กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ขอฝาก EA - 2WayCloseSystemBeta ไว้ให้ช่วยทดสอบด้วยนะคะ

• 278 replies
  • 67,750 views
*

กร ทศกร

Re: ขอฝาก EA - 2WayCloseSystemBeta ไว้ให้ช่วยทดสอบด้วยนะคะ
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: 14, กุมภาพันธ์ 2017, 07:56:03 PM »
อ้างจาก: MagaritaFx ที่ 14, กุมภาพันธ์  2017, 05:35:45 PM
สู้ ๆ ค่ะ
เรามีเป้าหมายเดียวกัน ดูดเงินฝรั่ง เข้ากระเป๋าเราแล้วเอาไปใช้ซะ

หลักการของ close system ตามแนวคิดของคุณต้านคือ $ ที่ได้มา ให้ถอนออกไปใช้บ้างถือเป็นกระแสเงินสด ไม่ต้องกังวลการลากที่ยังค้างอยู่ในพอร์ต ตราบใดที่ไม่มีการตั้ง lot size แบบ over trade พอร์ตก็ยังอยู่ได้อีกนานค่ะ

*

กร ทศกร

Re: ขอฝาก EA - 2WayCloseSystemBeta ไว้ให้ช่วยทดสอบด้วยนะคะ
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: 14, กุมภาพันธ์ 2017, 08:26:53 PM »
แจ้งเตือนสมาชิก ที่ติดตั้ง EA -2WayclosesystemBeta เวอรชั่น 10 คือผมติดตั้งในพอต 2 คู่เงิน EURUSD - CHFJPY คู EURUSD ไม่มีปัญหา  แต่ คู่ CHFJPY  โปรแกรม มันเปิด ซื้อ เอง แล้วปิด แล้วเปิดซื้อใหม่ แล้วปิด เป็น 100 ออเดอรเลย หมดไป20 กว่าเหริยญ ดีว่าเป็น โปรแกรม MICRO ของ XM ไซดเล็ก เลยหมดไม่มาก พอดีมาเห็นก่อน เลยเอาEA ออก จึงขอเตือนเพื่อนสมาชิก ระวังเจอแบบผมนะครับ เวอรชัน 10 นะ ครับ  ของผมเป็นคู่เงิน CHFJPY คู่ EURUSD ไม่เป็น ตอนนี้ไม่กล้าติดแล้ว เจอไป 200 ออเดอรได้ มันเปิดซื้อแล้วปิด แล้วเปิดไหม่ เห็นแล้ว งงมากเลย ล้างพอตไปเลย

*

2WayCloseSystem

« ตอบกลับ #107 เมื่อ: 14, กุมภาพันธ์ 2017, 08:44:10 PM »
อ้างจาก: กร ทศกร ที่ 14, กุมภาพันธ์  2017, 08:26:53 PM
แจ้งเตือนสมาชิก ที่ติดตั้ง EA -2WayclosesystemBeta เวอรชั่น 10 คือผมติดตั้งในพอต 2 คู่เงิน EURUSD - CHFJPY คู EURUSD ไม่มีปัญหา  แต่ คู่ CHFJPY  โปรแกรม มันเปิด ซื้อ เอง แล้วปิด แล้วเปิดซื้อใหม่ แล้วปิด เป็น 100 ออเดอรเลย หมดไป20 กว่าเหริยญ ดีว่าเป็น โปรแกรม MICRO ของ XM ไซดเล็ก เลยหมดไม่มาก พอดีมาเห็นก่อน เลยเอาEA ออก จึงขอเตือนเพื่อนสมาชิก ระวังเจอแบบผมนะครับ เวอรชัน 10 นะ ครับ  ของผมเป็นคู่เงิน CHFJPY คู่ EURUSD ไม่เป็น ตอนนี้ไม่กล้าติดแล้ว เจอไป 200 ออเดอรได้ มันเปิดซื้อแล้วปิด แล้วเปิดไหม่ เห็นแล้ว งงมากเลย ล้างพอตไปเลย

