กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

แจกระบบเทรด ของ Admin (Traderider XPS) เป็นระบบเทรดที่ง่ายๆ เวลาเทรดต้องทำตัวโง่ๆ

• 95 replies
  • 49,714 views
*

admin

• 80,846
แจกระบบเทรด ของ Admin เป็นระบบเทรดที่ง่ายๆ เวลาเทรดต้องทำตัวโง่ๆ

สวัสดี ครับ ตาม สัญญา Admin บอกว่าจะแจกก็คือ แจก กับ ระบบ ที่ Admin ได้นำมา Mix ad Match เป็นระบบที่ใช้ ในไสตล์ Admin เอง จากที่ใช้มพบว่า กำไร เยอะ เลย ทีเดียว ครับ เป็นระบบที่ คุณ ไม่ต้องคิดมาก เข้าอออกตามสัญญานส่วนใคร จะ นำไปใช้ ให้เกิดผลอย่าไร ระบบดี แค่ไหน ขึ้นกับ ตัวคนใช้ นะครับ ไม่ได้ขึ้นกับ ระบบ ครับ

Admin ขอตั้งชื่อ ระบบนี้ ว่า Traderider XPS system นะครับ เนื่องจาก Inicator หลัก ที่ใช้ นำมาจาก ระบบ XPS แต่ Admin เลือกดึงมาแค่ตัวเดียว เพื่อ เอามาประกอบการเทรด ครับหลังจาก ที่ ใช้มาแล้วก็เลยใช้ชื่อตามนี้ ละกันะครับ

Indicator ที่ให้ ไปรวมทั้งTemplate นั้น ก็ ติดตั้งกันได้เลย นะครับ ตัว Template จะดึง อินดิเคเตอร์ และค่า ที่ Admin ใช้ ทั้งหมดสู่ หน้าจอ Mt4 ของท่าน และท่านสามารถ เทรดได้เลย ครับ

Time frame : TF1 hr แต่ จะใช้เพื่อดูเทรนประกอบกับ TF4,TFDay ได้ด้วยนะครับ
  Currencies Pair :EUR/USD,GOLD,
   การเข้าเทรด : เข้า BUY เมื่อ สัญญาน เปลี่ยน สี เช่น จาก ชมพู เปลี่ยนเป็น น้ำเงิน ให้ Buy ทันที ไม่ต้องลังเล
                     เข้า Sell เมื่อสัญญาณเปลี่ยนจาก สีน้ำเงินเป็น สีชมพู เข้า Sell ได้เลย โดยไม่ต้งลังเล
  ระยะทำการ : 25-100 pips นะครับ นับ แบบ โบรก 4 จุด
ข้อแนะนำการใช้งาน : 1.อาจมีบางครั้ง ที่ สัญญาณ เปลี่ยน สี ในขณะที่วิ่งมาได้ไม่ไกลหรือ ประมาณ 3-5 แท่งเทียนของกราาฟ TF1 ก็ให้เปลี่ยนออเดอร์ตาม สัญญาเลย
                             โดยไม่ตั้ง ลังเล ออเดอร์ี่ ติดลบ ก็ คัตลอสไปได้เลย ครับ แล้วเข้า ออเดอร์ใหม่ทันที
                             2.เข้าเมื่อสัญญาณมาหลายแท่งเทียนแล้วเข้าอย่างไร
                                2.1 ถ้าสัญญาณเป็นสีน้ำเงินก็ให้รอ กราฟ ย่อ ลงมาก่อนเข้า Buy อย่า Buy ตอนกราฟ พุ่งขึ้นรอย่อขณะที่กราฟ เป็นสีน้ำเงิน เข้า Buy
                                      จะได้เปรียบที่สุด
                                2.2 ถ้าสัญญาณ เป็นสีชมพูมายาวแล้วก็รอให้กราฟ ขึ้นไปก่อนที่จะ Sell ลงมา อย่าเข้า ในขณะที่กราฟ พุ่งลง
                             3.จากข้อ 2 อาจใช้ TF5 เพื่อเข้าตาม TF1 ได้
                             4.ถ้าจะให้ประสิทธิภาพมากที่สุดใช้ประกอบการพิจารณา กับแนวรับ แนวต้าน เทรนไลน์ จะมีประสิทธิภาพมากครับ
                             5.ใช้ได้กับทุก โบรกเกอร์ MT4

Note : ที่ Admin บอกให้ทำตัวโง่ๆ ตอนใช้ระบบนี้ เนื่องจากให้คุณทำตัวเหมือน หุ่นยนต์ที่ทำตามคำสั่งของโปรแกรมเท่านั้นแล้ว เมื่อใช้ไป อาจมี Loss บ้างเป็น ธรรมดาของ ทุระบบ แต่ในระยะยาวจะทำกำไรให้ ดังนั้นถ้าจะเทรด ระบบนี้ อย่าคิดมากครับ

หากสงสัยประการใดสอบถาม Admin ได้ตลอด ครับ
(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,846
ใครจะเทรด พร้อม Admin ก็อย่าลิม โหลด ไปติดตั้ง นะครับ มี ข้อบกพร่อง ตรงไหน ของ ระบบ ช่วยกัน ระวังและ แก้ไข ครับ  (TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

AskFuriou$

ท่านแอดมินครับ ระบบนี้ต้องเปิด EA หรือป่าวครับ
ขอบคุณครับ (TH)**

*

admin

• 80,846
อ้างจาก: AskFuriou$ ที่ 22, กรกฎาคม  2014, 12:19:25 AM
ท่านแอดมินครับ ระบบนี้ต้องเปิด EA หรือป่าวครับ
ขอบคุณครับ (TH)**
ไม่ต้องครับ

