กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันพุธ ที่ 13 ธันวาคม 2560

• 25 replies
  • 3,961 views
วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันพุธ ที่ 13 ธันวาคม 2560

สวัสดีนักขุดทองทุกท่านครับ วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันพุธ ที่ 13 ธันวาคม 2560
วันที่ fed จะประกาศเรื่องดอกเบี้ยก็ใกล้เข้ามาแล้วนะครับ หลายๆท่านก็คงจะลุ้นกันว่าจะออกมาแนวไหน หลายๆที่ก็มีการเตือนนักลงทุนนะครับว่าให้ระวังหากใครยังถือทองคำในมือ  แต่ผมคาดว่าวันที่ประกาศดอกเบี้ยนั้นอาจจะไม่ได้รุนแรงอย่างที่คิดครับ เนื่องจากกราฟก็เหมือนจะมีการซึมซับข่าวนี้มาได้สักพักแล้วครับ พอถึงวันจริงอาจจะแทบไม่วิ่งเลยก็เป็นได้นะครับ นอกเสียจากว่าจะมีการปรับดอกที่มากกว่าการคาดการณ์ไว้ หรือ ไม่ได้ปรับเลย อันนั้นอีกเรื่องครับ  พูดเรื่องข่าวแล้วปวดหมับครับ  x*/2

จากเมื่อวานราคาทองก็มีการปรับตัวลงมาอีกหน่อยนะครับ แล้วตอนนี้ก็มีการดีดกลับขึ้นมาอยู่ที่เดิม ก็คงจะวิ่งแบบนี้ต่อไปจนกว่าจะจบเรื่อง fed ล่ะครับหากจะเทรดกันจริงๆก็คงต้องไปเทรดที่ TF เล็กๆลงอีก เช่น tf15 นาที  แต่เนื่องจากสเปรดทองคำมันสูงครับ แอดเลยไม่อยากแนะนำเท่าไหร่ มันไม่คุ้มเลยครับ  ส่วนตัวแอดก็คงรอเหมือนเดิมต่อไป ที่ราคาเดิม ภาพเดิมๆครับ

Sell Limit @1264.7  Sl @1270  TP@ 1230.0

Buy Limit 1 @1264.7  Sl @1204  TP@ 1260.0

Buy Limit 2 @1216.7  Sl @1204  TP@ 1260.0

ลองคำนวนเงินกันให้ดีนะครับ สำหรับท่านที่จะเทรดตามผม เพราะจุด Buy Limit1 นี่ SL ไกลนะครับ หากพอร์ตรับไม่ไหวก็รอที่ Buy Limit2  เอาครับ ระหว่างนี้ก็เทรดคู่อื่นรอไปพลางๆครับ

เป็นเพียงมุมมองส่วนตัวนะครับ โปรดใช้ความระมัดระวังในการเทรดและบริหารเงินให้ดีทุกครั้งนะครับ

(TH)** (TH)**

#goldtrader ,#ทอง forex,#forex ทอง,#การ ลงทุน ทองคำ

*

hunt

*

hunt

*

hunt

เทคนิคเล็กๆเเนวโน้มเจ้ามือทองคำ..

*

hunt

ลงไม่กลัว..เเต่กลัวกลับตัวเป็นขาขึ้นคืนนี้ ..
ตั้งค่า buy ไว้เป็นตับ รอลงมาเกี่ยว..เข้า55+

*

hunt

*

zoloning.supateerapong

ขอบคุณครัชทุกคน ภาวนาให้ทองลงให้สุด สุดแล้วบินให้ด้วยก็พอ ส่วนตัวจะรอที่buy limit2แล้วครัช กลัวบายแล้วโดนลาก ยอมเปิดตรงนั้น2ไม่ดีกว่า  xc8*

*

hunt

*

hunt

ชิวๆเดี้ยวไปรับ  DOY** DOY** DOY** DOY** DOY**

*

hunt

*

hunt

*

hunt

ขอบคุณนะครับ  นี้งัดมาทุกสำนักเลยหรือปล่าว  555

จะหมู่หรือจ่า จะหมาหรือแมว คืนนี้ตีสองรู้กันฮะ  xc8*

*

hunt

อ้างจาก: เทรดเดอร์สายเขียว ที่ 13, ธันวาคม  2017, 09:36:29 PM
จะหมู่หรือจ่า จะหมาหรือแมว คืนนี้ตีสองรู้กันฮะ  xc8*
วันนี้ไม่เท ก้อกลับตัวเเน่ ..