กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

*****เข้ามาอ่านกันครับ อย่าเสียเวลากับโบนัส 123 $ ของ FBS*****

• 21 replies
  • 39,137 views
*

friendz13

ผมอ่านแล้วอึ้งเลยครับ =____= แต่คงไม่ต้องซีเรียสแล้วล่ะครับ ผมเทรด 5 นาที เกลี้ยงเลย 55555

*

Dulci

Re: *****เข้ามาอ่านกันครับ อย่าเสียเวลากับโบนัส 123 $ ของ FBS*****
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11, พฤศจิกายน 2018, 06:48:01 PM »
พี่ๆรุ่นพี่ค่ะ. พอดีเสริชหาเรื่องการเก็บค่าสเปรด
กำลังนำแอคเคาน์ fbs มาเล่นกับ bitcoin พอดี ไม่เป็นไรถือว่าลองฝึก และมีคำถามเรื่องของค่าสเปรด
ตอนที่เราclose. Order. เขาแจ้งค่า commission
แต่ไม่เห็นมีการคำนวนค่าสเปรดเข้าไป
จึงอยากทราบว่า เขาจะไปคำนวนทีหลังหรือมีเงื่อนไขยังไงค่ะ
สรุปค่าคอมกับค่าสเปรดมันเหมือนกันไหมเนี่ย

อีกคำถาม พอดีเห็นพวกรุ่นพี่คุยกันเรืีองเงินฟรี123$
ถ้าเป็นเงินทึ่เรานำเข้าไปเองในอีก account. ของfbs. ถ้าเป็นเงินทึ่เรานำเข้าไปเองในอีกบัญชี
กรณีนี้ถ้าเราไม่ขาดทุน เขาจะไม่โกงเราใช่ไหม
ลองลงทุนดูที่เงิน15$
หวังว่าfbsไม่ดูดเงินกินเปล่าเนอะ?

หมายเหตุ 123$  and. 15$  อยู่คนละบันชีกันค่ะ

รบกวนกูรูแนะนำหน่อยค่ะ

Re: *****เข้ามาอ่านกันครับ อย่าเสียเวลากับโบนัส 123 $ ของ FBS*****
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11, พฤศจิกายน 2018, 07:42:14 PM »
 xz55** xz55** xz55** xz55** xz55** xz55**

*

sorana

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 11, พฤศจิกายน 2018, 08:22:15 PM »
คิดซะว่า ซ้อมครับ 

*

admin

• 80,665
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 11, พฤศจิกายน 2018, 09:01:53 PM »
อ้างจาก: Dulci ที่ 11, พฤศจิกายน  2018, 06:48:01 PM
พี่ๆรุ่นพี่ค่ะ. พอดีเสริชหาเรื่องการเก็บค่าสเปรด
กำลังนำแอคเคาน์ fbs มาเล่นกับ bitcoin พอดี ไม่เป็นไรถือว่าลองฝึก และมีคำถามเรื่องของค่าสเปรด
ตอนที่เราclose. Order. เขาแจ้งค่า commission
แต่ไม่เห็นมีการคำนวนค่าสเปรดเข้าไป
จึงอยากทราบว่า เขาจะไปคำนวนทีหลังหรือมีเงื่อนไขยังไงค่ะ
สรุปค่าคอมกับค่าสเปรดมันเหมือนกันไหมเนี่ย

อีกคำถาม พอดีเห็นพวกรุ่นพี่คุยกันเรืีองเงินฟรี123$
ถ้าเป็นเงินทึ่เรานำเข้าไปเองในอีก account. ของfbs. ถ้าเป็นเงินทึ่เรานำเข้าไปเองในอีกบัญชี
กรณีนี้ถ้าเราไม่ขาดทุน เขาจะไม่โกงเราใช่ไหม
ลองลงทุนดูที่เงิน15$
หวังว่าfbsไม่ดูดเงินกินเปล่าเนอะ?

