Banner
Banner
Banner
Banner
Banner
Banner

Review FXPRO Quant โปรแกรมช่วยเขียน EA(Expert Advisor)

• 137 replies
  • 10259 views

Re: Review FXPRO Quant โปรแกรมช่วยเขียน EA(Expert Advisor)

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 24, กันยายน 2017, 04:10:26 PM »
รบกวนสอบถามครับ   ผมกด  Download MT4   ขึ้น Errror #1502 ต้องแก้ยังไงครับ  xc7* xc7*

อันนี้ผมก็ไม่เคยเจอเหมือนกันครับ ถ้ายังไงลองตรวจสอบดูก่อนว่าท่านได้กด sign in รึยังครับ ถ้าทำแล้วยังไม่ได้คงต้องติดต่อไปสอบถามทางซัพพอร์ตครับ  (TH)**
แจ้งขอรับ EA Fibo Swing Traderider ได้ที่นี่ฮะhttps://traderider.com/index.php/topic,8582.msg174841.html#msg174841

*

ออฟไลน์ SAN

• *
  • 1
  • 0

Re: Review FXPRO Quant โปรแกรมช่วยเขียน EA(Expert Advisor)

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 04, ตุลาคม 2017, 12:17:51 PM »
กรณีที่เราตั่ง ทั้งbuyและsellไว้หลายๆorder
เมื่อราคามาถึง Target ฝังใดฝังนึง
แล้วเราจะปิดไม้ทั้งหมด ต้องทำอย่างไรครับ

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 04, ตุลาคม 2017, 07:12:37 PM »
สอบถามหน่อยคับ admin สมมุดเราอยากให้EA เป้นกึ่งออโต้เทรดสามารถทำได้มั้ยคับ
เช่น
ไม้แรกเราออกเอง
ไม้2 Ea panding ให้

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2017, 05:03:28 PM »
ขอสอบถามครับ ผมอยากเขียนคำสั่งให้อีเอเปิดออเดอร์ ทันทีที่ราคาห่างจากเส้น sma ประมาณ 200 จุด และเมื่อออเดอร์แรก tp หรือ SL แล้ว ต้องรอให้ราคามาแตะเส้น sma ก่อนถึงจะเปิดออเดอร์ใหม่ ไม่ใช่เปิดออเดอร์ใหม่ทันที เพราะราคาตอน tp ห่างเส้น มากกว่า 200 จุด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15, ตุลาคม 2017, 06:18:14 PM โดย เอ็มน้อย »

*

ออฟไลน์ JJTT

• *
  • 3
  • 0

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2017, 11:45:48 PM »
สวัสดีครับแอด **6102** ก่อนอื่นต้องกราบขอบคุณงามๆเลยครับที่ทำคลิปให้ศึกษา ผมเกือบจะไปหาเรียนเขียนโค้ดแระ  xc8* เจอคลิปแอดก่อน ศึกษาจนเขียนได้ 2-3 ตัวละครับ ลอง Backtest ดูก็ได้ผลที่น่าพอใจ ผมมีคำถามหนึ่งครับ ไล่เปิดอ่านในกระทู้ล่ะ ยังไม่มีใครถามนะ
1 สามารถเซตให้ EA ทำงานเป็นบางวันได้ครับผมเห็นตัวอย่างมีแต่ตั้งเวลาปิดเปิดของทุกๆวันไม่มีแบบแยกอ่ะครับ คือผมอยากให้ตั้งวันและเวลาที่จะให้EA ทำงาน อย่างเช่น วันจันทร์ถึงวันพุธ ข่าวไม่ค่อยมีข่าวแรง ผมตั้งให้เปิดปกติ แต่พอวัน พฤหัส ตั้งแต่ 03.00 (เวลาเซิฟ)มีข่าวแรงไปจนถึง 09.00 ไม่มีข่าวแรงละ ผมก็สามารถเซตให้EAรันต่อได้โดยสามรถเซตเวลาได้ล่วงหน้า ประมานนี้อ่ะครับ พอจะมีวิธีมั้ยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ  xc4*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15, ตุลาคม 2017, 11:47:52 PM โดย JJTT »

