traderider forex ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/JPY วันพุธ 7 พฤศจิกายน 2561 รอลุ้นดูว่า day จะปิดแดงไหม?

• 5 replies
  • 591 views

*

ออนไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 7,952
  • 162
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/JPY วันพุธ 7 พฤศจิกายน 2561 รอลุ้นดูว่า day จะปิดแดงไหม?

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 148-148.5 80-100 pip 200-400 pip

Signal Sell ตอนนี้กราฟจากรอบเดิมที่มองว่าอาจจะลงไปก่อนพอมามองรอบใหญ่ก็รู้เลยว่ากราฟขึ้นมาทำสามเหลี่ยมในจุดนี้เป็นจุดเทรนไลน์ใหญ่ ที่กำลังทำรอบสามเหลี่ยมเพราะฉะนั้นไม่มีอะไรมากเลย เป็นเทรนไลน์ด้วยเป็น รอบสวิงของ Fibo 25/75 (ทั้ง2Fiboรอบสวิงด้วย) และแนวโน้มก็ยังดูเป็นขาลงอยู่ก็ให้ภาษีในการที่กราฟจะไปถึงเทรนไลน์แล้วลงมีมากกว่าที่จะสามารถขึ้นไปได้ (แต่ถ้าหากกราฟทะลุแล้วปิดบน zone ที่เราจะ Sell ได้อย่างเต็มแท่งแล้วละก็ก็มีสิทธิที่กราฟจะพุงทะยานไปหาจุดที่ทำรอบไว้เช่นกัน) #สำคัญเลยถ้าจะทุบรอแท่งเทียนปิดสวยๆก่อน

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

*** สามารถเปิดบัญชี XM เพื่อเทรด GBP/USD เพื่อรับ Rebate 3 usd/lot ได้ที่ https://traderider.com/index.php/topic,1433.0.html หรือ http://www.xm.com/gw.php?gid=10185 ***

Share Topic.

Follow Me.

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

ออฟไลน์ trp77

• **
  • 211
  • 2
  • รอดได้ กำไรจะตามมาเอง
ขอบคุณครับ  (TH)**

ถ้าเบรคขึ้นไปยืนได้จริงๆ ผมจะรอกราฟย่อมาทดสอบ TL แล้วปิดไม้ sell ครับ  ็Hea**

*

• *
  • 7,952
  • 162
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
ขอบคุณครับ  (TH)**

ถ้าเบรคขึ้นไปยืนได้จริงๆ ผมจะรอกราฟย่อมาทดสอบ TL แล้วปิดไม้ sell ครับ  ็Hea**
จัดไปครับ ผมก็รอทุบ  **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

ออฟไลน์ forcebewithyou

• 2,274
  • 75
  • Green PIPs Be With You

ดูในโรงงานฟอเร็ก  ฝรั่งเตรียมทุบ GJ กันแล้วอะ บางคนทุบไปแล้ว

*

• *
  • 7,952
  • 162

ดูในโรงงานฟอเร็ก  ฝรั่งเตรียมทุบ GJ กันแล้วอะ บางคนทุบไปแล้ว
ก็มันเป้นแนวต้านสำคัญตัวเดิม และก็ยังทำ hi ไม่ได้ ความคุ้มที่จะทุบ กับ RR ไป SL ยอด hi เดิม ความคุ้มระดับ 1 : 100 ชัดๆ xc8* xc8* xc8*

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Pepperstone Land-FX Admiral Markets

Tickmill