Banner
Banner
Banner
Banner
Banner
Banner
Banner
Banner
Banner
banner

KZM - Close System : Maintainance Margin แบบสุดโต่ง (แจก EA ฟรี)

• 28 replies
  • 17881 views

Re: KZM - Close System : Maintainance Margin แบบสุดโต่ง (แจก EA ฟรี)

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 03, กุมภาพันธ์ 2018, 04:28:15 PM »
ขอบคุณมากครับ  thank**

*

ออฟไลน์ ghost6

• *
  • 2
  • 0

Re: KZM - Close System : Maintainance Margin แบบสุดโต่ง (แจก EA ฟรี)

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 03, กุมภาพันธ์ 2018, 09:29:22 PM »
 thank**

ขอบคุณมากครับ    ถ้าผมอยากเพิ่มโคด  จำกัดจำนวนออเดอร์  (หรือpending)
รบกวนแนะนำด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03, กุมภาพันธ์ 2018, 09:38:30 PM โดย ghost6 »

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2018, 04:26:07 PM »
ปรับจาก minprice , maxprice , pipstep ได้เลยครับ

ส่วนถ้าปรับ code แล้วได้ดีขึ้น ก็เอามาให้เพื่อนๆได้ใช้กันบ้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04, กุมภาพันธ์ 2018, 04:38:14 PM โดย praditngam »

*

ออฟไลน์ ghost6

• *
  • 2
  • 0

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 18, กุมภาพันธ์ 2018, 12:48:05 PM »
ปรับจาก minprice , maxprice , pipstep ได้เลยครับ

ส่วนถ้าปรับ code แล้วได้ดีขึ้น ก็เอามาให้เพื่อนๆได้ใช้กันบ้างครับ

ผมเขียนไม่ค่อยเป็นครับ  พยายามอยู่  ตอนนี้ที่ทำได้คือเพิ่มระยะห่างระหว่าง order กับ tp อีก50pip เพื่อลดการเบิ้ลออเดอร์

หาวิธีใส่ stoploss แต่ยังงงๆ ทำไม่ได้ เพราะผมใช้วิธีดูเทรนวันต่อวันแล้วเปิด ea เพื่อให้ได้ TP ต่อ SL เป็น 4ต่อ1 ก็จะได้กำไร
สาเหตุที่เล่นแบบนี้บ้าง เพราะมีอีกพอร์ตปล่อยแบบ close system ออเดอร์ค้างลบเยอะ ต้องรอกลับตัวอาจจะเป็นเดือน **6104**

รบกวนแนะนำโค้ดใส่ stoploss ครับ ตอนนี้ใส่มือทุกวัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18, กุมภาพันธ์ 2018, 01:01:25 PM โดย ghost6 »

*

ออฟไลน์ TK09

• *
  • 1
  • 0

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 20, กุมภาพันธ์ 2018, 04:06:36 PM »
MagicNumber คือค่าอะไรหรอครับ
ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2018, 10:42:01 AM »

ผมเขียนไม่ค่อยเป็นครับ  พยายามอยู่  ตอนนี้ที่ทำได้คือเพิ่มระยะห่างระหว่าง order กับ tp อีก50pip เพื่อลดการเบิ้ลออเดอร์

หาวิธีใส่ stoploss แต่ยังงงๆ ทำไม่ได้ เพราะผมใช้วิธีดูเทรนวันต่อวันแล้วเปิด ea เพื่อให้ได้ TP ต่อ SL เป็น 4ต่อ1 ก็จะได้กำไร
สาเหตุที่เล่นแบบนี้บ้าง เพราะมีอีกพอร์ตปล่อยแบบ close system ออเดอร์ค้างลบเยอะ ต้องรอกลับตัวอาจจะเป็นเดือน **6104**

รบกวนแนะนำโค้ดใส่ stoploss ครับ ตอนนี้ใส่มือทุกวัน

ถ้าใส่SL มันจะไม่เป็น close system นะคับ
ส่วนเรื่องออกออเดอร์ใกล้กัน ก็อาจมีเพราะตอนส่งคำสั่งมันมีค่า slippage บางที อาจทำให้ได้ order ตรงzone เดียวกันคับ
อยากให้เอา ไปปรับเองดีกว่าคับ ตอนนี้ผมเขียนเป็น MT5 แล้วคับ

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2018, 10:47:01 AM »
MagicNumber คือค่าอะไรหรอครับ
ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
EA ทุกตัวจะมี magicnumber เอาไว้เช็ค เพื่อให้ไม่ไปยุ่งกับ order อื่นๆ ที่ไม่ได้ออกโดย ea คับ
ถ้า run ea 2ตัวขึ้นไป ต้องตั้ง magicnumber ให้ไม่ซ้ำกัน

