กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX พุธ 2 ตุลาคม 2562 ทุบ EU กันต่อไปกำไร + Swap 3 เท่านะฮ้าบ^_^

• 139 replies
  • 25,249 views
เทรดวันนี้น่าจะย่อประมาณ1.0930และขึ้นต่อแนะนำว่ารอย่อและbuyหรือแนวที่สองไม่น่าย่อมากอาจจะเห็นว่ามาที่1.0940และไปต่อ​ แนวที่3น่าจะย่อวันนี้สะสมแรงเพื่อไปแตะ1.1000ถึง1.10300เมื่อมาถึงจัดไม้ใหญ่ๆเพื่อเอาทุนคือส่วนผมเอากำไรบัญชีที่เทรดรายวันคืนเล่นซะกำไรหดเลยดีไม่ขาดทุนให้ระวังอย่าคิดว่าจะลงทันทีเพราะกราฟได้ทำรายเทรนระยะสั้นเรียบร้อยดูจากw1แต่mmยังอยู่แนวลงเส้นเดิมให้รอกราฟมาและจัดไม่น่าลงง่ายอาจจะเห็นได้ว่าน่าจะปิดgabในสิ้นปีนี้ถ้ามันมาถึงเส้น1.1000ถึง1.10300ให้ทุบไม่ต้องcutถือยาวไปเลยคุ้มกว่าและหาจังหวะsellตามระยะถูกผิดประการณ์ใดขออภัย​ ณที่นี้ร่วมแสดงความคิดเห็นได้ครับ
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

*

admin

• 80,665
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 03, ตุลาคม  2019, 06:05:08 AM
อรุณสวัสดิ์วันพฤหัสค่ะ...แอดมินและทุกท่าน... ็Hea** ็Hea** ็Hea**

เมื่อวาน ทองพังไปสองรอบ..แต่สนุกสนาน..วันนี้ จะดิ่งหรือจะเด้ง น่าจะรู้ได้แล้วนะ..

สวัสดีตอนเช้า ครับคุณพี่

็Hip** ็Hip**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,665
อ้างจาก: ckerdmon ที่ 03, ตุลาคม  2019, 07:52:17 AM
สวัสดีครับ
Eu ทำท่ากลับตัวจิงๆ แต่คงลงมาสร้างฐานก่อน
xc7*

ตระกูลG GU day ได้pinbarมา เหมือนจะขึ้น
แต่GJ ยังลงอยู่  เอางัยดีเพื่อนๆ
T*/-

GU EU ตอนนี้ ยังผันผ่วน นะครับ ส่วน GJ นี่เทรนลงชัดสุดแล้ว
ยังไง ถ้า GJ วิ่งยาวๆได้ก็น่ามีกำไร มา cover GU EU ได้ ครับ
ในส่วน EU GU ผม ยัง MM ไปที่ การ Sell อยู่
TKo*) TKo*)
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,665
อ้างจาก: Tom Jaturong Koosathain ที่ 03, ตุลาคม  2019, 08:25:36 AM
เทรดวันนี้น่าจะย่อประมาณ1.0930และขึ้นต่อแนะนำว่ารอย่อและbuyหรือแนวที่สองไม่น่าย่อมากอาจจะเห็นว่ามาที่1.0940และไปต่อ​ แนวที่3น่าจะย่อวันนี้สะสมแรงเพื่อไปแตะ1.1000ถึง1.10300เมื่อมาถึงจัดไม้ใหญ่ๆเพื่อเอาทุนคือส่วนผมเอากำไรบัญชีที่เทรดรายวันคืนเล่นซะกำไรหดเลยดีไม่ขาดทุนให้ระวังอย่าคิดว่าจะลงทันทีเพราะกราฟได้ทำรายเทรนระยะสั้นเรียบร้อยดูจากw1แต่mmยังอยู่แนวลงเส้นเดิมให้รอกราฟมาและจัดไม่น่าลงง่ายอาจจะเห็นได้ว่าน่าจะปิดgabในสิ้นปีนี้ถ้ามันมาถึงเส้น1.1000ถึง1.10300ให้ทุบไม่ต้องcutถือยาวไปเลยคุ้มกว่าและหาจังหวะsellตามระยะถูกผิดประการณ์ใดขออภัย​ ณที่นี้ร่วมแสดงความคิดเห็นได้ครับ

