เพิ่งเล่นได้ไม่นานครับ ฝากพอร์ตผมด้วยนะครับ อัพเดทอาทิตย์ละครั้งครับ

• 2 replies
  • 1348 views

*

pkmontree

ฝากพอร์ตด้วยนะครับ  เริ่มเล่นมา  อาทิตย์นิดๆแล้วครับ   ฝากทุกท่านแนะนำด้วยนะครับ  ^ ^

Share Topic.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21, มกราคม 2017, 10:20:53 PM โดย เม่าน้อยมากๆ »

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 66,197
  • 2616
แอดมินครับ  คือผมงงว่า  ทำไม Drawdown ผมมันสูงจังเลย  ทั้งๆที่ผมคัทลอทไปแค่สามครั้งเองครับ  ที่เหลือกำไรหมดเลย

กำไร  10000$
ขาดทุนจากคัทลอต รวม 334$   
มันก็ไม่น่าถึง 52% เลยนะครับ  หรือเอาจากการถอนกำไรและเครดิตออกไปคิดด้วยอ่ะครับมันเลยสูง  แนะนำหน่อยครับ   (TH)** (TH)**

ถ้าดูจาก กราฟ แล้วระบบจะเทียบ กับ บาล้าน ณ ตอนนั้นครับ ตอนนั้น
จากรูป ครับ คือโดนลากมาติดลบ มากสุด 52% ของ บาล้าน ครับ แม้จะไม่ไดัคัตลอส นะ
เอาแค่ลากติดลบ ระบบ ก็คิด DD แล้ว ครับ ถ้า คิดง่ายๆ ตอนนั้น สมมุติ มี บาล้าน 10000$ แต่ เปิด ออเดอร์แล้ว โดนลากไปติดลบ -5200$ รับบ ก็จะคิดที่ 52% ครับ

ติดตาม ผลงานขาโหดนะครับ เทรดแบบนี้พยายาม ถอนทุน ออกให้ ไวที่สุดแล้วเทรด กำไรต่อ กำไร ครับ  เป็นกำลังใจให้ครับ ผลงานแจ่มมากๆเลย
 ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

pkmontree

แอดมินครับ  คือผมงงว่า  ทำไม Drawdown ผมมันสูงจังเลย  ทั้งๆที่ผมคัทลอทไปแค่สามครั้งเองครับ  ที่เหลือกำไรหมดเลย

กำไร  10000$
ขาดทุนจากคัทลอต รวม 334$   
มันก็ไม่น่าถึง 52% เลยนะครับ  หรือเอาจากการถอนกำไรและเครดิตออกไปคิดด้วยอ่ะครับมันเลยสูง  แนะนำหน่อยครับ   (TH)** (TH)**

ถ้าดูจาก กราฟ แล้วระบบจะเทียบ กับ บาล้าน ณ ตอนนั้นครับ ตอนนั้น
จากรูป ครับ คือโดนลากมาติดลบ มากสุด 52% ของ บาล้าน ครับ แม้จะไม่ไดัคัตลอส นะ
เอาแค่ลากติดลบ ระบบ ก็คิด DD แล้ว ครับ ถ้า คิดง่ายๆ ตอนนั้น สมมุติ มี บาล้าน 10000$ แต่ เปิด ออเดอร์แล้ว โดนลากไปติดลบ -5200$ รับบ ก็จะคิดที่ 52% ครับ

ติดตาม ผลงานขาโหดนะครับ เทรดแบบนี้พยายาม ถอนทุน ออกให้ ไวที่สุดแล้วเทรด กำไรต่อ กำไร ครับ  เป็นกำลังใจให้ครับ ผลงานแจ่มมากๆเลย
 ็Hea**

ขอบคุณแอดมินมากๆครับ   กำลังจะถอนอีกในวันจันทร์ครับผม

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex ร่วมงานกับเรา

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets