกี่ยวกับกระบวนการถอนตัวของอังกฤษออกจากสหภาพยุโรป (Brexit) และได้แรงหนุนจากความเห็นของเจ้าหน้าที่ธนาคารกลางอังกฤษ (BoE) เกี่ยวกับแนวโน้มการปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย ณ เวลา 19.15 น.ตามเวลาไทยในวันนี้ เงินปอนด์แข็งค่าขึ้น 0.04% แตะที่ระดับ 1.2895 ดอลลาร์ ปอนด์ยังคงได้แรงหนุน ขณะที่นักลงทุนรอดูสัญญาณบ่งชี้ว่า รัฐสภาอังกฤษจะผ่านร่างข้อตกลง Brexit ฉบับใหม่ที่นายกรัฐมนตรีบอริส จอห์นสัน เห็นชอบร่วมกับ EU หรือไม่ โดยนายจอห์นสันวางแผนที่จะแถลงต่อรัฐสภาอังกฤษในวันเสาร์นี้ ก่อนที่สมาชิกสภาผู้แทนราษฎรจะอภิปรายกันว่า จะรับรองข้อตกลง Brexit ฉบับใหม่ที่นายจอห์นสันเห็นชอบร่วมกับ EU หรือไม่ หรือว่า จะออกจาก EU แบบไม่มีข้อตกลง

นอกจากนี้ ปอนด์ยังได้แรงหนุนจากการที่นายเดฟ แรมส์เดน รองผู้ว่าการธนาคารกลางอังกฤษ (BoE) เปิดเผยกับสื่อมวลชนว่า เขายังคงมองเห็นโอกาสที่จะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยอย่างค่อยเป็นค่อยไป หากอังกฤษสามารถถอนตัวออกจากสหภาพยุโรป (Brexit) ได้อย่างราบรื่น โดยเขายังคงสนับสนุนการคุมเข้มนโยบายการเงินมากกว่าเจ้าหน้าที่คนอื่นๆ ของ BoE

จาก:RYT9
TRADE RIDER

*

admin

• 80,662
New high อย่าง เดียว เลยช่วงนี้
แต่เดี๋ยว วันจันทร์รู้กัน
TKo*) TKo*)
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 18, ตุลาคม  2019, 11:08:01 PM
New high อย่าง เดียว เลยช่วงนี้
TKo*) TKo*)
New high ทั้ง eu และ gu เลยใช่มั้ยครับ  xc7*

*

PoNgPk

• 6,099
นายมาริโอ ดรากี ประธานธนาคารกลางยุโรป (ECB) ได้ออกมาเตือนว่า ตลาดเงินและอสังหาริมทรัพย์ของยูโรโซนเริ่มส่งสัญญาณเสี่ยงในการเกิดภาวะฟองสบู่แล้ว ประธาน ECB เปิดเผยว่า ตลาดเงินและอสังหาริมทรัพย์เป็นภาคส่วนที่ควรเฝ้าระวังเพราะเริ่มมีราคาเกินมูลค่าที่แท้จริง ขณะที่เสถียรภาพทางการเงินยังคงเป็นเรื่องท้าทาย ในช่วงเวลาที่เศรษฐกิจโลกแนวโน้มไม่ค่อยสดใส สิ่งนี้อาจบั่นทอนเสถียรภาพของเศรษฐกิจยูโรโซนซึ่งขณะนี้เริ่มชะลอตัวลง โดยก่อนหน้านี้ นายดรากี เคยเรียกร้องให้มีการดำเนินมาตรการกระตุ้นเศรษฐกิจด้วยการลงทุนในยูโรโซน เพื่อรับมือกับความท้าทายของอัตราดอกเบี้ยที่ลดลง และความเสี่ยงของการเกิดภาวะเศรษฐกิจถดถอย

จาก:RYT9
TRADE RIDER

*

admin

• 80,662
อ้างจาก: ตีรทัตศรี มัทรี ที่ 18, ตุลาคม  2019, 11:18:59 PM
อ้างจาก: admin ที่ 18, ตุลาคม  2019, 11:08:01 PM
TKo*) TKo*)
New high ทั้ง eu และ gu เลยใช่มั้ยครับ  xc7*

ตามที่เห็นเลย ท่าน บิน ก่อนตลาดปิด

ขึ้นกันแรงมาก ตื่น เช้า มา นี่เขียวมากครับ

แอดครับ มีคู่เงินใหนบ้างแต่ละโบรก ที่ลด leverage ครับ จะได้เลี่ยงไม่เทรด ไปเลยครับ

ลด leverage แสดงว่าสงผลกระทบหนักแน่ๆ เลย

มีโบรกใหนบ้างที่ไม่ลด leaverage บ้างครับ คงเดิมไม่เปลี่ยน

*

admin

• 80,662
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 19, ตุลาคม  2019, 01:19:17 PM

แอดครับ มีคู่เงินใหนบ้างแต่ละโบรก ที่ลด leverage ครับ จะได้เลี่ยงไม่เทรด ไปเลยครับ

ลด leverage แสดงว่าสงผลกระทบหนักแน่ๆ เลย

มีโบรกใหนบ้างที่ไม่ลด leaverage บ้างครับ คงเดิมไม่เปลี่ยน

มี xm exness ครับ ไม่ลดนอกนั้น หลาย โบรกลด ครับ
คือลดทุกคู่เหลือ 1:50

อ้างจาก: admin ที่ 19, ตุลาคม  2019, 03:18:32 PM
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 19, ตุลาคม  2019, 01:19:17 PM

มี xm exness ครับ ไม่ลดนอกนั้น หลาย โบรกลด ครับ
คือลดทุกคู่เหลือ 1:50

ขอบคุณมากครับ

งั้นวันจันทร์ก็เทรด xm , exness ต่อไป

*

admin

• 80,662
เลื่อน อีกแล้วจ้า
วันจันทร์ จากบอร์ด ฝรั่ง ว่าน่าจะพา gbp เปิด gap ลงนะครับ
xc8*

*

admin

• 80,662
อ้างจาก: admin ที่ 19, ตุลาคม  2019, 08:59:58 PM
วันจันทร์ จากบอร์ด ฝรั่ง ว่าน่าจะพา gbp เปิด gap ลงนะครับ
xc8*

มีพีค กว่านั้น อีกคร้บ
แบบนี้ ที่ขึ้นมา 700-800 pips น่าจะกลบแท่งเดียว หมด
**11

อ้างจาก: admin ที่ 19, ตุลาคม  2019, 09:09:04 PM
อ้างจาก: admin ที่ 19, ตุลาคม  2019, 08:59:58 PM
xc8*

มีพีค กว่านั้น อีกคร้บ
แบบนี้ ที่ขึ้นมา 700-800 pips น่าจะกลบแท่งเดียว หมด
**11
อย่างงี้ทองจะออกมาลักษณะไหนครับแอด