อาจจะเป็นที่เรื่องของค่า spread กับการตั้ง step หรือ tp ที่ไม่ match กัน
ท่านน่าจะทำการ backtest ก่อนนำไปใช้น่ะค่ะ  หรือถ้าไม่มั่นใจก็น่าจะลองกับ demo ดูก่อน
เพราะที่หน้าแรกเราก็แนะนำแต่คู่ EURUSD อยู่แล้ว ค่ะ
การตั้ง lot size ก็ไม่ใช่แบบที่แนะนำไป ท่านตั้ง lot size ใหญ่มากเทียบกับพอร์ตของท่าน lot size 0.35 นี่เราต้องมีเงิน 3000$ แต่ท่านมีแค่ไม่ถึง 100$ แล้วตั้ง lot size ขนาดนี้ ไม่ล้างวันนี้ วันหน้าก็ล้างอยู่ดีค่ะ

ขออภัยถ้าหากอีเอตัวนี้ทำให้ท่านล้างพอร์ตนะคะ

*

forum

« ตอบกลับ #108 เมื่อ: 14, กุมภาพันธ์ 2017, 09:18:23 PM »
อ้างจาก: กร ทศกร ที่ 14, กุมภาพันธ์  2017, 08:26:53 PM

กำ!
ผลของการไม่ศึกษาให้เข้าใจก่อนใช้

ไม่ดูแบคเทส ไม่ทำแบคเทส ก่อนจะเล่นคู่ไหนก้ต้องลองแบคเทสให้มันได้สถคติที่ gian และ DD เสียก่อน
ทั้งกระทู้ก้เน้นเล่น EU ไม่มีตรงไหน มีผลแบคเทสของ CHFJPY มาให้เห็นเลย เพราะต้องรู้ว่า อีเอส่วนมาก ใช้กับ EU เท่านั้นที่ให้ผลดีที่สุด สเปรดน้อยที่่สุด เหวี่ยงน้อยที่สุด

ฟันธง..ไม่ใช่ความผิดจองอีเอ แต่เป็นความผิดของคนใช้
ขอให้เป็นบทเรียน ทำอะไรอย่าใจร้อน ยิ่ง forex แล้ว ห้ามใจร้อน ต้องเทส ต้องเดโม ก่อนลงเงินจริง อ่านให้เข้าใจก่อนใช้

*

paepae

« ตอบกลับ #109 เมื่อ: 15, กุมภาพันธ์ 2017, 08:29:37 AM »
มาช่วย forward test ครับ

https://www.myfxbook.com/members/paepae/2wayclosesystemreverse-weltrade-micro-swap-free/1982657
- Real
- 2,000 Cent USD
- EURUSD spread 1.9 pips
- Swap free
- Default config

*

forum

« ตอบกลับ #110 เมื่อ: 15, กุมภาพันธ์ 2017, 09:18:14 AM »
อ้างจาก: paepae ที่ 15, กุมภาพันธ์  2017, 08:29:37 AM
มาช่วย forward test ครับ

https://www.myfxbook.com/members/paepae/2wayclosesystemreverse-weltrade-micro-swap-free/1982657
- Real
- 2,000 Cent USD
- EURUSD spread 1.9 pips
- Swap free
- Default config

แจ๋มเลยครับ
แม้ eu เหมือนกัน อีเอเดียวกัน แต่ต่างโบรกเกอร์ นอกจากได้ผล gain และ DD  จะได้เห็นว่าเขื่อนใขของโบรกเกอร์ไหนเหมาะกับอีเอที่สุดด้วย.
มีทั้ง 4you,fb,robo,xm,exness.
จะได้เห็นความหลากหลายตามเงือนไขที่อาจจะต่างกันนิดๆหน่อยๆ  .. อย่างนี้แหล่ะ ที่เราท่านอยากเห็นในวงการนักเทรด ร่วมด้วยช่วยกันอย่างสร้างสรรค์

การประเมิน ทดสอบ ทดลองเท่านั้น ไม่ทำให้ forex เป็นแค่ ไฮโล หรือ หัวก้อย เพราะ สักยภาพ ของ forex เป็นได้ทั้งการลงทุนที่ทำกำไรได้ หรือ เป็นแค่การพนัน ก้ขึ้นอยู่กับคนเล่น.