65% ของกราฟ คือ sideway อีก 35% คือ การ Breakout (ข้อมูลจากการทำ Backtest ระบบ Breakout ที่ H1 ย้อนหลัง 5 ปี)
ทำ New Low New high ดังนั้น กราฟก่อนจะไปทางไหน มักจะกลับมาวนในแนวเดิมก่อนที่จะ Breakout ไปเสมอ
ระยะ ที่ท่านคาดการณ์ ก็ใกล้เคียงกับผม นะครับ กราฟมีโอกาศที่จะมาได้แต่ก็ไม่ได้น่าตกใจ มาก สำหรับ สายเทรด MM
แต่ สำหรับ สาย OVT รวยไวจนไว นี่ กราฟวิ่ง 100 pips เปลี่ยชีวิตได้เลยคงต้องหนาวๆ
ยังไง เผื่อระยะไว้แนวนั้นแล้ว จะสบายใจ สุดท้าย อย่างไรกราฟน่าจะไหลลงต่อไป ได้ ในเดือนนี้

(TH)** (TH)**

*

.:KRACH:.

• 2,454
สวัสดดีตอนเช้าครับทุกท่าน  (TH)** (TH)**
< ^@_@^ >
ฝึกตัวเองให้เป็นแมว รอจับเหยื่อให้เป็น

*

admin

• 80,665
อ้างจาก: neoz168 ที่ 03, ตุลาคม  2019, 08:52:43 AM
สวัสดดีตอนเช้าครับทุกท่าน  (TH)** (TH)**

สวัสดี ตอนเช้า ครับผม

xc4* xc4* xc4*

65% ของกราฟ คือ sideway อีก 35% คือ การ Breakout (ข้อมูลจากการทำ Backtest ระบบ Breakout ที่ H1 ย้อนหลัง 5 ปี)
ทำ New Low New high ดังนั้น กราฟก่อนจะไปทางไหน มักจะกลับมาวนในแนวเดิมก่อนที่จะ Breakout ไปเสมอ
ระยะ ที่ท่านคาดการณ์ ก็ใกล้เคียงกับผม นะครับ กราฟมีโอกาศที่จะมาได้แต่ก็ไม่ได้น่าตกใจ มาก สำหรับ สายเทรด MM
แต่ สำหรับ สาย OVT รวยไวจนไว นี่ กราฟวิ่ง 100 pips เปลี่ยชีวิตได้เลยคงต้องหนาวๆ
ยังไง เผื่อระยะไว้แนวนั้นแล้ว จะสบายใจ สุดท้าย อย่างไรกราฟน่าจะไหลลงต่อไป ได้ ในเดือนนี้

[/quote]แอดกับผมอาจไม่สะทบสะท้านเท่าไหร่เพราะสายเทรดmmเทรดยาวผมก็มีบัญชีหลายอันไม่เจ็บตัวเพราะกำไรสายยาวเยอะ​ แต่ที่ห่วงสุดก็สายเทรดสั้นรวยไวมันเสี่ยงตอนนี้ผู้เทรดโปรดระวังด้วยนะครับสายเทรดทองตอนนี้ระวัง1517นะครับมีโอกาศมาอยู่
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

*

Plaman7

• 1,928
เมื่อคืนล้างกันไปหลายปอดผมยังโชคดีไม่ได้เล่นวันนี้นั่งรอ rebate ดีกว่า add ของผมทางอิกเนสเข้าแล้วเหลือของ x m ยังไม่มาครับช่วยดูติ๊ดนึง
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

*

โอ๊ะ.เอาแ

โชคดีคัปทุกคน ผมคงไปกับทุกคนไม่ได้แล้ว
xc4* xc4* xc4*

400บาท 3 วัน
xc8*

*

admin

• 80,665
อ้างจาก: Zanpakuto ที่ 03, ตุลาคม  2019, 09:24:03 AM
สวัสดีครับ ไม่สบายหายไปนาน วันนี้ก็ลุ้นลงกันต่อนะครับ g*/- g*/-

สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับกลับบ้าน นะครับผม

TKo*) TKo*)

*

admin

• 80,665
อ้างจาก: Plaman7 ที่ 03, ตุลาคม  2019, 09:27:10 AM
เมื่อคืนล้างกันไปหลายปอดผมยังโชคดีไม่ได้เล่นวันนี้นั่งรอ rebate ดีกว่า add ของผมทางอิกเนสเข้าแล้วเหลือของ x m ยังไม่มาครับช่วยดูติ๊ดนึง

จัดให้ ครับ
็Hea** ็Hea**

*

PoNgPk

• 6,100
 หุ้นสหรัฐฯ ทรุดลงอย่างหนักที่สุดนับตั้งแต่ปลายเดือนสิงหาคมเมื่อคืนนี้ ขณะที่ตลาดยังคงมีความกังวลต่อเศรษฐกิจโลกที่ชะลอตัว

