กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ขอฝาก EA - 2WayCloseSystemBeta ไว้ให้ช่วยทดสอบด้วยนะคะ

• 278 replies
  • 68,108 views
*

2WayCloseSystem

Re: ขอฝาก EA - 2WayCloseSystemBeta ไว้ให้ช่วยทดสอบด้วยนะคะ
« ตอบกลับ #255 เมื่อ: 21, พฤษภาคม 2017, 07:05:36 PM »
เห็นดราม่าของอีเอรายหนึ่งในเฟสบุ๊ค ที่คนใช้พอร์ตแตกระนาวจากวิกฤต EU รอบนี้แล้วคนใช้เข้ามาถล่มด่า แล้วกลัวมากเลย กลัวว่าอีเอที่เราเขียนจะไปทำให้ใครพอร์ตแตกแล้วจะโดนดราม่าแบบนั้น (เคยโดนมารอบนึงแล้วเมื่อเร็ว ๆ มานี้) ก็เลยจะขอหยุดปล่อยอีเอในเวปบอร์ดนะคะ แต่จะพัฒนาปรับแต่งไปเรื่อย ๆ สำหรับใช้งานเอง แต่จะมาลงผลงานไว้ให้ติดตามกันเรื่อย ๆ ค่ะ

ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมทดสอบนะคะ ขอบคุณจริง ๆ

*

pvp20ne

Re: ขอฝาก EA - 2WayCloseSystemBeta ไว้ให้ช่วยทดสอบด้วยนะคะ
« ตอบกลับ #256 เมื่อ: 24, พฤษภาคม 2017, 02:58:05 PM »
จขกทเขียน EA เก่งครับ ถ้าทำ KZM แบบกอง1ขอใช้ EA บ้างนะครับ

« ตอบกลับ #257 เมื่อ: 24, พฤษภาคม 2017, 08:08:57 PM »
อ้างจาก: MagaritaFx ที่ 21, พฤษภาคม  2017, 07:05:36 PM
เห็นดราม่าของอีเอรายหนึ่งในเฟสบุ๊ค ที่คนใช้พอร์ตแตกระนาวจากวิกฤต EU รอบนี้แล้วคนใช้เข้ามาถล่มด่า แล้วกลัวมากเลย กลัวว่าอีเอที่เราเขียนจะไปทำให้ใครพอร์ตแตกแล้วจะโดนดราม่าแบบนั้น (เคยโดนมารอบนึงแล้วเมื่อเร็ว ๆ มานี้) ก็เลยจะขอหยุดปล่อยอีเอในเวปบอร์ดนะคะ แต่จะพัฒนาปรับแต่งไปเรื่อย ๆ สำหรับใช้งานเอง แต่จะมาลงผลงานไว้ให้ติดตามกันเรื่อย ๆ ค่ะ

ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมทดสอบนะคะ ขอบคุณจริง ๆ
1.เรื่องดราม่า
ช่วงนี้ปธน.ทรั้มกำลังโดนเล่นงาน ข่าวสงคราม ข่าวก่อการร้าย ฯลฯ ล้วนมีผลหมดครับ ดราม่า ผมดูๆก็มีทุกที่ ทุกบอร์ด ทุกเพจนะครับ และอยากจะบอกท่านอื่นๆ การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรหาข้อมูลให้ดีก่อนตัดสินใจลงทุน ข้อมูลต่างๆใช้มาช่วยในการตัดสินใจลงทุนของท่านเอง ท่านตัดสินใจอะไรไปล้วนต้องรับผลนั้นเอง ข้อมูลต่างๆใช้มาช่วยในการตัดสินใจลงทุนเท่านั้น
2.เรื่องท่านเจ้าของEA
คุณMagaritaFx เขียนEAได้ดีมากๆ ผมก็กะว่าจะช่วยหาจุดด้อยEA หาคู่เงินที่เหมาะสม การตั้งค่าที่เหมาะสมไปเรื่อยๆ และเปิดใช้จริงโดยหวัง(เงินฝรั่ง) มาใช้ตามเจตนารมของคุณMagaritaFx ที่เขียนEAดีๆนี้ขึ้นมา อดไทยทำ ไทยใช้ ไทยเจริญด้วยกันเลยครับ เสียดายมากๆ
ให้กำลังใจกันนะครับ สู้ๆ
" ความเสี่ยงที่มากที่สุด คือคนที่ไม่ยอมเสี่ยงอะไรเลย " – Mark Zuckerburg

*

forum

« ตอบกลับ #258 เมื่อ: 24, พฤษภาคม 2017, 09:09:05 PM »
สู้ๆ  ็Hip** ็Hip**คร้าบ.

เรื่องดร่ามา เป็นเรืองของโลกๆ จริงๆ
โลกไม่กลัวอีเอดี
แต่โลกกลัวคนมีอีเอดีแล้ว แต่ใช้ไม่เป็น ไม่ถูกวิธี. **pp2**

*

« ตอบกลับ #259 เมื่อ: 24, พฤษภาคม 2017, 09:43:29 PM »
กำลังจะแก้ version ใหม่ขยายเวลาให้ค่ะ ขยายยาว ๆ ไปเลยเพราะคาดว่าจะไม่ค่อยมีการเปลี่ยนแปลงเท่าไหร่แล้ว หลังเวอร์ชั่นนี้ค่ะ

จะลงไว้ในนี้เหมือนเดิม แต่จะ remark ว่าไม่ใช่ version เพื่อการค้า แต่เป็น version เพื่อการทดลอง (beta)
ดังนั้น งดดราม่า หากใช้แล้วล้างปอดค่ะ

