traderider forex ไทย

วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันพุธ ที่ 13 ธันวาคม 2560

• 25 replies
  • 1178 views

วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันพุธ ที่ 13 ธันวาคม 2560

สวัสดีนักขุดทองทุกท่านครับ วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันพุธ ที่ 13 ธันวาคม 2560
วันที่ fed จะประกาศเรื่องดอกเบี้ยก็ใกล้เข้ามาแล้วนะครับ หลายๆท่านก็คงจะลุ้นกันว่าจะออกมาแนวไหน หลายๆที่ก็มีการเตือนนักลงทุนนะครับว่าให้ระวังหากใครยังถือทองคำในมือ  แต่ผมคาดว่าวันที่ประกาศดอกเบี้ยนั้นอาจจะไม่ได้รุนแรงอย่างที่คิดครับ เนื่องจากกราฟก็เหมือนจะมีการซึมซับข่าวนี้มาได้สักพักแล้วครับ พอถึงวันจริงอาจจะแทบไม่วิ่งเลยก็เป็นได้นะครับ นอกเสียจากว่าจะมีการปรับดอกที่มากกว่าการคาดการณ์ใว้ หรือ ไม่ได้ปรับเลย อันนั้นอีกเรื่องครับ  พูดเรื่องข่าวแล้วปวดหมับครับ  x*/2

จากเมื่อวานราคาทองก็มีการปรับตัวลงมาอีกหน่อยนะครับ แล้วตอนนี้ก็มีการดีดกลับขึ้นมาอยู่ที่เดิม ก็คงจะวิ่งแบบนี้ต่อไปจนกว่าจะจบเรื่อง fed ล่ะครับหากจะเทรดกันจริงๆก็คงต้องไปเทรดที่ TF เล็กๆลงอีก เช่น tf15 นาที  แต่เนื่องจากสเปรดทองคำมันสูงครับ แอดเลยไม่อยากแนะนำเท่าไหร่ มันไม่คุ้มเลยครับ  ส่วนตัวแอดก็คงรอเหมือนเดิมต่อไป ที่ราคาเดิม ภาพเดิมๆครับ

Sell Limit @1264.7  Sl @1270  [email protected] 1230.0

Buy Limit 1 @1264.7  Sl @1204  [email protected] 1260.0

Buy Limit 2 @1216.7  Sl @1204  [email protected] 1260.0

ลองคำนวนเงินกันให้ดีนะครับ สำหรับท่านที่จะเทรดตามผม เพราะจุด Buy Limit1 นี่ SL ไกลนะครับ หากพอร์ตรับไม่ไหวก็รอที่ Buy Limit2  เอาครับ ระหว่างนี้ก็เทรดคู่อื่นรอไปพลางๆครับ

เป็นเพียงมุมมองส่วนตัวนะครับ โปรดใช้ความระมัดระวังในการเทรดและบริหารเงินให้ดีทุกครั้งนะครับ

(TH)** (TH)**

#goldtrader ,#ทอง forex,#forex ทอง,#การ ลงทุน ทองคำ

Share Topic.

Follow Me.

*

ออฟไลน์ hunt

• 1,815
  • 67
เธอคือดอกฟ้า เเต่ตัวข้าก้อเเค่ เม่า พันล้าน

*

• 1,815
  • 67
เธอคือดอกฟ้า เเต่ตัวข้าก้อเเค่ เม่า พันล้าน

*

• 1,815
  • 67
https://youtu.be/7fKffk65-1E
เทคนิคเล็กๆเเนวโน้มเจ้ามือทองคำ..

*

• 1,815
  • 67
ลงไม่กลัว..เเต่กลัวกลับตัวเป็นขาขึ้นคืนนี้ ..
ตั้งค่า buy ไว้เป็นตับ รอลงมาเกี่ยว..เข้า55+

*

• 1,815
  • 67

ขอบคุณครัชทุกคน ภาวนาให้ทองลงให้สุด สุดแล้วบินให้ด้วยก็พอ ส่วนตัวจะรอที่buy limit2แล้วครัช กลัวบายแล้วโดนลาก ยอมเปิดตรงนั้น2ไม่ดีกว่า  xc8*

*

• 1,815
  • 67

*

• 1,815
  • 67
https://youtu.be/TE_9OrBCtRE
ชิวๆเดี้ยวไปรับ  DOY** DOY** DOY** DOY** DOY**

*

• 1,815
  • 67

*

• 1,815
  • 67

*

• 1,815
  • 67

*

ออฟไลน์ sornballa

• **
  • 299
  • 18
  • Fund Manager
ขอบคุณนะครับ  นี้งัดมาทุกสำนักเลยหรือปล่าว  555

จะหมู่หรือจ่า จะหมาหรือแมว คืนนี้ตีสองรู้กันฮะ  xc8*

*

• 1,815
  • 67
จะหมู่หรือจ่า จะหมาหรือแมว คืนนี้ตีสองรู้กันฮะ  xc8*
วันนี้ไม่เท ก้อกลับตัวเเน่ ..

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Pepperstone Land-FX Admiral Markets

Tickmill