วิเคราะห์แนวโน้มกราฟทองคำ Gold,ราคาทองคำ วันอังคาร 8 มกราคม 2562 กำลังไหลลงมามาให้ได้นะทาเคชิ

• 0 replies
  • 92 views

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 4,778
  • 131
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟทองคำ Gold,ราคาทองคำ วันอังคาร 8 มกราคม 2562  กำลังไหลลงมามาให้ได้นะทาเคชิ

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1288 - 1290 100-150 pip 200-350 pip

Signal Sell จุด Sell ในโซนนี้คือจุดที่หลุดมาหลายแนวก่อนหน้านี้ ซึ่งจากในรูปข้ออธิบายเพิ่มจากซิกเก่าๆ ที่ย้อนไปดูในวันก่อนๆได้ก็คือ โซนนี้เป็นโซนของหลายแนวฟิโบที่พร้อมจะเบรคการขึ้นของทองนั้นเอง 1 ฟิโบ 25/75 (สีเหลืองรอบใหญ่นั้นเอง) 2. ฟิโบ 61.8 ของรอบสวิงล่าสุด Hi/ Low ล่าสุด 3. ฟิโบ 261.8 ของ Day ระดับ 350 pip ++ // เพราะฉะนั้นเราจะเห็นได้ว่ากราฟระดับใหญ่ๆทั้งนั้น ทั้งนี้ทั้งนั้นเราจะทุบสวนเทรนใหญ่ที่กำลังขึ้นมาเราก็ควรหาจุดสวยๆเช่นรอ H4 ปิดแดง หรือรอ Day ปิดแดงอีกนั้นเอง ในรูปจะเสริมคือมีระบบเบรคเอ้าเส้นเดียวที่รออยู่ถ้าหากหลุดทะลุลงมาได้ก็แสดงว่าขาลงเริ่มทำงานแล้วนั้นเอง 

*** หากกราฟยังไม่สามารถทะลุเทรนไลน์เส้นเดียวที่กราฟกำลังไล่เส้นขึ้นไปแบบนี้ ก็คงอาจจะไปถึงช่วง 1313 1315 ในราคาเดิมของทองก็เป็นไปได้สูง ถึงยังไงเราก็ยังหวังว่าทองจะลงมาพักเบรคการพุ่งขึ้นครั้งนี้กันก่อนบ้างก็ดีนะคะ ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

Share Topic.

Follow Me.

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

traderider forex ไทย

ข่าวสารฟอเร็กซ์

Forex Factory daliyfx investing bloomberg forexstartup.net icafeforex.com Busforex.com รีวิว forex broker เทรดทองคำ forex Gold Blog

บทเรียนพื้นฐาน

Forex Grade 1 # Trend Forex Grade 2 # Graph Type Forex Grade 3 # แนวรับ แนวต้าน Forex Grade 4 # Trendline Forex Grade 5 # Fibonacci Forex Grade 6 # Forex Dictionary

บทเรียนพื้นฐาน.

Forex Grade 7 # Breakout Forex Grade 8 # Chart Pattern Forex Grade 9 # Elliot Wave Forex Grade 10 # Divergence Forex Grade 11 # TP/SL Forex Grade 12 # Price Action Forex Grade 13 # การตั้ง TP/SL

โบรคเกอร์แนะนำ

exness.com xm.com fbs.com pepperstone.com fxpro.com nordfx.com Forex4you.com Eightcap.com amegafx.com