กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX ศุกร์ 18 ตุลาคม 2562 BrexIT รีบจบเถอะนะจะไม่เป็นภาระให้ลูกหลาน^_^

• 57 replies
  • 14,014 views
*

admin

• 80,650
อ้างจาก: ตีรทัตศรี มัทรี ที่ 19, ตุลาคม  2019, 10:48:23 PM
อ้างจาก: admin ที่ 19, ตุลาคม  2019, 09:09:04 PM
อ้างจาก: admin ที่ 19, ตุลาคม  2019, 08:59:58 PM
เลื่อน อีกแล้วจ้า
วันจันทร์ จากบอร์ด ฝรั่ง ว่าน่าจะพา gbp เปิด gap ลงนะครับ
xc8*

มีพีค กว่านั้น อีกคร้บ
แบบนี้ ที่ขึ้นมา 700-800 pips น่าจะกลบแท่งเดียว หมด
**11
อย่างงี้ทองจะออกมาลักษณะไหนครับแอด

ข่าวออกมาแบบนี้ ทองน่าจะบิน
ส่วน jpy จะแข็งครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 19, ตุลาคม  2019, 10:52:02 PM
อ้างจาก: ตีรทัตศรี มัทรี ที่ 19, ตุลาคม  2019, 10:48:23 PM
อ้างจาก: admin ที่ 19, ตุลาคม  2019, 09:09:04 PM
อ้างจาก: admin ที่ 19, ตุลาคม  2019, 08:59:58 PM
วันจันทร์ จากบอร์ด ฝรั่ง ว่าน่าจะพา gbp เปิด gap ลงนะครับ
xc8*

แบบนี้ ที่ขึ้นมา 700-800 pips น่าจะกลบแท่งเดียว หมด
**11
อย่างงี้ทองจะออกมาลักษณะไหนครับแอด

ขอบคุณครับอาจารย์ ตั้งแต่เข้ามากลุ่มนี้เริ่มจากศูนย์เลยครับ และขอบคุณทุกท่านที่แชร์ความรู้ด้วยครับ บางครั้งผมอาจจะถามอะไรที่เป็นเรื่องง่ายๆสำหรับหลายท่านต้องขออภัยด้วยนะครับ

*

admin

• 80,650
อ้างจาก: ตีรทัตศรี มัทรี ที่ 19, ตุลาคม  2019, 10:59:35 PM
อ้างจาก: admin ที่ 19, ตุลาคม  2019, 10:52:02 PM
xc8*

**11

ขอบคุณครับอาจารย์ ตั้งแต่เข้ามากลุ่มนี้เริ่มจากศูนย์เลยครับ และขอบคุณทุกท่านที่แชร์ความรู้ด้วยครับ บางครั้งผมอาจจะถามอะไรที่เป็นเรื่องง่ายๆสำหรับหลายท่านต้องขออภัยด้วยนะครับ

ยินดีมากๆ เลย ครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 19, ตุลาคม  2019, 11:26:54 PM
อ้างจาก: ตีรทัตศรี มัทรี ที่ 19, ตุลาคม  2019, 10:59:35 PM
xc8*

**11

ยินดีมากๆ เลย ครับ
Thor 1 Thor 1

*

admin

• 80,650
ด่วน ฝ่ายนิติบัญญัติของอังกฤษลงมติให้ชะลอการตัดสินใจเกี่ยวกับข้อตกลง Brexit ของนายบอริส จอห์นสันซึ่งเป็นการบังคับให้นายกรัฐมนตรีต้องเขียนจดหมายถึงสหภาพยุโรปภายในเวลา 23.00 ขอเลื่อนกำหนดเส้นตาย Brexit ออกไปจนถึง 31 มค

แต่ปัญหาคือ Johnson ไม่เซนต์
**11 **11 **11

อ้างจาก: admin ที่ 20, ตุลาคม  2019, 06:02:14 AM
ด่วน ฝ่ายนิติบัญญัติของอังกฤษลงมติให้ชะลอการตัดสินใจเกี่ยวกับข้อตกลง Brexit ของนายบอริส จอห์นสันซึ่งเป็นการบังคับให้นายกรัฐมนตรีต้องเขียนจดหมายถึงสหภาพยุโรปภายในเวลา 23.00 ขอเลื่อนกำหนดเส้นตาย Brexit ออกไปจนถึง 31 มค