« ตอบกลับ #260 เมื่อ: 24, พฤษภาคม 2017, 10:22:25 PM »
 g*/-  ็Hip**
" ความเสี่ยงที่มากที่สุด คือคนที่ไม่ยอมเสี่ยงอะไรเลย " – Mark Zuckerburg

*

Forex Snake Snake Fish Fish

• 317
« ตอบกลับ #261 เมื่อ: 24, พฤษภาคม 2017, 10:57:19 PM »
แวะผ่านมา สะดุดตาที่ EA นี้ ช่วยชี้แนะด้วยครับ  **6005**

*

« ตอบกลับ #262 เมื่อ: 25, พฤษภาคม 2017, 07:17:39 AM »
อ้างจาก: Manisit Tabtim ที่ 25, พฤษภาคม  2017, 02:52:08 AM

แค่นั้นอย่าพึ่งหมดกำลังใจไปครับ สิ่งที่ยิ่งใหญ่ย่อมมาพร้อมคำวิจารณ์เสมอ

ยิ่ง EA ตัวใหม่ผมนี้ ไม่ order โดนวิจารณ์หนักกว่าท่านมาก 55555+  xc6*

ที่วิจารณ์เพราะคงอยากให้ใช้ได้จริง เราก็อยากใช้ค่ะ EA ที่มี TP, sl แล้วทำกำไรได้ หายาก ถ้าใช้ได้ จะดีมาก
EA ของท่าน Manisit ควรพัฒนาต่อนะคะ สู้ ๆ ค่ะ

*

« ตอบกลับ #263 เมื่อ: 26, พฤษภาคม 2017, 07:06:49 PM »
อ้างจาก: taweeratwow ที่ 26, พฤษภาคม  2017, 05:30:48 PM
xz55**  สอบถามหน่อยครับ  Ea Expire ก่อน หลุดดอย ทำไงดีครับ  หรือว่าต้อง แก้ มือ ออกเองครับ

version beta5 ยังไม่ expire นะคะ ถ้า expire แปลว่าเป็น version เก่าค่ะ

*

astaroth

« ตอบกลับ #264 เมื่อ: 28, พฤษภาคม 2017, 11:18:00 PM »
สวัสดีคับ ผมเม่ามือใหม่หัดใช้ EA คับ คือผมโหลดมาแล้ว แล้วเอาไปวางตรงไหนอ่าคับไม่เคยใช้ EA ขอบคุณคับ

« ตอบกลับ #265 เมื่อ: 29, พฤษภาคม 2017, 11:53:24 AM »
 ็Hea**

*

« ตอบกลับ #267 เมื่อ: 01, มิถุนายน 2017, 01:06:01 PM »
อ้างจาก: MagaritaFx ที่ 26, พฤษภาคม  2017, 07:06:49 PM
อ้างจาก: taweeratwow ที่ 26, พฤษภาคม  2017, 05:30:48 PM
xz55**  สอบถามหน่อยครับ  Ea Expire ก่อน หลุดดอย ทำไงดีครับ  หรือว่าต้อง แก้ มือ ออกเองครับ

version beta5 ยังไม่ expire นะคะ ถ้า expire แปลว่าเป็น version เก่าค่ะ

ที่ผมเปิดอยู่ ก็เห็นว่าขึ้น expire นะครับ
แต่ EA ก็ยังทำงานได้ปรกติ นะครับ (ผมก็งงๆอยู่เหมือนกัน 555)

ส่วนเรื่องดราม่า ผมว่าส่วนมากเป็นเพราะ
1. เจ้าของ EA ชอบโฆษณาว่าไม่ล้างแน่นอน
หรือ
2. ส่วนมากคนใช้โลภและไม่ทำความเข้าใจในข้อจำกัดและเงื่อนไขต่างๆที่เจ้าของ EA บอกไว้ครับ

ผมนี่ ใช้มา ไม่เคยโทษอีเอเลยครับ
โทษตัวเองตลอด 55555

เอาใจช่วยครับ ท่าน MagaritaFx

*

« ตอบกลับ #268 เมื่อ: 02, มิถุนายน 2017, 06:54:44 PM »
หวังว่า nonfarm วันนี้ จะพา equity ไปหา balance เสียที ไม่ได้เจอหน้ากันมาจะ 2 เดือนแล้ว ห่างกันตลอด คิดถึงกันมาก ๆ แต่ก็ยังไหวอยู่ สู้ต่อไป 2WayCloseSystem
็Hip**

*

« ตอบกลับ #269 เมื่อ: 03, มิถุนายน 2017, 11:20:20 AM »
ได้อัพโหลด 2WayCloseSystemReverseBeta6.exe ไว้ใหม่ใน comment แรกแล้วนะคะ
สิ่งที่เพิ่มเข้ามาใน version นี้คือ

1. Extend Expired Date ถึง 12/2017
2. Block Error Setting ถ้ามีการระบุ step ผิด ระบบจะไม่ทำงานต่อและแจ้ง error ให้ค่ะ
3. Add hedging condition กรณีถ้าท่านเห็นว่าตอนนี้ถูกลากมากเกินไป รู้สึกหวั่นกลัว ยังไม่อยากตัดขาดทุน แต่อยากให้ระบบ hedging ช่วยโดยไม่ต้องรอการ reverse ระบบก็จะทำการ hedging ให้ทันทีที่ถึง % ที่ตั้งไว้ แต่ต้องคำนึงไว้เสมอว่า การ hedging ก็อาจเกิดการลากกลับได้เสมอ จากการทดสอบย้อนไปในปี 2016 พบว่าการ hedging ได้ผลไม่ดีเลยค่ะ เลยตั้ง default เป็น false เอาไว้
็Hip**