กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX พุธ 2 ตุลาคม 2562 ทุบ EU กันต่อไปกำไร + Swap 3 เท่านะฮ้าบ^_^

• 139 replies
  • 24,933 views
เปิดบัญชีเทรด Forex กับ NAGA.com เทรดครบ 3 Lotรับ Bitcoin ทันที 0.02 BTC มูลค่าประมาณ 210 USD

เพียงแค่เปิดบัญชีเทรดกับ NAGA ผ่านแบนเนอร์ด้านบนนี้ และทำการฝากเงิน 500$ เทรดครบ 3lot จะได้รับทันที 0.02 บิทคอยน์ 
ด่่วน !! มีจำนวนจำกัด

รายละเอียดเพิ่มเติม https://traderider.com/index.php/topic,15584.0.html

โปรโมชั่นดีๆจากทาง Hot Forex

1.Loyalty Program

มีรางวัลระดับต่างๆ ถึง 4 ระดับ! ยิ่งวันในการเทรดที่คุณสะสมมีมากเท่าใด แท่ง HotForex ที่คุณจะได้รับสำหรับแต่ละล็อตในรอบที่คุณเทรดก็จะมากเท่านั้น!

2.เงินโบนัส

- HF Rebate

ทุกๆการเทรด Forex หรือ ทองคำ รับเงินคืนรายวันเข้าบัญชีของคุณโดยตรง

-30% Rescue Bonus

รับโบนัสสูงสุด 7,000usd

3.แข่งเทรดรับเงินรางวัลมากมาย

4.ฝาก-ถอนเงิน ฟรีค่าธรรมเนียม !!

5.ผลิตภัณฑ์ของ HOTFOREX

ของที่ระลึกมากมายสำหรับลูกค้าและพาร์ทเนอร์ Hot Forex

เปิดบัญชี Hot Forex ==> https://www.hotforex.com/?refid=315171

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: Tom Jaturong Koosathain ที่ 02, ตุลาคม  2019, 10:51:21 AM
สถานการณ์ตอนนี้eurทำการอัดฉีดเงินและมีสถาบัญหนุนหลัง​ ก็เพื่อระยะตามแอดมินด้วยะนะครับคนเทรดยาวอาจทนไหวคนเทรดสั้นทุนน้อยค่อยๆเทรดเบาๆอย่าฟาดงวงฟาดงาแบบจัดไปชุดใหญ่ไฟกระพริบ​ เพราะกราฟยังไม่แน่นอน​ ในเทรดมันเข้าที่โดยตรงก่อน​ สำหรับท่านใดทนไหวแน่ก็จัดไปก่อนเพราะจากภาพจะเห็นว่าเทรนจะไม่วิ่งไปชนเส้นที่1.10300แน่แต่อยู่แนว1.10100อาจมีมามาแต่ไม่รู้เมื่อไหร่eurยังพยุงไว้เพื่อไม่ให้ลงไปมากกว่านี้เพราะถ้าไม่พยุงไว้ก่อนเศรษฐกิจจะพังทันที​ และสำหรับนักลงทุนถ้าeurลงไปกว่านี้มันจะพังแบบลูกโซ่พังทั้งระบบการเงินทั่วโลกในทันที

ขอบคุณครับผม รอคนพยุงเงินหมดก่อน

**ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

สาระ​  วงกลมในรูปเรียก3soldiers.patter
เป็นการกลับตัวในรูปแบบขาขึ้น​ เดียวจะแนบรูปที่หาจากเห็นเห็นจะได้เข้าใจแต่ตอนนี้เอาแบบนี้ไปก่อนนะมันมีคนสรุปโดยรวมอยู่
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

xc4* ขอบคุณค่ะคุณพี่ เมื่อวานทองบิน เเต่ดีหน่อยเมื่อวานไม่มี order รอดตัวไป อิอิ  xc4*

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: Tom Jaturong Koosathain ที่ 02, ตุลาคม  2019, 11:03:05 AM
สาระ​  วงกลมในรูปเรียก3soldiers.patter
เป็นการกลับตัวในรูปแบบขาขึ้น​ เดียวจะแนบรูปที่หาจากเห็นเห็นจะได้เข้าใจแต่ตอนนี้เอาแบบนี้ไปก่อนนะมันมีคนสรุปโดยรวมอยู่

ขอบคุณมากครับท่าน

ถ้าขึ้นจริงนี่ จะได้เก็บไว้ ในความรู้
(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

bigbank55

สวัสดีตอนเช้าครับท่านแอดมิน   TKo*) TKo*) xc4*

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: ʕ·ᴥ·ʔ ที่ 02, ตุลาคม  2019, 11:11:51 AM
xc4* ขอบคุณค่ะคุณพี่ เมื่อวานทองบิน เเต่ดีหน่อยเมื่อวานไม่มี order รอดตัวไป อิอิ  xc4*

วันนี้ก็จัดสิคะคุณน้อง
g*/- g*/-

*

hameto

อ้างจาก: admin ที่ 02, ตุลาคม  2019, 10:55:09 AM

GU ยังเป็นเทรนขาลงนะครับแม้เมื่อวานจะถือว่าขึ้นมาแรงแต่ยืนระยะไม่ได้และกราฟวิ่งมาจาก Low ครับ ยังไม่มีสัญญานการกลับตัวที่ H4
**6105** **6105**
ขอบคุณครับแอด (TH)**

