วิเคราะห์"กราฟ ราคา ทอง คํา",แนวโน้ม ราคา ทองคำ วันจันทร์ 1 กรกฎาคม 2562 พุ่งต่อแน่ๆแต่ย่อก่อนไหมจ๊ะ

• 8 replies
  • 574 views

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 5,152
  • 140
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
วิเคราะห์"กราฟ ราคา ทอง คํา",แนวโน้ม ราคา ทองคำ วันจันทร์ 1 กรกฎาคม 2562 พุ่งต่อแน่ๆแต่ย่อก่อนไหมจ๊ะ ?

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1420-1440 100-150 pip 300-600pip

Signal Sell เหตุการณ์ทะลุ SL ที่ผ่านมาได้รุนแรงเหลือเกินในไม่กี่วันทำให้ บางคนคงรวยและจนในเวลาเดียวกัน ส่วนตัวแอดมินนั้น พอมันปิด Day เขียวมาขั้น Day แดงออเดอร์ที่ทุบไว้ก็ได้หายไปหน้าออเดอร์ก่อนเพื่อนแล้วจากนั้นทรงของกราฟก็พุ่งอย่างต่อเนื่องแต่ไม่ตามน้ำอะไรเพราะเรายังไม่แน่ใจว่าผลจะเป็นเช่นไรรอชัวๆดีกว่า พอสุดท้ายแล้วกราฟก็ได้ทะลุ New High ไปอย่างน่าตกใจเลยทีเดียว เช่นกันในตอนนี้มองว่าทะลุสามเหลี่ยมใหญ่ระดับ 3-4 ปีที่ผ่านมานี่้ได้แล้วก็คงจะมีโอกาสย่อตัวเองลงมาก่อนเพื่อดีดขึ้นไปอีกครั้งนั้นเองก็มาดูว่าจากรูปแล้วกราฟจะย่อลงมาแล้วค่อยขึ้นไปอีกทีได้ไหม เพราะทองตอนนี้ทะลุกราฟเดือนปิดเขียวสูงมากอาจจะสูงอีกก็เป็นไปได้แต่ Week คงต้องย่อมาให้เข้าก่อนนะจ๊ะ #Dayปิดแดงและทำให้กราฟลงมาชั่วคราวจากการวิเคราะห์ก่อนหน้าก็แสดงว่า 300 pip แรกที่คาดหวังก็ทำ TP ไปเรียบร้อยแล้วแต่ตอนนี้ขึ้นเดือนใหม่แล้ว แต่ แท่งเดือนยังปิดเขียวยาวขนาดนี้ก็ไม่รู้ว่ากราฟจะสามารถขึ้นไปเลย หรือ สามารถลงต่อไปได้อีกนิดหน่อยเพราะฉะนั้นก็อย่าประมาณที่จะถือออเดอร์ยาวๆกันนะครับ เอาแค่พอตามความพอใจและการวิเคราะห์ความเสี่ยงของแต่ละท่านนะครับ
*** ตอนนี้กราฟ Day ได้ปิดแดงเหมือนอยากจะลงต่อก็จริงเราก็ควรมี SL ไว้เหนือแท่งแดง Day ล่าสุดนะครับจะได้มีจุดตัดขาดทุนบ้างไปถือชนกับขาใหญ่จะลำบากเอาแต่ถ้าได้ออเดอร์บวกเพราะกราฟลงมาตามวิเคราะห์ก็ถือว่าดีแล้วครับ เพราะยังไงก็เป็นการลงเพื่อขึ้นต่ออีกแน่ๆ ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

Share Topic.

Follow Me.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30, มิถุนายน 2019, 12:40:49 AM โดย CAZE_Voiize »
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

traderider forex ไทย
*

ออฟไลน์ Lil Mayfly

• 4,464
  • 17
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..
 (TH)** (TH)** (TH)**

บทวิเคราะห์มาเร็วดี ตามๆๆ... xc8* xc8* xc8*
...รอให้เป็น  เย็นให้พอ...

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 50,348
  • 2516
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

• *
  • 5,152
  • 140
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
(TH)** (TH)** (TH)**

บทวิเคราะห์มาเร็วดี ตามๆๆ... xc8* xc8* xc8*
ต้องบอกว่าไม่ชัว ว่ามันจะลงมาพักตัวไหมจริงๆ ไม่พุ่งต่อไปเลยก็ย่อแล้วพุ่งแน่ๆ กราฟเดือนปิดแบบนี้ ทะลุแนวต้าน 3-5 ปีที่ผ่านมาขนาดนี้ คงต้องหารับสวยๆมาหยุดจริง ถ้าดูรอบสวิงใหญ่ๆไปอีก แสดงว่ามันต้องไปลังเลใจที่ราคา Fibo 50 นั้นคือโซน 1500 และจะบอกว่า ทองเม้งวิ่งตาม Bitcoin ชัดๆ  xc8* xc8* xc8*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

ออฟไลน์ Lil Mayfly

• 4,464
  • 17
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..
เปิดแกบกว้างงงงงงง..ซะ..วิ่งตั้งแต่เปิดตลาดเลย..จับหมูขาย สบายใจจัง... 555+ 555+ 555+
...รอให้เป็น  เย็นให้พอ...

*

ออนไลน์ ʕ·ᴥ·ʔ

• 1,353
  • 71
  • สำหรับคนอื่นฉันไม่รู้ เเต่สำหรับฉันคุณสำคัญเสมอ :)
ฝากติดตาม Youtube Channel https://www.youtube.com/c/LonelyBearChannel ด้วยนะคะฝากเนื้อฝากตัวด้วยน้ามาฟังเพลงกันค่ะ 

*

ออฟไลน์ aofkung17

• 311
  • 0

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 50,348
  • 2516
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

• *
  • 5,152
  • 140

ข่าวสารฟอเร็กซ์

forexstartup.net icafeforex.com Busforex.com รีวิว forex broker เทรดทองคำ forex Gold Blog

บทเรียนพื้นฐาน

Forex Grade 1 # Trend Forex Grade 2 # Graph Type Forex Grade 3 # แนวรับ แนวต้าน Forex Grade 4 # Trendline Forex Grade 5 # Fibonacci Forex Grade 6 # Forex Dictionary

บทเรียนพื้นฐาน.

Forex Grade 7 # Breakout Forex Grade 8 # Chart Pattern Forex Grade 9 # Elliot Wave Forex Grade 10 # Divergence Forex Grade 11 # TP/SL Forex Grade 12 # Price Action Forex Grade 13 # การตั้ง TP/SL

โบรคเกอร์แนะนำ

exness.com xm.com fbs.com nordfx.com Bithoven.com