« ตอบกลับ #80 เมื่อ: 16, ตุลาคม 2017, 12:22:25 AM »
กรณีที่เราตั่ง ทั้งbuyและsellไว้หลายๆorder
เมื่อราคามาถึง Target ฝังใดฝังนึง
แล้วเราจะปิดไม้ทั้งหมด ต้องทำอย่างไรครับ

เขียนอีเอสั้นๆเอาครับ เงื่อนไขคือ if bid=(ใส่ input ราคา) =>> close all order  เวลาเอามารันจริงๆท่านก็แค่ไปใส่ราคาที่ต้องการให้มันปิดออเดอร์ในอีเอเอาครับ
แจ้งขอรับ EA Fibo Swing Traderider ได้ที่นี่ฮะhttps://traderider.com/index.php/topic,8582.msg174841.html#msg174841

« ตอบกลับ #81 เมื่อ: 16, ตุลาคม 2017, 12:23:48 AM »
สอบถามหน่อยคับ admin สมมุดเราอยากให้EA เป้นกึ่งออโต้เทรดสามารถทำได้มั้ยคับ
เช่น
ไม้แรกเราออกเอง
ไม้2 Ea panding ให้

ทำได้แน่นอนครับ แต่ผมก็ยังไม่เคยทำนะ แต่มั่นใจว่าได้แน่นอน

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: 16, ตุลาคม 2017, 12:26:34 AM »
ขอสอบถามครับ ผมอยากเขียนคำสั่งให้อีเอเปิดออเดอร์ ทันทีที่ราคาห่างจากเส้น sma ประมาณ 200 จุด และเมื่อออเดอร์แรก tp หรือ SL แล้ว ต้องรอให้ราคามาแตะเส้น sma ก่อนถึงจะเปิดออเดอร์ใหม่ ไม่ใช่เปิดออเดอร์ใหม่ทันที เพราะราคาตอน tp ห่างเส้น มากกว่า 200 จุด

อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจครับ ผมก็คิดไม่ออกเหมือนกันว่าจะใส่เงื่อนไขยังไงให้มันเข้าใจครับ(ภาษาคนกับภาษาคอมมันคนละภาษาครับ)

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: 16, ตุลาคม 2017, 12:30:55 AM »
สวัสดีครับแอด **6102** ก่อนอื่นต้องกราบขอบคุณงามๆเลยครับที่ทำคลิปให้ศึกษา ผมเกือบจะไปหาเรียนเขียนโค้ดแระ  xc8* เจอคลิปแอดก่อน ศึกษาจนเขียนได้ 2-3 ตัวละครับ ลอง Backtest ดูก็ได้ผลที่น่าพอใจ ผมมีคำถามหนึ่งครับ ไล่เปิดอ่านในกระทู้ล่ะ ยังไม่มีใครถามนะ
1 สามารถเซตให้ EA ทำงานเป็นบางวันได้ครับผมเห็นตัวอย่างมีแต่ตั้งเวลาปิดเปิดของทุกๆวันไม่มีแบบแยกอ่ะครับ คือผมอยากให้ตั้งวันและเวลาที่จะให้EA ทำงาน อย่างเช่น วันจันทร์ถึงวันพุธ ข่าวไม่ค่อยมีข่าวแรง ผมตั้งให้เปิดปกติ แต่พอวัน พฤหัส ตั้งแต่ 03.00 (เวลาเซิฟ)มีข่าวแรงไปจนถึง 09.00 ไม่มีข่าวแรงละ ผมก็สามารถเซตให้EAรันต่อได้โดยสามรถเซตเวลาได้ล่วงหน้า ประมานนี้อ่ะครับ พอจะมีวิธีมั้ยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ  xc4*