แอดครับ ถ้าเป็นแบบนี้คิดว่า EUR/USD, GBP/USD วันจันทร์น่าจะลงหรือขึ้นครับ

แล้ว ถ้านายกฯไม่เซ็น แปลว่าสิ้นตุลาต้องออกแน่ๆเหรอครับ หรือว่าจะมีทางอื่นที่บีบให้อังกฤษเลื่อนได้อีก
แล้วสมมติว่าเลื่อนได้ มันจะเป็นยังไงต่อ ทีนี้จะลงหรือจะขึ้นครับ

อิอิ ถามหลายคำถาม ขอความกรุณาด้วยครับ  (TH)** (TH)** (TH)**
Money Management is the key

*

admin

• 80,650
อ้างจาก: Natapong Kasemsant ที่ 20, ตุลาคม  2019, 07:59:12 AM
อ้างจาก: admin ที่ 20, ตุลาคม  2019, 06:02:14 AM

แอดครับ ถ้าเป็นแบบนี้คิดว่า EUR/USD, GBP/USD วันจันทร์น่าจะลงหรือขึ้นครับ

แล้ว ถ้านายกฯไม่เซ็น แปลว่าสิ้นตุลาต้องออกแน่ๆเหรอครับ หรือว่าจะมีทางอื่นที่บีบให้อังกฤษเลื่อนได้อีก
แล้วสมมติว่าเลื่อนได้ มันจะเป็นยังไงต่อ ทีนี้จะลงหรือจะขึ้นครับ

อิอิ ถามหลายคำถาม ขอความกรุณาด้วยครับ  (TH)** (TH)** (TH)**

ถ้า ไม่เซนต์ ก่อน 31 ตุลา คือน่าจะออกแบบ no deal แน่นอน ครับ
ซึ่งจะส่งผลให้ gbp ,EUR อ่อนค่า หนัก ครับ

และคนจะไปถือทองคำ ซึ่ง เป็น safe heaven แทน ครับ

*

PoNgPk

• 6,098
(Oct 20) นายกฯอังกฤษกลับลำส่งจม.ถึงอียูขอเลื่อนเบร็กซิท: นายกฯอังกฤษกลับลำส่งจม.ถึงอียูขอเลื่อนเบร็กซิท แต่ไม่ลงชื่อเพื่อแสดงความไม่เห็นด้วยที่จะให้มีการเลื่อนเบร็กซิทออกไปอีก 3 เดือน

ทั้งนี้ ทำเนียบนายกรัฐมนตรีสหราชอาณาจักร ได้ส่งหนังสือถึงนายโดนัลด์ ทัสก์ ประธานคณะมนตรียุโรป 3 ฉบับ เมื่อวันเสาร์(19ต.ค.) เพื่อขอเจรจาต่อเวลาการออกจากสหภาพยุโรป ( อียู ) ตามกำหนดการ ซึ่งขณะนี้ยังคงอยู่ในวันที่ 31 ต.ค. นี้ ซึ่งการส่งจดหมายทั้งสามฉบับเป็นไปตามมติเสียงข้างมากของสภาสามัญ 322 ต่อ 306 เสียง ให้สภาสามัญเป็นผู้มีอำนาจในการแปรญัตติ เลื่อนการมติการถอนตัวออกจากการเป็นสมาชิกอียู

อย่างไรก็ตาม นายกรัฐมนตรีบอริส จอห์นสัน ปฏิเสธลงนามในจดหมายฉบับแรก ว่าด้วยการขอเลื่อนกำหนดการเบร็กซิทออกไปอีก 3 เดือน เป็นวันที่ 31 ม.ค. ปี2563 แม้ทีมงานของทำเนียบนายกฯได้ส่งหนังสือกลับมาอีกครั้ง ให้นายจอห์นสัน ลงนามก่อนส่งต่อไปยังอียู ซึ่งผู้นำสหราชอาณาจักรกล่าวว่า เขามีเจตนาไม่ลงนาม เพื่อยึดมั่นต่อจุดยืนของตัวเองและแสดงให้ทุกฝ่ายเห็นว่า เขาไม่เห็นด้วยกับการเลื่อนกำหนดการเบร็กซิท

นายจอห์นสัน ลงนามในจดหมายฉบับที่สอง ซึ่งมีสาระสำคัญว่า รัฐบาลสหราชอาณาจักรชุดปัจจุบันยังคงประสงค์ให้กำหนดการเบร็กซิทและข้อตกลงอื่นๆเป็นไปตามเดิม และยืนยันว่าการเลื่อนเบร็กซิทออกไปอีกเป็นความผิดพลาดอย่างมหันต์

