กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD จันทร์12 กุมภาพันธ์2561บินวันนี้ตีตั๋วฟรีไปดาวอังคาร

• 71 replies
  • 17,452 views
*

admin

• 80,665
ลาก กันอีกล่ะ บวก ทุกวันก็ไม่ได้ นะ
hulk*** hulk***
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,665
อ้างจาก: joninton ที่ 12, กุมภาพันธ์  2018, 08:37:56 PM
TF Week ทำ Evening star ระวังด้วยนะครับอาจจะลงมาพักตัวแถว 1.2000

Tho*/ Tho*/

กลับไปเทส fibo 50 week ก่อน
**6004** **6004** **6004**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

CASE Forex

• 17,214
ถ้า EU หลุด Low เดิมหรือหลุด Zone EMA 200 h4 ปิดเต็มแท่งจะทำให้มันมาพักตัวที่ 1.2080 เป็นจุดที่สามารถ Buy หนักได้ UJ กลับมาเข้าโซนปกติทำให้สามารถขึ้นไปได้ ทองจะลง GU จะลง ส่งผลให้ EU อาจจะลงด้วยก็เป็นได้
การวิเคราะห์ต้องไปคู่สถานการณ์จริงยอมรับความ ยอมรับความพ่ายแพ้ ถึงจะอยู่รอดได้นาน บัวขาวต่อยเยอะมากแต่บางครั้งก็เคยมีพ่ายแพ้ แต่ผลรวมของเขาก็ชนะมากกว่าแพ้ เพราะเขาต่อยเยอะและไม่เคยหยุดท้อแท้ กำไรก็เช่นกัน
ตลาดมันมีตลอดไปแต่พอตเราไม่ได้มีตลอดไปใครเข้าออเดอร์แบบ RR มีจุดตัดขาดทุนก็โชคดีมีระเบียบไป แต่ใครที่หวังรวยในรอบเดียวก็จะเจอเหตุการณ์แบบนี้ทำให้กดดัน ยังไงก็สู้ๆครับ มีสติอย่าให้ความโลภหรือสติหลุดไปตามตัวเลขที่ลบ
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

sanya

• 3,052
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 12, กุมภาพันธ์  2018, 08:50:22 PM
ถ้า EU หลุด Low เดิมหรือหลุด Zone EMA 200 h4 ปิดเต็มแท่งจะทำให้มันมาพักตัวที่ 1.2080 เป็นจุดที่สามารถ Buy หนักได้ UJ กลับมาเข้าโซนปกติทำให้สามารถขึ้นไปได้ ทองจะลง GU จะลง ส่งผลให้ EU อาจจะลงด้วยก็เป็นได้
การวิเคราะห์ต้องไปคู่สถานการณ์จริงยอมรับความ ยอมรับความพ่ายแพ้ ถึงจะอยู่รอดได้นาน บัวขาวต่อยเยอะมากแต่บางครั้งก็เคยมีพ่ายแพ้ แต่ผลรวมของเขาก็ชนะมากกว่าแพ้ เพราะเขาต่อยเยอะและไม่เคยหยุดท้อแท้ กำไรก็เช่นกัน
ตลาดมันมีตลอดไปแต่พอตเราไม่ได้มีตลอดไปใครเข้าออเดอร์แบบ RR มีจุดตัดขาดทุนก็โชคดีมีระเบียบไป แต่ใครที่หวังรวยในรอบเดียวก็จะเจอเหตุการณ์แบบนี้ทำให้กดดัน ยังไงก็สู้ๆครับ มีสติอย่าให้ความโลภหรือสติหลุดไปตามตัวเลขที่ลบ
ขอบคุณครับ (TH)** (TH)** (TH)**
xc8* xc8* xc8*

*

CASE Forex

• 17,214
อ้างจาก: sanya ที่ 12, กุมภาพันธ์  2018, 08:56:19 PM
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 12, กุมภาพันธ์  2018, 08:50:22 PM
ขอบคุณครับ (TH)** (TH)** (TH)**

