traderider forex ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟทองคำ Gold,ราคาทองคำ วันจันทร์ 7 มกราคม 2562 ยื้อขึ้นอีกหรือจะหลุดเทรนไลน์เส้นเ

• 5 replies
  • 539 views

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 8,207
  • 163
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟทองคำ Gold,ราคาทองคำ วันจันทร์ 7 มกราคม 2562  ยื้อขึ้นอีกหรือจะหลุดเทรนไลน์เส้นเดียว 2

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1288 - 1290 100-150 pip 200-350 pip

Signal Sell จุด Sell ในโซนนี้คือจุดที่หลุดมาหลายแนวก่อนหน้านี้ ซึ่งจากในรูปข้ออธิบายเพิ่มจากซิกเก่าๆ ที่ย้อนไปดูในวันก่อนๆได้ก็คือ โซนนี้เป็นโซนของหลายแนวฟิโบที่พร้อมจะเบรคการขึ้นของทองนั้นเอง 1 ฟิโบ 25/75 (สีเหลืองรอบใหญ่นั้นเอง) 2. ฟิโบ 61.8 ของรอบสวิงล่าสุด Hi/ Low ล่าสุด 3. ฟิโบ 261.8 ของ Day ระดับ 350 pip ++ // เพราะฉะนั้นเราจะเห็นได้ว่ากราฟระดับใหญ่ๆทั้งนั้น ทั้งนี้ทั้งนั้นเราจะทุบสวนเทรนใหญ่ที่กำลังขึ้นมาเราก็ควรหาจุดสวยๆเช่นรอ H4 ปิดแดง หรือรอ Day ปิดแดงอีกนั้นเอง ในรูปจะเสริมคือมีระบบเบรคเอ้าเส้นเดียวที่รออยู่ถ้าหากหลุดทะลุลงมาได้ก็แสดงว่าขาลงเริ่มทำงานแล้วนั้นเอง 

*** หากกราฟยังไม่สามารถทะลุเทรนไลน์เส้นเดียวที่กราฟกำลังไล่เส้นขึ้นไปแบบนี้ ก็คงอาจจะไปถึงช่วง 1313 1315 ในราคาเดิมของทองก็เป็นไปได้สูง ถึงยังไงเราก็ยังหวังว่าทองจะลงมาพักเบรคการพุ่งขึ้นครั้งนี้กันก่อนบ้างก็ดีนะคะ ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

Share Topic.

Follow Me.

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

• *
  • 8,207
  • 163
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
 g*/- g*/- g*/- สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

ออฟไลน์ Elliott Wave Study

• 391
  • 1
  • Elliot Wave Study
ขอบคุณครับท่านเคส เจอโดจิ H1 ผมนี่รีบเข้าตามเลย  **11 **11

หากท่านชอบทฤษฎีคลื่นเอลเลียต

สามารถติดตามได้ที่เพจ Elliott Wave Study Thailand ได้เลยครับ

https://www.facebook.com/ewstudy.th

*

• *
  • 8,207
  • 163
ขอบคุณครับท่านเคส เจอโดจิ H1 ผมนี่รีบเข้าตามเลย  **11 **11

นั้นละครับผมก็ทำแค่นั้นละ หาโซนเข้า เจอเจ้าใหญ่ทำ แท่งเทียนให้ก็เข้า บางทีผมก็เข้าไม้ ใหญ่รีบปิด มันไม่จำเป็นที่จะ TP แบบมีแผนเสมอไป ได้เงินก็พอ ส่วนที่อธิบายคือเป็นไปแบบให้มีระบบ จับภาพเห็นจริงได้ ไม่ใช้ยกมาลอยๆ แล้วมาโม้ทีหลังว่าเทรดดีแบบนั้นนี้ ส่วนคนอื่นเข้าไม่ถึงแบบนี้ไม่ดี สำหรับผมมองแบบนี้  xc8*

*

• *
  • 8,207
  • 163

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets

Tickmill