Source: กรุงเทพธุรกิจออนไลน์
TRADE RIDER

กำทองจะบินหรือครับแอด​ คงต้องรีบตื่นวันพรุ้งนี้และ​ cutไ้ทิ้งและกดsellไว้
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

ทองจะยังไงเนี่ย อุตส่าห์ทนถือมาตั้งนาน สุดท้ายจะต้องคัทกันแล้วหรืออย่างไร xc7*

*

admin

• 80,650
อ้างจาก: northstar ที่ 20, ตุลาคม  2019, 09:36:21 PM
ทองจะยังไงเนี่ย อุตส่าห์ทนถือมาตั้งนาน สุดท้ายจะต้องคัทกันแล้วหรืออย่างไร xc7*

ผมว่า ดูท่าทางแล้วมีโอกาศไป 1600$ เป็นอย่างมาก

เอา จริงๆ คือ johnson ชอบ ออกแบบ hard brexit นะครับ คือ แนวๆหัวรุนแรง เลย ที่ ป้า เมย์ ทำ ไม่เสร็จสักที ก็เพราะคนนี้ แหละ จน ท้าย ที่ สุด ก็ต้องมาเป็นนายก เอง เพื่อจะดันให้ hard brexit เกิด ขึ้นมาให้ได้ ดังนั้น อย่าได้นิ่งนอนใจ ครับ ช่วงสำคัญ เลย จากนี้ ถึง 31 หาก ไม่มี ข่าวดี อะไร อาจเกิด กราฟ ช้อคๆ ได้

พรุ่งนี้ตลาด forex เปิด ตี 4
ตลาดทองคำ comex เปิด ตี 5 ให้ลุ้นระทึกนะครับ

ถ้าforex กระโดด ทางไหนก็ตามแรงๆ ทองน่าจะบิน ครับ

อ้างจาก: admin ที่ 20, ตุลาคม  2019, 10:23:25 PM
อ้างจาก: northstar ที่ 20, ตุลาคม  2019, 09:36:21 PM

ผมว่า ดูท่าทางแล้วมีโอกาศไป 1600$ เป็นอย่างมาก

เอา จริงๆ คือ johnson ชอบ ออกแบบ hard brexit นะครับ คือ แนวๆหัวรุนแรง เลย ที่ ป้า เมย์ ทำ ไม่เสร็จสักที ก็เพราะคนนี้ แหละ จน ท้าย ที่ สุด ก็ต้องมาเป็นนายก เอง เพื่อจะดันให้ hard brexit เกิด ขึ้นมาให้ได้ ดังนั้น อย่าได้นิ่งนอนใจ ครับ ช่วงสำคัญ เลย จากนี้ ถึง 31 หาก ไม่มี ข่าวดี อะไร อาจเกิด กราฟ ช้อคๆ ได้

ตลาดทองคำ comex เปิด ตี 5 ให้ลุ้นระทึกนะครับ

ถ้าforex กระโดด ทางไหนก็ตามแรงๆ ทองน่าจะบิน ครับ

ผมเดาว่าวันประกาศชัวร์   หรือไม่ก็ 31 น่าะจะเกิดกราฟ shock แบบ flash crash ได้นะครับ

*

admin

• 80,650
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 20, ตุลาคม  2019, 11:36:36 PM
อ้างจาก: admin ที่ 20, ตุลาคม  2019, 10:23:25 PM

ผมเดาว่าวันประกาศชัวร์   หรือไม่ก็ 31 น่าะจะเกิดกราฟ shock แบบ flash crash ได้นะครับ

สรุปแล้วราคา ไปตามข่าวอยู่บ้างนะครับ แต่ ยังไม่ถือว่ารุนแรงเนื่องจากว่า ข่าวที่ออกมา ใน วันเสาร์ อาทิตย์ และกระแสของข่าว ได้ หมดแรง ไปก่อน แล้ว แต่ถ้าข่าวออกมาใน วันปกติ ผลที่เกิดขึ้น แบบทันทีน่าจะรุนแรง กว่านี้ครับ จากตอนนี้ถึงวันที่ 31 ตุลาคม คงต้องเตรียมรับมือความผันผวนกันต่อ ไปครับ