และการที่มีคนใจงามทำอีเอมาใมาให้ใช้ฟรีๆ ให้ทดสอบ ทดลองได้ไม่จำกัด ไม่ ลึกลับ ไม่มีเงื่อนไขไอบี โปรงใส ไม่ใช่หาได้ง่ายๆ

*

paepae

« ตอบกลับ #111 เมื่อ: 15, กุมภาพันธ์ 2017, 01:12:31 PM »
ผมลอง backtest 2WayCloseSystemReverseBeta4 และทำ optimize ดู ได้ตัวเลขน่าสนใจ คือ

ทดสอบด้วย spread 19 points (ค่า spread ของ Weltrade)
TP = 120-140
StepPoint = 80-100
ทำผลงานออกมาได้ดีกว่าช่วงอื่นๆ ทั้ง net profit และ drawdown

ตอนนี้ผมปรับ forward test มาใช้ TP 130 ละ
เผื่อใครสนใจเอาไปทดสอบกับ spread ของโบรกตัวเองดูนะครับ

*

forum

« ตอบกลับ #112 เมื่อ: 15, กุมภาพันธ์ 2017, 01:20:40 PM »
อ้างจาก: paepae ที่ 15, กุมภาพันธ์  2017, 01:12:31 PM
ผมลอง backtest 2WayCloseSystemReverseBeta4 และทำ optimize ดู ได้ตัวเลขน่าสนใจ คือ

ทดสอบด้วย spread 19 points (ค่า spread ของ Weltrade)
ทำผลงานออกมาได้ดีกว่าช่วงอื่นๆ ทั้ง net profit และ drawdown

ตอนนี้ผมปรับ forward test มาใช้ TP 130 ละ
เผื่อใครสนใจเอาไปทดสอบกับ spread ของโบรกตัวเองดูนะครับ

ผลจาก optimize.. น่าสนใจครับ   เดี่ยวลองดู ขอบคุณครับ
ได้พัฒนาการเพิ่ม จากผู้รู้ ผู้ลอง ผลของสังคมแห่งการแชร์แท้ๆ **6103**

*

thbillz

« ตอบกลับ #113 เมื่อ: 15, กุมภาพันธ์ 2017, 04:51:43 PM »
ตอนนี้ beta9 ไม่ปล่อยให้โหลดไปทดสอบแล้วเหรอคับ

« ตอบกลับ #114 เมื่อ: 15, กุมภาพันธ์ 2017, 05:17:35 PM »
จากการforward testมาซักระยะ ไม้ที่ผิดทางก็ผิดก็อยู่อย่างนั้น ไม่เปิดออเดอร์เบิ้ลเกิน3ไม้
แต่ในขณะเดียวกันก็เปิดออเดอร์ใหม่เรื่อยๆ เท่ากับว่า เราจะมีทุนให้กราฟลากเพิ่ม
เดี๋ยวซักวันกราฟก็วนกลับมาtp ก็เท่ากับว่า จะไม่มีไม้ไหนที่เสียเลย ตามหลักclose system
็Hea**
" ความเสี่ยงที่มากที่สุด คือคนที่ไม่ยอมเสี่ยงอะไรเลย " – Mark Zuckerburg

*

« ตอบกลับ #115 เมื่อ: 16, กุมภาพันธ์ 2017, 08:50:45 AM »
อ้างจาก: paepae ที่ 15, กุมภาพันธ์  2017, 01:12:31 PM

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ จะลองเอาไป forward test ดูอีกบัญชีนะคะ

*

« ตอบกลับ #116 เมื่อ: 16, กุมภาพันธ์ 2017, 08:53:47 AM »
อ้างจาก: thbillz ที่ 15, กุมภาพันธ์  2017, 04:51:43 PM
ตอนนี้ beta9 ไม่ปล่อยให้โหลดไปทดสอบแล้วเหรอคับ

ิbeta9 เปลี่ยนชื่อเป็น 2WayCloseSystemHedgeBeta ค่ะ
ลักษณะการทำงานแต่ดั้งเดิมคือเลือก hedge อีกฝั่งหนึ่งโดยอัตโนมัติตั้งแต่ไม้ที่สอง เพื่อประคองพอร์ตค่ะ
ส่วน 2WayCloseSystemReverseBeta คือการทำงานที่เป็นอิสระต่อกัน เจอสัญญาณไหน ก็ออกสัญญาณนั้นค่ะ