อันนี้คาดว่าทำไม่ได้นะครับ เพราะตั้งแต่ผมใช้มาผมยังไม่เคยเห็นชุดคำสั่งนี้เลยครับ เห็นมีแต่วันที่ แต่ยังไงเดี๋ยวจะลองดูให้อีกทีนะครับ เบื้องต้นก็ใช้คำสั่ง Is time เซ็ตมือไปก่อนครับ อย่างเช่น วันจันทร์ถึงพุธก็ให้มันทำงาน 24 ชม.ไป พอดึกๆวันพุธท่านก็เซ็ตเวลาให้มันเอาครับ

*

ออฟไลน์ Hunter

• *
  • 1
  • 0

« ตอบกลับ #84 เมื่อ: 18, ตุลาคม 2017, 05:08:06 PM »
สอบถามการเขียนea  ครับ ด้วย fx pro  พอดีได้ติดตามมาหลายคลิปครับ อยากจะหาที่สอบ เกี่ยวกับการเปิด ไม่ต่อไปเมื่อไม้เเรกขาดทุนครับ
 ขอยกตัวอย่างครับ
เปิด buy เเล้ว ปิดขาดทุน ต่อไป ea เลยเปิด sell เพราะตรงเงือนไข เเล้วกำไร พอ เข้าเงือนไข buy อีกครั้ง อยากให้ออกไม่ เพิ่ม จากไม่เเรกที่ขาดทุน อะครับ

« ตอบกลับ #85 เมื่อ: 18, ตุลาคม 2017, 07:37:34 PM »
สอบถามการเขียนea  ครับ ด้วย fx pro  พอดีได้ติดตามมาหลายคลิปครับ อยากจะหาที่สอบ เกี่ยวกับการเปิด ไม่ต่อไปเมื่อไม้เเรกขาดทุนครับ
 ขอยกตัวอย่างครับ
เปิด buy เเล้ว ปิดขาดทุน ต่อไป ea เลยเปิด sell เพราะตรงเงือนไข เเล้วกำไร พอ เข้าเงือนไข buy อีกครั้ง อยากให้ออกไม่ เพิ่ม จากไม่เเรกที่ขาดทุน อะครับ

ทำไม่ได้ครับท่าน ต้องเขียนโค้ดเองครับแบบนี้ หากเขียนโค้ดไม่เป็นลองจ้างเขาเขียนดูครับไม่น่าจะแพงครับ ถ้าสนใจจ้างเขียนลอง pm ไปหาท่าน iRuler ได้เลยครับ https://traderider.com/index.php?action=profile;u=9984

*

ออฟไลน์ JJTT

• *
  • 3
  • 0

« ตอบกลับ #86 เมื่อ: 18, ตุลาคม 2017, 08:25:43 PM »

อันนี้คาดว่าทำไม่ได้นะครับ เพราะตั้งแต่ผมใช้มาผมยังไม่เคยเห็นชุดคำสั่งนี้เลยครับ เห็นมีแต่วันที่ แต่ยังไงเดี๋ยวจะลองดูให้อีกทีนะครับ เบื้องต้นก็ใช้คำสั่ง Is time เซ็ตมือไปก่อนครับ อย่างเช่น วัน
จันทร์ถึงพุธก็ให้มันทำงาน 24 ชม.ไป พอดึกๆวันพุธท่านก็เซ็ตเวลาให้มันเอาครับ

ขอบคุณครับแอด มีมาอีกคำถามละครับ กรณีที่ผมจะนำEAสองคู่พร้อมกัน เราต้องใส Magic Number มั้ยครับ ถ้าต้องใส่มันใส่ยังไงครับขอบคุณครับ  (TH)**

« ตอบกลับ #87 เมื่อ: 18, ตุลาคม 2017, 10:33:15 PM »

