traderider forex ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/JPY วันอังคาร 20 พฤศจิกายน 2561 ลงเพื่อย่อขึ้นกับทะลุไปเลยเลือกมา 2

• 3 replies
  • 510 views

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 8,363
  • 163
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/JPY วันอังคาร 20 พฤศจิกายน 2561 ลงเพื่อย่อขึ้นกับทะลุไปเลยเลือกมา 2

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 145.25-146.00 50-80 pip 130-200 pip

Signal Sell ในจุด sell เป็นการมองผลพ่วงจากเมื่อวานที่กราฟวิ่งลงมาแรงมากๆ ซึ่งทำให้ day นั้นปิดยาวมากซึ่งโซนแนวรับที่สำคัญอยู่ในจุดประมาณ 144.00 ของ GJ อาจจะต่ำกว่านั้นหน่อยๆแต่เชื่อว่าถ้าสามารถมาได้ก็น่าจะมีการดีดตรงจุดนี้พอสมควรเช่นกัน แต่ก็มีสิทธิที่จะทะลุไปได้เช่นกันตามภาพ เพราะถ้าหากสัปดาห์นี้กราฟเกิดโมโหขึ้นมาก็มีสิทธิปิด week ในราคาต่ำกว่าเดิมก็เป็นได้ได้เพราะฉะนั้นถ้าสามารถทะลุลงไปไกลกว่านั้นก็อาจจะเด้งขึ้นมาหา fibo 61.8 อีกครั้งเพื่อย่อตัวลงต่อไปหา 140.00 ต่อไปตามภาพ #เพิ่มเติมจากเดิมคือตอนนี้กราฟมีสิทธิที่จะลงไปเลยหา144หรือเด้งไปหา146ก่อนถึงจะลงมาหา144ได้เช่นกันแต่เหตุการณ์หลังจากที่ลงไปแล้วก็ต้องมาดูว่ากราฟสามารถจะเด้งขึ้นมาให้ได้Buyขึ้นไปหรือไม่รอกราฟปิดสวยในระดับh4ก่อน

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

*** สามารถเปิดบัญชี XM เพื่อเทรด GBP/USD เพื่อรับ Rebate 3 usd/lot ได้ที่ https://traderider.com/index.php/topic,1433.0.html หรือ https://traderider.com/register/xm ***

Share Topic.

Follow Me.

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

ออฟไลน์ trp77

• **
  • 211
  • 2
  • รอดได้ กำไรจะตามมาเอง

*

ออฟไลน์ forcebewithyou

• 2,343
  • 76
  • Green PIPs Be With You
ขอบคุณครับ
อยากลองเล่น GJ บ้างเหมือนกัน แต่มันแรงมากๆ เล่นที่ไร ทุกทีเลย 555

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 62,033
  • 2593
ขอบคุณครับ
อยากลองเล่น GJ บ้างเหมือนกัน แต่มันแรงมากๆ เล่นที่ไร ทุกทีเลย 555

ถ้า เล่น Risk per trade กำหนดSL สัก 5% ของพอรต ก็ช่วย ให้ เทรด ไม่เสียว ได้ ครับ จะเทรด สนุก เลยครับ เทรดคู่แรงได้ทุกคู่
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets

Tickmill