กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🚨🚨🚨 วิเคราะห์กราฟ FOREX GBP/USD วันพุธ 22 พฤษภาคม 2567 มีแท่งทะลุก่อนแน่ๆ🚨🚨🚨

• 2 replies
  • 149 views
*

CASE Forex

• 17,517
🚨🚨🚨 วิเคราะห์กราฟ FOREX GBP/USD วันพุธ 22 พฤษภาคม 2567 มีแท่งทะลุก่อนแน่ๆ🚨🚨🚨

TypePriceSLTP
Signal Sell1.2720 - 1.274030-50 pip140-160 pip

Signal Sell "จังหวะเทรดเมื่อวานมีให้ก่อนข่าว แต่บอกได้เลยว่ายังไงก็ไม่ลงไกลหรอก เพราะว่า High ด้านบนยังแปลกๆ ทำ High เท่ากันแล้วจะลงเป็นไปได้ยาก (ไม่ทะลุขึ้นไปยาวๆ ก็ต้องทะลุขึ้นไปแล้วเครียคนเพื่อลงอยู่ดี) เพราะฉะนั้นไม่ต้องรีบเลยหากไม่เซียนภาพเล็กก็ให้ภาพใหญ่แสดงตัวก่อนว่ามีแรงกระชากขึ้นแล้วก็มีแรงทุบสวนลงมาจริงๆ ไม่งั้นเราก็จะไปมั่วๆซอยไม้เดาขึ้นไปเรื่อยๆว่าจุดนี้ละกลับตัว ถี่ๆจนหมดตัวกราฟถึงลงแล้วก็มาบ่นว่า ตลาดโฟกัสเรา...แบบนี้ไปเรียนกับลัทธิเชื่อมจิตเถอะ !!!"

📌 แผนของการเทรดคือ 📌

ปัจจุบันกราฟสามารถวิ่งขึ้นมาถึงโซน Supply zone สำคัญที่ก่อนหน้านี้ที่งัดขึ้นมามันคือเป้าหมายปลายทางนั้นเอง เพราะฉะนั้นเมื่อขึ้นมาถึงโซนนี้แล้วสิที่ทำได้ก็คือรอจังหวะทุบนั้นเอง..แต่บอกเลยไม่น่าจะลงง่ายๆ เพราะกราฟในแต่ละ TF แท่งโตๆทั้งนั้นการอ่อนแรงยังมีให้เห็นไม่ชัดอาจจะต้องรอให้เขาสร้าง Rej PA อะไรชัดๆก่อนแล้วเราค่อยมาตามในสวิง Low TF เอา!! ไม่งัดมันจะเกิดความคาดหวังว่าต้องทุบๆ แล้วกลายเป็นโดดเข้าไปเล่นก่อนจังหวะที่ควรจะเป็นเจอลากทำ Divergence แบบนี้จะซวยเอา (สำหรับคนที่ชอบวางไม้) ส่วนสายคอนเฟริมแท่งเทียนไม่กังวลหรอก จุดเสียมันชัดเจนแล้ว!

*** ทำตามแผนพร้อมมองหาความเสี่ยงก่อนเสมอ หากเจอจุด Action ก็อย่าลืมวาง SL เด็ดขาด***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

Chai

• 82
ขอบคุณมากๆๆๆครับ โค้ช
เก็บกำไร เบาๆทุกวันครับ โค้ช

*

CASE Forex

• 17,517
อ้างจาก: Chai ที่ 22, พฤษภาคม  2024, 06:11:27 PMขอบคุณมากๆๆๆครับ โค้ช
เก็บกำไร เบาๆทุกวันครับ โค้ช
xc8* xc8* xc8*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."