*

hameto

อ้างจาก: Tom Jaturong Koosathain ที่ 02, ตุลาคม  2019, 11:03:05 AM
ขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆๆนะครับท่าน
(TH)** (TH)** (TH)**

อันนี้รูปยืมมานะครับไม่ใช่ของผมเพื่อเป็นความรูครับ
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

(TH)** (TH)**ขอบคุณครับแอด

*

PoNgPk

• 6,071
ภาพรวมของสามประเด็นหลักที่น่าสนใจประจำวันนี้มีดังต่อไปนี้

1. ตัวเลขการจ้างงานภาคเอกชนสหรัฐฯ

ก่อนการประกาศตัวเลขการจ้างงานนอกภาคการเกษตรในวันศุกร์นี้ นักลงทุนจะจับตาดูตัวเลขการจ้างงานในธุรกิจเอกชนของสหรัฐฯ เพื่อมองสัญญาณภาพรวมของตลาดแรงงาน

รายงานตัวเลขดังกล่าวจะเผยแพร่ ณ เวลา 8:15 น. ตามเวลามาตรฐานตะวันออก (12:15 GMT)

โดยเฉลี่ย นักเศรษฐศาสตร์คาดว่าตัวเลข การจ้างงานเอกชนนอกภาคการเกษตร จะเพิ่มขึ้นที่ 140,000 รายในเดือนที่ผ่านมา ลดลงจากเดือนสิงหาคมที่เพิ่มขึ้น 195,000 ราย

เฟดยังมีตารางที่จะขึ้นพูดในวันนี้ โดย แพทริค ฮาร์เกอร์ ประธานเฟดสาขาฟิลาเดลเฟีย จะให้คำกล่าว ณ เวลา 9.00 น. ตามเวลามาตรฐานตะวันออก

2. ปริมาณน้ำมันดิบคงคลังจะเพิ่มขึ้นติดต่อกัน 3 สัปดาห์หรือไม่?

สำนักงานสารสนเทศด้านพลังงานของสหรัฐฯ (EIA) จะรายงาน รายงานปริมาณน้ำมันดิบคงคลัง ซึ่งนักเศรษฐศาสตร์คาดว่าปริมาณน้ำมันดิบคงคลังในประเทศจะเพิ่มขึ้นติดต่อก่อนเป็นสัปดาห์ที่สาม โดยคาดว่าน่าจะเพิ่มขึ้นราว 1.57 ล้านบาร์เรล

สัญญาซื้อขายน้ำมันดิบล่วงหน้า ปรับลงเล็กน้อยมาอยู่ที่ $53.62 ต่อบาร์เรล ลดลง 0.8% แม้มีรายงานข่าวว่าปริมาณการผลิตในสหรัฐฯ และรัสเซียนั้นลดลงในไตรมาสสามที่ผ่านมา

นักวิเคราะห์หลายคนได้ลดความคาดหวังว่าราคาน้ำมันจะดีดตัวสูงขึ้น หลังจากซาอุดีอาระเบียสามารถกู้คืนปริมาณการผลิตหลังเหตุโจมตีคลังน้ำมันเมื่อวันที่ 14 กันยายน ที่ผ่านมาได้แล้ว

3. ผลประกอบการ Bed Bath & Beyond

Bed Bath & Beyond (NASDAQ:BBBY) เตรียมรายงานผลประกอบการในช่วงปิดตลาดวันพุธ หลังจากที่บริษัทได้เปลี่ยนแปลงบอร์ดและทีมผู้บริหาร หลังได้รับแรงกดดันจากนักรณรงค์และนักลงทุน โดยมีกระแสข่าวว่าบริษัทอาจตั้ง CEO คนใหม่ในวันพรุ่งนี้ ซึ่งคาดว่าจะหมายถึงการปรับแผนธุรกิจอีกด้วย

อย่างไรก็ตาม ข่าวดังกล่าวไม่สามารถช่วงสร้างความมั่นใจเชิงบวกในหมู่นักลงทุนได้มากนัก โดยนักวิเคราะห์คาดว่า BBBY จะได้ผลประโยชน์จากการเปลี่ยนแปลงครั้งนี้ในช่วงสองปีข้างหน้ามากกว่าในระยะสั้นนี้

เขียนโดย:
Investing.com
TRADE RIDER

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: Tom Jaturong Koosathain ที่ 02, ตุลาคม  2019, 11:56:18 AM
อันนี้รูปยืมมานะครับไม่ใช่ของผมเพื่อเป็นความรูครับ

ขอบคุณสำหรับ ความรุ้ ที่แบ่งปัน ครับท่าน
เอาไป 3 โป๊กเลย
(TH)** (TH)** (TH)**

อ้างจาก: admin ที่ 02, ตุลาคม  2019, 10:41:51 AM
อ้างจาก: Kritplus ที่ 02, ตุลาคม  2019, 10:33:08 AM
สวัสดีครับแอด แนวโน้นทองเป็นไงบ้างครับวันนี้  **6105**

ทองคำเมื่อวานอาจจะดูเหมือน ดีดแรง นะครับแต่ ก่อนหน้านั้นเทมา แรงกว่า และถ้าดูที่แท่ง Day แล้วมาได้เพียงครึ่งแท่งของวันก่อนหน้าเอง ครับ
ดังนั้นแนวโน้มน่าจะยังลงต่อได้อยู่ ครับผม ยังลุ้นไป 1450 ครับ

เพิ่มเติม คือ ผม Sell อยู่  ))/* ))/* ))/*

**6105** **6105**

ลุ้นทอง 1450 ด้วยคนครับ **6105**