การแห่เทขายหุ้นในสหรัฐฯ ตามมาหลังจากแรงดิ่งของยุโรป โดยดัชนีของเยอรมนี สหราชอาณาจักร และฝรั่งเศสต่างก็ทรุดตัวลงเกือบ 3% ซึ่งความรุนแรงของขาลงครั้งนี้ได้เพิ่มความคาดหวังว่าเฟดจะต้องลดอัตราดอกเบี้ยอีกครั้งในช่วงครึ่งหลังของเดือนนี้

ดัชนี S&P 500 ขยับลง 1.79% ดัชนี Dow ปรับลง 1.86% และดัชนี Nasdaq Composite ติดลบ 1.56% ส่วนดัชนี Nasdaq 100 ที่เน้นบริษัทเทคโนโลยีขนาดใหญ่นั้นก็ปรับลง 1.74%

ดัชนี Dow ดิ่งลงไปต่ำสุดถึง 598 จุด ก่อนที่ผู้ลงทุนที่รอซื้อในระดับราคาต่ำจะเข้ามาทำให้ดัชนีเด้งกลับขึ้นมาติดลบเหลือเพียง 400 จุด แล้วกลับมาแห่เทขายกันอีกครั้งจนท้ายที่สุดดัชนีปิดลบเกือบ 500 จุด ส่วนดัชนี S&P และ Dow ก็ติดลบเกือบ 3% ภายในระยะเวลาสองวัน โดย Nasdaq ดิ่งลงถึง 2.7%

หุ้นสหรัฐฯ ได้รับผลกระทบมาตลอดจากสงครามทางการค้าระหว่างสหรัฐฯ และจีนที่ยังดำเนินอยู่ในขณะนี้ และเศรษฐกิจโลกโดยรวมที่ชะลอตัวโดยเฉพาะเศรษฐกิจยุโรป ทั้งสงครามการค้าและการชะลอตัวทางเศรษฐกิจล้วนเริ่มส่งผลกระทบต่อการผลิตในประเทศและหุ้นการเงิน ซึ่งปัญหานี้เริ่มเห็นได้ชัดขึ้นตั้งแต่ระดับที่สูงสุดของตลาดเมื่อกลางเดือนกรกฎาคม

ดัชนี S&P 500 ขณะนี้ติดลบลงมาจากระดับสูงสุดเมื่อเดือนกรกฎาคม 4.64% โดยดัชนี Dow ติดลบมาแล้ว 4.8% และ Nasdaq ติดลบ 6.65% แม้ว่าหุ้นสหรัฐฯ เมื่อเทียบรายปียังคงบวกขึ้น แต่แรงบวกของหุ้นสหรัฐฯ ส่วนใหญ่เกิดขึ้นในช่วงไตรมาสแรกที่ตลาดหุ้นสหรัฐฯ เพิ่งพลิกฟื้นขึ้นมาจากขาลงครั้งใหญ่ในไตรมาสที่สี่ของปีก่อนหน้านี้

เขียนโดย:
Investing.com
TRADE RIDER

*

admin

• 80,665
อ้างจาก: Plaman7 ที่ 03, ตุลาคม  2019, 09:27:10 AM

อ้างจาก: admin ที่ 30, กันยายน  2019, 11:32:25 PM
อ้างจาก: Plaman7 ที่ 30, กันยายน  2019, 11:26:22 PM
ดันทะลึงติดไม้บายไว้1480เืเขมือบขาดทุนไปนิดนึงดีที่ไม่ลืมดูมัวแต่ดูหนังจีนแทบตายแอ๊ดเดือนนี้ทำไปlotกี่ครับ
ลอต
21028311
33169416
Exnees
7346154
สบายตัวไม่มีไรเลย

28.7
4.3 lot

Exness 8.39 lot

ครับผม

เรียบร้อย ครับ รวม 99$ โอนเข้า พอรตเดียว XM ให้ นะครับ
(TH)**

MM กันดี ๆ เน้อทุกคน

Sig แอดจะมี SL และ TP เสมอ อย่าลืมว่าเมื่อวานไม่ได้ถึง SL เลยนะ 5555+
ส่วนตัวผมวางแถบ Barcode ทุบทอง 1509, 1519, 1535 (SL 1540)

สำหรับ EU หาจุดทุบไปปิด Gap และเลยกว่า Gap ผมมองไปถึง TP 1.0530
และ GU หาจุดทุบไป TP 1.2070