หมายเหตุ 123$  and. 15$  อยู่คนละบันชีกันค่ะ

รบกวนกูรูแนะนำหน่อยค่ะ

ไม่ดูดเงินนะครับ ถ้าแยก คนละ บช กับ 123 ครับ ผม
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 11, พฤศจิกายน 2018, 11:09:48 PM »

ผมเองก็พลาดไปเลือก  $123  ที่เลือกเพราะมันเยอะกว่าอันอื่นๆ เทรดง่ายหน่อย DD ได้ แก้เทรดเสียได้หลายไม้

พลาดสำหรับผมคือเรื่องเวลาครับ เนื่องจากโบนัสมันมีเวลาจำกัดการเทรด  แล้วดันไม่มีเวลาว่างมาเทรดเลยหมดเวลาไปก่อน

แนะนำเลือกโบนัสทุกสำหรับโบรกนะครับเลือกอันที่ไม่มีข้อจำกัดด้านเวลานะครับ เพราะถ้ามีเวลามันจะไปกดดันตัวเราเองให้รีบเทรด และฟอเร็กมันต้องรอจังหวะหรือรอเวลา 

ดังนั้นเลือกโบนัสที่ไม่มีจำกัดเวลานะ เราถือไว้และรอจังหวะดีๆ เอาใช้มัน เช่นรอช่วง break out แล้วใช้เทรดให้มันโต อะไรแบบนี้นะครับ

*

vongfutan

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 12, พฤศจิกายน 2018, 12:51:02 PM »
สวัสดีครับ ผมก็เทรด FBS เช่นกัน
บัญชี โบนัส 123$ ก็เทรดได้ปกตินะครับ ไม่เห็นมีปัญหา
แต่ก่อนที่ท่านจะเทรดบัญชีโบนัส 123% โปรดทำความเข้าใจอย่างละเอียดเงื่อนไขก่อนเปิด เพราะ
็Hea**
1.บัญชีโบนัส 123 มีอายุ แค่ 7 วัน เทรดได้คนละ 1 สิทธิ์ เปิดแล้วหากไม่เทรด ใน 7 วันก็จะเสียสิทธิ์ไปเลย
2.บัญชี 123 เทียบเท่าบัญชี Unlimited เทรดลอทขั้นต่ำ 0.1 ขึ้นไป สเปสเทียบเท่า Unlimited  แต่ปัจจุบัน fbs ยกเลิกการใช้บัญชี Unlimited
   บัญชี 123 ตอนนี้จะเทียบเท่าการเทรดบัญชี standard แทน หมายความว่าสามารถเทรดลอทเริ่มต้นได้ที่ 0.01 (โปรดอ่านเงื่อนไขที่บัญขีเทรด เพื่อทำความเข้าใจอีกครั้ง)
3.เทรดบัญชีโบนัส เมื่อครบ 7 วัน บัญชีนี้จะ ถูกตัดเป็น 0 กำไรที่เราเทรดได้จะไปอยู่ในส่วนของโบนัส
   เช่น ครบ 7 วัน เทรดได้กำไร 500 ดอล (หัก 123  เงินต้นออกไปแล้ว)
  - ลูกค้าก็เทรดบัญชีปกติของลูกค้า standard / cent อื่นๆ ตามปกติ (แนะนำความเทรดบัญชีใหม่ที่ไม่ใช่บัญชี 123 แต่บัญชี 123 หากครบ 7 วันก็จะกลายเป็นบัญชี standard ตามปกติ)
  - ทุกวันที่ 1 ของเดือน โบรกจะนำ lot ที่ลูกค้าเทรดในเดือนก่อนหน้ามาคำนวณ เช่น เทรดสะสมได้รวม 10 ลอท
  - โบรกก็จะเอา 10 ลอท มา คูณ ด้วย 3 = 30 หมายความว่าเดือนนี้ลูกค้าสามารถถอนกำไรจากการเทรดบัญชีโบนัส 123 ออกมาได้ 30 ดอล
  - เงินโบนัสที่เหลือ 500 -30 = 470 ก็จะเอามาคำนวณในเดือนถัดไป
  - ถอนได้ทุกเเดือนจนกว่าเงินโบนัสที่เทรดได้จะหมด (จะใช้เวลาเป็น 3 เดือน หรือ 1 ปี ก็สามารถถอนออกได้หมด)

ผมว่าโบรกทุกโบรกบอกรายละเอียด เงื่อนไขชัดเจน แต่เราอาจต้องทำความเข้าใจมันก่อนที่จะเปิด เพื่อจะได้ไม่เสียสิทธิ์
เทรดเดอร์บ้านๆ