*

jacker

• 384
สวัสดีตอนเช้าครับ ทุกท่าน

*

admin

• 80,846
อ้างจาก: jacker ที่ 22, กรกฎาคม  2014, 09:02:45 AM
สวัสดีตอนเช้าครับ ทุกท่าน

สวัสดี ตอนเช้าครับ ท่าน Jacker

*

yo64

• 40
ขอลองเอาไปใช้นะคะ

ขอบคุณค่ะ   (TH)** (TH)** (TH)**

*

To Be

*

saw suk

มือใหม่หัดเทรด ขออนุญาตนำไปใช้ ขอบคุณ admin มากครับ  8)

*

jindodee

ขอบคุณครับ admin ผมขอลองนำไปใช้ดูนะคราฟ   (TH)**

*

admin

• 80,846

เก็บภาพไว้ดู สำหรับเมื่อวาน สัญญาน มาหลาย ชม ก่อน พุ่ง ตามข่าว
ดก็บมาเรื่อยๆตาม ระบบก็บวก มาเรื่อยๆครับ อย่า โลภ ถ้า จะเทรดระบบนี้

*

gampong

เราต้องดู TF ใหนเป็นหลักมั้ยครับ เพราะบางที TF เล็ก TF ใหญ่มันไม่ตรงกัน แบบนี้เราต้องดูอย่างไรครับ ขอบคุณครับ (TH)**

*

admin

• 80,846
อ้างจาก: gampong ที่ 02, สิงหาคม  2014, 11:28:04 AM
เราต้องดู TF ใหนเป็นหลักมั้ยครับ เพราะบางที TF เล็ก TF ใหญ่มันไม่ตรงกัน แบบนี้เราต้องดูอย่างไรครับ ขอบคุณครับ (TH)**
TF1 อันเดียว พอครับ

*

onena

อ้างจาก: admin ที่ 20, กรกฎาคม  2014, 01:07:20 PM
แจกระบบเทรด ของ Admin เป็นระบบเทรดที่ง่ายๆ เวลาเทรดต้องทำตัวโง่ๆ

...จากที่ใช้มพบว่า กำไร เยอะ เลย ทีเดียว ครับ เป็นระบบที่ คุณ ไม่ต้องคิดมาก เข้าอออกตามสัญญาน...

Time frame : TF1 hr  ...
  Currencies Pair :EUR/USD,GOLD,
การเข้าเทรด : เข้า BUY เมื่อ สัญญาน เปลี่ยน สี เช่น จาก ชมพู เปลี่ยนเป็น น้ำเงิน ให้ Buy ทันที ไม่ต้องลังเล
                     เข้า Sell เมื่อสัญญาณเปลี่ยนจาก สีน้ำเงินเป็น สีชมพู เข้า Sell ได้เลย โดยไม่ต้งลังเล
  ระยะทำการ : 25-100 pips นะครับ นับ แบบ โบรก 4 จุด
ข้อแนะนำการใช้งาน : 1.อาจมีบางครั้ง ที่ สัญญาณ เปลี่ยน สี ในขณะที่วิ่งมาได้ไม่ไกลหรือ ประมาณ 3-5 แท่งเทียนของกราาฟ TF1 ก็ให้เปลี่ยนออเดอร์ตาม สัญญาเลย โดยไม่ตั้ง ลังเล ออเดอร์ี่ ติดลบ ก็ คัตลอสไปได้เลย ครับ แล้วเข้า ออเดอร์ใหม่ทันที

Note : ที่ Admin บอกให้ทำตัวโง่ๆ ตอนใช้ระบบนี้ เนื่องจากให้คุณทำตัวเหมือน หุ่นยนต์ที่ทำตามคำสั่งของโปรแกรมเท่านั้นแล้ว เมื่อใช้ไป อาจมี Loss บ้างเป็น ธรรมดาของ ทุระบบ แต่ในระยะยาวจะทำกำไรให้ ดังนั้นถ้าจะเทรด ระบบนี้ อย่าคิดมากครับ

น่าจะทำเป็น EA ได้นะคะ Re1
              xc4*

*

admin

• 80,846
อ้างจาก: หนึ่ง ที่ 02, สิงหาคม  2014, 12:28:52 PM
อ้างจาก: admin ที่ 20, กรกฎาคม  2014, 01:07:20 PM

...จากที่ใช้มพบว่า กำไร เยอะ เลย ทีเดียว ครับ เป็นระบบที่ คุณ ไม่ต้องคิดมาก เข้าอออกตามสัญญาน...

Time frame : TF1 hr  ...
ข้อแนะนำการใช้งาน : 1.อาจมีบางครั้ง ที่ สัญญาณ เปลี่ยน สี ในขณะที่วิ่งมาได้ไม่ไกลหรือ ประมาณ 3-5 แท่งเทียนของกราาฟ TF1 ก็ให้เปลี่ยนออเดอร์ตาม สัญญาเลย โดยไม่ตั้ง ลังเล ออเดอร์ี่ ติดลบ ก็ คัตลอสไปได้เลย ครับ แล้วเข้า ออเดอร์ใหม่ทันที

น่าจะทำเป็น EA ได้นะคะ Re1
              xc4*

ต้องรอ ผู้ ใจบุญล่ะ จะมีใครสนใจ เขียนให้ มั้ยนะ
(TH)**