กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันจันทร์ที่ 9 เมษายน 2561

• 0 replies
  • 729 views
วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันจันทร์ที่ 9 เมษายน 2561

สวัสดีนักขุดทองทุกท่านครับ วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader  ประจำวันจันทร์ที่ 9 เมษายน 2561

จากข่าวประกาศตัวเลข NFP เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา ก็ไม่ได้ส่งผลให้ทองคำวิ่งแรงสักเท่าไหร่นะครับ และ ตอนนี้กราฟทองคำ ที่ H1 เหมือนกำลังจะทำแพทเทิร์นสามเหลี่ยมนะครับ ซึ่งหากมองจากแพทเทิร์นในภาพแล้ว จะเห็นว่าเป็นลักษณะสามเหลี่ยมที่มี Hi ต่ำลงเรื่อยๆนะครับ หากจะเทรดด้วยแพทเทิร์นนี้ จึงเหมาะกับการดักรอ Sell ที่เส้นเทรนด้านบนจะได้เปรียบกว่าครับ เนื่องจากเป้าหมาย TP เราคือเส้นล่างที่เป็นเส้นแนวนอนราคาจะยังคงเดิมเสมอ   แต่หากเราเปิด Buy เป้าหมายเราคือเส้นเทรนที่มันต่ำลงมาเรื่อยๆ หากเปิด Buy แล้วราคายังไปไม่ถึง TP ยิ่งถือนานเรายิ่งเสียเปรียบครับ เพราะเป้าหมายเราจะสั้นลงมาเรื่อยๆตามเส้นที่ลาดเอียงลงมาครับ หรือ หากท่านใดยังไม่อยากเข้าเทรดตามแพทเทิร์นนี้ก็แนะนำให้รอราคาหลุดออกนอกกรอบไปก่อนครับค่อยว่ากันอีกที

เป็นเพียงมุมมองส่วนตัว ไว้ใช้ประกอบการตัดสินใจในการเทรดของท่านเท่านั้นนะครับ โปรดใช้ความระมัดระวังในการเทรดและบริหารเงินให้ดีทุกครั้งนะครับ

เปิดบัญชีเทรดทองคำกับ xm.com ผ่านลิ้งค์บอร์ดวันนี้ ได้รับส่วนลดสเปรดจากเดิม 4.5pip(45point) เหลือเพียง 3.5-4.0pip(35-40point)
https://traderider.com/register/xm

(TH)** (TH)**

#goldtrader ,#ทอง forex,#forex ทอง,#การ ลงทุน ทองคำ

เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองกันได้ตามสะดวกนะครับ (TH)**