กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ผมสั่งทำอีเอมา แจกให้ไปใช้กันฟรีเลยครับ ^_^

• 6 replies
  • 3,421 views
*

JR FX

• 49
ผมหาคนเขียนฟรีให้ไม่ได้ ผมเลยต้องจ้างผู้มีความรู้ด้านนี้ทำ 555
เป็นอีเอ Trailing Stop ด้วย indicator zigzag เอาไว้ใช้ตอนที่เรานอน หรือไม่ได้เฝ้าหน้าจอครับ
ผมใช้แล้วมันทำงานได้ดีทีเดียวครับ ปัจจุบันก็ยังใช้อยู่ ส่วนมากผมจะใช้ตอนผมจะเข้านอน กันราคามันวกกลับเปลี่ยนทิศทางที่เราคาดไว้ครับ คือเราวิเคราะห์ผิดเทรนนั่นเอง

-   ใช้ได้ทุก TF.เลยนะครับ
-   ค่าindi zigzag ต้องหากันเองนะครับ ว่าTF.ไหนเหมาะค่าที่เท่าไหร่ (หาไม่ยากครับ ลองย้อนหลังเทียบค่าดูครับจะได้ค่าที่เหมาะสม เพราะแต่ละคนชอบไม่เหมือนกันครับ)

ครั้งแรกต้องตั้งค่า stoploss ด้วยมือก่อนนะครับ หลังจากนั้นอีเอจะทำงานตามเงื่อนไข
Order Buy
   อีเอจะเลื่อนทำการตั้ง Stop Loss ที่ยอด ZigZag ด้านล่าง (จุดห่างตามค่าที่เรากำหนด)      
     เงื่อนไข: เมื่อ ZigZag เกิดสัญญาณครบ 2 เส้น  อีเอจะทำการเลื่อน Stop Loss ไปที่ยอด ZigZag ใหม่         
Open Sell
   อีเอจะเลื่อนทำการตั้ง Stop Loss ที่ยอด ZigZag ด้านบน (จุดห่างตามค่าที่เรากำหนด)      
           เงื่อนไข: เมื่อ ZigZag เกิดสัญญาณครบ 2 เส้น  อีเอจะทำการเลื่อน Stop Loss ไปที่ยอด ZigZag ใหม่   

การตั้งค่า Input ใน EA
1.4.   Setting ZigZag  - ตั้งค่าเหมือนindi zigzag ในmt4
Add Point   - กำหนดค่าจุดห่างจากยอดzigzag ว่าต้องการกี่จุด กำหนดแบบ5ตำแหน่งนะครับ

(ถ้าต้องการไฟล์mql4 pmมานะครับ)

*

admin

• 80,404
Re: ผมสั่งทำอีเอมา แจกให้ไปใช้กันฟรีเลยครับ ^_^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09, สิงหาคม 2018, 07:46:36 AM »
ขอบคุณมากเลยครับเป็นประโยชน์มากครับ
(TH)** (TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

friday

• 591
Re: ผมสั่งทำอีเอมา แจกให้ไปใช้กันฟรีเลยครับ ^_^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09, สิงหาคม 2018, 10:45:22 AM »
ขอบคุณมากครับ

(TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**
= เอาชนะ ผบ.ทบ. ให้ได้ก่อน ค่อยคิดชนะตลาด =

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09, สิงหาคม 2018, 03:02:28 PM »
ขอบคุณมากครับ  (TH)**

*

trp77

• 211
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10, สิงหาคม 2018, 06:12:38 AM »
ขอบคุณมากครับ  (TH)** (TH)** (TH)**

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10, สิงหาคม 2018, 09:48:04 PM »
มันไม่ออกไม้เลยครับ แก้ยังไง

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10, สิงหาคม 2018, 10:17:47 PM »
มี EA ที่ทำงานได้ครอบคลุมฟังก์ชันตามที่ท่านเขียนมา พร้อมทั้งมีฟังก์ชั่นอื่นๆอีกมาก ฟรีเยอะอยู่นะครับ