กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 26 สิงหาคม 2562 เที่ยวบินนี้บินฟรีไปดวงจันทร์^^

• 86 replies
  • 14,735 views
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 26, สิงหาคม  2019, 02:47:11 PM
อ้างจาก: Plaman7 ที่ 26, สิงหาคม  2019, 02:39:04 PM
จำคำพูดผมได้กันนะลิเกจีนกับทรัม งานนี้ทรัมยอมเจรจาแต่ไม่แน่อาจพลิกไปๆมาๆนะเพราะยังไงจีนถือไพ่ดีกว่าตรง ขาวไร่ขาวสวนเมกากำลังตาย
ฐานเสียงทรัมทั้งนั้นงานนี้หวานมาแต่ไกลเลย
https://www.forexfactory.com/news/943537-us-pres-trump-china-xi-is-a-great
โห แบบนี้ก็งานเข้าสิครับเนี่ย กราฟวิ่งไม่เป็นทร็น วิ่งขึ้นลง ข่าวออกทีหนึ่งก็กระชากไปทางหนึ่ง เม่าโดนลากพอรต ตายเลย

แม่่ค้าหมู ชอบบบบบบบ... Pigig  Pigig  Pigig  *PIg**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

hameto

แอดครับ GU ตอนนี้เป็นไงบ้างครับ เทรนไปทางไหนครับ

*

admin

• 80,664
อ้างจาก: hameto ที่ 26, สิงหาคม  2019, 02:55:49 PM
แอดครับ GU ตอนนี้เป็นไงบ้างครับ เทรนไปทางไหนครับ
เทรนขึ้นครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: Plaman7 ที่ 26, สิงหาคม  2019, 02:39:04 PM
จำคำพูดผมได้กันนะลิเกจีนกับทรัม งานนี้ทรัมยอมเจรจาแต่ไม่แน่อาจพลิกไปๆมาๆนะเพราะยังไงจีนถือไพ่ดีกว่าตรง ขาวไร่ขาวสวนเมกากำลังตาย
ฐานเสียงทรัมทั้งนั้นงานนี้หวานมาแต่ไกลเลย
https://www.forexfactory.com/news/943537-us-pres-trump-china-xi-is-a-great
ขอบคุณครับ

*

bigbank55

อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 26, สิงหาคม  2019, 02:47:11 PM

โห แบบนี้ก็งานเข้าสิครับเนี่ย กราฟวิ่งไม่เป็นทร็น วิ่งขึ้นลง ข่าวออกทีหนึ่งก็กระชากไปทางหนึ่ง เม่าโดนลากพอรต ตายเลย

อาจจะเป็น สเหน่ ของเกมส์ ก้อได้คับ  xc8* xc4*

*

hameto

อ้างจาก: admin ที่ 26, สิงหาคม  2019, 03:00:50 PM
อ้างจาก: hameto ที่ 26, สิงหาคม  2019, 02:55:49 PM

ขอบคุณครับ ที่ลงตอนนี้เพราะข่าวใช่ไหมครับ
(TH)** (TH)** (TH)**

*

Plaman7

• 1,928
ระวังเด้งนิดนะเมื่อกี้ข่าวว่าการเจรจาต้องตั้งในพื้นฐานของความเหมาะสมระวังล่มเพราะต่อรองกันหนักครับ
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

นี่ขนาดวันหยุดธนาคารอังกฤษนะ...ของเขาแรงจริง... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

sanwat

• 412
ล่มแน่นอนครับ 555+

*

admin

• 80,664
อ้างจาก: hameto ที่ 26, สิงหาคม  2019, 03:13:25 PM
อ้างจาก: admin ที่ 26, สิงหาคม  2019, 03:00:50 PM

ขอบคุณครับ ที่ลงตอนนี้เพราะข่าวใช่ไหมครับ

ใช่ครับ ถ้าว่าตามเทรน กราฟยังขึ้นครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

hameto

อ้างจาก: admin ที่ 26, สิงหาคม  2019, 03:20:42 PM
อ้างจาก: hameto ที่ 26, สิงหาคม  2019, 03:13:25 PM