เพราะฉะนั้นถ้าอยากมี RR แบบแท้จริงเราไปเพิ่มพอตใน Ben10 กันดีกว่าครับพี่ sanya 555555555  xc8* xc8* xc8*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

sanya

• 3,052
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 12, กุมภาพันธ์  2018, 08:58:08 PM
อ้างจาก: sanya ที่ 12, กุมภาพันธ์  2018, 08:56:19 PM

เพราะฉะนั้นถ้าอยากมี RR แบบแท้จริงเราไปเพิ่มพอตใน Ben10 กันดีกว่าครับพี่ sanya 555555555  xc8* xc8* xc8*
Ben 10 ของผมเดี้ยงอยู่ครับ pending  ไม่เหมือนชาวบ้านเขา admin กำลังดูให้อยู่ครับ xc8* xc8* xc8*
xc8* xc8* xc8*

*

Plaman7

• 1,928
Ben 10 ปอดผมยังโตครับตอนนี้3000ดอลลลลลลลแล้ว
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

*

CASE Forex

• 17,214
ไปเพียงแค่ 50 % ของ BT ก็รับทรัพย์ เยอะกว่าของสำนักไหนๆในไทยรวมกันแล้วละครับ ไม่ต้องมองไป 100 % เต็มหรอก  xc8* xc8* xc8* xc8*

*

admin

• 80,665
อ้างจาก: Plaman7 ที่ 12, กุมภาพันธ์  2018, 09:08:06 PM
Ben 10 ปอดผมยังโตครับตอนนี้3000ดอลลลลลลลแล้ว

เฮีย พอรต รวม ทุกท่านเกิน 100000$ ล่ะ ครับ รวมกำไรด้วย
็Hea** ็Hea**

*

wynd

• 103
วันนี้ผมจะเติมเงินเข้า xm แต่เติมไม่ได้สักที ปรกติผมเติมผ่าน Online Bank Transfer ก็จะมี QR โค้ดให้สแกน สแกนเสร็จเงินก็เข้า
แต่วันนี้กดเข้าไปแล้วให้ล็อคอิน ibanking ของธนาคารกรุงเทพที่ผมใช้พอล็อคอินแล้วก็กดอะไรไม่ได้สักอย่าง
myfxbookOvertrade Every day

*

admin

• 80,665
อ้างจาก: wynd ที่ 12, กุมภาพันธ์  2018, 10:07:37 PM
วันนี้ผมจะเติมเงินเข้า xm แต่เติมไม่ได้สักที ปรกติผมเติมผ่าน Online Bank Transfer ก็จะมี QR โค้ดให้สแกน สแกนเสร็จเงินก็เข้า
แต่วันนี้กดเข้าไปแล้วให้ล็อคอิน ibanking ของธนาคารกรุงเทพที่ผมใช้พอล็อคอินแล้วก็กดอะไรไม่ได้สักอย่าง

ผมใช้ แต่ SCB ครับ เลยไม่เคย มี ปัญหาเลย ไม่แน่ใจให้แอดช่วยตรงไหนได้บ้างมั้ยครับ
จริงๆ เติมผ่านแอดมินก็จะไว กว่านะครับผม
็Hea**

*

admin

• 80,665
EU หนูกำลัง จะกลับมา ล่ะนะ
**hulk3** **hulk3** **hulk3**

*

siam2hand

**hulk3**
อ้างจาก: admin ที่ 12, กุมภาพันธ์  2018, 10:10:21 PM
EU หนูกำลัง จะกลับมา ล่ะนะ
**hulk3** **hulk3** **hulk3**
หลัง จากลงไปเก็บเห็ด คราวนี้ก็จะกลับขึ้นดอยเสียที 555

*

BewJakkapong

BEN10 ต้องสมัครบัญชี ZERO ผ่านลิ้งค์ของบอร์ดใช่ไหมครับ แล้วในกรณีที่ผมมีบัญชี XM อยู่แล้ว อยากเพิ่มบัญชี ZERO จะเป็นไปได้ไหมครับ

สมัครเลยๆๆๆๆๆๆกำลังรุ่ง