Banner
Banner
Banner
Banner
Banner
Banner

เพิ่งเล่นได้ไม่นานครับ ฝากพอร์ตผมด้วยนะครับ อัพเดทอาทิตย์ละครั้งครับ

• 2 replies
  • 536 views

*

ออฟไลน์ เม่าน้อยมากๆ

• 1,290
  • 24
  • ความมีวินียเป็นสิ่งสำคัญ
ฝากพอร์ตด้วยนะครับ  เริ่มเล่นมา  อาทิตย์นิดๆแล้วครับ   ฝากทุกท่านแนะนำด้วยนะครับ  ^ ^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21, มกราคม 2017, 10:20:53 PM โดย เม่าน้อยมากๆ »

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 39,948
  • 2365
แอดมินครับ  คือผมงงว่า  ทำไม Drawdown ผมมันสูงจังเลย  ทั้งๆที่ผมคัทลอทไปแค่สามครั้งเองครับ  ที่เหลือกำไรหมดเลย

กำไร  10000$
ขาดทุนจากคัทลอต รวม 334$   
มันก็ไม่น่าถึง 52% เลยนะครับ  หรือเอาจากการถอนกำไรและเครดิตออกไปคิดด้วยอ่ะครับมันเลยสูง  แนะนำหน่อยครับ   (TH)** (TH)**

ถ้าดูจาก กราฟ แล้วระบบจะเทียบ กับ บาล้าน ณ ตอนนั้นครับ ตอนนั้น
จากรูป ครับ คือโดนลากมาติดลบ มากสุด 52% ของ บาล้าน ครับ แม้จะไม่ไดัคัตลอส นะ
เอาแค่ลากติดลบ ระบบ ก็คิด DD แล้ว ครับ ถ้า คิดง่ายๆ ตอนนั้น สมมุติ มี บาล้าน 10000$ แต่ เปิด ออเดอร์แล้ว โดนลากไปติดลบ -5200$ รับบ ก็จะคิดที่ 52% ครับ

ติดตาม ผลงานขาโหดนะครับ เทรดแบบนี้พยายาม ถอนทุน ออกให้ ไวที่สุดแล้วเทรด กำไรต่อ กำไร ครับ  เป็นกำลังใจให้ครับ ผลงานแจ่มมากๆเลย
 ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

ออฟไลน์ เม่าน้อยมากๆ

• 1,290
  • 24
  • ความมีวินียเป็นสิ่งสำคัญ
แอดมินครับ  คือผมงงว่า  ทำไม Drawdown ผมมันสูงจังเลย  ทั้งๆที่ผมคัทลอทไปแค่สามครั้งเองครับ  ที่เหลือกำไรหมดเลย

กำไร  10000$
ขาดทุนจากคัทลอต รวม 334$   
มันก็ไม่น่าถึง 52% เลยนะครับ  หรือเอาจากการถอนกำไรและเครดิตออกไปคิดด้วยอ่ะครับมันเลยสูง  แนะนำหน่อยครับ   (TH)** (TH)**

ถ้าดูจาก กราฟ แล้วระบบจะเทียบ กับ บาล้าน ณ ตอนนั้นครับ ตอนนั้น
จากรูป ครับ คือโดนลากมาติดลบ มากสุด 52% ของ บาล้าน ครับ แม้จะไม่ไดัคัตลอส นะ
เอาแค่ลากติดลบ ระบบ ก็คิด DD แล้ว ครับ ถ้า คิดง่ายๆ ตอนนั้น สมมุติ มี บาล้าน 10000$ แต่ เปิด ออเดอร์แล้ว โดนลากไปติดลบ -5200$ รับบ ก็จะคิดที่ 52% ครับ

ติดตาม ผลงานขาโหดนะครับ เทรดแบบนี้พยายาม ถอนทุน ออกให้ ไวที่สุดแล้วเทรด กำไรต่อ กำไร ครับ  เป็นกำลังใจให้ครับ ผลงานแจ่มมากๆเลย
 ็Hea**

ขอบคุณแอดมินมากๆครับ   กำลังจะถอนอีกในวันจันทร์ครับผม

ข่าวสารฟอเร็กซ์

Forex Factory daliyfx investing bloomberg forexstartup.net

บทเรียนพื้นฐาน

Forex Grade 1 # Trend Forex Grade 2 # Graph Type Forex Grade 3 # แนวรับ แนวต้าน Forex Grade 4 # Trendline Forex Grade 5 # Fibonacci Forex Grade 6 # Forex Dictionary

บทเรียนพื้นฐาน.

Forex Grade 7 # Breakout Forex Grade 8 # Chart Pattern Forex Grade 9 # Elliot Wave Forex Grade 10 # Divergence Forex Grade 11 # TP/SL Forex Grade 12 # Price Action Forex Grade 13 # การตั้ง TP/SL

โบรคเกอร์แนะนำ

exness.com xm.com fbs.com pepperstone.com fxpro.com nordfx.com gkfxprime.com Forex4you.com Eightcap.com

Google Analytics Alternative