ใช่ครับ ถ้าว่าตามเทรน กราฟยังขึ้นครับ

ขอบคุณครับแอด

*

Plaman7

• 1,928
จีนบอกว่าผมเป็นเจนเติ้ลแมนและต้องเอาเรื่องการเจรจาให้ครบทุกมิติปัญหา
1จีนเอาเรื่องหัวเหว่ยมาคิดด้วยไหม
2ภาษีที่ลดสัดส่วนพอดีกันไหม
3เอาเรื่องฮ่องกงผนวกด้วยหรือไม่เพราะจีนลอยแพฮ่องกงอยู่แล้ว
4สินค้าภาคอิเลคทรอนิคจีนได้ทำข้อตกลงกับทางญี่ปุ่นและเกาหลีไปบางส่วนแล้วทางด้านเทคโนโยีไม่ค่อยกังวล
5การลดภาษีจะเริ่มกันเมื่อใดเพราะเส้นตายมีแล้วคือตุลาคม วันขึ้นภาษี
ท่าทีจีนเองเหมือนกำลังล่ออยู่ไม่มั่นใจห้ามเทหมดระแวงไว้ก้อดีครับ
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

*

admin

• 80,664
อ้างจาก: Plaman7 ที่ 26, สิงหาคม  2019, 03:30:14 PM
จีนบอกว่าผมเป็นเจนเติ้ลแมนและต้องเอาเรื่องการเจรจาให้ครบทุกมิติปัญหา
1จีนเอาเรื่องหัวเหว่ยมาคิดด้วยไหม
2ภาษีที่ลดสัดส่วนพอดีกันไหม
3เอาเรื่องฮ่องกงผนวกด้วยหรือไม่เพราะจีนลอยแพฮ่องกงอยู่แล้ว
4สินค้าภาคอิเลคทรอนิคจีนได้ทำข้อตกลงกับทางญี่ปุ่นและเกาหลีไปบางส่วนแล้วทางด้านเทคโนโยีไม่ค่อยกังวล
5การลดภาษีจะเริ่มกันเมื่อใดเพราะเส้นตายมีแล้วคือตุลาคม วันขึ้นภาษี
ท่าทีจีนเองเหมือนกำลังล่ออยู่ไม่มั่นใจห้ามเทหมดระแวงไว้ก้อดีครับ

แบบนี้ คือช่วงนี้ ผันผวนหนักแน่นอนครับ

*

PoNgPk

• 6,100
(Aug 26) สหรัฐจ่อฟื้นเจรจาการค้าจีนเร็ว ๆ นี้ : "โดนัลด์ ทรัมป์" เปรย สหรัฐและจีนจะกลับมาเจรจาการค้าอีกครั้งในไม่ช้า จุดความหวังรอบใหม่เกี่ยวกับการคลี่คลายสงครามการค้าระหว่าง 2 ยักษ์เศรษฐกิจโลก

ประธานาธิบดีโดนัลด์ ทรัมป์ของสหรัฐเผยนอกรอบการประชุมสุดยอดกลุ่ม 7 ประเทศอุตสาหกรรมชั้นนำ หรือ "จี7" ที่เมืองเบียร์ริตซ์ฝรั่งเศส ในวันนี้ (26 ส.ค.) ว่า คณะเจรจาการค้าของสหรัฐและจีนจะกลับมาพูดคุยกันอีกครั้งในเร็ว ๆ นี้ หลังฝ่ายจีนโทรศัพท์สายตรงถึงเขาเมื่อคืนวันอาทิตย์ (25 ส.ค.) ที่ผ่านมา

"จีนโทรหาผมเมื่อคืนนี้ บอกว่ากลับมาสู่โต๊ะเจรจากันดีกว่า ดังนั้นเราก็จะกลับมาเปิดเจรจากันอีกครั้ง" นายทรัมป์กล่าวกับผู้สื่อข่าว และบอกว่า เจ้าหน้าที่จีนได้โทรศัพท์หาเขา 2 ครั้งและสนทนากันด้วยดี และว่าพวกเขาต้องการทำข้อตกลงการค้า

Source: กรุงเทพธุรกิจออนไลน์
TRADE RIDER