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 08, เมษายน 2018, 10:02:59 PM »
โหลดที่ไหนอะครับ

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 45,286
  • 2458

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 08, เมษายน 2018, 10:08:27 PM »
โหลดที่ไหนอะครับ

หน้า 1 ของกระทู้นี้เลย ครับ
 ็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2018, 09:21:19 PM »
ขอบคุณมากครับพี่

*

ออฟไลน์ wisitb

• *
  • 2
  • 0

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 15, ธันวาคม 2018, 12:26:51 AM »
ผมเข้าใจว่าให้เลือกคู่เงินที่ใกล้ 0 ที่สุด เพราะมันจะลงได้มากสุด 0.00001 แต่ ทำไมเวลาคำนวณไม่คำนวณ 0.00001 ครับ อย่างนี้เล่นคู่เงินอื่นที่มี new low น้อยกว่านี้ไม่ดีกว่าหรือครับ

*

ออนไลน์ forcebewithyou

• 352
  • 10
  • Green PIPs Be With You

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 15, ธันวาคม 2018, 01:05:18 AM »
ผมก็ศึกษาระบบ Close System เหมือนกันครับ

ดูเหมือนไม่เหมาะกับใช้เทรดพวกค่าเงินนะครับ EURUSD GBPUSD

เหมาะสำหรับพวก ทอง เงิน น้ำมัน และ bitcoin  และเน้นพวกที่เป็น Asset

ผมเห็นเขาเทรดทอง เพราะว่าทองมีค่า ถ้าเทรดผิดทางก็แค่ถือไว้รอทองขึ้นอะไรประมาณนั้น  (ทองเป็น Asset)

เทรด bitcoin เพราะมันมีค่าอยู่  ถ้าผิดทางก็ถือไว้ รอค่ามั้นขึ้น หรือเอา bitcoin ไปแลกเปลี่ยนเป็นอย่างอื่นที่แกได้เยอะกว่าแทน
แต่ที่เห็นเขาเทรดไม่ใช่เทรด forex bitcoin แต่เป็นซื้อ bitcoin จริงและซื้อขาย bitcoin มั้ง ซื้อถูกขายแพง (อันนี้ไม่แน่ใจว่าใช่หรือเปล่า)

*

ออฟไลน์ wisitb

• *
  • 2
  • 0

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 21, ธันวาคม 2018, 11:04:38 AM »
ผมก็ศึกษาระบบ Close System เหมือนกันครับ

ดูเหมือนไม่เหมาะกับใช้เทรดพวกค่าเงินนะครับ EURUSD GBPUSD

เหมาะสำหรับพวก ทอง เงิน น้ำมัน และ bitcoin  และเน้นพวกที่เป็น Asset

ผมเห็นเขาเทรดทอง เพราะว่าทองมีค่า ถ้าเทรดผิดทางก็แค่ถือไว้รอทองขึ้นอะไรประมาณนั้น  (ทองเป็น Asset)

เทรด bitcoin เพราะมันมีค่าอยู่  ถ้าผิดทางก็ถือไว้ รอค่ามั้นขึ้น หรือเอา bitcoin ไปแลกเปลี่ยนเป็นอย่างอื่นที่แกได้เยอะกว่าแทน
แต่ที่เห็นเขาเทรดไม่ใช่เทรด forex bitcoin แต่เป็นซื้อ bitcoin จริงและซื้อขาย bitcoin มั้ง ซื้อถูกขายแพง (อันนี้ไม่แน่ใจว่าใช่หรือเปล่า)

อย่างนี้ผมควรถือ กองทุนทอง หรือทองแท่งดีครับ

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 11, มกราคม 2019, 11:24:04 PM »
 (TH)** (TH)** (TH)**

ข่าวสารฟอเร็กซ์

Forex Factory daliyfx investing bloomberg forexstartup.net icafeforex.com Busforex.com รีวิว forex broker เทรดทองคำ forex Gold

บทเรียนพื้นฐาน

Forex Grade 1 # Trend Forex Grade 2 # Graph Type Forex Grade 3 # แนวรับ แนวต้าน Forex Grade 4 # Trendline Forex Grade 5 # Fibonacci Forex Grade 6 # Forex Dictionary

บทเรียนพื้นฐาน.

Forex Grade 7 # Breakout Forex Grade 8 # Chart Pattern Forex Grade 9 # Elliot Wave Forex Grade 10 # Divergence Forex Grade 11 # TP/SL Forex Grade 12 # Price Action Forex Grade 13 # การตั้ง TP/SL

โบรคเกอร์แนะนำ

exness.com xm.com fbs.com pepperstone.com fxpro.com nordfx.com Forex4you.com Eightcap.com

Google Analytics Alternative