*

forum

« ตอบกลับ #117 เมื่อ: 16, กุมภาพันธ์ 2017, 01:56:03 PM »
ได้ลองใช้ 2WayCloseSystemBeta4 เป็น ตัวช่วย แบบ semi  ช่วงที่มีเวลาพอดูกราฟเอง หรือ เปิดแก้เอง
ใช้เป็นตัวช่วยในการเทรดมือ ก็สนุกดีไม่น้อยครับ เล่นไปๆ นึกคิดขึ้นมาเองว่า ถ้ามี option หนึ่ง เพิ่มเข้ามาอีกยิ่งจะสนุกเข้าไปอีก
คือ option ที่เลือกจุดเข้าได้เองโดยใส่ราคาที่ต้องการเปิดเข้าไปแบบเจาะจงเลย เช่นขณะนี้ ราคาอาจจอยู่ที่  1.05211  แต่อยากให้เปิดที่ 10611 ก็ใส่เข้าไปที่ อีเอ เมื่อราคาไปถึงอีเอก็เปิดให้ สดวกขึ้นอีกเยอะไม่ต้องนั้่งรอกราฟเอง ตัวเพิ่มเข้ามาก้น่าจะประมาณภาพครับ  ไม่แน่ใจว่า ถ้าใส่โค๊ดพวกนี้เพิ่มจะยุ่งยากหรือเปล่าครับ  ไม่แน่ใจว่าหน้าตาออกมายังไง แต่ถ้าราคาเปิดไม้แรกสามารถ pending ไว้รอได้ จะเป็นอะไรที่ นักเทรดมือเอามาใช้ได้สนุกเลยครับ  ขอบคุณครับ

*

« ตอบกลับ #118 เมื่อ: 16, กุมภาพันธ์ 2017, 02:05:15 PM »
อ้างจาก: forum ที่ 16, กุมภาพันธ์  2017, 01:56:03 PM
ได้ลองใช้ 2WayCloseSystemBeta4 เป็น ตัวช่วย แบบ semi  ช่วงที่มีเวลาพอดูกราฟเอง หรือ เปิดแก้เอง
ใช้เป็นตัวช่วยในการเทรดมือ ก็สนุกดีไม่น้อยครับ เล่นไปๆ นึกคิดขึ้นมาเองว่า ถ้ามี option หนึ่ง เพิ่มเข้ามาอีกยิ่งจะสนุกเข้าไปอีก
คือ option ที่เลือกจุดเข้าได้เองโดยใส่ราคาที่ต้องการเปิดเข้าไปแบบเจาะจงเลย เช่นขณะนี้ ราคาอาจจอยู่ที่  1.05211  แต่อยากให้เปิดที่ 10611 ก็ใส่เข้าไปที่ อีเอ เมื่อราคาไปถึงอีเอก็เปิดให้ สดวกขึ้นอีกเยอะไม่ต้องนั้่งรอกราฟเอง ตัวเพิ่มเข้ามาก้น่าจะประมาณภาพครับ  ไม่แน่ใจว่า ถ้าใส่โค๊ดพวกนี้เพิ่มจะยุ่งยากหรือเปล่าครับ  ไม่แน่ใจว่าหน้าตาออกมายังไง แต่ถ้าราคาเปิดไม้แรกสามารถ pending ไว้รอได้ จะเป็นอะไรที่ นักเทรดมือเอามาใช้ได้สนุกเลยครับ  ขอบคุณครับ

เดี๋ยววันเสาร์ทำเพิ่มให้ค่ะ (ช่วงนี้ว่างนั่งโค๊ตได้เฉพาะวันหยุด อาจช้าหน่อยค่ะ)

*

forum

« ตอบกลับ #119 เมื่อ: 16, กุมภาพันธ์ 2017, 02:10:08 PM »
อ้างจาก: MagaritaFx ที่ 16, กุมภาพันธ์  2017, 02:05:15 PM
อ้างจาก: forum ที่ 16, กุมภาพันธ์  2017, 01:56:03 PM

เดี๋ยววันเสาร์ทำเพิ่มให้ค่ะ (ช่วงนี้ว่างนั่งโค๊ตได้เฉพาะวันหยุด อาจช้าหน่อยค่ะ)

แจ๋มครับ..  รอได้อยู่แล้วครับ    xc4* xc4*
ขอบคุณครับ