อันนี้คาดว่าทำไม่ได้นะครับ เพราะตั้งแต่ผมใช้มาผมยังไม่เคยเห็นชุดคำสั่งนี้เลยครับ เห็นมีแต่วันที่ แต่ยังไงเดี๋ยวจะลองดูให้อีกทีนะครับ เบื้องต้นก็ใช้คำสั่ง Is time เซ็ตมือไปก่อนครับ อย่างเช่น วัน
จันทร์ถึงพุธก็ให้มันทำงาน 24 ชม.ไป พอดึกๆวันพุธท่านก็เซ็ตเวลาให้มันเอาครับ

ขอบคุณครับแอด มีมาอีกคำถามละครับ กรณีที่ผมจะนำEAสองคู่พร้อมกัน เราต้องใส Magic Number มั้ยครับ ถ้าต้องใส่มันใส่ยังไงครับขอบคุณครับ  (TH)**

เท่าที่จำได้มันจะอ่านค่าแยกกราฟให้เราอยู่แล้วนะครับ

« ตอบกลับ #88 เมื่อ: 18, ตุลาคม 2017, 11:12:24 PM »
ขอบคุณสำหรับความรู้มากๆเลยครับ แต่รบกวนสอบถามอาจารย์เพิ่มเติมนิดนึงนะครับ ถ้าเราเขียนให้เส้น MA ตัดกัน จนมันไปชน TP แล้ว แต่ปัญหาคือ มันเปิดออเดอร์ต่อเลย เพราะยังเข้าเงื่อนไขอยู่  อย่างงี้เราสามารถเขียนให้รอเส้น MA ตัดกันอีกรอบ จึงจะเปิดออเดอร์ใหม่ได้มั้ยครับ (รบกวนอาจารย์ทำคลิปสอนเลย ขอบพระคุณล่วงหน้านะครับ)  (TH)** (TH)** (TH)**

« ตอบกลับ #89 เมื่อ: 19, ตุลาคม 2017, 12:15:23 AM »
ขอบคุณสำหรับความรู้มากๆเลยครับ แต่รบกวนสอบถามอาจารย์เพิ่มเติมนิดนึงนะครับ ถ้าเราเขียนให้เส้น MA ตัดกัน จนมันไปชน TP แล้ว แต่ปัญหาคือ มันเปิดออเดอร์ต่อเลย เพราะยังเข้าเงื่อนไขอยู่  อย่างงี้เราสามารถเขียนให้รอเส้น MA ตัดกันอีกรอบ จึงจะเปิดออเดอร์ใหม่ได้มั้ยครับ (รบกวนอาจารย์ทำคลิปสอนเลย ขอบพระคุณล่วงหน้านะครับ)  (TH)** (TH)** (TH)**

ถ้ากรณีที่ชน tp แล้วมันเปิดต่อทันทีนั่นแสดงว่าที่ท่านเขียนใว้มันไม่ใช่ ema ตัดกันครับ มันแค่ ema fast อยู่ เหนือ ema slow ครับ  ถ้าการเขียน ema ตัดกันต้องเขียนแบบในคลิปนี้ครับ https://youtu.be/TWqGgLwpSRs

ข่าวสารฟอเร็กซ์

Forex Factory daliyfx investing bloomberg forexstartup.net

บทเรียนพื้นฐาน

Forex Grade 1 # Trend Forex Grade 2 # Graph Type Forex Grade 3 # แนวรับ แนวต้าน Forex Grade 4 # Trendline Forex Grade 5 # Fibonacci Forex Grade 6 # Forex Dictionary

บทเรียนพื้นฐาน.

Forex Grade 7 # Breakout Forex Grade 8 # Chart Pattern Forex Grade 9 # Elliot Wave Forex Grade 10 # Divergence Forex Grade 11 # TP/SL Forex Grade 12 # Price Action Forex Grade 13 # การตั้ง TP/SL

โบรคเกอร์แนะนำ

exness.com xm.com fbs.com pepperstone.com fxpro.com nordfx.com gkfxprime.com Forex4you.com Eightcap.com

Google Analytics Alternative