กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

EA กึ่งออโต้ Argo Averager EA

• 1 replies
  • 2,227 views
*

bipo2521

EA กึ่งออโต้ Argo Averager EA
« เมื่อ: 05, มีนาคม 2015, 11:43:07 AM »
EA ตัวนี้เราต้องเปิดออเดอร์เองครับ แล้วมันจะเปิด pending order เบิ้ลลอตให้เรา ไว้ใช้แก้เกมส์เวลาที่กราฟวิ่งไปอีกทางครับ

การตั้งค่าหลักๆก็

GridStepPips - ใช้นับว่ากี่ pip ให้ตั้งออร์เดอร์ไว้ ( 35 = 350 จุด )

TakeProfitPips - ใช้ตั้งค่าว่ากี่ pip ให้ TP ( 50 = 500 จุด ) **ควรตั้งค่าให้เยอะกว่า GridStepPips เสมอ**

LotMult - ใช้ตั้งค่าว่าเบิ้ลลอตเท่าไหร่

MaxGirdLevel - ใช้ตั้งค่าว่าเปิดออร์เดอร์กี่สเตป

หลักๆที่ผมใช้อยู่ก็แค่นี้ครับ เพื่อนๆลองใช้กันดูครับ ผมใช้อยู่สะดวกดี

**ตัวนี้เป็น Ea เบิ้ลลอตนะครับ เพราะฉะนั้นเพื่อนๆบริหาร mm กันดีๆ ค่าตอนแรกมันตั้งมา 1.7 ครับ

*

admin

• 80,660
Re: EA กึ่งออโต้ Argo Averager EA
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05, มีนาคม 2015, 11:46:13 AM »
ขอบคุณ สำหรับการแบ่งปันครับ
เพื่อนๆคนใดอยากลองใช้ โพสถามกันได้ ที่นี่เลยครับ
(TH)** (TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"